PDA

View Full Version : uống thuốc phơi nhiễm ko đúng giờ

huy89vn
16-02-2016, 21:24
Em có uốnh thuốc phơi nhiễm của bệnh viện nhiệt đới liều 4 viên vào buổi tối,sau hành vi nguy cơ 46 tiếng,ngày đầu em uống lúc 12h khuya,mấy ngày sau cứ canh trước khi đi ngủ uống,lúc thì 9h lúc thì 10h .Cho em hỏi uống như vậy có tốt ko ạ,tại lúc mua thuốc thì ở bệnh viện chỉ dặn là uống trước khi đi ngủ( em uống hôm nay là ngày thứ 5 rồi)...tks mấy anh

Nguyen Ha
16-02-2016, 21:27
Em có uốnh thuốc phơi nhiễm của bệnh viện nhiệt đới liều 4 viên vào buổi tối,sau hành vi nguy cơ 46 tiếng,ngày đầu em uống lúc 12h khuya,mấy ngày sau cứ canh trước khi đi ngủ uống,lúc thì 9h lúc thì 10h .Cho em hỏi uống như vậy có tốt ko ạ,tại lúc mua thuốc thì ở bệnh viện chỉ dặn là uống trước khi đi ngủ( em uống hôm nay là ngày thứ 5 rồi)...tks mấy anh
Thuốc phơi nhiễm phải uống đúng giờ. Bạn chọn 1 giờ nhất định uống suốt quá trình điều trị.

huy89vn
16-02-2016, 21:29
Thuốc phơi nhiễm phải uống đúng giờ. Bạn chọn 1 giờ nhất định uống suốt quá trình điều trị.
vậy em uống vậy là sai vậy có bị mất tác dụng gì ko anh,do lúc mua thuốc chỉ dặn em là uống trước khi đi ngủ nên em cứ bik là đi ngủ thì uống vô vậy thui

Nguyen Ha
16-02-2016, 21:33
vậy em uống vậy là sai vậy có bị mất tác dụng gì ko a,do lúc mua thuốc chỉ dặn em là uống trước khi đi ngủ nên em cứ bik là đi ngủ thì uống vô vậy thui

Bạn chọn 22h uống là 22h uống. Uống như vậy trong suốt quá trình điều trị.

huy89vn
16-02-2016, 21:40
Bạn chọn 22h uống là 22h uống. Uống như vậy trong suốt quá trình điều trị.
cám ơn anh ,nhưng ý em hỏi là 5 ngày đầu em ún sai giờ vậy thuốc có còn tác dụng gì ko

xuanxanh
16-02-2016, 22:06
cám ơn anh ,nhưng ý em hỏi là 5 ngày đầu em ún sai giờ vậy thuốc có còn tác dụng gì ko

Bạn uống sai giờ là 5 ngày đó uống giờ thế nào rồi.

huy89vn
16-02-2016, 22:14
Bạn uống sai giờ là 5 ngày đó uống giờ thế nào rồi.
hôm nay ngày thứ 5 nè anh

Charles
17-02-2016, 10:24

Bạn uống thuốc vào giờ nào thì uống cố định giờ đó, uống đúng giờ là điều rất quan trọng, trong 28 ngày thuốc bạn không được uống trễ quá 3 lần (từ 1-2h).

Tuanmecsedec
17-02-2016, 18:12

Bạn uống một lượt 4 viên cũng được.Nhưng phác đồ này cực độc gây ảo giác mạnh.Vì vậy nên uống buổi tối trước khi đi ngủ.

Bạn click vào xem 2 chủ đề này.

Chủ đề: Đây là phác đồ thuốc phơi nhiễm HIV rất hại có sức khỏe (cần lưu ý ). (http://diendanhiv.vn/threads/35647-Day-la-phac-do-thuoc-phoi-nhiem-HIV-rat-hai-co-suc-khoe-can-luu-y)

Chủ đề: Về phát đồ điều trị phơi nhiễm HIV của bệnh viện nhiệt đới tác hại cực mạnh (http://diendanhiv.vn/threads/35862-Ve-phat-do-dieu-tri-phoi-nhiem-HIV-cua-benh-vien-nhiet-doi-tac-hai-cuc-manh)

huy89vn
18-02-2016, 18:14
em đang uống phơi nhiễm 4 viên vào buổi tối (lamivudin,efaviren,tesrax),em thấy diễn đàn mình có nói là có thể bot ko cần uống viên efaviren vì nó gây ảo giác mạnh,vậy em bỏ ko cần uống viên đó có được ko mấy anh .tks

songchungvoi_HIV
18-02-2016, 18:16
em đang uống phơi nhiễm 4 viên vào buổi tối (lamivudin,efaviren,tesrax),em thấy diễn đàn mình có nói là có thể bot ko cần uống viên efaviren vì nó gây ảo giác mạnh,vậy em bỏ ko cần uống viên đó có được ko mấy anh .tks

Đã đọc, đã thấy rùi sao còn hủi lại cà

huy89vn
18-02-2016, 18:37
vậy em bỏ được phải ko anh,mà bỏ vậy nó có ảnh hưởng gì quad trình diêud trị ko ạ,ko bik rõ về mấy việc này mong mây anh tư vấn giúp em và bỏ qua nếu em hỏi hơi nhiều.tks( lần đầu sử dụng thuốc phơi nhiễm nên tâm trạng cũng rối bời hic hic)

songchungvoi_HIV
18-02-2016, 18:38
vậy em bỏ được phải ko anh,mà bỏ vậy nó có ảnh hưởng gì quad trình diêud trị ko ạ,ko bik rõ về mấy việc này mong mây anh tư vấn giúp em và bỏ qua nếu em hỏi hơi nhiều.tks( lần đầu sử dụng thuốc phơi nhiễm nên tâm trạng cũng rối bời hic hic)

Charles
18-02-2016, 18:48

Bạn có thể bỏ viên Efavirenz.

Tuanmecsedec
19-02-2016, 06:56

Viên Efaviren cực độc bạn nên bỏ.

huy89vn
20-02-2016, 22:03
mấy anh cho hỏi ún thuốc phơi nhiễm nóng quá hại gan vậy có thể ún thêm thuốc gì cho gan tốt ko ạ

Tuanmecsedec
20-02-2016, 23:10
mấy anh cho hỏi ún thuốc phơi nhiễm nóng quá hại gan vậy có thể ún thêm thuốc gì cho gan tốt ko ạ

Bạn có thể ra tiệm thuốc tây mua thuốc hỗ trợ mát gan Boganic uống.