PDA

View Full Version : Xin tư vấn về vấn đề quan hệ sau khi dùng thuốc Recovir

Lagqua02
19-03-2016, 23:48
Em chào các anh, em xin đuợc tư vấn về vấn đề như sau:
Em có quan hệ tình dục ko an toàn, sau đó em lo lắng, đến bv đống đa và được khuyên dùng thuốc chống phơi nhiễm hiv. Thuốc bác sĩ chỉ định là recovir, mỗi ngày uống 1 viên trong 30 ngày. Em bắt đầu uống sau khoảng 48h kể từ lúc quan hệ. E đã hoàn thành đủ 30 ngày uống ko bỏ ngày nào( có 1 ngày uống sớm 15 phút và 3 ngày ngày uống chậm khoảng 10-15 phút). Đến ngày thứ 33 tính từ ngày có nguy cơ, em có quan hệ với bạn gái, lúc đưa DV vào trong AD có sử sụng bao cao su, tuy nhiên lúc đầu em có để DV mơn trớn cọ sát với AD bên ngoài(ko bao).
Vậy em muốn hỏi:
1. Em uống thuốc vài lần sớm và muộn khoảng 10-15 phút như vậy có làm mất tác dụng thuốc ko.
2. Ngày thứ 33 em có quan hệ với bạn gái như vậy có thêm nguy cơ ko? Nguy cơ lây nhiễm cho bạn gái ko? Có trường hợp nào do e dùng thuốc phơi nhiễm nên ko bị hiv còn bạn gái mình lại bị ko?
3. Quan hệ mơn trớn cọ sát DV vào AD ở bên ngoài nhưng ko đưa sâu vào trong thì có nguy cơ lây nhiễm ko ạ?
Em xin cám ơn ạ.

chotoi1cohoi
20-03-2016, 01:25
hành vi tình dục của bạn đối với bạn gái là ko có nguy cơ nhé, bạn yên tâm !

Charles
20-03-2016, 07:13
Em có quan hệ tình dục ko an toàn, sau đó em lo lắng, đến bv đống đa và được khuyên dùng thuốc chống phơi nhiễm hiv. Thuốc bác sĩ chỉ định là recovir, mỗi ngày uống 1 viên trong 30 ngày. Em bắt đầu uống sau khoảng 48h kể từ lúc quan hệ. E đã hoàn thành đủ 30 ngày uống ko bỏ ngày nào( có 1 ngày uống sớm 15 phút và 3 ngày ngày uống chậm khoảng 10-15 phút). Đến ngày thứ 33 tính từ ngày có nguy cơ, em có quan hệ với bạn gái, lúc đưa DV vào trong AD có sử sụng bao cao su, tuy nhiên lúc đầu em có để DV mơn trớn cọ sát với AD bên ngoài(ko bao).
Vậy em muốn hỏi:
1. Em uống thuốc vài lần sớm và muộn khoảng 10-15 phút như vậy có làm mất tác dụng thuốc ko.
2. Ngày thứ 33 em có quan hệ với bạn gái như vậy có thêm nguy cơ ko? Nguy cơ lây nhiễm cho bạn gái ko? Có trường hợp nào do e dùng thuốc phơi nhiễm nên ko bị hiv còn bạn gái mình lại bị ko?
3. Quan hệ mơn trớn cọ sát DV vào AD ở bên ngoài nhưng ko đưa sâu vào trong thì có nguy cơ lây nhiễm ko ạ?
Em xin cám ơn ạ.

1. Em uống thuốc vài lần sớm và muộn khoảng 10-15 phút như vậy có làm mất tác dụng thuốc ko. => Thời gian uống sớm và trễ như vậy không sao.

2. Ngày thứ 33 em có quan hệ với bạn gái như vậy có thêm nguy cơ ko? Nguy cơ lây nhiễm cho bạn gái ko? => Quan trọng khi quan hệ trực tiếp bạn mang BCS là không có nguy cơ, còn mơn chớn DV cọ ngoài AD không sao.

Có trường hợp nào do e dùng thuốc phơi nhiễm nên ko bị hiv còn bạn gái mình lại bị ko? => Nếu bạn không có HIV mà bạn gái bị thì bạn gái bạn lây từ người khác.

3. Quan hệ mơn trớn cọ sát DV vào AD ở bên ngoài nhưng ko đưa sâu vào trong thì có nguy cơ lây nhiễm ko ạ? => Đã trả lời ở câu 2.

Tuanmecsedec
20-03-2016, 07:42
Vậy em muốn hỏi:
Em xin cám ơn ạ.

Bạn đã tạo chủ đề hỏi rồi và đã được ban quản trị tư vấn rồi,bạn nên vào đọc lại.Nếu còn thắc mắc thì bạn post tiếp vào chủ đề đã có.Bạn không được mở chủ đề mới nữa.

Chủ đề: Xin tư vấn về lây nhiễm hiv qua mẩn ngứa (http://www.diendanhiv.vn/threads/40815-Xin-tu-van-ve-lay-nhiem-hiv-qua-man-ngua)