PDA

View Full Version : Quan hệ rút dương vật thấy bị tuột bcs

AnhTuan203
02-03-2016, 16:05
Chào mọi người, em có tham khảo qua các chủ đề tương tự nhưng muốn nhờ mọi người đánh giá giúp em nguy cơ trong trường hợp này.

Em có quan hệ với bạn gái mới quen, em không rõ tình trạng HIV của cô ấy. Khi quan hệ em xuất tinh nhưng có cố gắng nhịp thêm 1 tí nữa mới rút ra ngoài. Khi rút ra thì em không thấy bcs trên dương vật nữa mà bị kẹp ở âm đạo cô ấy (nửa trong nửa ngoài) nên em dùng tay nắm phần ở ngoài và kéo bao ra. Khi kiểm tra thì em thấy đầu bcs có tinh dịch. Em không rõ bao bị tuột lúc đang quan hệ hay do rút ra. Vậy em có nguy cơ không ?

songchungvoi_HIV
02-03-2016, 16:08
Chào mọi người, em có tham khảo qua các chủ đề tương tự nhưng muốn nhờ mọi người đánh giá giúp em nguy cơ trong trường hợp này.

Em có quan hệ với bạn gái mới quen, em không rõ tình trạng HIV của cô ấy. Khi quan hệ em xuất tinh nhưng có cố gắng nhịp thêm 1 tí nữa mới rút ra ngoài. Khi rút ra thì em không thấy bcs trên dương vật nữa mà bị kẹp ở âm đạo cô ấy (nửa trong nửa ngoài) nên em dùng tay nắm phần ở ngoài và kéo bao ra. Khi kiểm tra thì em thấy đầu bcs có tinh dịch. Em không rõ bao bị tuột lúc đang quan hệ hay do rút ra. Vậy em có nguy cơ không ?
Những gì bạn kể cho thấy BCS bị tuộc khi rút DV ra tức tuộc BCS ngoài AD ko có nguy cơ.
1000000000000000000000000000% ko có nguy cơ, xem các chủ đề tương tự
Chủ đề: Qhtd bị tuột bcs help me (http://diendanhiv.vn/threads/22752-Qhtd-bi-tuot-bcs-help-me)

Chủ đề: Bị tuột bao cao su khi quan hệ tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/25494-Bi-tuot-bao-cao-su-khi-quan-he-tinh-duc)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su bị tuột (http://diendanhiv.vn/threads/22714-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-bi-tuot)

Chủ đề: QHTD có BCS & OS (http://diendanhiv.vn/threads/16234-QHTD-co-BCS-amp-OS)

Chủ đề: Bị tuột BCS khi QHTD (http://diendanhiv.vn/threads/22595-Bi-tuot-BCS-khi-QHTD)

Chủ đề: Tuột bao cao su khi rút dương vật ra khỏi âm đạo (http://diendanhiv.vn/threads/38516-Tuot-bao-cao-su-khi-rut-duong-vat-ra-khoi-am-dao)

Chủ đề: QHTD tuột BCS ngoài AD xin tư vấn (http://diendanhiv.vn/threads/21593-QHTD-tuot-BCS-ngoai-AD-xin-tu-van)

AnhTuan203
02-03-2016, 16:19
Sau nguy cơ lần trước của em thì em đã rút kinh nghiệm dùng bcs, vậy mà quên nắm chặt lúc rút ra bên ngoài. Em không xác định được lúc bao tuột nhưng mà chắc chắn là một nửa của bao nằm ở ngoài khi em nắm kéo ra. Em cũng đọc các chủ đề khác các anh tư vấn là nếu tuột trong lúc hành sự thì bao sẽ bị đẩy sâu vào trong phải móc ra chứ không nắm kéo ra được như trường hợp của em đúng không ạ ?

songchungvoi_HIV
02-03-2016, 16:25
Sau nguy cơ lần trước của em thì em đã rút kinh nghiệm dùng bcs, vậy mà quên nắm chặt lúc rút ra bên ngoài. Em không xác định được lúc bao tuột nhưng mà chắc chắn là một nửa của bao nằm ở ngoài khi em nắm kéo ra. Em cũng đọc các chủ đề khác các anh tư vấn là nếu tuột trong lúc hành sự thì bao sẽ bị đẩy sâu vào trong phải móc ra chứ không nắm kéo ra được như trường hợp của em đúng không ạ ?
Chuẩn ko cần chỉnh sữa fon chữ

AnhTuan203
02-03-2016, 20:06
Vâng, vậy em yên tâm với những gì được anh tư vấn ạ. Xin cảm ơn anh

Nguyen Ha
02-03-2016, 20:09

Theo như bạn kể chứng tỏ khi rút ra bao mới bị tuột, như vậy bạn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-03-2016, 20:23

Vâng, vậy em yên tâm với những gì được anh tư vấn ạ. Xin cảm ơn anh

Theo những gì bạn kể cho thấy rút ra bị tuột bao cao su là bạn không có nguy cơ.

AnhTuan203
03-03-2016, 12:22
Vậy trường hợp tuột bcs mà bị mất sâu trong AD và không biết lúc nào tuột phải dùng tay móc ra mới là có nguy cơ. Của em thì an toàn

À mà em nhớ lúc đó em có một vết xước nhỏ ở tay. Do trước đó một tiếng em dùng dao cạo râu bị xước và cho vào AD thì có sao không anh ?

Trần Quang Vinh
03-03-2016, 12:26
Vậy trường hợp tuột bcs mà bị mất sâu trong AD và không biết lúc nào tuột phải dùng tay móc ra mới là có nguy cơ. Của em thì an toàn

À mà em nhớ lúc đó em có một vết xước nhỏ ở tay. Do trước đó một tiếng em dùng dao cạo râu bị xước và cho vào AD thì có sao không anh ? Vết thương đã lâu thì niên mạc đã đóng cửa không cho bất cứ virus nào xâm nhập nên em cứ an tâm

Buonqua
03-03-2016, 13:44

À mà em nhớ lúc đó em có một vết xước nhỏ ở tay. Do trước đó một tiếng em dùng dao cạo râu bị xước và cho vào AD thì có sao không anh ?
Không sao bạn.

Nguyen Ha
03-03-2016, 15:25

Vậy trường hợp tuột bcs mà bị mất sâu trong AD và không biết lúc nào tuột phải dùng tay móc ra mới là có nguy cơ. Của em thì an toàn=====>>>đúng vậy

À mà em nhớ lúc đó em có một vết xước nhỏ ở tay. Do trước đó một tiếng em dùng dao cạo râu bị xước và cho vào AD thì có sao không anh ?===>>>>>không sao

AnhTuan203
03-03-2016, 16:13
Không thể nào có chuyện bị tuột khi quan hệ không biết mà lúc sau lại thấy bao bị kẹp ở bên ngoài cửa AD (mà trong đầu bao có tinh dịch) đúng không các anh chị ? Trường hợp này chỉ có thể là do rút ra và bao bị kẹp lại. Do em hơi bi quan nên hay ngồi suy diễn.

Nguyen Ha
03-03-2016, 16:24
Không thể nào có chuyện bị tuột khi quan hệ không biết mà lúc sau lại thấy bao bị kẹp ở bên ngoài cửa AD (mà trong đầu bao có tinh dịch) đúng không các anh chị ? Trường hợp này chỉ có thể là do rút ra và bao bị kẹp lại. Do em hơi bi quan nên hay ngồi suy diễn.

Đầu bao có tinh dịch tức khi rút ra nao mới bị tuột.

Trần Quang Vinh
03-03-2016, 16:51
Không thể nào có chuyện bị tuột khi quan hệ không biết mà lúc sau lại thấy bao bị kẹp ở bên ngoài cửa AD (mà trong đầu bao có tinh dịch) đúng không các anh chị ? Trường hợp này chỉ có thể là do rút ra và bao bị kẹp lại. Do em hơi bi quan nên hay ngồi suy diễn. Chuẩn Không Cần Chỉnh Cho Đáp Án này

AnhTuan203
03-03-2016, 16:52
Vâng em cũng nghĩ vậy. Em chỉ sợ bao bị tuột khi em xuất mà còn ráng nhấp thêm 1 ít lâu nữa. Tuy nhiên lúc rút ra hẳn thì em thấy bao đang bị kẹp ở cửa AD

Trần Quang Vinh
03-03-2016, 16:53
Vâng em cũng nghĩ vậy. Em chỉ sợ bao bị tuột khi em xuất mà còn ráng nhấp thêm 1 ít lâu nữa. Tuy nhiên lúc rút ra hẳn thì em thấy bao đang bị kẹp ở cửa AD Yên tâm đi không có gì đâu cứ an tâm mà quay về cuộc sống như hằng ngày đi em

Nguyen Ha
03-03-2016, 17:15
Vâng em cũng nghĩ vậy. Em chỉ sợ bao bị tuột khi em xuất mà còn ráng nhấp thêm 1 ít lâu nữa. Tuy nhiên lúc rút ra hẳn thì em thấy bao đang bị kẹp ở cửa AD

Bcs kẹt ở cửa AD tức rút dv ra mới bị tuột.

Tuanmecsedec
03-03-2016, 21:26

Thường nếu bị tuột bao cao su mà vẫn còn quan hệ hệ,thì theo lực đẩy của dương vật sẽ đưa bao cao su nằm tuốt trong âm đạo bạn.

Tay bạn đã xướt 1 giờ trước đó thì niêm mạc đã đóng cửa rồi bạn,vì vậy bạn có đưa vào âm đạo cũng không sao.

AnhTuan203
04-03-2016, 01:02
Vâng em xin cảm ơn các anh chị. Sau này em muốn tiến hành kiểm tra STD thường xuyên tại Pasteur (vì nơi đây thủ tục tương đối đơn giản và kín đáo)các bệnh như HIV, giang mai, viêm gan B... thì ở Pasteur họ đều lấy máu ạ ? Vì em nghe nói ví dụ như giang mai có nhiều phương pháp xét nghiệm, có khi nào họ lấy dịch lỗ sáo để xn không ?. Nếu ở Pasteur lấy máu xét nghiệm được cả giang mai thì thỉnh thoảng em tiến hành xét nghiệm kèm luôn.

Tuanmecsedec
04-03-2016, 20:59
Vâng em xin cảm ơn các anh chị. Sau này em muốn tiến hành kiểm tra STD thường xuyên tại Pasteur (vì nơi đây thủ tục tương đối đơn giản và kín đáo)các bệnh như HIV, giang mai, viêm gan B... thì ở Pasteur họ đều lấy máu ạ ? Vì em nghe nói ví dụ như giang mai có nhiều phương pháp xét nghiệm, có khi nào họ lấy dịch lỗ sáo để xn không ?. Nếu ở Pasteur lấy máu xét nghiệm được cả giang mai thì thỉnh thoảng em tiến hành xét nghiệm kèm luôn.

Lấy dịch lổ sáo là chỉ kiểm tra Lậu thôi bạn,giang mai thì phải lấy máu xét nghiệm.

Charles
05-03-2016, 07:12

Theo những gì bạn kể chứng tỏ khi rút ra bao mới kẹt lại, như vậy không có nguy cơ. Bạn tham khảo thêm chủ đề tương tự đã được trả lời.

Chủ đề: Quan hệ với bạn gái làm nghề PG tuột BCS (http://diendanhiv.vn/threads/40334-Quan-he-voi-ban-gai-lam-nghe-PG-tuot-BCS)

AnhTuan203
06-03-2016, 06:52
Dạ, em xin cảm ơn mọi người. 2 tháng nữa em sẽ ra nước ngoài nên em muốn làm xét nghiệm 3 bệnh STD tại Pasteur (viêm gan B, giang mai, HIV) vì 2 trong số này em chưa bao giờ xn thì ở đây chỉ cần đăng ký vào lấy máu nếu kết quả dương tính thì mới cần gặp bác sĩ đúng không ạ? Em hơi ngán khâu gặp bác sỹ tư vấn trước như bên Hòa Hảo.

Tuanmecsedec
06-03-2016, 06:58
Dạ, em xin cảm ơn mọi người. 2 tháng nữa em sẽ ra nước ngoài nên em muốn làm xét nghiệm 3 bệnh STD tại Pasteur (viêm gan B, giang mai, HIV) vì 2 trong số này em chưa bao giờ xn thì ở đây chỉ cần đăng ký vào lấy máu nếu kết quả dương tính thì mới cần gặp bác sĩ đúng không ạ? Em hơi ngán khâu gặp bác sỹ tư vấn trước như bên Hòa Hảo.

Ở Pastuer khi nào xét nghiệm có vấn đề mới hướng dẫn bạn gặp Bác Sĩ.

songchungvoi_HIV
06-03-2016, 11:01
Bạn thích DT lắm sao??

AnhTuan203
08-03-2016, 12:20
Có ai thích đâu anh :D em chỉ muốn biết rõ thủ tuc ở đó thôi. Do giang mai với viêm gan B e chưa xét nghiêm bao giờ (dù em có tiêm phòng rồi) nên muốn biết thủ tục kỹ nhỡ có bất trắc gì thì không bất ngờ.

songchungvoi_HIV
08-03-2016, 12:23
Có ai thích đâu anh :D em chỉ muốn biết rõ thủ tuc ở đó thôi. Do giang mai với viêm gan B e chưa xét nghiêm bao giờ (dù em có tiêm phòng rồi) nên muốn biết thủ tục kỹ nhỡ có bất trắc gì thì không bất ngờ.
Đúng là lo bò trắng răng

AnhTuan203
08-03-2016, 15:35
Dạ hôm nay là 6 ngày sau lần quan hệ. Lúc đó có OS nữa nhưng do lo lắng về H nên em bỏ qua. Nhưng sau khi tìm hiểu thì bắt đầu lo lắng. Em thấy lưỡi mình có một nốt màu đỏ, em đang lo sợ có khả năng bị giang mai. Vậy em có phải đợi đủ 1 tháng mới được xét nghiệm không hay là có thể làm luôn?

songchungvoi_HIV
08-03-2016, 15:37
Dạ hôm nay là 6 ngày sau lần quan hệ. Lúc đó có OS nữa nhưng do lo lắng về H nên em bỏ qua. Nhưng sau khi tìm hiểu thì bắt đầu lo lắng. Em thấy lưỡi mình có một nốt màu đỏ, em đang lo sợ có khả năng bị giang mai. Vậy em có phải đợi đủ 1 tháng mới được xét nghiệm không hay là có thể làm luôn?
Giang mai ko dựa vào bất kỳ nốt hay lốt hay chấm trên cơ thể mà khẳng định, chỉ có XN máu mới biết có hay ko

AnhTuan203
08-03-2016, 16:13
Vậy em vẫn phải đợi đủ 4 tuần mới có thể xét nghiệm đúng không anh ? Ở Pasteur họ làm cả 2 phương pháp có thể phát hiện sau nguy cơ 4 tuần đúng không ạ?

songchungvoi_HIV
08-03-2016, 16:18
Vậy em vẫn phải đợi đủ 4 tuần mới có thể xét nghiệm đúng không anh ? Ở Pasteur họ làm cả 2 phương pháp có thể phát hiện sau nguy cơ 4 tuần đúng không ạ?

Hoà Hảo XN KQ sau 2 giờ = THPA & VDRL

AnhTuan203
08-03-2016, 16:23
Vâng nhưng em chỉ mới cách nguy cơ có 6 ngày thì xét nghiệm được chưa ạ

songchungvoi_HIV
08-03-2016, 16:24
Vâng nhưng em chỉ mới cách nguy cơ có 6 ngày thì xét nghiệm được chưa ạ

4 tuần mới xn được

Tuanmecsedec
08-03-2016, 20:10

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

AnhTuan203
09-03-2016, 15:01
Vậy lúc đi xét nghiệm ở Pasteur phải ghi trên phiếu thế nào để được làm phương pháp TPHA ạ ?

Tuanmecsedec
09-03-2016, 15:02
Vậy lúc đi xét nghiệm ở Pasteur phải ghi trên phiếu thế nào để được làm phương pháp TPHA ạ ?

Bạn chỉ cần tới ghi là xét nghiệm giang mai là được rồi.

Trần Quang Vinh
09-03-2016, 15:03
Vậy lúc đi xét nghiệm ở Pasteur phải ghi trên phiếu thế nào để được làm phương pháp TPHA ạ ?vào đó điền vào phiếu đăng ký TPHA là ok !

songchungvoi_HIV
09-03-2016, 15:03

Bạn chỉ cần ghi XN Giang mai thui

AnhTuan203
23-03-2016, 00:05
Chào các anh, hôm trước em có lên Pasteur xn giang mai dù chưa đủ 1 tháng. Nhưng trong phiếu hình như họ chỉ ghi là RPR và TP Syphilis

Em tham khảo thông tin thì hình như TPHA chỉ dùng để khẳng định dương tính với giang mai thôi. Tuần sau đủ 1 tháng em lên đó làm lại RPR và TP syphilis thì em có thể yên tâm với kết quả chưa ạ ?

Charles
23-03-2016, 07:00
Chào các anh, hôm trước em có lên Pasteur xn giang mai dù chưa đủ 1 tháng. Nhưng trong phiếu hình như họ chỉ ghi là RPR và TP Syphilis

Em tham khảo thông tin thì hình như TPHA chỉ dùng để khẳng định dương tính với giang mai thôi. Tuần sau đủ 1 tháng em lên đó làm lại RPR và TP syphilis thì em có thể yên tâm với kết quả chưa ạ ?

Nếu sau nguy cơ 1 tháng bạn XN = TPHA hoặc 2PP (RPR và TP syphilis) âm tính thì yên tâm không nhiễm giang mai.

Tuanmecsedec
23-03-2016, 07:45

Giang mai sau 1 tháng có thể xét nghiệm được bạn.

AnhTuan203
23-03-2016, 13:33
Dạ vâng, tuần sau đủ ngày em sẽ đi xét nghiệm lại. Em lo lắng vết loét trên lưỡi. Em đi khám ở bệnh viện da liễu thì bác sĩ nói là bị viêm lưỡi và cho thuốc bôi. Bôi được vài ngày có lành nhưng do em ăn uống không kiêng khem nên hình như nó bị lại và lại lo lắng thêm. Em có tìm hiểu về săng giang mai thời kì đầu nhưng mà qua các hình ảnh trên mạng thì khó nhận biết.

Vậy nếu tuần sau em nhận kết quả âm tính bằng 2 phương pháp ở Pasteur là em đã yên tâm được đúng không ạ?

songchungvoi_HIV
23-03-2016, 13:35
Dạ vâng, tuần sau đủ ngày em sẽ đi xét nghiệm lại. Em lo lắng vết loét trên lưỡi. Em đi khám ở bệnh viện da liễu thì bác sĩ nói là bị viêm lưỡi và cho thuốc bôi. Bôi được vài ngày có lành nhưng do em ăn uống không kiêng khem nên hình như nó bị lại và lại lo lắng thêm. Em có tìm hiểu về săng giang mai thời kì đầu nhưng mà qua các hình ảnh trên mạng thì khó nhận biết.

Vậy nếu tuần sau em nhận kết quả âm tính bằng 2 phương pháp ở Pasteur là em đã yên tâm được đúng không ạ?
Giang Tà ko có bị loét mồm

Trần Quang Vinh
23-03-2016, 13:36

Chính xác rồi bạn nếu kết quả AT bạn hoàn toàn an tâm nhé

AnhTuan203
23-03-2016, 13:39
Giang Tà ko có bị loét mồm

Thật ạ ? Em chỉ sợ vết trên lưỡi là săng. Em đi khám bác sĩ ở BV da liễu thì nói là viêm lưỡi em yên tâm được vài ngày, sau đó lại sợ tiếp.

Trần Quang Vinh
23-03-2016, 13:42
Thật ạ ? Em chỉ sợ vết trên lưỡi là săng. Em đi khám bác sĩ ở BV da liễu thì nói là viêm lưỡi em yên tâm được vài ngày, sau đó lại sợ tiếp.
Lo mà bôi thuốc đi để lâu ngày ăn uống khó khăn lắm đó

songchungvoi_HIV
23-03-2016, 13:54

Dạ đây là kết luận của Bác Sĩ chuyên khoa

AnhTuan203
23-03-2016, 13:55
Lo mà bôi thuốc đi để lâu ngày ăn uống khó khăn lắm đó

Em vẫn bôi thuốc hàng ngày ạ. Biểu hiện thì giống như bị mất lớp bựa lưỡi trên bề mặt, cũng không cứng. Lúc trước lan ra rộng hơn nhưng bôi thuốc ở da liễu thì bớt dần. Sau đó hình như do ăn uống đồ cay đồ nóng nên nó lại nổi rõ lên

Trần Quang Vinh
23-03-2016, 13:56
Em vẫn bôi thuốc hàng ngày ạ. Biểu hiện thì giống như bị mất lớp bựa lưỡi trên bề mặt, cũng không cứng. Lúc trước lan ra rộng hơn nhưng bôi thuốc ở da liễu thì bớt dần. Sau đó hình như do ăn uống đồ cay đồ nóng nên nó lại nổi rõ lên
Cứ theo toa bác sĩ mà dùng từ từ sẽ khỏi

songchungvoi_HIV
23-03-2016, 13:57

Đây chính là nguy ngân rồi còn gì nữa

AnhTuan203
23-03-2016, 14:08
Đây chính là nguy ngân rồi còn gì nữa

Dạ nếu nó thật sự là săng thì khi em đi khám bác sĩ da liễu họ sẽ nhận ra được ngay đúng không anh?

songchungvoi_HIV
23-03-2016, 14:11
Dạ nếu nó thật sự là săng thì khi em đi khám bác sĩ da liễu họ sẽ nhận ra được ngay đúng không anh?

XN máu chứ ko nhìn mà nói

Tuanmecsedec
23-03-2016, 20:57

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

AnhTuan203
04-04-2016, 20:01
Chào các anh em đã quay lại :k4857966:

Em đã đi xn ở Pasteur vào ngày 28 sau lần đó kết quả như sau:
1. HIV combi PT (chiến lược 3): âm tính
2. Giang mai: RPR + TP Syphilis âm tính
3. Viêm gan B: âm tính + có kháng thể (chích ngừa)

Em có cần xn lại hay xn thêm gì nữa không ạ?

Charles
04-04-2016, 20:08

Bạn yên tâm không cần XN nữa.

Nguyen Ha
04-04-2016, 20:11

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, vì vậy yên tâm không cần XN nữa.

Trần Quang Vinh
04-04-2016, 22:17

Em có cần xn lại hay xn thêm gì nữa không ạ? Kết quả xét nghiệm của bạn có thể an tâm và ko cần xét nghiệm tiếp nữa

Tuanmecsedec
05-04-2016, 06:51

Với HIV thì bạn yên tâm vì đã được tư vấn rồi.Bạn hỏi về xét nghiệm thì :

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.