PDA

View Full Version : Xin tư vấn về kim tiêm

Hoida
28-02-2016, 00:52
Em chào anh chị, em có ông cậu bị nghiện và nhiễm H, ổng chích xong rồi vứt kim tiêm vào bụi cây (chỗ này rất mát và không có nắng chiếu vào), ổng đã đậy cây kim tiêm lại và chổng ngược lên. Em phát quang bụi và dạp làm bể cái ống nhựa đậy, đồng thời kim tiêm đâm thẳng vào chân theo kiểu đòn bẩy ah. Vì tối quá em rút ra luôn và vứt nó nên không kiểm tra được. Em hỏi ổng lần cuối chích là cách đây mấy ngày thì ổng trả lời là 3 ngày (cái này là chắc chắn). Vì đầu kim được đậy nên em lo lắng máu ở đầu kim không biết có khô không và máu trong kim tiêm 3 ngày đã bất hoạt chưa ạ. Em rất lo lắng và có cần dùng thuốc phơi nhiễm không ạ

Tuanmecsedec
28-02-2016, 07:13
Em chào anh chị, em có ông cậu bị nghiện và nhiễm H, ổng chích xong rồi vứt kim tiêm vào bụi cây (chỗ này rất mát và không có nắng chiếu vào), ổng đã đậy cây kim tiêm lại và chổng ngược lên. Em phát quang bụi và dạp làm bể cái ống nhựa đậy, đồng thời kim tiêm đâm thẳng vào chân theo kiểu đòn bẩy ah. Vì tối quá em rút ra luôn và vứt nó nên không kiểm tra được. Em hỏi ổng lần cuối chích là cách đây mấy ngày thì ổng trả lời là 3 ngày (cái này là chắc chắn). Vì đầu kim được đậy nên em lo lắng máu ở đầu kim không biết có khô không và máu trong kim tiêm 3 ngày đã bất hoạt chưa ạ. Em rất lo lắng và có cần dùng thuốc phơi nhiễm không ạ

Ống kim để ngoài môi trường dù nhiệt độ như thế thì HIV cũng toi mạng rồi bạn.Nhưng Tuanmecsedec nói thẳng câu chuyện bạn kể HƯ CẤU quá,ống nhựa đậy kim tiêm mà bạn nói đạp bể (tào lao).

Nếu bạn đạp kể ống nhựa đậy thì kim và ống xi lanh bể nát rồi,lấy đâu ra mà bị ĐÒN BẨY như bạn nói.Bạn hư cấu có logic chút đi.

Hư câu chổ này nữa,bạn nói (vì tối quá ...) Trời tối mà bạn đi phát quang cây,cỏ sao bạn ?.

Charles
28-02-2016, 07:39

Như bạn tả thì cây kim đó phải được giữ chặt cố định (kiểu như chôn cột) rồi khi bạn làm bể cái nắp nhựa mà cây kim vẫn đứng yên ở đó để bạn bị dẫm vào => Duy diễn không thực tế. Dù suy diễn hay có thật mà bạn chắc chắn kim tiêm đã sử dụng 3 ngày rồi thì virus trong kim tiêm cũng chết khô rồi, bạn có đạp phải cũng không có sao.

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 09:46
Em chào anh chị, em có ông cậu bị nghiện và nhiễm H, ổng chích xong rồi vứt kim tiêm vào bụi cây (chỗ này rất mát và không có nắng chiếu vào), ổng đã đậy cây kim tiêm lại và chổng ngược lên. Em phát quang bụi và dạp làm bể cái ống nhựa đậy, đồng thời kim tiêm đâm thẳng vào chân theo kiểu đòn bẩy ah. Vì tối quá em rút ra luôn và vứt nó nên không kiểm tra được. Em hỏi ổng lần cuối chích là cách đây mấy ngày thì ổng trả lời là 3 ngày (cái này là chắc chắn). Vì đầu kim được đậy nên em lo lắng máu ở đầu kim không biết có khô không và máu trong kim tiêm 3 ngày đã bất hoạt chưa ạ. Em rất lo lắng và có cần dùng thuốc phơi nhiễm không ạỐng chích có đậy nắp đạp kiểu nào mà lòi cây kim tiêm ra ta chắc mua vài hộp về làm thí nghiệm quá

Hoida
28-02-2016, 11:10
Dạ, e có đạp thật ah, khi đạp em nghe cái bộp cái thấy kim cắm thẳng vào chân và trong xi lanh có máu anh chị ạ. Mới có 3 ngày thì virus đã thật sự bất hoạt chưa anh? Vậy em không cần dùng pep hả anh chị. Em cám ơn.

Tuanmecsedec
28-02-2016, 11:39
Dạ, e có đạp thật ah, khi đạp em nghe cái bộp cái thấy kim cắm thẳng vào chân và trong xi lanh có máu anh chị ạ. Mới có 3 ngày thì virus đã thật sự bất hoạt chưa anh? Vậy em không cần dùng pep hả anh chị. Em cám ơn.

HIV ra môi trường 3 ngày là toi mạng rồi bạn.

Hoida
28-02-2016, 11:44
HIV ra môi trường 3 ngày là toi mạng rồi bạn.
Dạ, vậy dù trong môi trường khô ráo không có nắng, và trong xilanh có ống tiêm thì virus cũng toi rồi đúng không anh và em không cần dùng pep. Em thấy lo quá anh, thấy trong xilanh nhiều máu. Vì em coi trong một số thông tin thấy virus tồn tại đến 7 ngày... Hu hu, em lo lắm anh.

Tuanmecsedec
28-02-2016, 11:47
Dạ, vậy dù trong môi trường khô ráo không có nắng, và trong xilanh có ống tiêm thì virus cũng toi rồi đúng không anh và em không cần dùng pep. Em thấy lo quá anh, thấy trong xilanh nhiều máu. Vì em coi trong một số thông tin thấy virus tồn tại đến 7 ngày... Hu hu, em lo lắm anh.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu bạn cần tư vấn rõ ràng hơn thì gọi 098.2727.393 cho Tuanmecsedec.

Hoida
28-02-2016, 11:49
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu bạn cần tư vấn rõ ràng hơn thì gọi 098.2727.393 cho Tuanmecsedec.
Dạ, em xin cám ơn anh Tuấn nhiều lắm anh.

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 12:04
Dạ, em xin cám ơn anh Tuấn nhiều lắm anh.
Với 1 lượng máu rất ít còn dính ở đầu kim tiêm qua 3 ngày trong môi trường thiếu sự nuôi dưởng thì virus chết hết rồi ! An tâm Đi

Charles
28-02-2016, 17:12

Bạn yên tâm không cần uống PEP.