PDA

View Full Version : Oral sex miệng - dv đúng nghĩa là như thế nào?

Prankvn
27-02-2016, 23:52
Chào các anh chị!
Em mới tham gia 4rum và cũng tìm đọc kha khá các chủ đề nóng, những thắc mắc phổ biến. Hôm nay em đặt 1 vài câu hỏi để được BQT giải đáp:
1. OS như thế nào được coi là có nguy cơ lây nhiễm STDs?
VD về cách thức: là cô gái ngậm trọn vẹn cả dv vào trong miệng?
về thời gian là trên 1 phút?
2. Cô gái liếm mút toàn thân có khả năng lây STDs ko? ( bao gồm liếm hậu môn, dv, mút ti, ngón chân ngón tay...)
3. Ngược lại, người nam liếm toàn bộ phần ngực ( bao gồm đầu ti, bầu vú) có thể lây các bệnh STDs khi nào?
4. Theo như em đọc các topic cũ và rút ra kết luận này không rõ đã chính xác và đầy đủ chưa?
Phần đầu dv (lỗ sáo) rất quan trọng và cần đc bảo vệ nhất! Trong trường hợp toàn thân và khoang miệng ko có vết thương hở (đủ sâu và đủ rộng) thì virus HIV và các loại virus khác gây bệnh STDs chỉ có con đường duy nhất là chui qua lỗ sáo để thâm nhập cơ thể?
Em xin cám ơn anh chị!

Tuanmecsedec
28-02-2016, 07:06
Chào các anh chị!
Em mới tham gia 4rum và cũng tìm đọc kha khá các chủ đề nóng, những thắc mắc phổ biến. Hôm nay em đặt 1 vài câu hỏi để được BQT giải đáp:
1. OS như thế nào được coi là có nguy cơ lây nhiễm STDs?
VD về cách thức: là cô gái ngậm trọn vẹn cả dv vào trong miệng?
về thời gian là trên 1 phút?
2. Cô gái liếm mút toàn thân có khả năng lây STDs ko? ( bao gồm liếm hậu môn, dv, mút ti, ngón chân ngón tay...)
3. Ngược lại, người nam liếm toàn bộ phần ngực ( bao gồm đầu ti, bầu vú) có thể lây các bệnh STDs khi nào?
4. Theo như em đọc các topic cũ và rút ra kết luận này không rõ đã chính xác và đầy đủ chưa?
Phần đầu dv (lỗ sáo) rất quan trọng và cần đc bảo vệ nhất! Trong trường hợp toàn thân và khoang miệng ko có vết thương hở (đủ sâu và đủ rộng) thì virus HIV và các loại virus khác gây bệnh STDs chỉ có con đường duy nhất là chui qua lỗ sáo để thâm nhập cơ thể?
Em xin cám ơn anh chị!

1,Oral sex là kích dục bằng miệng thì khả năng sẽ bị nguy cơ các bệnh tình dục.

2, Hành vi dùng lưỡi liếm cơ thể (trừ liếm âm đạo ) thì không có nguy cơ các bệnh tình dục.

3, Câu hỏi này như câu trả lời số 2 dù là hành vi thực hiện là Nam hoặc là Nữ cũng vậy,không sao.

Prankvn
28-02-2016, 08:46
Cám ơn anh Tuấn!
Còn sót 1 câu anh chưa nói ạ?

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 09:22
Cám ơn anh Tuấn!
Phần đầu dv (lỗ sáo) rất quan trọng và cần đc bảo vệ nhất! Trong trường hợp toàn thân và khoang miệng ko có vết thương hở (đủ sâu và đủ rộng) thì virus HIV và các loại virus khác gây bệnh STDs chỉ có con đường duy nhất là chui qua lỗ sáo để thâm nhập cơ thể? Chỉ có thể Lây STd thôi còn HIV không có chân đâu mà bò vào Lổ Sáo

hivoff
28-02-2016, 09:31
Cám ơn anh Tuấn!

Th này bạn yên tâm là ko có nguy cơ. Còn khoang miệng có vết thương sâu rộng thì nguy cơ sẽ là người nhận nhưng thấp hướng lây truyền chủ yếu từ tinh dịch lên vết thương này của người nhận bạn nhá. Nhưng nếu có vết thương như vậy thì làm sao os cho bạn dc. Tuy ko có nguy cơ với hiv nhưng có nguy cơ với stds vì trong nước bọt có stds nhưng hiện nay rất ít th bị thường người nhận bị nhiều nhất còn bạn là người cho.

Tuanmecsedec
28-02-2016, 10:33
Cám ơn anh Tuấn!

Riêng về Sùi mào gà chỉ cần tiếp xúc nơi nào có vi rút thì khả năng có thể nguy cơ,còn các bệnh khác cần có đường xâm nhập.

Prankvn
28-02-2016, 11:19
Vâng! Cho em hỏi thêm chút thắc mắc nữa:
OS với liếm dv có phải cùng là 1 hành vi? Vì theo em hiểu OS là việc dùng miệng ngậm dv (đưa dv vào hẳn trong khoang miệng) còn liếm dv hay bú mút tinh hoàn không phải là OS nên không có nguy cơ với bệnh gì

Tuanmecsedec
28-02-2016, 11:40
Vâng! Cho em hỏi thêm chút thắc mắc nữa:
OS với liếm dv có phải cùng là 1 hành vi? Vì theo em hiểu OS là việc dùng miệng ngậm dv (đưa dv vào hẳn trong khoang miệng) còn liếm dv hay bú mút tinh hoàn không phải là OS nên không có nguy cơ với bệnh gì

Từ liếm và bú là khác nhau bạn,bú hay liếm tinh hoàn hoàn toàn không có nguy cơ bệnh nào hết.

Prankvn
28-02-2016, 11:54
Một lần nữa cám ơn anh chị!
Vì tính chất công việc em phải đi công tác các tỉnh thành nhiều và ăn uống nhậu nhẹt cùng đối tác. Tăng 1 rồi sẽ có thêm tăng 2 đó là điều rất khó tránh khỏi.
Em vào 4rum trang bị thêm kiến thức cũng là tự bảo vệ cho mình khi QHTD với các cô gái lạ.
Chốt lại em nghĩ đến 1 phương pháp để áp dụng chung trong mọi trường hợp:
- sử dụng BCS ngay từ khi OS tới lúc QH xâm nhập AD (1 bao khi BJ và thay 1 bao khác khi QHTD)
- hạn chế hôn môi và đưa tay vào trong AD cô gái
- có thể cho cô gái bú ti và liếm hậu môn

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 11:58
Vì tính chất công việc em phải đi công tác các tỉnh thành nhiều và ăn uống nhậu nhẹt cùng đối tác. Tăng 1 rồi sẽ có thêm tăng 2 đó là điều rất khó tránh khỏi.
Em vào 4rum trang bị thêm kiến thức cũng là tự bảo vệ cho mình khi QHTD với các cô gái lạ.
- sử dụng BCS ngay từ khi OS tới lúc QH xâm nhập AD (1 bao khi BJ và thay 1 bao khác khi QHTD)
- có thể cho cô gái bú ti và liếm hậu mônNhưng cũng có thêm câu "ĐI ĐÊM CÓ NGÀY GẶP MA" :zk2038:

hivoff
28-02-2016, 13:26
Từ bú và os đều giống nhau bạn nhá. Những hành vi khi dv vào khoang miệng thì gọi là os.

Prankvn
28-02-2016, 14:14
Từ bú và os đều giống nhau bạn nhá. Những hành vi khi dv vào khoang miệng thì gọi là os.
Có cách nào đeo BCS trước khi OS không anh? Vì mới dạo đầu dv chưa cương cứng đủ khó đeo vào ngay ạ

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 14:16
Có cách nào đeo BCS trước khi OS không anh? Vì mới dạo đầu dv chưa cương cứng đủ khó đeo vào ngay ạCó 1 cách là MAY TAY

Prankvn
28-02-2016, 15:00
Có 1 cách là MAY TAY
Bây h thì em đã hiểu sao bác tham gia từ 2013 với gần 200 bài mà đc có 28 lần cảm ơn!
Nếu không trả lời được câu hỏi thì làm ơn đừng comment, mọi người tư vấn đều mang tính chất xây dựng tích cực chứ không phải vài câu móc máy người khác.

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 15:18
Bây h thì em đã hiểu sao bác tham gia từ 2013 với gần 200 bài mà đc có 28 lần cảm ơn!
Nếu không trả lời được câu hỏi thì làm ơn đừng comment, mọi người tư vấn đều mang tính chất xây dựng tích cực chứ không phải vài câu móc máy người khác.bác cứ thử lấy DV chưa cương cứng mà đeo BCS vào xem đó là 1 vấn đề khó ! có bao nhiều lần cám ơn không quan trọng chỉ cần nói đúng với lòng mình ===> http://diendanhiv.vn/threads/20-Huong-dan-su-dung-bao-cao-su-dung-cach

Charles
28-02-2016, 16:16
- có thể cho cô gái bú ti và liếm hậu môn

Chuẩn luôn!!!

hoangtucodon121
01-03-2016, 18:02
Tức là OS không có nguy cơ với H chỉ có nguy cơ với STDs đúng không các anh chị? Cũng đang muốn tìm hiểu thêm kiến thức

songchungvoi_HIV
01-03-2016, 18:05
Tức là OS không có nguy cơ với H chỉ có nguy cơ với STDs đúng không các anh chị? Cũng đang muốn tìm hiểu thêm kiến thức
Đây là topic của TV khác, không vào đây hỏi, muốn gì quay về topic mình hỏi, nếu tái phạm BQT xóa bài ko cần lý do

hoangtucodon121
01-03-2016, 18:08
Vâng, em sẽ rút kinh nghiệm lần sau ạ