PDA

View Full Version : Mong Anh Chị Giúp Đỡ Em Với mụn nhỏ li ti ở dương vật.

loilam1508
13-03-2016, 22:25
Chuyện là vầy hôm 27/09/2015 em có đi massage os.Tới hôm 15/01/2016 trước tết âm lịch vừa rồi thì em phát hiện ở rãnh dương vật em có nỗi những u nhú. Về ngày tháng em phát hiện u nhú ở rãnh dương vật là e không nhớ rõ lắm nhưng e chắc là trong tháng 01/2016.
Em lo bị smg qua anh chị ơi. Nhờ anh chị xem hình em chụp tư vấn giúp em với. Dạo này công việc bận quá nên em chưa đi khám được.
<blockquote class="imgur-embed-pub" lang="en" data-id="a/mr2fE"><a href="//imgur.com/a/mr2fE">abcc</a></blockquote><script async src="//s.imgur.com/min/embed.js" charset="utf-8"></script>

Tuanmecsedec
14-03-2016, 08:19
Chuyện là vầy hôm 27/09/2015 em có đi massage os.Tới hôm 15/01/2016 trước tết âm lịch vừa rồi thì em phát hiện ở rãnh dương vật em có nỗi những u nhú. Về ngày tháng em phát hiện u nhú ở rãnh dương vật là e không nhớ rõ lắm nhưng e chắc là trong tháng 01/2016.
Em lo bị smg qua anh chị ơi. Nhờ anh chị xem hình em chụp tư vấn giúp em với. Dạo này công việc bận quá nên em chưa đi khám được.
<iframe allowfullscreen="true" mozallowfullscreen="true" webkitallowfullscreen="true" class="imgur-embed-iframe-pub imgur-embed-iframe-pub-a-mr2fE-true-540" scrolling="no" src="http://imgur.com/a/mr2fE/embed?pub=true&ref=http%3A%2F%2Fdiendanhiv.vn%2Fthreads%2F40727-Mong-Anh-Chi-Giup-Do-Em-Voi%3Fp%3D325923%23post325923&w=540" id="imgur-embed-iframe-pub-a-mr2fE" style="height: 500px; width: 540px; margin: 10px 0px; padding: 0px;"></iframe><script async="" src="//s.imgur.com/min/embed.js" charset="utf-8"></script>

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

loilam1508
14-03-2016, 08:42
Em cảm ơn a Tuấn đã tư vấn giúp em. Nghe a nói thế e nhẹ cả người. Nhưng để chắc chắn e củng sẽ đi bệnh viện khám coi sao.Anh cho em hỏi a có nhìn thấy được hình ảnh e up lên không vậy a.Em cảm ơn a rất nhiều.

Charles
14-03-2016, 09:17
Em cảm ơn a Tuấn đã tư vấn giúp em. Nghe a nói thế e nhẹ cả người. Nhưng để chắc chắn e củng sẽ đi bệnh viện khám coi sao.Anh cho em hỏi a có nhìn thấy được hình ảnh e up lên không vậy a.Em cảm ơn a rất nhiều.

Bạn vào đây up hình lên:

http://www.upsieutoc.com/

Tuanmecsedec
14-03-2016, 09:20

Tuanmecsedec có nhìn thấy hình bạn up lên.Đó chỉ là gai sinh dục thôi bạn.

loilam1508
14-03-2016, 09:43
Ủa a Tuấn ơi vậy cuối cùng e bị chuỗi hạt ngọc dv hay gai sinh dục vậy a. 2 lần a tư vấn e lại 2 cái bệnh khác nhau vậy. Mong hồi âm nơi a. Em cảm ơn.

Charles
14-03-2016, 09:46
Ủa a Tuấn ơi vậy cuối cùng e bị chuỗi hạt ngọc dv hay gai sinh dục vậy a. 2 lần a tư vấn e lại 2 cái bệnh khác nhau vậy. Mong hồi âm nơi a. Em cảm ơn.

Chuỗi hạt ngọc DV hay gai sinh dục là một bạn.

Tuanmecsedec
14-03-2016, 09:52

Chuỗi hạt ngọc dương vật và gai sinh dục là 1 bạn,không phải là bệnh.

loilam1508
14-03-2016, 11:42
Cảm ơn các anh đã tư vấn giúp trường hợp của em.

songchungvoi_HIV
14-03-2016, 12:25
<iframe id="imgur-embed-iframe-pub-a-mr2fE" src="http://imgur.com/a/mr2fE/embed?pub=true&ref=about%3Ablank&w=540" scrolling="no" class="imgur-embed-iframe-pub imgur-embed-iframe-pub-a-mr2fE-true-540" style="height: 500px; width: 540px; margin: 10px 0px; padding: 0px;" webkitallowfullscreen="true" mozallowfullscreen="true" allowfullscreen="true"></iframe><script async="" src="//s.imgur.com/min/embed.js" charset="utf-8"></script>

1000000000000000000000000% đây là chuỗi hạt ngọc. Bấm vào đây xem:
Dương vật nổi nhiều mụn trắng (http://diendanhiv.vn/threads/8588-Duong-vat-noi-nhieu-mun-trang)

loilam1508
14-03-2016, 18:47
Cảm ơn các anh đã tư vấn giúp em. Nhưng em muốn đi khám cho yên tâm.
Vậy mong các anh cho em biết nơi nào ở tphcm khám uy tín vậy. Em cảm ơn nhiều.

Trần Quang Vinh
14-03-2016, 19:11
Vậy mong các anh cho em biết nơi nào ở tphcm khám uy tín vậy. Em cảm ơn nhiều. Xét nghiệm thì Medic Hòa Hảo thẳng tiến

Tuanmecsedec
14-03-2016, 21:32
Vậy mong các anh cho em biết nơi nào ở tphcm khám uy tín vậy. Em cảm ơn nhiều.

Bạn có thể đến bệnh viện Da Liễu,số 2 Nguyễn Thông Q3.