PDA

View Full Version : Máu dính trên giấy lau trực tiếp

Lolangnhiem
04-03-2016, 14:01
Em chào các anh chị, nguy cơ của em là hôm qua em có đi bệnh viện nhiệt đới do đi sớm nên em ăn sáng ở trong căng tin , do mặt em có cái mun to nên em dùng tay nặn nên chảy máu và em có dùng giấy ở trên bàn lau trực tiếp vao chỗ chảy máu, chết cái là trên tờ giấy đó có vài giọt máu không biết là của ai, nhưng em chắc không phải máu của em, từ hom qua về em cư lo lắng không biét mình có bị bệnh gì không, em sợ nhất là bị hiv vì máu chậm máu , liệu em có nên dùng pep không ak

songchungvoi_HIV
04-03-2016, 14:05
Em chào các anh chị, nguy cơ của em là hôm qua em có đi bệnh viện nhiệt đới do đi sớm nên em ăn sáng ở trong căng tin , do mặt em có cái mun to nên em dùng tay nặn nên chảy máu và em có dùng giấy ở trên bàn lau trực tiếp vao chỗ chảy máu, chết cái là trên tờ giấy đó có vài giọt máu không biết là của ai, nhưng em chắc không phải máu của em, từ hom qua về em cư lo lắng không biét mình có bị bệnh gì không, em sợ nhất là bị hiv vì máu chậm máu , liệu em có nên dùng pep không ak

Bạn có cho cái khăn giấy đó vô mồm nhai rùi nuốt cũng ko có nguy cơ.
Rãnh rỗi ko có gì làm thì đọc mấy link này:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)
Chủ đề: HIV có lây nhiễm qua giấy vệ sinh không? (http://diendanhiv.vn/threads/29803-HIV-co-lay-nhiem-qua-giay-ve-sinh-khong)

Chủ đề: Sợ lây HIV từ giấy vệ sinh công cộng (http://diendanhiv.vn/threads/22998-So-lay-HIV-tu-giay-ve-sinh-cong-cong)

Chủ đề: Sợ nguy cơ từ giấy vệ sinh lau dương vật (http://diendanhiv.vn/threads/39087-So-nguy-co-tu-giay-ve-sinh-lau-duong-vat)

Chủ đề: lo sợ nhiễm HIV từ việc sử dụng giấy vệ sinh (http://diendanhiv.vn/threads/22984-lo-so-nhiem-HIV-tu-viec-su-dung-giay-ve-sinh)

Chủ đề: Giúp em chuyện giấy vệ sinh dính máu HIV (http://diendanhiv.vn/threads/18913-Giup-em-chuyen-giay-ve-sinh-dinh-mau-HIV)

Chủ đề: em đi tiêu,lấy giấy có máu chùi hậu môn,e co nguy co k (http://diendanhiv.vn/threads/16523-em-di-tieu-lay-giay-co-mau-chui-hau-mon-e-co-nguy-co-k)

Chủ đề: chăg may tay chạm vào giấy vê sinh có máu (http://diendanhiv.vn/threads/24778-chag-may-tay-cham-vao-giay-ve-sinh-co-mau)

Chủ đề: Nguy cơ từ giấy vệ sinh ở bệnh viện (http://diendanhiv.vn/threads/39809-Nguy-co-tu-giay-ve-sinh-o-benh-vien)
Chủ đề: Dùng giấy vệ sinh trong nhà nghỉ lau âm đạo sợ Hiv (http://diendanhiv.vn/threads/40246-Dung-giay-ve-sinh-trong-nha-nghi-lau-am-dao-so-Hiv)

Trần Quang Vinh
04-03-2016, 14:06
Em chào các anh chị, nguy cơ của em là hôm qua em có đi bệnh viện nhiệt đới do đi sớm nên em ăn sáng ở trong căng tin , do mặt em có cái mun to nên em dùng tay nặn nên chảy máu và em có dùng giấy ở trên bàn lau trực tiếp vao chỗ chảy máu, chết cái là trên tờ giấy đó có vài giọt máu không biết là của ai, nhưng em chắc không phải máu của em, từ hom qua về em cư lo lắng không biét mình có bị bệnh gì không, em sợ nhất là bị hiv vì máu chậm máu , liệu em có nên dùng pep không akMáu dính trên giấy lau thì cũng khô rất nhanh không thể làm lây Nhiễm trong trường hợp này đâu em

Lolangnhiem
04-03-2016, 17:01
Vâng nhưng em vẫn thấy lo lo, vì máu đó chạm trực tiếp vào chỗ nạn mụn của em, em cũng đọc mấy bài thi nói hiv không lây qua vật trung, nhưng không nói rò là máu , TH em là máu chạm trực tiếp vào máu

Lolangnhiem
04-03-2016, 17:03
Các anh cho em hỏi thêm máu Hiv dình vào vết thương hở nới có nguy cơ ạ có lây nhiễn như kiểu lau hay vô tình chạm chứ không dính vào vết thương hở ạ

songchungvoi_HIV
04-03-2016, 17:03
Vâng nhưng em vẫn thấy lo lo, vì máu đó chạm trực tiếp vào chỗ nạn mụn của em, em cũng đọc mấy bài thi nói hiv không lây qua vật trung, nhưng không nói rò là máu , TH em là máu chạm trực tiếp vào máu

Các anh cho em hỏi thêm máu Hiv dình vào vết thương hở nới có nguy cơ ạ có lây nhiễn như kiểu lau hay vô tình chạm chứ không dính vào vết thương hở ạ

BQT khẳng định 1000000000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ

Lolangnhiem
04-03-2016, 17:55
Vâng hix nhưng sao em em cứ lo lo, hôm nay người em mệt mỏi

Lolangnhiem
04-03-2016, 18:02
Khi hai vết thương vào nhau ngay mới có nguy cơ.máu phải tươi,nhỏ giọt,tiếp xúc trực tiếp.vết thương hở.lượng máu đủ giọt thấm trực tiếp vào vết thương.thì mới có nguy cơ, còn TH thì chắc chắn là máu đó không tươi, t2 là máu đó cũng không thấm hay dính vào vết thương em được vì em lấy tay chạm vao máu đó xem dính không thì không dinh, vậy với 2 yếu tố đó liệu em có nguy cơ không an. E vẫn còn 48h vàng, Th em chi lay qua vết máu trên mặt thôi, kieu thấm thấm

songchungvoi_HIV
04-03-2016, 20:02
Khi hai vết thương vào nhau ngay mới có nguy cơ.máu phải tươi,nhỏ giọt,tiếp xúc trực tiếp.vết thương hở.lượng máu đủ giọt thấm trực tiếp vào vết thương.thì mới có nguy cơ, còn TH thì chắc chắn là máu đó không tươi, t2 là máu đó cũng không thấm hay dính vào vết thương em được vì em lấy tay chạm vao máu đó xem dính không thì không dinh, vậy với 2 yếu tố đó liệu em có nguy cơ không an. E vẫn còn 48h vàng, Th em chi lay qua vết máu trên mặt thôi, kieu thấm thấm

1 lần nữa songchung khẳng định 1 tỷ% ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
04-03-2016, 22:18

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Lolangnhiem
05-03-2016, 07:23
Mấy hôm nay em bị tiêu chảy người mệt mỏi lắm các anh ơi có khi nào em bị nhiễm hiv không, máu muốn lây nhiễm cần vết thương hở và phải chảy máu ạ, ở mông em thì không bị làm sao chỉ bị mụn thôi

Tuanmecsedec
05-03-2016, 07:31
Mấy hôm nay em bị tiêu chảy người mệt mỏi lắm các anh ơi có khi nào em bị nhiễm hiv không, máu muốn lây nhiễm cần vết thương hở và phải chảy máu ạ, ở mông em thì không bị làm sao chỉ bị mụn thôi

Do bạn lo lắng Stress gây ra những hiện tượng này thôi,bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Trần Quang Vinh
05-03-2016, 08:56
Mấy hôm nay em bị tiêu chảy người mệt mỏi lắm các anh ơi có khi nào em bị nhiễm hiv không, máu muốn lây nhiễm cần vết thương hở và phải chảy máu ạ, ở mông em thì không bị làm sao chỉ bị mụn thôi Yên tâm mà ăn ngủ đi em không bị đâu em mà lo rầu hoài riết bị nhũng não đó

Charles
05-03-2016, 11:12

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, vì vậy không cần uống PEP.

Lolangnhiem
05-03-2016, 11:37
Vâng đợi đủ 4 tuần thì em làm cai conbo để xa tres, nhưng anh ơi đã có ai bị nhiễm hiv từ vật trung gian như giấy chưa ạ, TH em là máu dính trên giấy chỉ lau vào vết thương do nặn mụn thôi ạ,

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 11:57
Vâng đợi đủ 4 tuần thì em làm cai conbo để xa tres, nhưng anh ơi đã có ai bị nhiễm hiv từ vật trung gian như giấy chưa ạ, TH em là máu dính trên giấy chỉ lau vào vết thương do nặn mụn thôi ạ,

Tìm con gì trong máu?? Tìm sán cò hó àh, tức sán dog ấy

Tuanmecsedec
05-03-2016, 15:15

Bạn xét nghiệm chỉ phí tiền ,phí máu thôi.Còn trường hợp của bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi thì đừng lập lại là có nguy cơ hay không.

Trần Quang Vinh
05-03-2016, 15:18
Vâng đợi đủ 4 tuần thì em làm cai conbo để xa tres, nhưng anh ơi đã có ai bị nhiễm hiv từ vật trung gian như giấy chưa ạ, TH em là máu dính trên giấy chỉ lau vào vết thương do nặn mụn thôi ạ, Chắc em là người đâu tiên trên thế giới nhiễm trong trường hợp này đó đã bảo ko có Lây hay Nhiễm cái gì hết mà cứ hỏi hoài.

Lolangnhiem
05-03-2016, 18:17
Vâng em không muốn mình là người đầu tiên nhiễm hiv từ giấy đâu ạ, nhưng anh ơi kể cả máu đó của người nhiễm hiv vừa lúc nẫy chảy máu xong em lấy tờ giấy lau chỗ em nặn mụn thì em cũng không có nguy cơ ạ, nhỡ em bị thì lây sang vợ em thì khổ,

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 18:18
Vâng em không muốn mình là người đầu tiên nhiễm hiv từ giấy đâu ạ, nhưng anh ơi kể cả máu đó của người nhiễm hiv vừa lúc nẫy chảy máu xong em lấy tờ giấy lau chỗ em nặn mụn thì em cũng không có nguy cơ ạ, nhỡ em bị thì lây sang vợ em thì khổ,
Nếu bạn còn spam khi BQT tư vấn rùi đừng trách sao songchung ác

Lolangnhiem
05-03-2016, 18:18
Tại mấy hôm nay em bắt đầu mệt mỏi tiêu chảy nên em lo

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 18:20
Tại mấy hôm nay em bắt đầu mệt mỏi tiêu chảy nên em lo

Cho dù bạn DT cách đây 3 tháng thì ko có cái chuyện mệt zới mõi cũng ko có cái chuyện đi nhanh về chậm, bạn hiểu thế nào là tiêu và chảy?? Nếu thực sự bạn bị tiêu và chảy bạn ko nhập viện cấp cứu tui đố bạn sống qua con trăng này

Lolangnhiem
05-03-2016, 19:39
Vâng em cảm ơn ạ, nhưng anh ơi. Em có một thắc mắc là hiv chủ yếu lây qua 3 con đường quan hệ tình dục, tiêm chích, và mẹ truyền sang con, nhưng với máu thì nó ntn, có phải lây nhiễm qua vết thương hở là máu phải dính trực tiếp vào vết thương hở phải không Ạ còn vồ tình chạm hay lau thì không thể ạ để em còn biết phòng tránh

Charles
05-03-2016, 20:02
Vâng em cảm ơn ạ, nhưng anh ơi. Em có một thắc mắc là hiv chủ yếu lây qua 3 con đường quan hệ tình dục, tiêm chích, và mẹ truyền sang con, nhưng với máu thì nó ntn, có phải lây nhiễm qua vết thương hở là máu phải dính trực tiếp vào vết thương hở phải không Ạ còn vồ tình chạm hay lau thì không thể ạ để em còn biết phòng tránh

HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Lolangnhiem
05-03-2016, 20:12
HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.
Đưa thẳng vào là như thế nào ạ

Charles
05-03-2016, 20:15
Đưa thẳng vào là như thế nào ạ

Tức truyền trực tiếp, không qua vật trung gian.

Lolangnhiem
05-03-2016, 20:26
Vâng em vẫn không hiểu hiv lây qua vết thương hở như thế nào ạ vì nó có được truyền hay tiêm đâu

Charles
05-03-2016, 20:31
Vâng em vẫn không hiểu hiv lây qua vết thương hở như thế nào ạ vì nó có được truyền hay tiêm đâu

Nếu hai người cùng có vết thương hơ (đang chảy máu) tiếp xúc trực tiếp với nhau mới có khả năng, tuy nhiên cũng còn phải phụ thuộc rất nhiều yếu tố nữa (như thời gian tiếp xúc, diện tiếp xúc...). Nếu thiết một trong các yếu tố đó không tạo thành nguy cơ.

Trở lại trường hợp của bạn, nếu không hiểu gì bạn chỉ cần biết Ban quản trị tư vấn không có nguy cơ là được rồi.

Lolangnhiem
06-03-2016, 18:38
Vâng có phải là máu muốn lây nhiễm qua vết thương hở là máu đó phải tươi chảy xong dính trực tiếp và bám vào vết thương cũng đang chảy máu phải không ạ, con về các TH như máu đã ra giấy hay ra bông xong thấm vào vết thương thì cũng không có nguy cơ ạ vì em nghĩ máu ra không khí sau tich tắc sẽ khô ngay vì thế sẽ không thể nào bám được, còn máu muốn lây qua vết thương hở bắt buộc vết thương đó phải chảy máu, còn các vết đỏ ngứa không chảy máu thì không gọi là vết thương hở ạ

Charles
06-03-2016, 20:15
Vâng có phải là máu muốn lây nhiễm qua vết thương hở là máu đó phải tươi chảy xong dính trực tiếp và bám vào vết thương cũng đang chảy máu phải không ạ, con về các TH như máu đã ra giấy hay ra bông xong thấm vào vết thương thì cũng không có nguy cơ ạ vì em nghĩ máu ra không khí sau tich tắc sẽ khô ngay vì thế sẽ không thể nào bám được, còn máu muốn lây qua vết thương hở bắt buộc vết thương đó phải chảy máu, còn các vết đỏ ngứa không chảy máu thì không gọi là vết thương hở ạ

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
06-03-2016, 20:40

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Lolangnhiem
07-03-2016, 09:31
Vết thương được xem là vết thương hở: Đang chảy máu viêm nhiễm bưng mũ, lỡ loét.
+ Vết thương đóng niêm mạc: Vết thương hoàn toàn k chảy máu, dù mắt thường thấy thịt đỏ, đỏ k có nghĩa là hở, vì mao mạch hàn lại máu k chảy, gọi là đóng niêm mạc, Vết thương có dịnh tiết vàng thì dịch này gọi là huyết tương, huyết tương có nhiệm vụ phòng thủ bảo vệ vết thương k nhiễm trùng khi có vi trùng xâm nhập, huyết tương gọi là chất đề kháng của cơ thể
Như vậy là vết thương hở là phải đang chảy máu viêm nhiễm bưng mủ, còn vết mụn trứng cá đỏ bưng mủ thì có được gọi là vết thương hở không ạ

Trần Quang Vinh
07-03-2016, 10:49
Vết thương được xem là vết thương hở: Đang chảy máu viêm nhiễm bưng mũ, lỡ loét.
+ Vết thương đóng niêm mạc: Vết thương hoàn toàn k chảy máu, dù mắt thường thấy thịt đỏ, đỏ k có nghĩa là hở, vì mao mạch hàn lại máu k chảy, gọi là đóng niêm mạc, Vết thương có dịnh tiết vàng thì dịch này gọi là huyết tương, huyết tương có nhiệm vụ phòng thủ bảo vệ vết thương k nhiễm trùng khi có vi trùng xâm nhập, huyết tương gọi là chất đề kháng của cơ thể
Như vậy là vết thương hở là phải đang chảy máu viêm nhiễm bưng mủ, còn vết mụn trứng cá đỏ bưng mủ thì có được gọi là vết thương hở không ạ Nếu cái mụn đó không bị vở ra và không chảy máu thì không giọ là vết thương hở

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 12:14
Như vậy là vết thương hở là phải đang chảy máu viêm nhiễm bưng mủ, còn vết mụn trứng cá đỏ bưng mủ thì có được gọi là vết thương hở không ạ
Cho dù HM bạn đang bị trĩ cũng ko có nguy cơ chứ đừng nói là bưng với bê

Lolangnhiem
07-03-2016, 12:32
Nếu cái mụn đó không bị vở ra và không chảy máu thì không giọ là vết thương hở
có phải hiv muốn lây qua vết thương hở là vết thương đó phải đang chảy máu thôi và máu hiv cũng đang chảy thì mới có nguy cơ, còn vết thương không chảy máu thì du cho máu hiv có bám dính vào đi chăng nữa thì cũng không có cửa ngõ để vào

Lolangnhiem
07-03-2016, 12:32
có phải hiv muốn lây qua vết thương hở là vết thương đó phải đang chảy máu thôi và máu hiv cũng đang chảy thì mới có nguy cơ, còn vết thương không chảy máu thì du cho máu hiv có bám dính vào đi chăng nữa thì cũng không có cửa ngõ để vào

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 12:34

Muốn có nguy cơ dùng cái khăn thấm ước máu rùi nhét vào HM để trong đó trừ 1 phút trở lên

Tuanmecsedec
07-03-2016, 16:00

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn,Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Lolangnhiem
08-03-2016, 10:34
Vâng em còn 2 thắc mắc muốn hỏi các anh nốt
thứ nhất: máu hay tinh trung hiv đã khô tay vô tình chạm vào mà rửa lại chạm vào vết thương đang chảy máu thì có nguy cơ không ( máu và tinh trùng không bám trên tay)
TH2; tay dính máu rủa qua bằng nước sạch máu xong chạm vào vết thương hở có nguy cơ khồng, chỉ rửa tay bằng nước có sạch được hiv không

Trần Quang Vinh
08-03-2016, 10:39
thứ nhất: máu hay tinh trung hiv đã khô tay vô tình chạm vào mà rửa lại chạm vào vết thương đang chảy máu thì có nguy cơ không ( máu và tinh trùng không bám trên tay)
TH2; tay dính máu rủa qua bằng nước sạch máu xong chạm vào vết thương hở có nguy cơ khồng, chỉ rửa tay bằng nước có sạch được hiv không Cã 2 trường hợp không thể lây nhiễm HIV

Charles
08-03-2016, 11:28
TH2; tay dính máu rủa qua bằng nước sạch máu xong chạm vào vết thương hở có nguy cơ khồng, chỉ rửa tay bằng nước có sạch được hiv không

Cả 2 trường hợp này không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
08-03-2016, 14:51

Cả hai hổng cóa nguy cơ gì hết.

Lolangnhiem
08-03-2016, 18:19
Vâng các anh cho em hỏi tý có phải hiv ký sinh trong máu chứ không phải máu là hiv, ý em ở đây có nghĩ là máu hiv muốn lây nhiễm cần phải máu tươi và dính được còn máu đã khô thì không thể lây nhiễm được phải không cho dù mắt ta nhìn còn đỏ , thứ 2 là tay mà chạm vào máu mà nhìn không thấy dính trên tay thì có nghia là không co hiv trên tay phải không ạ

songchungvoi_HIV
08-03-2016, 18:22
Vâng các anh cho em hỏi tý có phải hiv ký sinh trong máu chứ không phải máu là hiv, ý em ở đây có nghĩ là máu hiv muốn lây nhiễm cần phải máu tươi và dính được còn máu đã khô thì không thể lây nhiễm được phải không cho dù mắt ta nhìn còn đỏ , thứ 2 là tay mà chạm vào máu mà nhìn không thấy dính trên tay thì có nghia là không co hiv trên tay phải không ạ

Đây là lần cuối tui nói:
HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống là máu và dịch tiết, các tế bào này muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, giấy ko phải là môi trường để HIV ký sinh và tồn tại
Nếu bạn vẫn cố tình spam songchung khóa bài ngay lập tức

Tuanmecsedec
08-03-2016, 20:35

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Khi máu đã khô thì hoàn toàn không lây nhiễm cho người khác,bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Máu khô có thể làm lây nhiễm HIV k??? (http://diendanhiv.vn/threads/23363-Mau-kho-co-the-lam-lay-nhiem-HIV-k)
Chủ đề: Máu khô có lây nhiễm không? (http://diendanhiv.vn/threads/34999-Mau-kho-co-lay-nhiem-khong)
Chủ đề: Dịch AD đã khô có làm lây nhiễm HIV không? (http://diendanhiv.vn/threads/8392-Dich-AD-da-kho-co-lam-lay-nhiem-HIV-khong)
Chủ đề: máu khô có nguy nhiễm hiv không (http://diendanhiv.vn/threads/18649-mau-kho-co-nguy-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: Máu khô có lây nhiễm không? (http://diendanhiv.vn/threads/34999-Mau-kho-co-lay-nhiem-khong)
Chủ đề: HIV sống trong máu khô bao lâu (http://diendanhiv.vn/threads/12798-HIV-song-trong-mau-kho-bao-lau)

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Songtrongamanh
08-03-2016, 21:18
Em biết và hôm nay bác sĩ chuẩn đoán em bị ám ảnh nhiễm hiv do quá khứ gây ra nhưng em vẫn cứ thấy lo, ví dụ như hôm nay em có cầm vào cái vỏ kim tiêm mà tay em không dính máu, em còn rửa qua bằng nước và rồi em nặn mụn chảy máu nhiều giờ em lại sợ pi hiv, có khi nào Th nay xảy ra không, em có nên uống pep ,xn không hay cố quên hết đi và chữa bênh ám ảnh, cứ nghĩ đến vc em bị hiv qua nặn mụn em chỉ muốn tự tử[/COLOR]

Tuanmecsedec
08-03-2016, 21:24
Em biết và hôm nay bác sĩ chuẩn đoán em bị ám ảnh nhiễm hiv do quá khứ gây ra nhưng em vẫn cứ thấy lo, ví dụ như hôm nay em có cầm vào cái vỏ kim tiêm mà tay em không dính máu, em còn rửa qua bằng nước và rồi em nặn mụn chảy máu nhiều giờ em lại sợ pi hiv, có khi nào Th nay xảy ra không, em có nên uống pep ,xn không hay cố quên hết đi và chữa bênh ám ảnh, cứ nghĩ đến vc em bị hiv qua nặn mụn em chỉ muốn tự tử[/COLOR]

Theo Tuanmecsedec bạn nên đi gặp Bác Sĩ khoa thần kinh để điều trị,vì cứ như thế này còn nguy hiểm hơn HIV gấp 100 lần.

Songtrongamanh
09-03-2016, 11:21
Vâng em cảm ơn các anh chị và diễn dàn tư vấn cho em, hôm qua em có đến khoa tấm thần và đang bắt đầu điều trị nhưng trong đầu em lúc nào cũng nghĩ đến 3 từ hiv, hôm qua trong lúc đi vệ sinh em nhìn thấy vỏ dựng ống kim tiêm cầm em cầm vứt nó vào sọt rác thì em giật mình khi thấy trong sot có kim tiêm đã sử dụng em nhìn lại thì có ít máu trên vở kim tiêm, em nhìn lại tay thì không thấy máu chắc máu đã khô, nên em ra rửa tay bằng nước xong 10p em có dùng tay nặn mụn trứng cá bị chảy máu nhiều nên giờ em lại lo lắng không biết hiv có bám được trên tay mà không có máu không, mấy cả chỉ rửa tay bằng nước liệu có sạch được không tại em biết thì phải rửa bằng cồn háy xa phòng em , e có nguy cơ không, em nhớ là có dùng ngón tay cầm vào máu nhưng không dính rồi rửa và nặn mụn chảy máu hix

Trần Quang Vinh
09-03-2016, 11:26
Vâng em cảm ơn các anh chị và diễn dàn tư vấn cho em, hôm qua em có đến khoa tấm thần và đang bắt đầu điều trị nhưng trong đầu em lúc nào cũng nghĩ đến 3 từ hiv, hôm qua trong lúc đi vệ sinh em nhìn thấy vỏ dựng ống kim tiêm cầm em cầm vứt nó vào sọt rác thì em giật mình khi thấy trong sot có kim tiêm đã sử dụng em nhìn lại thì có ít máu trên vở kim tiêm, em nhìn lại tay thì không thấy máu chắc máu đã khô, nên em ra rửa tay bằng nước xong 10p em có dùng tay nặn mụn trứng cá bị chảy máu nhiều nên giờ em lại lo lắng không biết hiv có bám được trên tay mà không có máu không, mấy cả chỉ rửa tay bằng nước liệu có sạch được không tại em biết thì phải rửa bằng cồn háy xa phòng em , e có nguy cơ không, em nhớ là có dùng ngón tay cầm vào máu nhưng không dính rồi rửa và nặn mụn chảy máu hixCho dù tay có dính máu đi chăng nữa khi vừa rửa tay thì nước đã làm trôi máu và HIV rồi chứ nó không có đủ chân mà bám vào tay rồi nặn cái mụn hay hay gì đâu lo điều trị bệnh đi

Nguyen Ha
09-03-2016, 11:27
Vâng em cảm ơn các anh chị và diễn dàn tư vấn cho em, hôm qua em có đến khoa tấm thần và đang bắt đầu điều trị nhưng trong đầu em lúc nào cũng nghĩ đến 3 từ hiv, hôm qua trong lúc đi vệ sinh em nhìn thấy vỏ dựng ống kim tiêm cầm em cầm vứt nó vào sọt rác thì em giật mình khi thấy trong sot có kim tiêm đã sử dụng em nhìn lại thì có ít máu trên vở kim tiêm, em nhìn lại tay thì không thấy máu chắc máu đã khô, nên em ra rửa tay bằng nước xong 10p em có dùng tay nặn mụn trứng cá bị chảy máu nhiều nên giờ em lại lo lắng không biết hiv có bám được trên tay mà không có máu không, mấy cả chỉ rửa tay bằng nước liệu có sạch được không tại em biết thì phải rửa bằng cồn háy xa phòng em , e có nguy cơ không, em nhớ là có dùng ngón tay cầm vào máu nhưng không dính rồi rửa và nặn mụn chảy máu hix
Lo điều trị thần kinh cho khỏi đi.

hivoff
09-03-2016, 11:31

Bây giờ mình nghĩ bạn nên tập trung điều trị ở khoa thần kinh hay bạn ở trong phòng kính và khóa lại để khỏi sợ.

songchungvoi_HIV
09-03-2016, 11:38
Há Há thim 1 kẻ tâm thần nữa rùi

Songtrongamanh
09-03-2016, 15:45
Vâng như vậy là nếu như máu hiv dính trên tay thì chỉ cần rửa qua nước thì trôi đi hả các anh, mấy cả em nhìn kỹ là tay em không có dính máu luôn, xong em còn đi rửa tay xong sau 10p thì em mới nặn trứng cá chảy máu nhiều, như vậy dù co virut thì cũng bị nước làm trôi đi rồi, như vậy có phải nếu không có máu là không có hiv phải không, chứ hiv sống nhờ vào máu chứ không phải nó không màu ạ

songchungvoi_HIV
09-03-2016, 15:46
Vâng như vậy là nếu như máu hiv dính trên tay thì chỉ cần rửa qua nước thì trôi đi hả các anh, mấy cả em nhìn kỹ là tay em không có dính máu luôn, xong em còn đi rửa tay xong sau 10p thì em mới nặn trứng cá chảy máu nhiều, như vậy dù co virut thì cũng bị nước làm trôi đi rồi, như vậy có phải nếu không có máu là không có hiv phải không, chứ hiv sống nhờ vào máu chứ không phải nó không màu ạ
BQT trả lời rùi, tại bạn ko đọc bạn nhây quá

Charles
09-03-2016, 16:44

BQT khẳng định lần nữa bạn không có nguy cơ.

Lục Giang
09-03-2016, 16:47
topic nên dừng lại ở đây vì đã được tư vấn kĩ và chiếm nhiều thời gian và đất của diễn đàn

Songtrongamanh
09-03-2016, 19:59
Vâng em chỉ muốn hỏi nốt câu cuối hiv có trong máu như vậy nếu tay không dính máu và mắt không nhìn thấy máu là không có nguy cơ, nguy cơ chỉ khi nào tay dính nhiều máu nặn mụn chày máu thì mới có nguy cơ ạ, còn trên tay không dính máu là không sao hết yên tâm chữa bệnh ạ,

Charles
09-03-2016, 20:15
Vâng em chỉ muốn hỏi nốt câu cuối hiv có trong máu như vậy nếu tay không dính máu và mắt không nhìn thấy máu là không có nguy cơ, nguy cơ chỉ khi nào tay dính nhiều máu nặn mụn chày máu thì mới có nguy cơ ạ, còn trên tay không dính máu là không sao hết yên tâm chữa bệnh ạ,

Bạn nhây quá buộc BQT phải đóng topic cho bạn có thời gian đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.