PDA

View Full Version : hôn sâu môi bị nứt nẻ chảy máu cần tư vấn ạ

cantuvan1991
14-02-2016, 01:18
em chào các anh chị hôm nay là 3 ngày rồi.em có hành vi hôn sâu môi chạm môi và liếm lưỡi khoảng 5s.thời tiết ngoài này môi em lúc nào cũng bị rát và chảy máu.hôm đó khi em hôn cô gái massage đó về,em kiểm tra môi thì thấy trên môi có một miếng da màu đỏ,khoảng 2 chiếc tăm chập lại dài khoảng 1cm dính ở môi em và có màu đỏ,e ko biết là do môi em hay do môi cô kia nữa,em đang rất lo lắng,nếu môi cô kia cũng nứt nẻ chảy máu thì em có nguy cơ không ạ,mong các anh chị giúp đỡ,em xin nhắc lại là em hay bị nẻ môi chảy máu ạ:((((

Charles
14-02-2016, 08:09
em chào các anh chị hôm nay là 3 ngày rồi.em có hành vi hôn sâu môi chạm môi và liếm lưỡi khoảng 5s.thời tiết ngoài này môi em lúc nào cũng bị rát và chảy máu.hôm đó khi em hôn cô gái massage đó về,em kiểm tra môi thì thấy trên môi có một miếng da màu đỏ,khoảng 2 chiếc tăm chập lại dài khoảng 1cm dính ở môi em và có màu đỏ,e ko biết là do môi em hay do môi cô kia nữa,em đang rất lo lắng,nếu môi cô kia cũng nứt nẻ chảy máu thì em có nguy cơ không ạ,mong các anh chị giúp đỡ,em xin nhắc lại là em hay bị nẻ môi chảy máu ạ:((((

Những gì bạn kể trên bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
14-02-2016, 08:43

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ? (http://diendanhiv.vn/threads/27252-Moi-bi-nut-chay-mau-hon-sau-co-bi-lay-HIV-ko)

cantuvan1991
14-02-2016, 11:52
Nhưng môi em bị nứt nẻ chảy máu có thể môi người kia cũng thế anh ạ,vì em có thấy dính trên trên môi em một miếng da màu đỏ huuuu em đang rất lo lắnh 2 người môi cùng nứt nẻ chảy máu ý ạ

cantuvan1991
14-02-2016, 12:22
Môi em có nứt nẻ chảy máu ạ,môi cô kia có thể bị thì mới có miếng da ở trên đó ạ huuuuu các anh giúp em ah

hivoff
14-02-2016, 13:16
Môi em có nứt nẻ chảy máu ạ,môi cô kia có thể bị thì mới có miếng da ở trên đó ạ huuuuu các anh giúp em ah

Bạn đừng suy diễn nữa bạn nhá. Trời lạnh ai mà ko bi khô môi bạn khi đã khô môi thì tróc da là chuyện bình thường bạn. Khi nào cả 2 đều lở loét và chảy máu nhiều thì hy vọng mới có nguy cơ bạn nhá nhưng rât thấp. Hiện nay chưa có trường hợp nào nhiễm HIV qua đường hôn nhau bạn nhá. Yên tâm TH bạn ko có nguy cơ với HIV bạn nhá.

Charles
14-02-2016, 13:38
Nhưng môi em bị nứt nẻ chảy máu có thể môi người kia cũng thế anh ạ,vì em có thấy dính trên trên môi em một miếng da màu đỏ huuuu em đang rất lo lắnh 2 người môi cùng nứt nẻ chảy máu ý ạ

Hôn không làm lây nhiễm HIV dù trong tình huống nào.

cantuvan1991
14-02-2016, 14:19
huu em thấy bảo hiv lây qua đường máu em để ý nhiều lúc môi em ứa máu ra nhiều em cũng ko biết luôn ạ,:(( thì em ko biết là môi 2 người cùng chảy máu,em nói là chảy máu đấy ạ,thì sẽ thế nào,e rất lo lắng ạ,

Charles
14-02-2016, 14:29
huu em thấy bảo hiv lây qua đường máu em để ý nhiều lúc môi em ứa máu ra nhiều em cũng ko biết luôn ạ,:(( thì em ko biết là môi 2 người cùng chảy máu,em nói là chảy máu đấy ạ,thì sẽ thế nào,e rất lo lắng ạ,

Khi nào cả hai người mồm miệng như này hôn nhau may ra mới có khả năng.

http://anh.24h.com.vn/upload/1-2013/images/2013-02-04/1359943371-han-quoc-nu-ma-ca-rong-hut-mau-xuat-hien-o-gangnam.jpg

hivoff
14-02-2016, 14:32
Bạn chỉ suy diễn thôi chứ máu nhiều bạn nhìn thấy bạn có dám hôn không và khi khi gặp trường hợp này thì ăn và nói còn ko được nói chi là hôn bạn. Bộ 2 người không biết đau à và mắt 2 người có bị mù không vậy. Yên tâm đi bạn.

cantuvan1991
14-02-2016, 14:37
thật sự là mắt em bị cận,em ko nhìn thấy em mới lo,về đến nhà em lấy đèn soi vào môi thấy có miếng da nằm ở trên môi màu đỏ,em mới sợ,mà lúc đi em kiểm tra môi em ko có vết đó,:(

Charles
14-02-2016, 14:39
thật sự là mắt em bị cận,em ko nhìn thấy em mới lo,về đến nhà em lấy đèn soi vào môi thấy có miếng da nằm ở trên môi màu đỏ,em mới sợ,mà lúc đi em kiểm tra môi em ko có vết đó,:(

BQT khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

cantuvan1991
14-02-2016, 14:55
nếu có máu thì sao ạ:((( cái này em ko hiểu ạ huuuu,e cũng bị chảy máu người kia cũng bị chảy máu do nứt nẻ môi thì sao ạ

Charles
14-02-2016, 14:58
nếu có máu thì sao ạ:((( cái này em ko hiểu ạ huuuu,e cũng bị chảy máu người kia cũng bị chảy máu do nứt nẻ môi thì sao ạ

Nứt nẻ môi hôn nhau cũng không có nguy cơ với HIV.

cantuvan1991
14-02-2016, 15:06
nhưng ý em nói bị chảy máu ạ,vì thỉnh thoảng môi em chảy máu ứa máu ra em còn ko biết ạ,em lo quá ạ,em có phải dùng pep ko ạ,em o phải hoang tưởng đâu ạ:((

Charles
14-02-2016, 15:25
nhưng ý em nói bị chảy máu ạ,vì thỉnh thoảng môi em chảy máu ứa máu ra em còn ko biết ạ,em lo quá ạ,em có phải dùng pep ko ạ,em o phải hoang tưởng đâu ạ:((

Bạn dùng PEPSI là đủ rồi.

cantuvan1991
14-02-2016, 15:29
a ở trong nam a ko biết ngoài này môi nẻ chảy máu nhiều lúc còn không biết í ạ,:((((((((( tại em thấy có miếng da mảu đỏ dính trên môi em e mới lo a ạ

hivoff
14-02-2016, 15:29
Bị cận chứ ko phải bị mù bạn, dù bạn ko thấy nhưng gmd thấy bạn nhá. Bộ có mình bạn nứt môi hay sao tui cũng thường nứt môi đây. Những gì bạn nói hoàn toàn ko có nguy cơ. Những gì bạn mt chỉ là suy diễn thôi bạn nhá. Muốn có nguy cơ thì trước khi hôn thì bạn đấm mạnh vảo gmd làm cô ta chảy máu nhiều và nuốt máu cô ta thì hy vọng có nguy cơ bạn nhá.

Charles
14-02-2016, 15:32
a ở trong nam a ko biết ngoài này môi nẻ chảy máu nhiều lúc còn không biết í ạ,:((((((((( tại em thấy có miếng da mảu đỏ dính trên môi em e mới lo a ạ

Bạn nhìn lại hồ sơ của tôi đi, dân Bắc chính cống nè, lạ gì mấy hôm trời lạnh vừa qua hầu như ai cũng nứt nẻ.

cantuvan1991
14-02-2016, 15:43
vâng thì em bảo lây qua đường máu,mà môi em có chảy máu môi người kia cũng thế mà cũng ko lây thì em o hiểu vì sao nữa,em đang rât lo lắng a ạ,e còn vợ còn con rắt sợ lây cho vợ con ạ

Charles
14-02-2016, 15:47
vâng thì em bảo lây qua đường máu,mà môi em có chảy máu môi người kia cũng thế mà cũng ko lây thì em o hiểu vì sao nữa,em đang rât lo lắng a ạ,e còn vợ còn con rắt sợ lây cho vợ con ạ

Bạn nên đọc lại những gì mà Ban quản trị đã tư vấn. Nếu bạn cảm thấy không tin tưởng được thì đi XN vậy nhé.

hyvongmaisau
14-02-2016, 17:19
Hình như hôn sâu ko có khả năng lây nhiểm vì trong nước bọt có chứa chất gì là bất hoại virus với lại nức nẻ môi do thời tiết thì vết nức cũng nhỏ thêm nữa diện tiếp xúc ít ko có khả năng đâu bạn muốn lây nhiểm thì miệng bạn đang chảy như nước chảy đó

Charles
14-02-2016, 17:24
Hình như hôn sâu ko có khả năng lây nhiểm vì trong nước bọt có chứa chất gì là bất hoại virus với lại nức nẻ môi do thời tiết thì vết nức cũng nhỏ thêm nữa diện tiếp xúc ít ko có khả năng đâu bạn muốn lây nhiểm thì miệng bạn đang chảy như nước chảy đó

Hôn KHÔNG có khả năng lây nhiễm HIV chứ còn hình như gì nữa bạn?? Vì thực tế làm gì có ai mồm miệng cùng đang lở loét viêm nhiễm hôn nhau bao giờ.

cantuvan1991
14-02-2016, 19:06
mồm viêm nhiễm khác nhưng nứt nẻ chảy máu lại khác ạ

Charles
14-02-2016, 19:17
mồm viêm nhiễm khác nhưng nứt nẻ chảy máu lại khác ạ

Những gì cần BQT đã trả lời bạn rồi. Bạn cảm thấy không tin tưởng thì cứ đi XN và đừng post bài hỏi nữa.

Tuanmecsedec
14-02-2016, 21:16

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.