PDA

View Full Version : quan hệ không an toàn với gái massage (em chỉ cho vào tầm 30s rồi sau đó rút ra).

Brian
23-02-2016, 15:05
Chào các anh chị, vào ngày 03/02/16 em có đi tất niên nhậu say và không tỉnh táo đã trót quan hệ không an toàn với gái massage (em chỉ cho vào tầm 30s rồi sau đó rút ra). Hôm sau em đã lên bệnh viện để xét nghiệm và uống thuốc pep theo chỉ dẫn của bác sĩ. Chuyện không hay vào hôm qua 22/02 (lúc này em uống pep đã được 19 ngày) do không kiềm chế được nên đã trót quan hệ với người yêu và cũng chỉ cho vào tầm 30s sau đó em rút ra, đeo bao và suất tinh ngoài. Anh cho em hỏi nguy cơ của người yêu em có cao không ạ vì tụi em rất yêu nhau và cũng sắp tính chuyện lấy nhau. Chỉ một phút chiều lòng cả hai mà giờ em thấy rối quá. Em không dám cho cô ấy biết là mình đang dùng pep vì sợ làm tổn thương cô ấy.
Cảm ơn các anh nhiều và mong nhận được tư vấn từ anh sớm ạ.

songchungvoi_HIV
23-02-2016, 15:14
Chào các anh chị, vào ngày 03/02/16 em có đi tất niên nhậu say và không tỉnh táo đã trót quan hệ không an toàn với gái massage (em chỉ cho vào tầm 30s rồi sau đó rút ra). Hôm sau em đã lên bệnh viện để xét nghiệm và uống thuốc pep theo chỉ dẫn của bác sĩ. Chuyện không hay vào hôm qua 22/02 (lúc này em uống pep đã được 19 ngày) do không kiềm chế được nên đã trót quan hệ với người yêu và cũng chỉ cho vào tầm 30s sau đó em rút ra, đeo bao và suất tinh ngoài. Anh cho em hỏi nguy cơ của người yêu em có cao không ạ vì tụi em rất yêu nhau và cũng sắp tính chuyện lấy nhau. Chỉ một phút chiều lòng cả hai mà giờ em thấy rối quá. Em không dám cho cô ấy biết là mình đang dùng pep vì sợ làm tổn thương cô ấy.

Tình huống : đã trót quan hệ không an toàn với gái massage (em chỉ cho vào tầm 30s rồi sau đó rút ra). => No risk to HIV vìko có thời gian tiếp xúc. Nguy cơ khi và chỉ khi DV ko BCS trong AD thục ló liên tục từ 1 phút trỡ lên
Các yếu tố dẫn đến nguy cơ:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Kết luận bạn no risk to HIV

Tuanmecsedec
24-02-2016, 08:06

Bạn yên tâm,thời gian bạn quan hệ chỉ 30 giây là không sao,bạn không cần thiết uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.