PDA

View Full Version : Giúp con tui với

Toiloiquaroi
19-02-2016, 20:50
Chào các bạn mong các bạn hỗ trợ giúp tôi chuyện là tui mới mua dao cao Râu về nhà xài vừa sử dụng xong con tôi nghịch dại làm đứt ta mà tôi đang có nguy cơ lây bệnh từ Cho tay vào âm đạo khi trên tay có vết thương không thấy máu mong anh em tư vấn

Tuanmecsedec
19-02-2016, 20:55
Chào các bạn mong các bạn hỗ trợ giúp tôi chuyện là tui mới mua dao cao Râu về nhà xài vừa sử dụng xong con tôi nghịch dại làm đứt ta mà tôi đang có nguy cơ lây bệnh từ Cho tay vào âm đạo khi trên tay có vết thương không thấy máu mong anh em tư vấn

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể cho dù bạn là người có HIV luôn thì con bạn cũng không sao.

Toiloiquaroi
19-02-2016, 21:02
Mình kiểm tra rồi trên mặt mình không thấy vết thuơng đang chảy máu mặt chỉ hơn rát rát tí thôi mình có dùng xà bông rửa vết thương cho nó bây giờ thấy bất an quá

Tuanmecsedec
19-02-2016, 21:03
Mình kiểm tra rồi trên mặt mình không thấy vết thuơng đang chảy máu mặt chỉ hơn rát rát tí thôi mình có dùng xà bông rửa vết thương cho nó bây giờ thấy bất an quá

Tuanmecsedec khẳng định 100% con bạn không sao.

Toiloiquaroi
19-02-2016, 21:08
Cám ơn anh tuấn rất nhiều cầu mong thằng nhỏ ko sao

Toiloiquaroi
19-02-2016, 21:10
Nhưng trên tay nó chảy máu nhiều lắm anh tuấn

Tuanmecsedec
19-02-2016, 21:15
Nhưng trên tay nó chảy máu nhiều lắm anh tuấn

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mà Tuanmecsedec tư vấn.

Charles
19-02-2016, 21:16

Theo như bạn kể thì dù bạn có HIV con bạn cũng không sao, huống chi bạn không có nguy cơ với tình huống cho tay vào AD như vậy.

Toiloiquaroi
19-02-2016, 21:58
Các anh thông cãm vì 2 vợ chồng em hiếm muộn nên chỉ có thằng nhóc này thôi mong mấy anh giúp em

Tuanmecsedec
19-02-2016, 22:05
Các anh thông cãm vì 2 vợ chồng em hiếm muộn nên chỉ có thằng nhóc này thôi mong mấy anh giúp em

Tư vấn cho bạn rồi,còn giúp gì nữa bạn.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 07:17
Lưởi dao cạo đó mình vừa sử dụng được ít phút thì con mình nó nghịch dại mình rất hối hận lo lắm cho con quá

Tuanmecsedec
20-02-2016, 07:36
Lưởi dao cạo đó mình vừa sử dụng được ít phút thì con mình nó nghịch dại mình rất hối hận lo lắm cho con quá

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.Tuanmecsedec khẳng định 100% con bạn không sao.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 07:39
Dạ cám ơn anh nhưng nếu trường hợp xấu nhất là lưởi dao cạo em có cạo xước mặt em một tí không biết có máu ko thì có nguy cơ ko anh tối giờ em ngủ ko được rất buồn anh tuấn à

Charles
20-02-2016, 07:44
Dạ cám ơn anh nhưng nếu trường hợp xấu nhất là lưởi dao cạo em có cạo xước mặt em một tí không biết có máu ko thì có nguy cơ ko anh tối giờ em ngủ ko được rất buồn anh tuấn à

Dù lưỡi dao đó có làm đứt mặt con bạn cũng không có nguy cơ.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 07:48
Anh cho em hỏi câu này nha trường hợp trên lưởi dao cạo có dính chút máu rồi làm con em đứt tay Máu tiếp xúc máu mà anh

Charles
20-02-2016, 07:55
Anh cho em hỏi câu này nha trường hợp trên lưởi dao cạo có dính chút máu rồi làm con em đứt tay Máu tiếp xúc máu mà anh

Cũng không có nguy cơ, vì máu dính trên lưỡi dao khô trong tích tắc làm virus bất hoạt rồi.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 07:57
Tks các anh bây giờ thấy lòng cũng nhẹ nhàng

Toiloiquaroi
20-02-2016, 08:41
sáng giờ nhìn vết thương trên tay của con mà thầy buồn phải chi đừng ham vui thì đâu phải nhưng bây giờ

Buonqua
20-02-2016, 08:45
sáng giờ nhìn vết thương trên tay của con mà thầy buồn phải chi đừng ham vui thì đâu phải nhưng bây giờ
Con bạn không sao đâu, đừng quá lo lắng.

Charles
20-02-2016, 08:56

Thứ nhất chuyện bạn nói ham vui là không có nguy cơ, vấn đề về con bạn cũng được BQT tư vấn không sao. Vì vậy bạn đừng tự làm khổ mình rồi làm khổ cả cháu bé nữa.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 09:34
Khi đọc được những lời tư vấn của các anh chị em và các bạn trên diễn đàn mình cũng bớt lo phần nào như suy nghĩ lại người làm cha làm mẹ nhưng mình rất đáng trách chỉ vì muốn tìm cái mới mà tưởng chừng lấy đi những năm tháng tuổi thơ của con cầu mong con được bình an là hạnh phúc giống nhưng được tái sinh thêm lần nữa

Nguyen Ha
20-02-2016, 10:03
Khi đọc được những lời tư vấn của các anh chị em và các bạn trên diễn đàn mình cũng bớt lo phần nào như suy nghĩ lại người làm cha làm mẹ nhưng mình rất đáng trách chỉ vì muốn tìm cái mới mà tưởng chừng lấy đi những năm tháng tuổi thơ của con cầu mong con được bình an là hạnh phúc giống nhưng được tái sinh thêm lần nữa

Bạn yên tâm con bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

hivoff
20-02-2016, 11:13
Bạn yên tâm th của bạn không có nguy cơ bạn nhá, vết thương không chảy máu thì không phải là vết thương hở bạn nhá. Thường vết thương thường 15 đến 30 phút là đóng niêm mạc rồi trung bình là 15 phút. Cũng có nhiều vết thương chỉ vài phút là đóng niêm mạc giống như những th bạn lấy máu để xét nghiệm. Yên tâm đi bạn nhá và đừng suy nghĩ nhiều.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 12:00
bạn ơi nhưng trường hợp này là mình vừa cạo râu xong trên mặt có vết xước sợ vết xước đó có dính máu rồi vài phút sau con mình nó lấy nghịch làm đứt tay nó sợ máu của mình dính trên dao cạo rồi cắt vào tay nó chảy màu

hivoff
20-02-2016, 12:08
Vết thương ko chảy máu không phải là vết thương hở bạn nhá. Nên TH của bạn không có nguy cơ. còn con của bạn cũng không có nguy cơ bạn nhá. Bạn đọc kỹ lại những gì đã tu vấn cho bạn nhá.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 12:12
Mình không biết vết thương mình có chảy máu hay không nhưng tay con mình thì bị cắt chảy nhiều máu lắm

hivoff
20-02-2016, 13:18
TH của con bạn thì không sao quan trọng là bạn nhá. Lúc đầu bạn nói chảy máu lúc sao bạn nói không biết có chảy máu hay không. Quan trọng vết thương của bạn bị hồi nào lớn hay nhỏ.

hivoff
20-02-2016, 13:32
khi nào bạn có vết thương như thế này
http://medlatec.vn/Portals/0/Tin chuyen de/Cammautamthoi.jpg
khi đút vào AD hy vọng mới có nguy cơ bạn nhá. còn vết xướt da và hay vết thương nhỏ thì thời gian đóng niêm mạc rất nhanh bạn nhá. Yên tâm đi bạn đừng suy nghĩ lung tung làm bạn lo lắng.

Toiloiquaroi
20-02-2016, 15:03
Mình hỏi là nếu lưởi dao cạo có dính một ít máu rồi con mình nghịch dại làm đứt tay và nó chảy máu thì có nguy cơ ko

hivoff
20-02-2016, 16:21
Đã tư vấn ở trên vui lòng bạn đọc lại nhá.

Nguyen Ha
20-02-2016, 16:24
Mình hỏi là nếu lưởi dao cạo có dính một ít máu rồi con mình nghịch dại làm đứt tay và nó chảy máu thì có nguy cơ ko

Bạn yên tâm không có nguy cơ

Toiloiquaroi
21-02-2016, 08:17
Dạ xin chào Chị Nguyen Ha - Anh Truong Xuan - Anh Tuanmecsedec em vẫn còn cái cãm giác lo sợ cho con em mong anh chị có thể giúp em giải đáp vướng mắc này không . 2 Hôm rồi bồn chồn lo lắm ko khi nào Ngủ được

Charles
21-02-2016, 09:20
Dạ xin chào Chị Nguyen Ha - Anh Truong Xuan - Anh Tuanmecsedec em vẫn còn cái cãm giác lo sợ cho con em mong anh chị có thể giúp em giải đáp vướng mắc này không . 2 Hôm rồi bồn chồn lo lắm ko khi nào Ngủ được

Ban quản trị đều khẳng định con bạn không có gì phải lo lắng rồi, bạn còn muốn sao bây giờ??

Toiloiquaroi
21-02-2016, 11:04
Cho em hỏi Lở Như Trên dao cạo có dính 1 xíu máu rồi làm con em đứt tay mà trên tay nó cũng chãy máu thì có gì ko anh Truong Xuan

Charles
21-02-2016, 13:57
Cho em hỏi Lở Như Trên dao cạo có dính 1 xíu máu rồi làm con em đứt tay mà trên tay nó cũng chãy máu thì có gì ko anh Truong Xuan

Không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
21-02-2016, 15:47

Bạn đừng Spam lập lại câu hỏi khi ban quản trị đã tư vấn con bạn không sao rồi.