PDA

View Full Version : Giúp e với

Hoangmang1111
13-03-2016, 14:19
Hôm trước e đi khám da liễu do bị ngứa và nổi nhiều mụn nước, e được đưa đi xét nghiệm nấm da, thấy người ta lấy miếng kính gì đó cạo cạo vào da mình. Lúc ra ngoài e thấy da bị trầy ra và chảy máu (có lẽ do họ cạo quá mạnh). Liệu họ có dùng chung dụng cụ cho em và người khác k ạ? Nhỡ ai đó bị hiv đi xét nghiệm da cũng bị cạo chảy máu rồi người xét nghiệm lấy luôn cạo cho e (em cũng chảy máu rồi) thì e phải làm sao ạ? E sợ chết mất. Các a/chị trả lời giúp e, e có nguy cơ cao bị hiv k ạ ?

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 14:21
Hôm trước e đi khám da liễu do bị ngứa và nổi nhiều mụn nước, e được đưa đi xét nghiệm nấm da, thấy người ta lấy miếng kính gì đó cạo cạo vào da mình. Lúc ra ngoài e thấy da bị trầy ra và chảy máu (có lẽ do họ cạo quá mạnh). Liệu họ có dùng chung dụng cụ cho em và người khác k ạ? Nhỡ ai đó bị hiv đi xét nghiệm da cũng bị cạo chảy máu rồi người xét nghiệm lấy luôn cạo cho e (em cũng chảy máu rồi) thì e phải làm sao ạ? E sợ chết mất. Các a/chị trả lời giúp e, e có nguy cơ cao bị hiv k ạ ?
Bạn cần gì tạo lắm nick vậy???
Chủ đề: Tư vấn cho e với (http://diendanhiv.vn/threads/40707-Tu-van-cho-e-voi)

Trần Quang Vinh
13-03-2016, 14:22
Hôm trước e đi khám da liễu do bị ngứa và nổi nhiều mụn nước, e được đưa đi xét nghiệm nấm da, thấy người ta lấy miếng kính gì đó cạo cạo vào da mình. Lúc ra ngoài e thấy da bị trầy ra và chảy máu (có lẽ do họ cạo quá mạnh). Liệu họ có dùng chung dụng cụ cho em và người khác k ạ? Nhỡ ai đó bị hiv đi xét nghiệm da cũng bị cạo chảy máu rồi người xét nghiệm lấy luôn cạo cho e (em cũng chảy máu rồi) thì e phải làm sao ạ? E sợ chết mất. Các a/chị trả lời giúp e, e có nguy cơ cao bị hiv k ạ ?Không có thể lây nhiễm như vậy em ! Người ta lấy mẫu da của em để xét nghiệm thôi an tâm đi

Hoangmang1111
13-03-2016, 14:23
Em cảm ơn ạ nhưng tại cao xong e bị chảy máu nên e lo quá

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 14:29
Em cảm ơn ạ nhưng tại cao xong e bị chảy máu nên e lo quá

Miếng thủy tinh trong dụng cụ dùng XN là miếng làm xong hủy bỏ, ko có chuyện dùng tái lại, thủy tinh chứ ko phải kim cương, miền đó nhỏ cở dài 2x1cm, giống miếng dùng để XN sốt xuất huyết, sốt rét thui, cho dù bạn bị cào nát chân cũng ko có nguy cơ

Trần Quang Vinh
13-03-2016, 14:29
Em cảm ơn ạ nhưng tại cao xong e bị chảy máu nên e lo quá hở bị chảy máu hay vết thương thì ai cũng nghĩ tới H bó tay ! H thấy vậy chứ ko dễ dàng lây như vậy đâu

Hoangmang1111
13-03-2016, 14:32
Vâng ạ. Em cảm ơn mng đã tư vấn cho e

Tuanmecsedec
14-03-2016, 08:15

Hoàn toàn không có nguy cơ như vậy bạn.