PDA

View Full Version : vấn đề rách áo mưa

emlaai
17-02-2016, 08:29
chào các anh chị, tối qua em có qhtd với 1 bạn gái, đây cũng không phải là gmd nhưng em cũng chỉ mới quen, em chưa biết về người đấy, khi qhtd em thấy có cảm giác lạ nên rút ra và thấy bao bị rách lòi hết ra ngoài nhưng em ko xác định được là rách từ khi nào, sau đó em lắp bao mới và tiếp tục, xin hỏi các anh chị em có nguy cơ không ạ

Charles
17-02-2016, 09:59
chào các anh chị, tối qua em có qhtd với 1 bạn gái, đây cũng không phải là gmd nhưng em cũng chỉ mới quen, em chưa biết về người đấy, khi qhtd em thấy có cảm giác lạ nên rút ra và thấy bao bị rách lòi hết ra ngoài nhưng em ko xác định được là rách từ khi nào, sau đó em lắp bao mới và tiếp tục, xin hỏi các anh chị em có nguy cơ không ạ

Nếu bạn không xác định được thời gian rách BCS là có nguy cơ. Nhưng theo như bạn kể (khi qhtd em thấy có cảm giác lạ nên rút ra) thì khả năng bạn không sao.

emlaai
17-02-2016, 10:10
khi em bảo rách bao rồi thì cô bé cũng sợ lắm, nói với em là em nó còn sợ hơn, con gái nhà lành thì ko sao mà đây em cũng chỉ mới biết qua, anh ơi ko xác định được chắc chắn thì em có nên uống pep ko ạ

Charles
17-02-2016, 10:17
khi em bảo rách bao rồi thì cô bé cũng sợ lắm, nói với em là em nó còn sợ hơn, con gái nhà lành thì ko sao mà đây em cũng chỉ mới biết qua, anh ơi ko xác định được chắc chắn thì em có nên uống pep ko ạ

Như đã trả lời ở trên, nếu không xác định được thời gian rách bao là có nguy cơ. Vì vậy nếu bạn không tin tưởng bạn tình thì nên uống PEP.

Tuanmecsedec
17-02-2016, 17:48

Trường hợp của bạn,nếu không biết rách bao cao su lúc nào,thì nên dùng thuốc phơi nhiễm.

emlaai
17-02-2016, 19:12
Chiều nay em đã đến trung tâm hiv nhờ tư vấn. Được giới thiệu uống thuốc phơi nhiễm 28 ngày. Từ giờ đến 12 tuần phải chiến đấu tâm lý em thấy căng thẳng quá. Chuyện này ko nói cùng ai được. Hi vọng lên đây gặp các anh chị nói chuyện có thể bớt lo phần nào ạ :)

Charles
17-02-2016, 19:43
Chiều nay em đã đến trung tâm hiv nhờ tư vấn. Được giới thiệu uống thuốc phơi nhiễm 28 ngày. Từ giờ đến 12 tuần phải chiến đấu tâm lý em thấy căng thẳng quá. Chuyện này ko nói cùng ai được. Hi vọng lên đây gặp các anh chị nói chuyện có thể bớt lo phần nào ạ :)

Bạn hãy tuân thủ điều trị uống thuốc đúng giờ thì chưa ca nào thất bại đâu.

emlaai
18-02-2016, 08:56
ngày thứ 2 dùng thuốc phơi nhiễm, người em như không phải người của em mà đi mượn của ai vậy, làm việc không tập trung nổi, đầu cứ váng váng, bác sĩ bảo 7-10 ngày sau mới hết tác dụng phụ này, công việc thì nhiều, số em đen đen làm sao ấy, 1 lần chơi dại mà hậu quả thì đúng là, sau lần này em cạch cái tội bậy bạ luôn :zk20145:

Charles
18-02-2016, 09:16
ngày thứ 2 dùng thuốc phơi nhiễm, người em như không phải người của em mà đi mượn của ai vậy, làm việc không tập trung nổi, đầu cứ váng váng, bác sĩ bảo 7-10 ngày sau mới hết tác dụng phụ này, công việc thì nhiều, số em đen đen làm sao ấy, 1 lần chơi dại mà hậu quả thì đúng là, sau lần này em cạch cái tội bậy bạ luôn :zk20145:

Khi uống thuốc, tác dụng phụ là điều khó tránh, vì vậy cố chịu thôi bạn.

songchungvoi_HIV
18-02-2016, 12:20
Tác dụng phụ kéo dài từ khi dùng PEP cho đến khi ngưng PEP 2 tháng tác dụng giảm dần và hết hẳn

Trần Quang Vinh
18-02-2016, 12:23
Trong thời gian dùng PEP bạn nên uống nước mát để cho giải nhiệt cơ thể và bổ sung 1 số vitamin thiết yếu ! Chúc Bạn AT

emlaai
18-02-2016, 18:20
Bác sĩ có nói dùng pep cần xét nghiệm 1 tháng. 3 tháng. 6 tháng. Vậy nghĩa là khi dùng hết pep sẽ xét nghiệm lần 1 phải không ạ. Kết quả lần đầu này có ý nghĩa gì không các anh chị

songchungvoi_HIV
18-02-2016, 18:30
Bác sĩ có nói dùng pep cần xét nghiệm 1 tháng. 3 tháng. 6 tháng. Vậy nghĩa là khi dùng hết pep sẽ xét nghiệm lần 1 phải không ạ. Kết quả lần đầu này có ý nghĩa gì không các anh chị

Thông tin XN có PEP 6 tháng củ rít rùi bạn, chỉ cần XN sau nguy cơ 12 tuần tức sau khi ngưng PEP đủ 8 tuần

emlaai
18-02-2016, 18:33
Em đọc trên diễn đàn mình thấy mọi người phải uống mấy loại thuôcd liền. Còn bác sĩ của em chỉ đưa em có 1 lọ 30 viên em đọc ở ngoài có 3 thành phần giống trong phác đồ điều trị.. ngày đầu 2 viên rồi ngày sau nữa mỗi ngày 1 viên đúng giờ. Giá 2 triệu lận (chắc ông ăn lãi chút) loại này là loại mới phải ko ạ. Viên nén màu vàng da cam ấy ạ

songchungvoi_HIV
18-02-2016, 18:43
Em đọc trên diễn đàn mình thấy mọi người phải uống mấy loại thuôcd liền. Còn bác sĩ của em chỉ đưa em có 1 lọ 30 viên em đọc ở ngoài có 3 thành phần giống trong phác đồ điều trị.. ngày đầu 2 viên rồi ngày sau nữa mỗi ngày 1 viên đúng giờ. Giá 2 triệu lận (chắc ông ăn lãi chút) loại này là loại mới phải ko ạ. Viên nén màu vàng da cam ấy ạ
Cái gì mà ngày đầu 2 viêng sau đó ngày 1 viên trời, viên nén kết hợp 3 trong 1 chỉ uống duy nhất 1 viên ngày cách nhau 24 giờ theo chu kỳ tuần hoàn, và uống vào buổi tối theo giờ nhất định trước khi ngủ

emlaai
18-02-2016, 18:46
Chiều qua em gặp bs lúc 5h. Uống 1 viên. Sau đấy ông hỏi em buổi tối thường mấy giờ ngủ. Em bảo 11h. Ông dặn uống xong viên đầu (5h chiều qua) rồi đêm 12h uống 1 viên. Sau đó đều đặn 11h tối đến hết 28 ngày ạ

songchungvoi_HIV
18-02-2016, 18:48
Chiều qua em gặp bs lúc 5h. Uống 1 viên. Sau đấy ông hỏi em buổi tối thường mấy giờ ngủ. Em bảo 11h. Ông dặn uống xong viên đầu (5h chiều qua) rồi đêm 12h uống 1 viên. Sau đó đều đặn 11h tối đến hết 28 ngày ạ

Uống rùi hủi chi nữa, may ko ngộ độc cấp cứu là phước 3 đời

emlaai
18-02-2016, 18:59
Hihi. Mặc dù ko phải là tâm sự gì nhưng nói chuyện với bác em thấy thoải mái phần nào. Em thấy lạc quan hơn bác ạ ^^

Tuanmecsedec
19-02-2016, 06:39

Nếu sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)