PDA

View Full Version : Tray bị tróc da chảy máu khi đi uống cà phê

Tuấn Phạm
10-03-2016, 22:32
Các anh ơi!

Số là lúc chiều em có đi uống cà phê 1 mình có mang laptop theo để làm việc. Laptop của em do bị rơi từ trên cao nên có mết bể sắc nhọn.

khi uống cà phê xong thì em ra lấy xe, em đưa vé xe co cậu bảo vệ đến khi lấy tay lại thì cảm thấy rát. Nhìn lại ngón tay mình thì em thấy bị tróc 1 lớp da to bằng 2 đầu cây tăm. Ban đầu thì ko có máu, sau đó em dùng miệng để mút máu từ ngón tay ra ngoài vì sợ hiv xâm nhập vào trong.

Giờ em hoang mang quá, em ko biết là vết bong da đó là do chỗ bể sắc nhọn ở laptop hay là cậu bảo vệ kia dùng vật nhọn để đâm em nữa! Nhỡ bị nhiễm hiv thì coi như đời em xong. Lúc nãy em ko dám quan hệ với vợ thậm chí là hôn em cũng ko dám vì sợ sẽ lây cho vợ con, và gia đình.

Xinh anh Tuấn và các anh chị tư vấn giúp em là trong trường hợp này em có cần phải dùng thuốc chống phơi nhiễm không ạh!

Tuanmecsedec
10-03-2016, 22:39
Các anh ơi!

Số là lúc chiều em có đi uống cà phê 1 mình có mang laptop theo để làm việc. Laptop của em do bị rơi từ trên cao nên có mết bể sắc nhọn.

khi uống cà phê xong thì em ra lấy xe, em đưa vé xe co cậu bảo vệ đến khi lấy tay lại thì cảm thấy rát. Nhìn lại ngón tay mình thì em thấy bị tróc 1 lớp da to bằng 2 đầu cây tăm. Ban đầu thì ko có máu, sau đó em dùng miệng để mút máu từ ngón tay ra ngoài vì sợ hiv xâm nhập vào trong.

Giờ em hoang mang quá, em ko biết là vết bong da đó là do chỗ bể sắc nhọn ở laptop hay là cậu bảo vệ kia dùng vật nhọn để đâm em nữa! Nhỡ bị nhiễm hiv thì coi như đời em xong. Lúc nãy em ko dám quan hệ với vợ thậm chí là hôn em cũng ko dám vì sợ sẽ lây cho vợ con, và gia đình.

Xinh anh Tuấn và các anh chị tư vấn giúp em là trong trường hợp này em có cần phải dùng thuốc chống phơi nhiễm không ạh!

Những gì bạn kể không có liên quan gì đến có nguy cơ HIV hết.

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 22:41
Các anh ơi!

Xinh anh Tuấn và các anh chị tư vấn giúp em là trong trường hợp này em có cần phải dùng thuốc chống phơi nhiễm không ạh!Lây qua đường nào mà đòi uống pep chài hôm nay toàn những câu hỏi từ trên trời rơi xuống không :k4857966:

Tuấn Phạm
10-03-2016, 22:43
Thật vậy hả anh?

Em chỉ sợ cậu bảo vệ kia bị hiv rồi tìm cách lây lan sang cho người khác! Em bị đã đành, nếu vợ con em mà nhiễm bệnh, thì em không biết phải làm sao!

Không biết là em có cần đi xét nghiệm hay là uống thuốc không anh! Với em có thể quan hệ với vợ bình thường không anh? Em thì sợ lây cho vợ, nên sợ không muốn quan hệ, nhưng nếu lâu ngày không sinh hoạt vợ chồng, hoặc em cứ dùng bao cao su hoài, thì vợ em sẽ cho rằng em ngoại tình hoặc chán vợ!

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 22:53
Thật vậy hả anh?

Em chỉ sợ cậu bảo vệ kia bị hiv rồi tìm cách lây lan sang cho người khác! Em bị đã đành, nếu vợ con em mà nhiễm bệnh, thì em không biết phải làm sao!

Không biết là em có cần đi xét nghiệm hay là uống thuốc không anh! Với em có thể quan hệ với vợ bình thường không anh? Em thì sợ lây cho vợ, nên sợ không muốn quan hệ, nhưng nếu lâu ngày không sinh hoạt vợ chồng, hoặc em cứ dùng bao cao su hoài, thì vợ em sẽ cho rằng em ngoại tình hoặc chán vợ!Nói kiểu đó là kỵ thị người có H nha ! em cứ quan hệ với bà xã bình thường như mọi khi :zk2039:

Tuấn Phạm
10-03-2016, 23:00
Nói kiểu đó là kỵ thị người có H nha ! em cứ quan hệ với bà xã bình thường như mọi khi :zk2039:

Dạ em cảm ơn anh! Vì em bị tróc da chảy máu nên sợ quá! Được các anh tư vấn em cũng an tâm nhiều!

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 23:09
Dạ em cảm ơn anh! Vì em bị tróc da chảy máu nên sợ quá! Được các anh tư vấn em cũng an tâm nhiều!HIV mà lây kiểu đó chắc nhân loại tuyệt chủng rồi

Tuanmecsedec
11-03-2016, 05:35
Dạ em cảm ơn anh! Vì em bị tróc da chảy máu nên sợ quá! Được các anh tư vấn em cũng an tâm nhiều!

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
11-03-2016, 12:32
Các anh ơi!

Hiện nay theo các nhà nguyên cứa đánh giá, VN có khoảng 34% dân số bị Tâm Thần Hoang Tưởng, trong đó có bạn