PDA

View Full Version : Dính máu do đánh nhau

Khang2016
27-02-2016, 11:27
Xin chào anh chị. Em là thành viên mới biết diễn đàn này. Qua tham khảo tài liệu em biết được nếu máu văng vào mắt là có nguy cơ HIV. Em xin đi vào vấn đề. Tối qua anh vợ em có đánh nhau với một nhóm côn đồ tay chân anh dính be bét máu của họ. Anh chạy về vào nhà vệ sinh tắm rửa lúc bật công tắc có làm nhiều máu dính trên đó sáng ra em mới thấy. Anh tắm và làm văng nhiều vết máu dính trên tường phòng tắm và không loại trừ văng cả vào cái xô hứng nước. Em xin anh chị tư vấn một số vấn đề như sau:
Thứ 1: Vợ em sau đó 20 phút có dùng nước trong xô rửa mặt và đánh răng trước khi đi ngủ.
Thứ 2: Em đi làm về cách đó khoảng nửa tiếng có tiếp xúc cái vòi nước mà trước đó ảnh chạm khi tay còn dính nhiều máu để rửa mặt.
Thứ 3: Cháu gái của em học lớp 9 sáng dậy vào nhà vệ sinh lúc bước ra tay còn ướt nước, cháu có chạm vào cái công tắc làm cho máu dính trên đó bị nhòe ra rồi vô tình bé giủ nước văng trúng mắt em. Thời điểm đó vết máu đã dính trên đó khoảng 10 tiếng đồng hồ. em chỉ sợ máu chưa khô hoàn toàn hoặc chỉ khô ở ngoài mà lớp trong còn tươi do thấy máu dính theo kiểu đóng cục.
Tất cả các TH trên có tạo nguy cơ lây nhiễm cho gia đình em không vì chúng em mới có em bé được 4 tháng tuổi. Em chân thành cảm ơn

Trần Quang Vinh
27-02-2016, 11:31
Xin chào anh chị. Em là thành viên mới biết diễn đàn này. Qua tham khảo tài liệu em biết được nếu máu văng vào mắt là có nguy cơ HIV. Em xin đi vào vấn đề. Tối qua anh vợ em có đánh nhau với một nhóm côn đồ tay chân anh dính be bét máu của họ. Anh chạy về vào nhà vệ sinh tắm rửa lúc bật công tắc có làm nhiều máu dính trên đó sáng ra em mới thấy. Anh tắm và làm văng nhiều vết máu dính trên tường phòng tắm và không loại trừ văng cả vào cái xô hứng nước. Em xin anh chị tư vấn một số vấn đề như sau:
Thứ 1: Vợ em sau đó 20 phút có dùng nước trong xô rửa mặt và đánh răng trước khi đi ngủ.==> Virut Rất Yếu Ra ngoài là Chết và không lây HIV
Thứ 2: Em đi làm về cách đó khoảng nửa tiếng có tiếp xúc cái vòi nước mà trước đó ảnh chạm khi tay còn dính nhiều máu để rửa mặt.==>Virut Rất Yếu Ra ngoài là Chết và không lây HIV
Thứ 3: Cháu gái của em học lớp 9 sáng dậy vào nhà vệ sinh lúc bước ra tay còn ướt nước, cháu có chạm vào cái công tắc làm cho máu dính trên đó bị nhòe ra rồi vô tình bé giủ nước văng trúng mắt em. Thời điểm đó vết máu đã dính trên đó khoảng 10 tiếng đồng hồ. em chỉ sợ máu chưa khô hoàn toàn hoặc chỉ khô ở ngoài mà lớp trong còn tươi do thấy máu dính theo kiểu đóng cục.===>Virut Rất Yếu Ra ngoài là Chết và không lây HIV
Tất cả các TH trên có tạo nguy cơ lây nhiễm cho gia đình em không vì chúng em mới có em bé được 4 tháng tuổi. Em chân thành cảm ơn 1,2,3 Không có Khả Năng lâ nhiểm HIV muốn lây nhiễm trong trường hợp này cần phải đi trực tiếp vào Con người chứ không lây gián tiếp từ Công tắc Đèn Hay xô nước V..v..... Gia Đình Bạn An Toàn

songchungvoi_HIV
27-02-2016, 12:46
Thứ 1: Vợ em sau đó 20 phút có dùng nước trong xô rửa mặt và đánh răng trước khi đi ngủ.
Thứ 2: Em đi làm về cách đó khoảng nửa tiếng có tiếp xúc cái vòi nước mà trước đó ảnh chạm khi tay còn dính nhiều máu để rửa mặt.
Thứ 3: Cháu gái của em học lớp 9 sáng dậy vào nhà vệ sinh lúc bước ra tay còn ướt nước, cháu có chạm vào cái công tắc làm cho máu dính trên đó bị nhòe ra rồi vô tình bé giủ nước văng trúng mắt em. Thời điểm đó vết máu đã dính trên đó khoảng 10 tiếng đồng hồ. em chỉ sợ máu chưa khô hoàn toàn hoặc chỉ khô ở ngoài mà lớp trong còn tươi do thấy máu dính theo kiểu đóng cục.
Tất cả các TH trên có tạo nguy cơ lây nhiễm cho gia đình em không vì chúng em mới có em bé được 4 tháng tuổi. Em chân thành cảm ơn
10000000000000000000000000000000000000000000000000 00% ko có nguy cơ vì HIV ko sống ngoài môi trường.
Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)