PDA

View Full Version : Vết thương tiếp xúc với máu

nda
10-03-2016, 13:25
Em có vết thương đang chảy máu bị tay của người khác chạm vào mà trước đó khoảng 10 phút tay người đó có dính một chút máu số lượng ko đáng kể do người đó cũng chạm vào vết thương đang chảy máu của người khác.Diên đàn cho em hỏi em có nguy cơ bị hiv th này ko?

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 14:28
Em có vết thương đang chảy máu bị tay của người khác chạm vào mà trước đó khoảng 10 phút tay người đó có dính một chút máu số lượng ko đáng kể do người đó cũng chạm vào vết thương đang chảy máu của người khác.Diên đàn cho em hỏi em có nguy cơ bị hiv th này ko?Không có bất kì 1 nguy cơ nào trong trường hợp này ! Cho dù trên tay người đó có dính ít máu thì chưa tới vài phút thì máu đã khô và virus đã chết !

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 15:24
Em có vết thương đang chảy máu bị tay của người khác chạm vào mà trước đó khoảng 10 phút tay người đó có dính một chút máu số lượng ko đáng kể do người đó cũng chạm vào vết thương đang chảy máu của người khác.Diên đàn cho em hỏi em có nguy cơ bị hiv th này ko?

Khi nào 2 bàn tay cùng có vết thương như hình này mới có nguy cơ, rùi dây 2 vết thương vào nhau như kiểu chà ma sát mới tạo ra nguy cơ

Tuanmecsedec
10-03-2016, 15:52

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

nda
10-03-2016, 16:07
Khi nào 2 bàn tay cùng có vết thương như hình này mới có nguy cơ, rùi dây 2 vết thương vào nhau như kiểu chà ma sát mới tạo ra nguy cơ

Tay em thì có vết thương tương tự như vậy còn người kia tay dính máu nhưng đã đc 10 phút.Vây các anh cho em hỏi sau 10 phút máu với số lượng như vậy đã đủ khô để ko làm lây nhiễm chưa?

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 16:09
Tay em thì có vết thương tương tự như vậy còn người kia tay dính máu nhưng đã đc 10 phút.Vây các anh cho em hỏi sau 10 phút máu với số lượng như vậy đã đủ khô để ko làm lây nhiễm chưa?
Hoàn toàn không có nguy cơ , vì HIV bán trên tay người đó thiếu môi trường nuôi dưởng thì nó đã ngủn hết rồi ko thể lây trong trường hợp này

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 16:10
Đọc cho kỷ

nda
10-03-2016, 16:19
Có nghĩa là khi nào máu còn ướt mới có nguy cơ còn máu sau 10 phút thì ko có nguy cơ đúng ko anh?

songchungvoi_HIV
10-03-2016, 16:20
Có nghĩa là khi nào máu còn ướt mới có nguy cơ còn máu sau 10 phút thì ko có nguy cơ đúng ko anh?

Nghĩ nom na như vậy nà: dùng bông tăm tẩm máu ngoái vào bên trong vết thương

Tuanmecsedec
10-03-2016, 16:20

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

nda
10-03-2016, 16:29
Em cảm ơn các anh,đc các anh tv em cũng yên tâm hơn. Chúc các anh có sức khỏe tốt để tv cho cac thành viên khác.

Charles
10-03-2016, 17:42

Bạn yên tâm không có nguy cơ, HIV không lây theo kiểu đụng chạm như vậy đâu bạn.

cần giúp đỡ
10-03-2016, 19:32

Không có nguy cơ!