PDA

View Full Version : thắc mắc về thuốc Lamzidivir

caihu
05-03-2016, 17:52
mình có mua 1 hộp Lamzidivir như hình :
http://www.stada.com.vn/images/products/product_img/lamzidivir copy.jpg

nhưng mà trên hộp ghi là 5 vỉ X6 viên
nhưng khi mình xem thì có 10 vỉ X 6 viên
không biết thuốc có vấn đề gì không hay là nhà sản xuất in nhầm vậy ko biết.
mình sợ trúng thuốc giả thì chết

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 17:56
http://www.stada.com.vn/images/products/product_img/lamzidivir copy.jpg

BQT ko hề tư vấn bạn có nguy cơ, PEP chư 1ko phải kẹo mà thích thì uống
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/40389-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

caihu
05-03-2016, 18:09
BQT ko hề tư vấn bạn có nguy cơ, PEP chư 1ko phải kẹo mà thích thì uống
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/40389-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

sáng hôm đó mình có đến tt phòng chống hiv thì ng ta xét nghiệm rồi cho mình đơn thuốc ra ngoài mua về uống.
mình uống được 5 lần rồi , bây giờ mình có cần uống nữa không nhỉ?

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 18:12
sáng hôm đó mình có đến tt phòng chống hiv thì ng ta xét nghiệm rồi cho mình đơn thuốc ra ngoài mua về uống.
BQT tư vấn rùi, chuyện bạn muốn hay ngừng ko liên quan đến BQT

Tuanmecsedec
06-03-2016, 06:48

Bạn yên tâm Lamzidivir là viên 2 trong 1 đúng là đồ điều trị rồi bạn.

Tuanmecsedec
06-03-2016, 06:50

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,theo Tuanmecsedec thì trường hợp này bạn không cần thiết uống.

caihu
06-03-2016, 13:57
Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,theo Tuanmecsedec thì trường hợp này bạn không cần thiết uống.

Uống cái thuốc này vào người nó cứ bê bê như hút cần sa vậy đó mấy anh.

songchungvoi_HIV
06-03-2016, 14:09

Chuyện đó là chuyện của bạn. BQT ko hề tư vấn bạn dùng PEP

caihu
06-03-2016, 14:47
Chuyện đó là chuyện của bạn. BQT ko hề tư vấn bạn dùng PEP

coi như đó là 1 hình phạt để lần sau em nhớ vậy

songchungvoi_HIV
06-03-2016, 15:10
coi như đó là 1 hình phạt để lần sau em nhớ vậy

- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Tuanmecsedec
06-03-2016, 16:21

Đó là tác dụng phụ của thuốc đó bạn.

caihu
21-03-2016, 07:23
em đã uống pep đc 20 ngày , bây giờ em bị viêm họng và viêm amedan thì có nên đi khám và uống thuốc hay không?
nhà em có người bị viêm xoan mũi mãn tính nên em rất hay bị lây viêm họng.
liệu uống pep và thuốc viêm họng có bị gì không hả mấy a.

Charles
21-03-2016, 07:29
em đã uống pep đc 20 ngày , bây giờ em bị viêm họng và viêm amedan thì có nên đi khám và uống thuốc hay không?

Trong thời gian uống PEP nếu bạn bị bệnh gì vẫn khám chữa bình thường, chỉ cần khi uống thuốc bạn uống cách PEP 1-2h là được rồi.

Tuanmecsedec
21-03-2016, 07:41

Nếu bạn có uống thuốc khác thì cách khoảng với uống thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.

caihu
21-03-2016, 07:55
tiện đây cho em hỏi , là trường hợp của em thì sau 3 tháng có cần đi xét nghiệm không?
và ở đà nẵng thì xét nghiệm chỗ nào , em nghe mấy người nói xét nghiệm combo mà em không biết xét nghiệm combo là xét nghiệm những cái gì.

Charles
21-03-2016, 07:58
tiện đây cho em hỏi , là trường hợp của em thì sau 3 tháng có cần đi xét nghiệm không?
và ở đà nẵng thì xét nghiệm chỗ nào , em nghe mấy người nói xét nghiệm combo mà em không biết xét nghiệm combo là xét nghiệm những cái gì.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, giờ XN hay không phải hỏi chính bạn. Thời điểm 3 tháng bạn XN phương pháp nào cũng được, thông thường chỉ cần Test nhanh tìm kháng thể chứ không cần thiết phải XN HIV Combo hay 3PP.

Tuanmecsedec
21-03-2016, 08:08

Thuật ngữ chữ COMBO trong tiếng Anh là kết hợp.Tức là phương pháp HIV Combo là kết hợp xét nghiệm tìm kháng thể và kháng nguyên,thường trong giấy ghi tên xét nghiệm là HIV Ag/Ab.