PDA

View Full Version : Nuớc có dính máu nhiễm h bắn vào mắt có nguy cơ không

tyduoc
11-03-2016, 21:07
Anh chị tư vấn gíup em th này với. Thằng làm chung với em nó đang làm thì bị đức tay máu chảy nhiều (nó bị dương tính vs h rồi)em không kỳ thị nhưng th này em có hơi lo tay nó chảy máu thì mới lấy vòi nước rửa vô tình 1 phần nuớc đó bắn vào mắt em :(. Trừơng hợp em có nguy cơ không ạ

Charles
11-03-2016, 21:13
Anh chị tư vấn gíup em th này với. Thằng làm chung với em nó đang làm thì bị đức tay máu chảy nhiều (nó bị dương tính vs h rồi)em không kỳ thị nhưng th này em có hơi lo tay nó chảy máu thì mới lấy vòi nước rửa vô tình 1 phần nuớc đó bắn vào mắt em :(. Trừơng hợp em có nguy cơ không ạ

Không có nguy cơ. Khi nào người ta tay đang chảy máu đè bạn ra nhỏ máu vào mắt bạn hãy lo.

tyduoc
11-03-2016, 21:22
Em lo quá ah ạ . Nuớc đó có dính máu rồi vào mắt mình thật sự không sao hả ah :( . Em nghĩ thời gian ngắn vậy làm gì có con H nào chết liền @@

Charles
11-03-2016, 21:27
Em lo quá ah ạ . Nuớc đó có dính máu rồi vào mắt mình thật sự không sao hả ah :( . Em nghĩ thời gian ngắn vậy làm gì có con H nào chết liền @@

BQT khẳng định 100% không có nguy cơ.

Lục Giang
11-03-2016, 21:29
H muốn truyền nhiễm thì phải đủ số lượng virut bạn ơi, theo như bạn mô tả thì dù giọt nước đó có lẫn máu người đó thì no đã vô cùng loãng rồi mà số lượng vi rut không đủ để thâm nhập cũng như trong mắt bạn có dịch nhầy bảo vệ và trong dịch ở mắt cũng có chất sát khuẩn, đúng như BQT nói trừ khi người đó đè bạn ra mà nhỏ máu tươi dang chảy của người đó vào mắt bạn hãy lo nhé

tyduoc
11-03-2016, 21:41
Em cám ơn ah chị trong dd đã tư vấn gíup em ạ. Nhưng e vẫn còn hơi lo :)

Lục Giang
11-03-2016, 21:46
Em cám ơn ah chị trong dd đã tư vấn gíup em ạ. Nhưng e vẫn còn hơi lo :)
bạn đnag tự dọa mình đấy à, hay bạn quá yếu vía thế? nhờ người ta tư vấn, được tin vui ko nguy cơ mà tỏ ra nghi ngờ và như vậy thì pó tay rồi, thần kinh bạn cần được bác sĩ chăm sóc rồi

Trần Quang Vinh
11-03-2016, 21:50
Em cám ơn ah chị trong dd đã tư vấn gíup em ạ. Nhưng e vẫn còn hơi lo :)Đi xét nghiệm tâm sinh lí đi hiv ko có lây như vậy

Lục Giang
11-03-2016, 21:59
Đi xét nghiệm tâm sinh lí đi hiv ko có lây như vậy

trường hợp này đi thăm bác sĩ tâm lý chứ không cần sinh lý đâu anh hihihihhi

Trần Quang Vinh
11-03-2016, 23:04
trường hợp này đi thăm bác sĩ tâm lý chứ không cần sinh lý đâu anh hihihihhi
Gom chung cho nó đầy đủ Tâm thần và các bệnh về sinh lí đó:zk2016:

songchungvoi_HIV
12-03-2016, 12:31

Khi nào cái vòi đó chảy ra toàn máu mà xịt thẳng vào mắt bạn mới có nguy cơ