PDA

View Full Version : Xin tư vấn dùng thuốc chống phơi nhiễm.

cucu
11-07-2013, 02:54
Kính chào anh Tuan!
Hôm qua mình qh vs 1 em qua net (nói là sinh vien) kha nang la sv cao..ko phai gai chuyên nghiệp
khi qh không may rách bao, mình dã dừng ngay và đi vào vệ sinh bằng nước, xà phòng. DVật thì không bị xước theo mắt thường.. cảm giác bình thường.Thực sự chua bao h lo lắng vậy, mình hỏi e nó khẳng địn e không sao a yên tâm e ko lo anh lo làm gì. nhưng mà tâm trạng quá.
E bảo e ko bện tật gì, nhìn da dẻ cũng trắng trẻo và ko có mụn nhọt gì ..nhưng..
Mình bảo e đi xét nghiêm cho a đỡ lo e ý nằng nắck ko đi
Qh lúc tầm 2h-2h30 chiều. Tối mình lo nên Lao đến BV Đống đa hỏi tư vấn và mua thuốc Lamzidivir uống 1v lúc 8h40pm.
Bây h đang thuyết phục em nó đi xét nghiệm..
XIn các bác chia sẻ cho mình:
thế nào an toàn nhất? e nó đi xét nghiệm kết quả+ dùng hay ngưng dùng thuốc vì đã uống 2 viên
thuốc này có hại sức khỏe không?
trong trường hợp e nó ÂM T Mình có cần dùng tiếp tục thuốc không?

xin cảm ơn!

Tuanmecsedec
11-07-2013, 03:04
Kính chào anh Tuan!
Hôm qua mình qh vs 1 em qua net (nói là sinh vien) kha nang la sv cao..ko phai gai chuyên nghiệp
khi qh không may rách bao, mình dã dừng ngay và đi vào vệ sinh bằng nước, xà phòng. DVật thì không bị xước theo mắt thường.. cảm giác bình thường.Thực sự chua bao h lo lắng vậy, mình hỏi e nó khẳng địn e không sao a yên tâm e ko lo anh lo làm gì. nhưng mà tâm trạng quá.
E bảo e ko bện tật gì, nhìn da dẻ cũng trắng trẻo và ko có mụn nhọt gì ..nhưng..
Qh lúc tầm 2h-2h30 chiều. Tối mình lo nên Lao đến BV Đống đa hỏi tư vấn và mua thuốc Lamzidivir uống 1v lúc 8h40pm.
thế nào an toàn nhất? e nó đi xét nghiệm kết quả+ dùng hay ngưng dùng thuốc vì đã uống 2 viên

xin cảm ơn!

Nếu bạn ấy đi xét nghiệm âm tính thì có hai khả năng,1 là không bị HIV,2 là bạn ấy trong thời gian cửa sổ.Vấn đề của bạn rách bao cao su là có nguy cơ.Nếu bạn quyết định dùng thuốc phơi nhiễm thì nên tuân thủ đúng và đủ

cucu
11-07-2013, 03:08
Cảm ơn anh!
nhưng nguy cơ của em là thấp đúng không ạ? vì phát hiện ra ngay, DV cũng không xuớc gì..

Quỳay thuốc tv dùng thuốc Lamzidivir kia và kết hợp với thuốc bổ thôi đúng không? Có cần gặp bác sĩ nũa không ak!

Tuanmecsedec
11-07-2013, 03:13
Cảm ơn anh!
nhưng nguy cơ của em là thấp đúng không ạ? vì phát hiện ra ngay, DV cũng không xuớc gì..

Quỳay thuốc tv dùng thuốc Lamzidivir kia và kết hợp với thuốc bổ thôi đúng không? Có cần gặp bác sĩ nũa không ak!

Thuốc bạn dùng là đúng thuốc trong phác đồ điều trị phơi nhiễm,bạn có thể kết hợp với thuốc mát gan.Trong thời gian điều trị bạn hạn chế rượu bia hoặc uống nước mát càng nhiều càng tốt cũng được.Có vấn đề gì không hiểu có thể gọi trực tiếp cho Tuanmecsedec 0982727393.

Nguyen Ha
11-07-2013, 03:27
Kính chào anh Tuan!

xin cảm ơn!!

Tớ cũng trắng trẻo xinh gái, ai bảo tớ có HIV. Bạn tuân thủ điền trị thành công rất cao.

cucu
11-07-2013, 03:28
Thuốc bạn dùng là đúng thuốc trong phác đồ điều trị phơi nhiễm,bạn có thể kết hợp với thuốc mát gan.Trong thời gian điều trị bạn hạn chế rượu bia hoặc uống nước mát càng nhiều càng tốt cũng được.Có vấn đề gì không hiểu có thể gọi trực tiếp cho Tuanmecsedec 0982727393.

Vâng! trường hợp của em nếu cô ấy AT mình khồn dùng thuốc nữa thì có sao không? từ nguy cơ của mình là rách bao phát hiện dừng ngay và rủa sạch. Dv không xước ạ!

Tuanmecsedec
11-07-2013, 03:30
Vâng! trường hợp của em nếu cô ấy AT mình khồn dùng thuốc nữa thì có sao không? từ nguy cơ của mình là rách bao phát hiện dừng ngay và rủa sạch. Dv không xước ạ!

Việc bạn ấy xét nghiệm thì mình đã trả lời ở trên.bạn xem lại,quyết định có dùng tiếp tục hay không khi cô ấy âm tính là do ở bạn.

cucu
11-07-2013, 08:24

đây là kết quả của cô ây đi xn, nhận kết quả sau 15phút. sao mà nhanh thế?
Vậy nguy cơ của tôi là ??% Yên tâm uống Lamzidivir ngày 2 viên chứ ạ?

tks!

Tuanmecsedec
11-07-2013, 08:39
Như ở trên đã trả lời cho bạn.Kết quả này có hai khả năng,1 là cô ta không nhiễm,2 là cô ta trong thời gian cửa sổ.Việc quyết định dùng tiếp thuốc hay không là ở nơi bạn.

cucu
11-07-2013, 08:45
Như ở trên đã trả lời cho bạn.Kết quả này có hai khả năng,1 là cô ta không nhiễm,2 là cô ta trong thời gian cửa sổ.Việc quyết định dùng tiếp thuốc hay không là ở nơi bạn.

Vâng! "không thời gian của sổ là gì"? tưởng là trong thời gian của sổ chứ ạ ( có thể vẫn AT).
E đang quan tâm tỉ lệ nhiễm của em là bao nhiêu %?

Và dùng thuốc không có hại gì nhiều thì em sẽ dùng!

cucu
12-07-2013, 00:41
Anh Tuấn và các ace cho hỏi mình sử dụng thuốc 2 viên 8h40 và 20h40 hằng ngày(từ10/7). Bs bảo sai lệch không quá 5phút. Thật là vất vả khi căn chờ time uống thuốc ạ! Vùa giật bắn người khi Alarm báo đến giờ!
Vậy xin hỏi sai lệch khoảng nào là cho phép 30 phút có được không??

tks!

Tuanmecsedec
12-07-2013, 01:03
Anh Tuấn và các ace cho hỏi mình sử dụng thuốc 2 viên 8h40 và 20h40 hằng ngày(từ10/7). Bs bảo sai lệch không quá 5phút. Thật là vất vả khi căn chờ time uống thuốc ạ! Vùa giật bắn người khi Alarm báo đến giờ!
Vậy xin hỏi sai lệch khoảng nào là cho phép 30 phút có được không??

tks!!

Thuốc phải uống đúng giờ,vì sao???.Vì mỗi viên thuốc có tác dụng ngân giải trong vòng 12 giờ,nên phải nạp viên thuốc khác vào.Để bảo đảm 24/24 trong cơ thể có thuốc,không cho vi rút chuyễn mã nhân bản với ADN con người.Khi vi rút chuyễn mã nhân bản kết nối với ADN thì coi như đã nhiễm.