PDA

View Full Version : xét nghiệm sau nguy cơ 1 tháng.

sansan
18-03-2016, 10:28
chào các anh chị. Tình hình là e xét nghiệm sau nguy cơ 1 tháng hiv và viêm gan B đều âm tính, và chưa thấy có nguy cơ bị sùi mào gà, lậu hay giang mai gì cả, vậy em đã an toàn chưa ạ ??

Trần Quang Vinh
18-03-2016, 10:35
chào các anh chị. Tình hình là e xét nghiệm sau nguy cơ 1 tháng hiv và viêm gan B đều âm tính, và chưa thấy có nguy cơ bị sùi mào gà, lậu hay giang mai gì cả, vậy em đã an toàn chưa ạ ?? Lậu từ 3 > 7 ngày - Giang mai Từ 1 > 3 tháng nếu qua thời gian này mà không co gì lại thì xem nhưng an toàn ! bạn không nên lập nhiều BOX muốn gì vào BOX củ mà đặt câu hỏi !
Sùi mào gà ở miệng (http://diendanhiv.vn/threads/40757-Sui-mao-ga-o-mieng)

Charles
18-03-2016, 11:14
chào các anh chị. Tình hình là e xét nghiệm sau nguy cơ 1 tháng hiv và viêm gan B đều âm tính, và chưa thấy có nguy cơ bị sùi mào gà, lậu hay giang mai gì cả, vậy em đã an toàn chưa ạ ??

Về HIV bạn không có nguy cơ nên bạn yên tâm với kết quả này. Gan B bạn XN sau 1 tháng âm tính là kết quả rất khả quan, bạn XN lại ở tuần 12. Giang mai muốn biết bạn phải XN, còn SMG thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu 90 ngày bạn không thấy biểu hiện thì yên tâm không bị, SMG không có XN, thường khi có biểu hiện mới khám.

Chủ đề: Quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng và hôn sâu (http://diendanhiv.vn/threads/40176-Quan-he-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng-va-hon-sau)

songchungvoi_HIV
18-03-2016, 12:10

Bạn có nguy cơ với HIV đâu mà xoắn cạp cạp?????????????????????????
Chủ đề: Quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng và hôn sâu (http://diendanhiv.vn/threads/40176-Quan-he-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng-va-hon-sau)Gan B Xn rùi thì ngủ đi, Giang mai tại sao ko XN??????????????????
Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Tuanmecsedec
18-03-2016, 21:06

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.