PDA

View Full Version : vấn đề ORAL SEX

NATICold
26-02-2016, 14:02
Mình đã tìm hiểu kỹ về vấn đề ORAL SEX nhưng không thấy ai niêu nguy cơ này là:
Gái Massage & Gái Mại Dâm có BỆNH XÃ HỘI ở Miệng hay Họng thì khi OS mới có thể lây qua DV đúng không?
Hay là GMD miễn có bệnh là lây dù nơi nào trên cơ thể.
Xin mọi người giúp đỡ vấn đề này!

songchungvoi_HIV
26-02-2016, 14:05
Mình đã tìm hiểu kỹ về vấn đề ORAL SEX nhưng không thấy ai niêu nguy cơ này là:
Gái Massage & Gái Mại Dâm có BỆNH XÃ HỘI ở Miệng hay Họng thì khi OS mới có thể lây qua DV đúng không?
Hay là GMD miễn có bệnh là lây dù nơi nào trên cơ thể.
Xin mọi người giúp đỡ vấn đề này!
OS ở đây thì dính chưỡng STDs ở đó như lậu, và mào gào, riêng giang mai và gan B thì virus đi thẳng vào máu

NATICold
26-02-2016, 14:18
OS ở đây thì dính chưỡng STDs ở đó như lậu, và mào gào, riêng giang mai và gan B thì virus đi thẳng vào máu

Ý em là GMD bị Sùi Mào Gà hay Giang Mai ở miệng thì khi OS cho mình mới lây, hay chỉ cần GMD có mầm bệnh là sẽ lây?

NATICold
26-02-2016, 14:20
niếu như anh nói thì BXH nó luôn sẵng sàng ở trong miệng GMD àk

Buonqua
26-02-2016, 14:22
Ý em là GMD bị Sùi Mào Gà hay Giang Mai ở miệng thì khi OS cho mình mới lây, hay chỉ cần GMD có mầm bệnh là sẽ lây?
Có bệnh ở miệng thì OS (tiếp xúc) mới lây. Không làm gì hết thì lấy gì lây????

songchungvoi_HIV
26-02-2016, 14:22

Thì hiển bờ nhiên họ có bệnh họ mới bờ lây, ko bệnh sao lây, vì trong tuyến nước bọt có xoắn khuẩn giang mai, virus gan B, trùng roi lậu, và HPV gây ra sùi mào gà

NATICold
26-02-2016, 14:25
em hiểu rồi cám ơn anh!

hivoff
26-02-2016, 16:57
Bạn yên tâm cứ xét nghiệm giang mai và viêm gan b sau nguy cơ từ 1 tháng 3 tháng thường os người nhận dễ bị hơn người cho vì họ tiếp xúc với tinh dịch, còn bạn là người cho. Xét nghiệm chỉ để giải tỏa tl thôi bạn. Còn hiv thì bạn yên tâm nên ko cần xét nghiệm.

Tuanmecsedec
26-02-2016, 20:53

Khi nào miệng bị sùi mào gà khi ấy kích dục bằng miệng thì khả năng có nguy cơ.

NATICold
03-03-2016, 14:14
Chuẩn đón giúp em với! Đang bị nóng và ngứa ở bìu giống như là dính ớt vậy?
Nhưng có quan sát bằng mắt thì không có gì bất thường ở BÌU cả,,,,em bị gì thế
Gái Massage có OS cách đây 20 ngày.huhu

Trần Quang Vinh
03-03-2016, 14:16
Em có thể bị nấm da thôi hay do em mặt quần quá sát đó còn nếu em lo lắng có thể đến bác sĩ thăm khám cho em

NATICold
03-03-2016, 14:42
ráng 10 ngày nữa lên SG xét nghiệm luôn, chán quá

Trần Quang Vinh
03-03-2016, 14:48
ráng 10 ngày nữa lên SG xét nghiệm luôn, chán quá Âm Tính Trong trường hợp này

Nguyen Ha
03-03-2016, 15:21

Lấy vài hạt muối cho vào chậu nước ấm rồi ngồi vào đó ngâm sẽ thấy dễ chịu hơn.

hivoff
03-03-2016, 18:50
Ngứa bìu thì ai mà ko ngứa bạn. bạn mặt đồ cả ngày và thời tiết nóng nên bị ngứa là chuyện bt thôi bạn. Bạn tắm rửa sạch sẽ thì sẽ hết thôi bạn. Yên tâm đi bạn.

NATICold
12-03-2016, 10:29
Em đã đủ 1 tháng từ ngày có nguy cơ BXH.
Anh chị cho em hỏi ở HCM nên đi bệnh viện nào để xét nghiệm & ai đi rồi cho mình hỏi là có kết quả trong ngày không vậy?

Buonqua
12-03-2016, 10:35
Anh chị cho em hỏi ở HCM nên đi bệnh viện nào để xét nghiệm & ai đi rồi cho mình hỏi là có kết quả trong ngày không vậy?
Bắt xe lên đến Bến xe Miền Tây, đi taxi đến Bệnh Viện Hòa Hảo xn Combo, sau 2 tiếng lấy kết quả.

NATICold
12-03-2016, 10:41
xét nghiệm combo là sao vậy?

Buonqua
12-03-2016, 10:54
xét nghiệm combo là sao vậy?
Cái này tôi đọc nhầm do bạn viết tắt. Combo là pp xét nghiệm hiv sớm sau 4 tuần. Riêng TH bạn, xét nghiệm bệnh xã hội thì đến Hòa Hảo hay Da Liễu đều được.

NATICold
12-03-2016, 11:17
Cái này tôi đọc nhầm do bạn viết tắt. Combo là pp xét nghiệm hiv sớm sau 4 tuần. Riêng TH bạn, xét nghiệm bệnh xã hội thì đến Hòa Hảo hay Da Liễu đều được.

cám ơn bạn,,,,đã chỉ dẫn hiện tại thì mình chỉ lo Giang Mai, Viêm Gan B & Sùi Mào Gà thôi còn HIV thì trường hợp của mình nhiều bạn cũng đã khẳng đinh là mình không dính. Nên chắc để 3 tháng xét nghiệm luôn cho chắc. Với lại mình cũng 2 lúa lắm,,,,Cho mình xin 9xac địa chỉ bệnh viện đi để mình đưa tài xế chạy...hi

Charles
12-03-2016, 11:27

Ở TPHCM bạn có thể đến Trung tâm Hòa Hảo BV Da liễu, số 2 Nguyễn Thông...

songchungvoi_HIV
12-03-2016, 12:20

BV Da Liễu TP HCM số 2 - 4 Nguyễn Thông Quận 3

Tuanmecsedec
13-03-2016, 06:44

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

motngaymoi11
13-03-2016, 06:49
Bắt xe lên đến Bến xe Miền Tây, đi taxi đến Bệnh Viện Hòa Hảo xn Combo, sau 2 tiếng lấy kết quả.
Đi xe thành bưởi đến miền tây xong trung chuyển đến lê hồng phong- rồi nhờ mấy bạn nhân viên của họ đưa đến hoà hảo = xe máy, ko tốn tiền, có lòng thỳ cho bạn nhân viên 20k là đc, bắt taxi chi tốn tiền @.@

NATICold
13-03-2016, 13:39
Mấy AC ơi, hôm qua em có hỏi về địa chỉ xét nghiệm sau đó em có mail cho bệnh viện đó hỏi một số vấn đề nhưng không thấy phản hồi mail.....nên ai biết thì giúp em.
Đủ 1 tháng xét nghiệm Giang mai + Viêm gan B hay còn bệnh nào nữa không?
Chi phí khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị...?
Có kết quả trong ngày không?
Nơi đến BV da liễu 2 nguyễn thông, phường 6, quận 3, TP HCM
Cám Ơn!!!!!!

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 13:43
Mấy AC ơi, hôm qua em có hỏi về địa chỉ xét nghiệm sau đó em có mail cho bệnh viện đó hỏi một số vấn đề nhưng không thấy phản hồi mail.....nên ai biết thì giúp em.
Cám Ơn!!!!!!

BV đâu rãnh mà mail cho bạn. XN gì thì tự vác xác tới xét chứ, giá cả thì tùy. XN giang mai, gan B, lậu chuẩn bị tầm 1 chai

NATICold
13-03-2016, 13:51
BV đâu rãnh mà mail cho bạn. XN gì thì tự vác xác tới xét chứ, giá cả thì tùy. XN giang mai, gan B, lậu chuẩn bị tầm 1 chai

Đã 1 tháng rồi vẫn phải xét nghiệm lậu sao anh?

NATICold
13-03-2016, 13:52

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 13:53

KQ có thể trong ngày hoa75c sao 1 đến 2 ngày tùy

NATICold
13-03-2016, 13:56
ôi không đc rồi,,,,em cần có trong ngày vì em không ở lại SG đc, niếu có thể anh có thể tư vấn em chỗ khác được không?

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 13:59
ôi không đc rồi,,,,em cần có trong ngày vì em không ở lại SG đc, niếu có thể anh có thể tư vấn em chỗ khác được không?

Qua BV Hòa Hảo XN KQ có sau 2 giờ

NATICold
13-03-2016, 17:37
Có cách nào xét nghiệm giang mai,,viêm gan b có kết qua trong ngày không ta,,,hu hu. vì tìm trên diễn đàn viêm gan B xn ở pastuer mới chính xác,,,mà kết quả thì lâu.ac

Trần Quang Vinh
13-03-2016, 17:56
Về TTYTD Phòng TP.Sa Đéc xét nghiệm Viêm GAN B đi cho nó nhanh vì xét nghiệm đó rất cơ bãn kết quả sẽ trã ngay

Tuanmecsedec
14-03-2016, 07:27
Cám Ơn!!!!!!

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

NATICold
14-03-2016, 19:55
Mấy anh trả lời nốt em lần này vì em đang rất stress,, và em cũng đã lên lịch 16 tây đi Pastuer và đã gọi điện lên đó vì chỉ có ở Pastuer là cho kết quả Viêm gan B chính xác nhất và họ có cả dịch vụ gửi kết quả về đường bưu điện.
Câu hỏi cuối cùng của em là: Niếu Gái Masage bị Viêm Gan B thì khi Oral sex có bao nhiêu % lây cho mình? Giang mai bao nhiêu %.
Em hỏi câu này thứ nhất là để chuẩn tinh thần, thứ 2 là bớt đón già đón non.

Tuanmecsedec
14-03-2016, 21:02
Mấy anh trả lời nốt em lần này vì em đang rất stress,, và em cũng đã lên lịch 16 tây đi Pastuer và đã gọi điện lên đó vì chỉ có ở Pastuer là cho kết quả Viêm gan B chính xác nhất và họ có cả dịch vụ gửi kết quả về đường bưu điện.
Câu hỏi cuối cùng của em là: Niếu Gái Masage bị Viêm Gan B thì khi Oral sex có bao nhiêu % lây cho mình? Giang mai bao nhiêu %.

Hành vi được tính có nguy cơ hoặc không,chứ không phải tiền bạc mà tính phần trăm bạn.

Nguyen Ha
14-03-2016, 21:07

Oral sex có nguy cơ với giang mai và viêm gan b. Bạn cứ chờ XN đi.

NATICold
16-03-2016, 20:26
Hôm em đã đi xn về và tất cả đã ÂM TÍNH em rất cảm ơn các AC đã giúp đỡ em trong thời gian qua!
Em sẽ không bao giờ lập lại chuyện này một lần nào nữa để không phụ lòng cá AC.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn!!!!
Giờ em chỉ còn một nỗi lo nhỏ là SÙI MÀO GÀ xin anh chị tư vấn thêm cho em,
1.niếu 2 tháng nữa niếu em không nổi sùi thì em có thoát không?
2.trong thời gian này em có cần dùng BCS?

Trần Quang Vinh
16-03-2016, 21:16
Nếu 2 tháng nữa mà ko có dấu hiệu gì là ko bị STDs

Nguyen Ha
16-03-2016, 22:40
Hôm em đã đi xn về và tất cả đã ÂM TÍNH em rất cảm ơn các AC đã giúp đỡ em trong thời gian qua!

Sùi mào gà có biểu hiện sau nguy cơ 10-90 ngày. Sau thời gian này không có biểu hiện thì yên tâm không bị.

NATICold
17-03-2016, 05:32
Sùi mào gà có biểu hiện sau nguy cơ 10-90 ngày. Sau thời gian này không có biểu hiện thì yên tâm không bị.

Trong thời gian này DV em bình thường vậy có cần dùng BCS không vậy?

Tuanmecsedec
17-03-2016, 06:35

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Thường sùi mào gà kiểm tra phát hiện khi có biểu hiện thôi bạn,nếu dương vật bạn bình thường thì bạn không bị.

songchungvoi_HIV
17-03-2016, 12:28

Phải luôn an toàn trong TD đến khi các XN cho KQ an toàn

chinsu
17-03-2016, 14:14
BQT xóa vì hỏi trong box TV khác

Trần Quang Vinh
17-03-2016, 14:23
BQT xóa vì hỏi trong box TV khác
Ở đây là BOX của người khác bạn muốn Post bài thì về BOX của bạn !