PDA

View Full Version : Em có quan hệ với gmd bị rách bao cao su anh tuấn giúp em ạ

Cantuvan1234
09-03-2016, 21:36
Em chào các anh chị trên diễn đàn cùng anh Tuấn. Cách đây ít hôm em có quan hệ với gmd và có dùng bcs. Trong lúc quan hệ từ đằng sau thì lúc em có rút dv ra thì chưa rách bcs, nhưng lúc em đổi tư thế cô ấy ngồi lên và em có xuất tinh ở tư thế này. Lúc rút dv ra thì thấy bcs bị rách đầu bcs nằm trong âm đạo của cô ấy, một nửa vẫn ở dv. Sau đó em có rửa dv nhưng lúc về nhà vẫn thấy dính chất nhầy nên em rửa tiếp. Sau đó ngay sáng em đã đến bv Nhiệt đới lấy thuốc uống đã được 4 viên. Em có hỏi cô ấy thì cô ấy đã có con và mới đi làm, và cô ấy cũng sợ khi bị rách bao và vào rửa sạch vì sợ mang thai. Các anh chị và anh Tuấn cho em hỏi em có nguy cơ không. Em quan hệ lúc 10h tối thì 2h chiều hôm sau em đã dùng thuốc rồi

Tuanmecsedec
09-03-2016, 21:42
Em chào các anh chị trên diễn đàn cùng anh Tuấn. Cách đây ít hôm em có quan hệ với gmd và có dùng bcs. Trong lúc quan hệ từ đằng sau thì lúc em có rút dv ra thì chưa rách bcs, nhưng lúc em đổi tư thế cô ấy ngồi lên và em có xuất tinh ở tư thế này. Lúc rút dv ra thì thấy bcs bị rách đầu bcs nằm trong âm đạo của cô ấy, một nửa vẫn ở dv. Sau đó em có rửa dv nhưng lúc về nhà vẫn thấy dính chất nhầy nên em rửa tiếp. Sau đó ngay sáng em đã đến bv Nhiệt đới lấy thuốc uống đã được 4 viên. Em có hỏi cô ấy thì cô ấy đã có con và mới đi làm, và cô ấy cũng sợ khi bị rách bao và vào rửa sạch vì sợ mang thai. Các anh chị và anh Tuấn cho em hỏi em có nguy cơ không. Em quan hệ lúc 10h tối thì 2h chiều hôm sau em đã dùng thuốc rồi

Nếu bạn đã dùng thuốc phơi nhiễm thì yên tâm thành công rất cao.Nhưng bạn lưu ý hiện nay bệnh viện Nhiệt Đới cho uống phác đồ cũ rít và cực độc.

Bạn click vào xem chủ đề này.

Chủ đề: Đây là phác đồ thuốc phơi nhiễm HIV rất hại có sức khỏe (cần lưu ý ). (http://diendanhiv.vn/threads/35647-Day-la-phac-do-thuoc-phoi-nhiem-HIV-rat-hai-co-suc-khoe-can-luu-y)

Chủ đề: Về phát đồ điều trị phơi nhiễm HIV của bệnh viện nhiệt đới tác hại cực mạnh (http://diendanhiv.vn/threads/35862-Ve-phat-do-dieu-tri-phoi-nhiem-HIV-cua-benh-vien-nhiet-doi-tac-hai-cuc-manh)

Thường không có uống phác đồ này mà uống phác đồ từ trước đến nay ai cũng dùng viên Lamzidivir gồm Lamivudin 150mg, zidovudin 300mg ,100 % tất cả đều thành công.

Bạn xem các chủ đề này .

Chủ đề: Xin BQT tư vấn về Phơi nhiễm HIV Lamzidivir và cách uống (http://diendanhiv.vn/threads/11741-Xin-BQT-tu-van-ve-Phoi-nhiem-HIV-Lamzidivir-va-cach-uong)

Chủ đề: Uống thuốc chống phơi nhiễm Lamzidivir trễ 2h. (http://diendanhiv.vn/threads/20307-Uong-thuoc-chong-phoi-nhiem-Lamzidivir-tre-2h)

Chủ đề: Mong được tư vấn cách điều trị thuốc phơi nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/7368-Mong-duoc-tu-van-cach-dieu-tri-thuoc-phoi-nhiem-hiv)

Chủ đề: Thắc mắc về cách sử dụng PEP (thuốc Lamzidivir) (http://diendanhiv.vn/threads/16311-Thac-mac-ve-cach-su-dung-PEP-thuoc-Lamzidivir)

Chủ đề: Dùng thuốc Lamzidivir thì tỉ lệ thành công là bao nhiêu phần trăm ? (http://diendanhiv.vn/threads/26924-Dung-thuoc-Lamzidivir-thi-ti-le-thanh-cong-la-bao-nhieu-phan-tram)

Chủ đề: Hỏi về cách sử dụng thuốc pep Lamzidivir (http://diendanhiv.vn/threads/15645-Hoi-ve-cach-su-dung-thuoc-pep-Lamzidivir)

Chủ đề: Lamozit và lamzidivir? (http://diendanhiv.vn/threads/7965-Lamozit-va-lamzidivir)

Chống chỉ định:

Efavirenz chống chỉ định khi có dấu hiệu lâm sàng quá mẫn nghiêm trọng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Efavirenz không nên dùng đồng thời với astemizol, cisaprid, midazolam, triazolam hoặc các dẫn chất nấm cựa lõa mạch do cạnh tranh CYP3A4 với efavirenz có thể dẫn đến ức chế chuyển hóa của các thuốc này và gây ra khả năng các phản ứng phụ nguy hiểm và/hoặc đe dọa tính mạng (ví dụ loạn nhịp tim, an thần kéo dài hoặc suy hô hấp).

Tác dụng phụ:

Tác dụng phụ thường gặp khi dùng efavirenz là phát ban da và rối loạn hệ thần kinh trung ương. Phát ban nhẹ có thể mất khi tiếp tục điều trị, nhưng những dạng nặng hơn có thể xảy ra và hồng ban đa dạng cũng như hội chứng Stevens-Johnson cũng có thể xảy ra.
Các triệu chứng hệ thần kinh trung ương bao gồm chóng mặt, đau đầu, mất ngủ hoặc ngủ lơ mơ, giảm tập trung, ác mộng, và co giật. Các triệu chứng tương tự rối loạn tâm thần và trầm cảm cấp tính nặng cũng được báo cáo.
Các phản ứng phụ khác bao gồm buồn nôn và nôn, tiêu chảy, mệt mỏi và viêm tụy. Có thể xảy ra tăng trị số men gan, đặc biệt ở những bệnh nhân viêm gan siêu vi.
Tăng nồng độ cholesterol và triglycerid huyết thanh cũng được báo cáo.

Thận trọng:

Efavirenz chống chỉ định đối với bệnh nhân suy gan nặng, và nên dùng thận trọng đi kèm sự theo dõi giá trị các men gan ở những bệnh nhân bệnh gan nhẹ đến trung bình.
Nên dùng thận trọng ở những bệnh nhân có tiền sử co giật hoặc rối loạn tâm thần.
Nên ngưng efavirenz nếu bị phát ban da nặng, đi kèm với sự tróc vảy, dính lớp màng nhầy,...
Cần thiết phải theo dõi nồng độ cholesterol trong huyết tương trong suốt quá trình điều trị với efavirenz.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai:

Efavirenz có thể gây hại cho bào thai nếu dùng trong suốt 3 tháng đầu của thai kỳ. Phụ nữ có khả năng mang thai không nên dùng efavirenz cho đến khi khả năng có thai được loại trừ.

Phụ nữ cho con bú:

Chưa biết efavirenz có phân bố vào sữa mẹ hay không. Vì thế, do nguy cơ lây nhiễm HIV và nguy cơ gặp phải những phản ứng phụ trầm trọng từ efavirenz ở trẻ khi thuốc phân bố vào trong sữa mẹ, phụ nữ không nên cho con bú khi đang dùng efavirenz.

Tác dụng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Efavirenz chưa được đánh giá về tác dụng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thuốc có thể gây chóng mặt, giảm tập trung, và/hoặc buồn ngủ. Bệnh nhân nên tránh những công việc nguy hiểm như lái xe và vận hành máy móc.

Quá liều:

Triệu chứng:

Thông tin chỉ có giới hạn đối với ngộ độc cấp efavirenz. Tăng tác dụng phụ trên hệ thần kinh trung ương bao gồm co cơ không chủ ý, được thấy ở một vài bệnh nhân dùng liều efavirenz 600 mg hai lần mỗi ngày thay vì dùng liều khuyến cáo thông thường cho người lớn là 600 mg một lần mỗi ngày.

Điều trị:

Nếu ngộ độc cấp efavirenz xảy ra, điều trị triệu chứng và điều trị nâng đỡ nên được tiến hành ngay và bệnh nhân phải được theo dõi chặt chẽ. Có thể uống than hoạt tính để ngăn cản sự hấp thu của thuốc. Không có thuốc giải độc cho efavirenz. Thẩm phân máu hoặc thẩm phân màng bụng không loại trừ lượng đáng kể efavirenz ra khỏi cơ thể và không nên dựa vào các biện pháp này để loại thuốc khỏi cơ thể.

Click vào đây xem rõ hơn : http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/134/efavirenz-stada--600-mg
(http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/134/efavirenz-stada--600-mg)

Cantuvan1234
09-03-2016, 21:52
Mấy hôm đầu em thấy hơi đầy và tức bụng. Giờ thì đỡ hơn. Em uống đều đặn 2h chiều các anh chị ạ. Em khoẻ mạnh và không có xước xát gì khi quan hệ nhưng quan hệ xong em thấy dv hơi đau. Sang ngày hôm sau thì không đau nữa. Các anh chị cho em hỏi nguy cơ lây nhiễm lần đầu quan hệ là bao nhiêu, em có tham khảo các bài viết rồi nuiwng vẫn rất lo lắng

Tuanmecsedec
09-03-2016, 21:58
Mấy hôm đầu em thấy hơi đầy và tức bụng. Giờ thì đỡ hơn. Em uống đều đặn 2h chiều các anh chị ạ. Em khoẻ mạnh và không có xước xát gì khi quan hệ nhưng quan hệ xong em thấy dv hơi đau. Sang ngày hôm sau thì không đau nữa. Các anh chị cho em hỏi nguy cơ lây nhiễm lần đầu quan hệ là bao nhiêu, em có tham khảo các bài viết rồi nuiwng vẫn rất lo lắng

Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Xác suất lây truyền qua quan hệ tình dục với người nhiễm HIV (không sử dụng biện pháp bảo vệ).Có nhiều thông tin cho rằng là 1/1.000 đến 1/100, thực ra xác xuất này chỉ được tính trên quần thể.

Nhưng với từng cá nhân có hành vi tình dục không bảo vệ thì xác suất lây nhiễm HIV luôn là 1 hoặc 0 (tức 100% hoặc 0 %). Do vậy, cách tự biện minh cho hành vi nguy cơ của mình là 100 lần quan hệ mới có thể nhiễm virus là hoàn toàn sai lầm và nguy hại. Khả năng lây nhiễm này sẽ tăng gấp nhiều lần, nếu một trong hai người bị mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục như: Lậu, giang mai, sùi mào gà, nấm, Herpes....

Nói về xác xuất thì Tuanmecsedec muốn chia sẻ thêm : Ai là người cần biết về xác xuất lây nhiễm ? Đó là những nhà hoạch định chiến lược phòng chống HIV/AIDS chứ không phải những người có nguy cơ. Tại sao ? Vì....

Ai là người cần biết về xác xuất lây nhiễm ? Đó là những nhà hoạch định chiến lược phòng chống HIV/AIDS chứ không phải những người có nguy cơ. Tại sao ? Vì bản chất của xác xuất là như vậy.

Vì vậy,Tuanmecsedec khuyên các bạn như thế này,ví dụ : Thả 1 con xúc xắc có 6 mặt xuống sàn thì mỗi mặt đều có 1/6 cơ hội được lật lên phía trên. Nếu bạn thả xúc sắc, bạn chỉ có 2 cơ hội có thể xảy ra : Được và Không được. Với mỗi người có hành vi nguy cơ, xác xuất của họ luôn là 50/50.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:02
Anh ơi. Rách bcs và ko dùng bcs là có thể lây nhiễm ngang nhau ạ. Em bị rách lúc cô ấy ngồi lên có thể di chuyển mạnh nên bị rách và em đã xuất tinh trong ađ cô ấy.

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:05
Anh ơi. Rách bcs và ko dùng bcs là có thể lây nhiễm ngang nhau ạ. Em bị rách lúc cô ấy ngồi lên có thể di chuyển mạnh nên bị rách và em đã xuất tinh trong ađ cô ấy.

Quan hệ bị rách bao cao su thì tỷ lệ nguy cơ thấp hơn nhiều với hoàn toàn không dùng bao cao su.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:07
Sau đó cô ấy và em đều đi rửa. Về nhà thấy dính 1 ít chất nhầy nên em đã rửa tiếp. Em có hỏi thì cô ấy nói có 2 con rồi và rât khoẻ mạnh. Cô ấy còn gưi cả ảnh xác nhận cho em. Nhưng dù sao em cũng rất lo lắng nên đã dùng thuốc :(. Nếu như sau 1 tháng xn ko thấy thì khả năng k bị là cao đúng k ạ. Em uống ở tiếng thứ 16 sau qh ạ :((

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:09
Quan hệ bị rách bao cao su thì tỷ lệ nguy cơ thấp hơn nhiều với hoàn toàn không dùng bao cao su.
Anh ơi cho em hỏi tại sao ạ. Đều là dv tiếp xúc vs ađ ạ. E k hiểu lắm

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:10
Sau đó cô ấy và em đều đi rửa. Về nhà thấy dính 1 ít chất nhầy nên em đã rửa tiếp. Em có hỏi thì cô ấy nói có 2 con rồi và rât khoẻ mạnh. Cô ấy còn gưi cả ảnh xác nhận cho em. Nhưng dù sao em cũng rất lo lắng nên đã dùng thuốc :(. Nếu như sau 1 tháng xn ko thấy thì khả năng k bị là cao đúng k ạ. Em uống ở tiếng thứ 16 sau qh ạ :((

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:21
Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nhưng uông thuốc rồi thì an tâm đúng k ạ. Em uống ở tiếng thứ 16 và nằm trong 72h vàng. Em còn đọc thấy bài báo có một chị cảnh sát bị đâm kim tiêm dính máu h mà k bị. Em uống thuốc rồi thì có thể an tâm không?

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:23
Nhưng uông thuốc rồi thì an tâm đúng k ạ. Em uống ở tiếng thứ 16 và nằm trong 72h vàng. Em còn đọc thấy bài báo có một chị cảnh sát bị đâm kim tiêm dính máu h mà k bị. Em uống thuốc rồi thì có thể an tâm không?

Hiện tại thì chưa có ca nào thất bại.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:29
Dạ vâng thế mình cần tăng cường ăn uống luyện tập gì tròn giai đoạn này ạ. Em muốn làm thật cẩn thận ạ

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:31
Dạ vâng thế mình cần tăng cường ăn uống luyện tập gì tròn giai đoạn này ạ. Em muốn làm thật cẩn thận ạ

Bạn sinh hoạt bình thường.Nhưng bạn cần theo dõi phác đồ bạn đang uống,vì nó gây ảo giác mạnh và đã từng có thành viên đi cấp cứu phác đồ này.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:31
Anh tuấn cho em cách dùng thuốc: uống đúng giờ và không lệch giờ là được ạ.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:33
Bạn sinh hoạt bình thường.Nhưng bạn cần theo dõi phác đồ bạn đang uống,vì nó gây ảo giác mạnh và đã từng có thành viên đi cấp cứu phác đồ này.

Em chỉ thấy đầy bụng thôi. Em không thấy biểu hiện gì mạnh về thần kinh ạ

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:35
Anh tuấn cho em cách dùng thuốc: uống đúng giờ và không lệch giờ là được ạ.

Bác Sĩ dặn sao thì bạn uống như vậy,vì phác đồ của bạn là phác đồ cũ rít uống tới 3 ,4 viên, có viên Efavirenz cực độc .Phác đồ khuyến cáo ưu tiên 10 năm nay là viên 2 trong 1 thôi bạn.Ngày chỉ uống 2 lần,mỗi pần 1 viên cách nhau 12 giờ.

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:35
Em chỉ thấy đầy bụng thôi. Em không thấy biểu hiện gì mạnh về thần kinh ạ

Thì Tuanmecsedec khuyến cao bạn cần theo dõi thôi.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:40
Bác Sĩ dặn sao thì bạn uống như vậy,vì phác đồ của bạn là phác đồ cũ rít uống tới 3 ,4 viên, có viên Efavirenz cực độc .Phác đồ khuyến cáo ưu tiên 10 năm nay là viên 2 trong 1 thôi bạn.Ngày chỉ uống 2 lần,mỗi pần 1 viên cách nhau 12 giờ.

Anh ơi hiện tại e chỉ uống loại kết hợp 1 hộp 30 viên thôi ạ

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:41
Đừng bảo bs kê nhầm thuốc cho em :((

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:42
Anh ơi hiện tại e chỉ uống loại kết hợp 1 hộp 30 viên thôi ạ

Bạn uống thuốc tên gì mà chỉ 1 hộp 30 viên?.Bạn ghi tên thuốc ra cho rõ.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:45

Anh ơi em đang dùng loại kêt hợp 1 hộp 30 viên thôi đúng k ạ. Đừng bảo bs kê nhầm e :((

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:46
Anh ơi em đang dùng loại kêt hợp 1 hộp 30 viên thôi đúng k ạ. Đừng bảo bs kê nhầm e :((

Bạn phải ghi tên thuốc ra,bạn là người Hà Nội ?.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:49
Aurobindo ạ

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:49
Vâng em làm việc ở hà nội nhưng về quê rôi ạ

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:52
Aurobindo ạ

Có phải là Tenofovir aurobindo ?.Bạn ở Hà Nội ? hay ở đâu.

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:52
Vâng em làm việc ở hà nội nhưng về quê rôi ạ

Nghe bạn nói về phác đồ thuốc là biết bạn ở Hà Nội.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:54
Để em xem lại có phải tenofovir ko nhé. Aurobindow là chuẩn rồi

Tuanmecsedec
09-03-2016, 22:58
Để em xem lại có phải tenofovir ko nhé. Aurobindow là chuẩn rồi

Bạn yên tâm thuốc bạn uống gồm thành phần Emtricitabine 200mg and Tenofovir Disoproxil Fumarate 300mg ,đây là thuốc của Ấn Độ là thuốc điều trị phơi nhiễm được.

Cantuvan1234
09-03-2016, 22:59
Đúng rồi trên nhãn có dòng tenoforvi anh ơi. Sao vậy anh?

Tuanmecsedec
09-03-2016, 23:00
Đúng rồi trên nhãn có dòng tenoforvi anh ơi. Sao vậy anh?

Bạn yên tâm thuốc bạn uống gồm thành phần Emtricitabine 200mg and Tenofovir Disoproxil Fumarate 300mg ,đây là thuốc của Ấn Độ là thuốc điều trị phơi nhiễm được.

Cantuvan1234
09-03-2016, 23:02

Anh làm em lo quá tưởng có vấn đề gì. Em mua loại tốt luôn. Mà em thấy hình như đã có kích thích ngứa có phải do thuốc. Hoặc em nghĩ thế vì độ ẩm ở quê đang cao và muỗi nhiều chăng. Em có lo quá không? Ngứa có nằm trong tác dụng phụ anh cứ nói

Tuanmecsedec
09-03-2016, 23:03
Anh làm em lo quá tưởng có vấn đề gì. Em mua loại tốt luôn. Mà em thấy hình như đã có kích thích ngứa có phải do thuốc. Hoặc em nghĩ thế vì độ ẩm ở quê đang cao và muỗi nhiều chăng. Em có lo quá không? Ngứa có nằm trong tác dụng phụ anh cứ nói

Ngứa thì có liên quan gì tác dụng phụ của thuốc bạn.

Cantuvan1234
09-03-2016, 23:04
Sợ mấy bác sĩ tiếc tiền kê thuốc lởm thì toi :((

Tuanmecsedec
09-03-2016, 23:05
Sợ mấy bác sĩ tiếc tiền kê thuốc lởm thì toi :((

Bạn yên tâm mà uống đi.

Cantuvan1234
09-03-2016, 23:07
Dạ vâng. Em cảm ơn rất nhiều. Em sẽ theo dõi diendan tiêap ạ

Charles
10-03-2016, 08:42

Nếu bạn đã uống thuốc phơi nhiễm thì cố gắng tuân thủ uống đúng sẽ mang lại kết quả như mong muốn.

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 12:33
1000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ trong tường hợp này ko cần PEP

Cantuvan1234
10-03-2016, 12:44
1000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ trong tường hợp này ko cần PEP

Tại sao anh dám chắc như vậy ạ. Em vẫn dùng thuốc ạ

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 12:48
Tại sao anh dám chắc như vậy ạ. Em vẫn dùng thuốc ạ

Những gì bạn kể ko có nguy cơ vì BCS vẫn còn trên DV, tức do tuột khi rúc DV ra, vần đề rách khi và chỉ khi DV lồi ra khỏi BCS trong suốt quá trình QHTD, phần đầu bao bị rách làm DV ló ra trong quá trình tạo lực giữa DV và AD dẫn đến BCS bị cuống về góc DV, còn chuyện bạn quyết định dùng là chuyện của bạn, với songchung 100000000000000000000% bạn ko có nguy cơ

Cantuvan1234
10-03-2016, 13:01
Những gì bạn kể ko có nguy cơ vì BCS vẫn còn trên DV, tức do tuột khi rúc DV ra, vần đề rách khi và chỉ khi DV lồi ra khỏi BCS trong suốt quá trình QHTD, phần đầu bao bị rách làm DV ló ra trong quá trình tạo lực giữa DV và AD dẫn đến BCS bị cuống về góc DV, còn chuyện bạn quyết định dùng là chuyện của bạn, với songchung 100000000000000000000% bạn ko có nguy cơ

Anh ơi 1 nửa ở dv còn đầu bcs rách nằm trong ađ ạ

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 13:06
Anh ơi 1 nửa ở dv còn đầu bcs rách nằm trong ađ ạ

Ý bạn nói BCS nó rách lìa làm 2 hả, ui chu mịa ơi bạn chơi chi mà khiếp rứa

Cantuvan1234
10-03-2016, 14:06
Có thể lúc cô ấy ngồi lên dùng lực nên làm rách chăng. Bao em loại siêu mỏng mua hiệu thuốc loại 35k. Em quên mất tên rùi. Còn lúc quan hệ từ đằng sau em rút dv ra thì thấy vẫn bt ạ

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 14:18
Có thể lúc cô ấy ngồi lên dùng lực nên làm rách chăng. Bao em loại siêu mỏng mua hiệu thuốc loại 35k. Em quên mất tên rùi. Còn lúc quan hệ từ đằng sau em rút dv ra thì thấy vẫn bt ạ Cô ấy dùng hết 100% công lực cũng không làm rách bao đâu ! Suy diễn vừa thôi

Cantuvan1234
10-03-2016, 14:22
Bao cao su em mua được khoảng 3,4 tháng ở hiệu thuốc đó ạ. Lúc bóc bcs có thể do móng tay hay sao ấy hoặc miệng ạ. Anh songchung có kêt luận j ko ạ :(

Cantuvan1234
10-03-2016, 14:23
Rách do gì thì cũng là rách rồi ạ :(

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 14:33
Đề nghị BQT khóa bài viết lại ! Lí do là đặt câu hỏi không tôn trọng BQT

Cantuvan1234
10-03-2016, 14:37

Xin lỗi anh nhưng em chưa rõ về nội quy lắm ạ. Em sẽ sửa đổi cách hỏi ạ. Em cũng rất muốn tìm hiểu các vấn đề liên quan nếu có gì thì BQT bỏ qua ạ. Cảm ơn BQT đã tư vấn cho e nhiều ạ

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 14:47
https://www.youtube.com/watch?v=pD8mmUxy4bk <== thử độ bền của BCS xem có dễ rách giống bạn nói ko

Cantuvan1234
10-03-2016, 15:01
https://www.youtube.com/watch?v=pD8mmUxy4bk <== thử độ bền của BCS xem có dễ rách giống bạn nói ko

Cảm ơn anh. Em có test 1 cái bao dạng trc khi đi ạ. Em thấy ok. Nhưng ko hiểu sao lúc quan hệ đoạn cuối ạ, cô ấy ngồi lên và em xuất tinh ở tư thế đó, rút dv ra thì thấy rách lộ đầu dv ra, còn 1 nửa trong ađ. Tức là khi quan hệ ôm em ở trên thì k sao, rồi từ đằng sau em có rút dv ra thì k bị rách, nhưng đến tư thế cuối là bị. Cô ấy cũng sợ dính thai nên vào rửa kỹ càng ạ. Chỉ có lúc về em thấy chưa sạch và rửa tiếp và phát hiện 1 ít chất nhầy, em rửa sạch và thay quần lót luôn. Thông tin là chính xác ko có chuyện em giấu diếm Bqt ạ

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 15:06
Cảm ơn anh. Em có test 1 cái bao dạng trc khi đi ạ. Em thấy ok. Nhưng ko hiểu sao lúc quan hệ đoạn cuối ạ, cô ấy ngồi lên và em xuất tinh ở tư thế đó, rút dv ra thì thấy rách lộ đầu dv ra, còn 1 nửa trong ađ. Tức là khi quan hệ ôm em ở trên thì k sao, rồi từ đằng sau em có rút dv ra thì k bị rách, nhưng đến tư thế cuối là bị. Cô ấy cũng sợ dính thai nên vào rửa kỹ càng ạ. Chỉ có lúc về em thấy chưa sạch và rửa tiếp và phát hiện 1 ít chất nhầy, em rửa sạch và thay quần lót luôn. Thông tin là chính xác ko có chuyện em giấu diếm Bqt ạAn tâm đi em đừng có tự làm khó bản thân những vấn đề trên đã được xác định ko có nguy cơ nào hết

Cantuvan1234
10-03-2016, 15:10
An tâm đi em đừng có tự làm khó bản thân những vấn đề trên đã được xác định ko có nguy cơ nào hết

Em cảm ơn anh rất nhiều. Đây là kinh nghiệm sâu sắc cho em. Nếu có gì không phải, mong BQT bỏ qua. Em sẽ tiếp tục cập nhật thông tin ạ

Charles
10-03-2016, 15:17
Cảm ơn anh. Em có test 1 cái bao dạng trc khi đi ạ. Em thấy ok. Nhưng ko hiểu sao lúc quan hệ đoạn cuối ạ, cô ấy ngồi lên và em xuất tinh ở tư thế đó, rút dv ra thì thấy rách lộ đầu dv ra, còn 1 nửa trong ađ. Tức là khi quan hệ ôm em ở trên thì k sao, rồi từ đằng sau em có rút dv ra thì k bị rách, nhưng đến tư thế cuối là bị. Cô ấy cũng sợ dính thai nên vào rửa kỹ càng ạ. Chỉ có lúc về em thấy chưa sạch và rửa tiếp và phát hiện 1 ít chất nhầy, em rửa sạch và thay quần lót luôn. Thông tin là chính xác ko có chuyện em giấu diếm Bqt ạ

Nếu bạn không xác định được thời gian rách BCS thì cứ uống thuốc phơi nhiễm cho yên tâm.

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 15:21
o
rồi từ đằng sau em có rút dv ra thì k bị rách => đến nhưng đến tư thế cuối là bị => Bạn cho biết thời gian từ lúc chưa rách đến lúc rách là bao nhiêu phút được k??

Tuanmecsedec
10-03-2016, 15:25
Bao cao su em mua được khoảng 3,4 tháng ở hiệu thuốc đó ạ. Lúc bóc bcs có thể do móng tay hay sao ấy hoặc miệng ạ. Anh songchung có kêt luận j ko ạ :(

Rách do gì thì cũng là rách rồi ạ :(

Vấn đề bạn cảm thấy mình có nguy cơ thì cứ tuân thủ mà uống thuốc.Nếu đã dùng thuốc thì yên tâm thành công rất cao bạn cho dù thật sự có nguy cơ luôn.

Tuanmecsedec
10-03-2016, 15:29

Tuanmecsedec đọc hết toàn bộ câu hỏi của thành viên Cantuvan1234 (http://diendanhiv.vn/members/68813-Cantuvan1234) không thấy chổ nào gọi là không tôn trọng ban quản trị?.

Cantuvan1234
10-03-2016, 15:54
o
rồi từ đằng sau em có rút dv ra thì k bị rách => đến nhưng đến tư thế cuối là bị => Bạn cho biết thời gian từ lúc chưa rách đến lúc rách là bao nhiêu phút được k??

Dạ anh ơi tầm hơn 5 p và trong khoảng 10 p ạ

Tuanmecsedec
10-03-2016, 15:56

Nếu vậy thì bạn nên lo mà tuân thủ uống thuốc đi.

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 15:56

Vậy bạn nên dùng PEP. Uống trong 28 ngày, sau đó ngưng, chờ đủ 8 tuần sau ngưng PEP XN tức 12 tuần sao nguy cơ

Cantuvan1234
10-03-2016, 16:12
Vậy bạn nên dùng PEP. Uống trong 28 ngày, sau đó ngưng, chờ đủ 8 tuần sau ngưng PEP XN tức 12 tuần sao nguy cơ
Chắc chỉ tầm dưới 5p thôi ạ. Tức là lúc cô ấy đổi tư thế thì em vs cô ấy quan hệ tầm đó thì em xt, cô ấy lúc đó phát hiện cảm giác khác lạ và đồng phát hiện rách bao. Nếu nữ phát hiện nhạy cảm thì em nghĩ lúc rách bao chỉ khoảng 2p thôi, sau đó em và cô ấy đều rửa vì sợ dính bầu và em cũng sợ vì rách bao luôn. Em tuân thủ đúng giờ ạ

Cantuvan1234
10-03-2016, 16:16
Chắc chỉ tầm dưới 5p thôi ạ. Tức là lúc cô ấy đổi tư thế thì em vs cô ấy quan hệ tầm đó thì em xuất tinh. Đồng thời cô ấy lúc đó phát hiện cảm giác khác lạ và đồng phát hiện rách bao. Nếu nữ phát hiện nhạy cảm thì em nghĩ lúc rách bao chỉ khoảng 2p thôi, sau đó em và cô ấy đều rửa vì sợ dính bầu và em cũng sợ vì rách bao luôn. Em tuân thủ đúng giờ ạ

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 16:18
Chắc chỉ tầm dưới 5p thôi ạ. Tức là lúc cô ấy đổi tư thế thì em vs cô ấy quan hệ tầm đó thì em xuất tinh. Đồng thời cô ấy lúc đó phát hiện cảm giác khác lạ và đồng phát hiện rách bao. Nếu nữ phát hiện nhạy cảm thì em nghĩ lúc rách bao chỉ khoảng 2p thôi, sau đó em và cô ấy đều rửa vì sợ dính bầu và em cũng sợ vì rách bao luôn. Em tuân thủ đúng giờ ạ
Tức rách BCS ko xác định thời gian, có nguy cơ, Tuân thủ PEP trong 28 ngày KQ 100% AT sau 12 tuần.
Bạn xem thêm:
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Tuanmecsedec
10-03-2016, 16:19
Chắc chỉ tầm dưới 5p thôi ạ. Tức là lúc cô ấy đổi tư thế thì em vs cô ấy quan hệ tầm đó thì em xt, cô ấy lúc đó phát hiện cảm giác khác lạ và đồng phát hiện rách bao. Nếu nữ phát hiện nhạy cảm thì em nghĩ lúc rách bao chỉ khoảng 2p thôi, sau đó em và cô ấy đều rửa vì sợ dính bầu và em cũng sợ vì rách bao luôn. Em tuân thủ đúng giờ ạ

Có nguy cơ rồi bạn,bạn lo uống thuốc đi bạn.

Cantuvan1234
10-03-2016, 16:24
Vâng em sẽ tuân thủ ạ. Em cảm ơn Bqt nhiều

Cantuvan1234
10-03-2016, 16:31
Vâng em sẽ tuân thủ ạ. Với theo các anh thì việc gmd lo sợ rách bcs thì một cách định tính cô ấy cũng quan tâm đến sức khoẻ của mình. Như vậy em có thêm 1 yếu tố để giảm lo lắng ko. Cô ấy bảo rất sợ rách bcs, chưa bao h bị rách và em cũng hỏi kỹ, ko lảng tránh gì cả ạ. Cô ấy còn bảo đã có con và làm gì cũng nghĩ đến con, và còn gửi ảnh cho em ạ.