PDA

View Full Version : Dao cạo mới làm chảy máu sợ Ết

mayman9899
05-03-2016, 11:33
a tuấn ơi. hôm nay em đi cắt tóc người thợ cắt tóc thay dao tem rồi cạo cho em, lúc cạo râu em bi chạy máu, em sợ tay thợ cắt tóc dính máu người hiv có lây cho em được không? mà nếu không thay dao tem thì có nguy cơ lây hiv không ạ?

mayman9899
05-03-2016, 11:50
lúc cạo xong vấn chảy máu. em lo sợ quá. vừa xả tress hôm nay lại bị như thế này?

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 12:00
a tuấn ơi. hôm nay em đi cắt tóc người thợ cắt tóc thay dao tem rồi cạo cho em, lúc cạo râu em bi chạy máu, em sợ tay thợ cắt tóc dính máu người hiv có lây cho em được không? mà nếu không thay dao tem thì có nguy cơ lây hiv không ạ?

lúc cạo xong vấn chảy máu. em lo sợ quá. vừa xả tress hôm nay lại bị như thế này?
Dao mới có lạn mốt cái hàm của bạn cũng ko có nguy cơ

mayman9899
05-03-2016, 12:23
a ơi. nếu kể cả không thay dao cạo thì em có nguy cơ không ạ. em cảm ơn

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 12:28
a ơi. nếu kể cả không thay dao cạo thì em có nguy cơ không ạ. em cảm ơn

Bạn hỏi cái gì ra cái đó, hỏi về dao đã thay thì trả lời rùi. Ko có hỏi dạng đi hàng hai nếu lỡ, giả sử, ví dụ

mayman9899
05-03-2016, 12:41
tại luc cạo đầu tiên thì em thấy thợ cắt tóc thay dao. sau đó thợ cắt tóc hạ ghế ngả người em xuống thì có đặt dao lên bàn , sau đó bôi kem cạo râu cho em sau đó lấy dạo cạo mặt cho em. khi cạo râu cằm thấy dao nhụt quá hay sao ấy thợ lại thay dao mới. em sợ trên bàn có 2 con dao lên hoang mang quá.

mayman9899
05-03-2016, 12:42
sợ 2 dao cạo mà thợ cắt tóc lây nhầm dao cạo rồi xong lại phải thay. hic.

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 12:45
tại luc cạo đầu tiên thì em thấy thợ cắt tóc thay dao. sau đó thợ cắt tóc hạ ghế ngả người em xuống thì có đặt dao lên bàn , sau đó bôi kem cạo râu cho em sau đó lấy dạo cạo mặt cho em. khi cạo râu cằm thấy dao nhụt quá hay sao ấy thợ lại thay dao mới. em sợ trên bàn có 2 con dao lên hoang mang quá.
Suy diễn hoang tưởng toàn cục bộ

mayman9899
05-03-2016, 12:51
có lẽ em bị ám ảnh sợ hiv. nếu dao cạo dính máu ít mà ở ngoài không khí tầm 10 phút thì chắc máu khô mà virus hiv cũng chết đúng không ạ. không có khả năng lây nhiễm đúng ko a?. lúc em soi gương thấy có chảy máu em sợ quá ra quán nhìn lại thấy chỉ có 1 con dao cạo thôi. chắc có lẽ em bị sợ hiv quá lên kinh mọi thứ.

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 12:55
có lẽ em bị ám ảnh sợ hiv. nếu dao cạo dính máu ít mà ở ngoài không khí tầm 10 phút thì chắc máu khô mà virus hiv cũng chết đúng không ạ. không có khả năng lây nhiễm đúng ko a?. lúc em soi gương thấy có chảy máu em sợ quá ra quán nhìn lại thấy chỉ có 1 con dao cạo thôi. chắc có lẽ em bị sợ hiv quá lên kinh mọi thứ.
Bạn muốn biết thì xem chính box này có rất nhiều bài hỏi về dao cạo mà đọc

Tuanmecsedec
05-03-2016, 15:04

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

mayman9899
05-03-2016, 15:42
a ơi. vậy kể cả dao dính 1 tý máu ở môi trường bên ngoài tầm 10 phút mà ko thay cạo em bi sất chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải ko anh? em cảm ơn

Tuanmecsedec
05-03-2016, 15:47
a ơi. vậy kể cả dao dính 1 tý máu ở môi trường bên ngoài tầm 10 phút mà ko thay cạo em bi sất chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải ko anh? em cảm ơn

Không có nguy cơ bạn.

Trần Quang Vinh
05-03-2016, 15:53
a ơi. vậy kể cả dao dính 1 tý máu ở môi trường bên ngoài tầm 10 phút mà ko thay cạo em bi sất chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải ko anh? em cảm ơn Máu có 1 tí thì mau khô lắm khi máu khô là Virus đã chầu ông bà rồi lấy cái gì mà nhiễm

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 16:47

Dính là do bạn tự nói chứ có con nào dính

mayman9899
05-03-2016, 17:44
vâng. em cảm ơn. tại lúc em về thấy mấy chỗ sất vẫn chảy máu lên sợ.