PDA

View Full Version : dậm mẻ chai máu khô , dùng cây ngoáy tai của ng lạ khều mẻ chai rra

blit
11-03-2016, 00:02
em dậm trúng mẻ chai do đám đánh nhau trước nhà em lúc sau vụ việc cỡ 1 tiếng ạ . sau đó em chạy zô nhà ông hàng xóm thấy có cây ngoáy tai em lấy nó khều mẻ chai ra thì có nguy cơ không ạ . ý em là mẻ chai máu khô cỡ 1 tiếng và cây ngoáy tai nhỡ có máu thì có nguy cơ gì k ạ .em thấy cây ngoáy thì sạch sẽ màu bạc k có vấn đề gì khác lạ

Tuanmecsedec
11-03-2016, 05:38
em dậm trúng mẻ chai do đám đánh nhau trước nhà em lúc sau vụ việc cỡ 1 tiếng ạ . sau đó em chạy zô nhà ông hàng xóm thấy có cây ngoáy tai em lấy nó khều mẻ chai ra thì có nguy cơ không ạ . ý em là mẻ chai máu khô cỡ 1 tiếng và cây ngoáy tai nhỡ có máu thì có nguy cơ gì k ạ .em thấy cây ngoáy thì sạch sẽ màu bạc k có vấn đề gì khác lạ

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Trần Quang Vinh
11-03-2016, 09:42
em dậm trúng mẻ chai do đám đánh nhau trước nhà em lúc sau vụ việc cỡ 1 tiếng ạ . sau đó em chạy zô nhà ông hàng xóm thấy có cây ngoáy tai em lấy nó khều mẻ chai ra thì có nguy cơ không ạ . ý em là mẻ chai máu khô cỡ 1 tiếng và cây ngoáy tai nhỡ có máu thì có nguy cơ gì k ạ .em thấy cây ngoáy thì sạch sẽ màu bạc k có vấn đề gì khác lạKhông thể lây hay nhiễm trong trường hợp này

songchungvoi_HIV
11-03-2016, 13:16

Khi nào dùng cái bơm + kim chứa 1CC máu khều miễng chai thì lên đây hủi, BQT giải đáp cho