PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm bị tuột bao cao su

Mandy
21-03-2016, 18:30
Em xin hỏi mọi người việc này ạ
mấy tháng trước em có quan hệ với gái bán hoa, hôm đó em dùng bcs nhưng lúc đưa ra thì phát hiện tuột bao. Nhìn lại thì thấy bao vẫn đang ở trong âm đạo người kia, nếu em ko nhầm thì tinh trùng vẫn nằm trong bao @@
em quan hệ khá nhanh, 3-4 nhấp rồi ra luôn, chắc khoảng 1p
lúc đó em rất hoang mang, 61-62h sau e đã dùng thuốc chống phơi nhiễm, trong khi dùng có 1 lần bị chậm 2h, 1-2 lần chậm 10-15p.
e có đợt kiểm tra sức khoẻ sau 1 tháng dùng thuốc, ngta ghi là hiv âm tính, nhưng đó ko phải ktra hiv
Thời gian gần đây e có quan hệ với bạn gái, và có lần ko dung bcs
bạn gái em ko biết do nhiễm lạnh hay như nào, mà có những biểu hiện như cúm, sốt, đau người...
hiện tại e rất lo lắng, ko biết những biểu hiện đó ntn
Mọi người cho em lời khuyên với ạ

Trần Quang Vinh
21-03-2016, 18:58
mấy tháng trước em có quan hệ với gái bán hoa, hôm đó em dùng bcs nhưng lúc đưa ra thì phát hiện tuột bao. Nhìn lại thì thấy bao vẫn đang ở trong âm đạo người kia, nếu em ko nhầm thì tinh trùng vẫn nằm trong bao @@
lúc đó em rất hoang mang, 61-62h sau e đã dùng thuốc chống phơi nhiễm, trong khi dùng có 1 lần bị chậm 2h, 1-2 lần chậm 10-15p.
e có đợt kiểm tra sức khoẻ sau 1 tháng dùng thuốc, ngta ghi là hiv âm tính, nhưng đó ko phải ktra hiv
bạn gái em ko biết do nhiễm lạnh hay như nào, mà có những biểu hiện như cúm, sốt, đau người...
Mọi người cho em lời khuyên với ạ Trường hợp vừa tuột bao mà phát hiện thì không dẫn tới lây nhiễm nhưng dù sau bạn đã sử dụng pep với thời gian uống trể bạn nên hạn chế trể cho những lần tiếp theo và trong thời gian này nếu có phát sinh tình dục bạn nên sữ dụng BCS

Mandy
21-03-2016, 19:01
Vậy nguy cơ của em có cao ko ạ

Mandy
21-03-2016, 19:25
Em nhớ là thấy bcs thò ra ngoài, nên chắc do dv xìu đi nên tuột
nhưng e lo lắng quá nên vẫn dùng pep
lần quan hệ với bạn gái ko an toàn cách thời gian e sử dụng xong pep là khoảng 6 tháng
hiện tại biểu hiện của bạn gái em như thế đáng lo ko a?

Charles
21-03-2016, 19:31

Theo như bạn kể thì bạn không có nguy cơ, bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm thì càng yên tâm.

Mandy
21-03-2016, 19:40
Em vừa kiểm tra lại giấy khám sức khoẻ
trên đó ghi là Test EIA, kết quả âm tính
e đã đọc test EIA là gì, nhưng ko rõ sau khoảng 6-8 tuần thì kết quả Test EIA có đáng tin ko ạ
e hiện giờ vẫn rất lo lắng ạ

Nguyen Ha
21-03-2016, 20:01
e đã đọc test EIA là gì, nhưng ko rõ sau khoảng 6-8 tuần thì kết quả Test EIA có đáng tin ko ạ

Có nguy cơ đâu mà lo.

Charles
21-03-2016, 20:03

Bạn không có nguy cơ nên kết quả âm tính đâu có gì lạ. Hãy yên tâm đi.

Mandy
21-03-2016, 20:13
Em cảm ơn các a ạĐúng là sai 1 li đi một dặm
Từ lần đó e đã thề ko bao giờ lặp lại sai lầm nữa
E đã tìm hiểu một số thông tin về EIA, kết quả khả quan
Nhiều lúc suy nghĩ quá, e lại xì trét rằng test này là một phân của giấy khám sức khoe, liệu bvien làm ẩu ko
Hy vọng chỉ là bệnh tưởng do xì trét quá ạ

Charles
21-03-2016, 20:15
Em cảm ơn các a ạĐúng là sai 1 li đi một dặm
Từ lần đó e đã thề ko bao giờ lặp lại sai lầm nữa
E đã tìm hiểu một số thông tin về EIA, kết quả khả quan
Nhiều lúc suy nghĩ quá, e lại xì trét rằng test này là một phân của giấy khám sức khoe, liệu bvien làm ẩu ko
Hy vọng chỉ là bệnh tưởng do xì trét quá ạ

Không có chuyện BV làm ẩu đâu bạn.

Mandy
21-03-2016, 20:22
Theo a, em có nên đi xét nghiệm lại ko ạ?
xét nghiệm EIA và combo kết quả tương đương phải ko a?

Charles
21-03-2016, 20:27
Theo a, em có nên đi xét nghiệm lại ko ạ?
xét nghiệm EIA và combo kết quả tương đương phải ko a?

Bạn không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
21-03-2016, 20:54

Vậy nguy cơ của em có cao ko ạ

Em nhớ là thấy bcs thò ra ngoài, nên chắc do dv xìu đi nên tuột
nhưng e lo lắng quá nên vẫn dùng pep
lần quan hệ với bạn gái ko an toàn cách thời gian e sử dụng xong pep là khoảng 6 tháng
hiện tại biểu hiện của bạn gái em như thế đáng lo ko a?

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Mandy
06-04-2016, 09:48
Các anh ạ
dạo này ny em hay có các biểu hiện như sốt, cảm cúm, nhức đầu
đợt này lại nổi các nốt mụn ngứa nữa, theo như ny em kể thì hè năm ngoài cũng bị nhưng em vẫn lo
các a cho em hỏi các biểu hiện trên liệu có khả năng nhiễm hiv ko ạ @@
(hồi trước dùng pep xong e và ny vẫn quan hệ bt (dùng bcs), khoảng 2 tháng sau khi dùng pep e có test nhanh EIA kết quả nâm tính ạ)
em lo lắng quá ạ

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 10:03
Các anh ạ
dạo này ny em hay có các biểu hiện như sốt, cảm cúm, nhức đầu
đợt này lại nổi các nốt mụn ngứa nữa, theo như ny em kể thì hè năm ngoài cũng bị nhưng em vẫn lo
các a cho em hỏi các biểu hiện trên liệu có khả năng nhiễm hiv ko ạ @@
(hồi trước dùng pep xong e và ny vẫn quan hệ bt (dùng bcs), khoảng 2 tháng sau khi dùng pep e có test nhanh EIA kết quả nâm tính ạ)
em lo lắng quá ạ Bạn có lây nhiễm gì đâu mà Triệu với Chứng ! An tâm đi bạn suy nghĩ nhiều riết bị Stress đó

Mandy
06-04-2016, 10:10
Anh cho em hỏi là dùng pep xong, có hiệu quả luôn phải ko ạ?
Chứ không phải là đợi 6 tuần sau mới có hiệu quả ạ?
e lại lo là nhiễm cho ny trước khi test thử eia ==

Nguyen Ha
06-04-2016, 10:15

Bạn không có nguy cơ và đã XN âm tính rồi thì lấy gì lây cho người yêu.

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 10:16
e lại lo là nhiễm cho ny trước khi test thử eia == Dùng Pep 4 tuần sau khi ngưng đợi đủ thêm 8 tuần nữa tức 12 tuần thì xét nghiệm kết quã rất chính xác ! Quay lại với trường hợp của bạn đã được tư vấn an toàn ngay từ đầu rồi vì thế đừng lo lắng nữa nhé

Charles
06-04-2016, 10:59

Bạn không có nguy cơ thì lấy gì nhiễm cho người yêu??

Mandy
06-04-2016, 13:06
Em cảm ơn các anh ạ
Dù sao em bị stress nên vẫn luôn trong tâm trạng lo lắng ý
Trong lúc dùng pep nếu quan hệ thì có lây nhiễm cho người khác được không các a nhỉ?

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 13:18
Em cảm ơn các anh ạ
Dù sao em bị stress nên vẫn luôn trong tâm trạng lo lắng ý
Trong lúc dùng pep nếu quan hệ thì có lây nhiễm cho người khác được không các a nhỉ?
Nếu đối với 1 người có Nguy cơ cao thì có thể lây nhiễm

Mandy
06-04-2016, 14:04
Vậy sau 30 ngày sử dụng pep thì sẽ ko có khả năng lây nữa a nhỉ?

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 14:07
Vậy sau 30 ngày sử dụng pep thì sẽ ko có khả năng lây nữa a nhỉ? Đúng rồi bạn sau 30 ngày bạn dùng pep thì virus sẽ bị ức chế !

Tuanmecsedec
06-04-2016, 16:28
Vậy sau 30 ngày sử dụng pep thì sẽ ko có khả năng lây nữa a nhỉ?

Bạn đã dùng thuốc thì không nhiễm rồi làm sao lây cho người khác.

Mandy
07-04-2016, 09:04
Em cảm ơn các anh ạ, em đã bớt stress nhiều rồi ạ
Vì ktra sức khoẻ (có xét nghiệm EIA) cách khoảng 8 tuần sau khi uống thuốc pep kết quả âm tính
nên e có thể khá yên tâm là mình ko bị
Trường hợp khi uống thuốc có quan hệ (dùng bcs) với ny khả năng lây cho ny (nếu có) cũng thấp
Dù sao sự lo lắng vẫn còn thường trực ==
Em định tranh thủ đợt kiểm tra sức khoẻ tổng hợp sắp tới sẽ kiểm tra cho yên tâm nhất
Đúng là một giây phút non dại khiến lo lắng không yên @@

Charles
07-04-2016, 09:07
Vì ktra sức khoẻ (có xét nghiệm EIA) cách khoảng 8 tuần sau khi uống thuốc pep kết quả âm tính
Trường hợp khi uống thuốc có quan hệ (dùng bcs) với ny khả năng lây cho ny (nếu có) cũng thấp
Em định tranh thủ đợt kiểm tra sức khoẻ tổng hợp sắp tới sẽ kiểm tra cho yên tâm nhất

8 tuần sau ngưng thuốc bạn XN cho kết quả âm tính thì bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi.

Trần Quang Vinh
07-04-2016, 09:09
Đúng là một giây phút non dại khiến lo lắng không yên @@ Bạn cứ an tâm kết quả kiểm tra sức khỏe của bạn vẫn là Âm Tính thôi

Tuanmecsedec
07-04-2016, 09:43

Hiện tại chưa có ca nào uống thuốc phơi nhiễm mà bị thất bại đâu bạn.

Mandy
07-04-2016, 16:22
Em ko lo là uống thuốc phơi nhiễm thất bại, e nhớ lần ktra sức khoẻ (có test eia) đó cách lần e quan hệ với gmd là 7-8 tuần, vậy cách ngưng thuốc là khoảng 5-6 tuần
e lo là trong lúc uống thuốc, có quan hệ với ny 1-2 lần (nhưng có dùng bcs), sợ ny nhiễm từ lúc đó
kiểm tra sức khoẻ bình thường ở bệnh viện ko phát hiện ra hiv đâu a nhỉ
đợt này ny em có nhiều biểu hiện như vậy nên em cũng lo
stress khiến e hay nghĩ lung tung, cảm ơn các a đã nhiệt tình tư vấn cho e ạ
en sẽ thường xuyên cập nhật thông tin ạ

Trần Quang Vinh
07-04-2016, 16:57
Em ko lo là uống thuốc phơi nhiễm thất bại, e nhớ lần ktra sức khoẻ (có test eia) đó cách lần e quan hệ với gmd là 7-8 tuần, vậy cách ngưng thuốc là khoảng 5-6 tuần
e lo là trong lúc uống thuốc, có quan hệ với ny 1-2 lần (nhưng có dùng bcs), sợ ny nhiễm từ lúc đó
Bạn nên đi kiểm tra tâm lí đi bạn !

Nguyen Ha
07-04-2016, 19:30

Tuân thủ điều trị phơi nhiễm chưa ai thất bại. Bạn yên tâm bạn gái bạn cũng không sao.

Mandy
11-04-2016, 22:27
Các a ơi cho em hỏi
Việc trong thời gian uống thuốc pep, e có quan hệ với ny ý
e dùng bcs, vậy tỷ lệ lây nhiễm là 0% phải ko ạ?
hơn nữa, e có hôn ny, ny e hôm đó bị nhiệt, e thì thường ngày bị tụt lợi, thi thoảng cũng chảy máu chân răng nhưng ko biết lúc đó như nào. Không biết liệu có nguy cơ nào ko a nhỉ @@

Nguyen Ha
11-04-2016, 22:56
Các a ơi cho em hỏi
hơn nữa, e có hôn ny, ny e hôm đó bị nhiệt, e thì thường ngày bị tụt lợi, thi thoảng cũng chảy máu chân răng nhưng ko biết lúc đó như nào. Không biết liệu có nguy cơ nào ko a nhỉ @@
Người yêu bạn không sao.

Charles
12-04-2016, 06:45

Các a ơi cho em hỏi

Cho dù bạn có HIV luôn, khi quan hệ với người yêu bạn đã sử dụng BCS còn lo gì.

Tuanmecsedec
12-04-2016, 06:57
Các a ơi cho em hỏi

Tình dục an toàn là gì?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ.Vì vậy bạn quan hệ với người yêu cho dù bạn là người có HIV luôn thì đã bảo vệ cho người yêu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Trần Quang Vinh
12-04-2016, 08:08
Các a ơi cho em hỏi
Bạn quan hệ với người yêu có dùng BCS thì an tâm nhé . Hôn không thể làm lây nhiễm HIV

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Mandy
24-04-2016, 21:31
Anh ơi cho em hỏi ạ
em còn nhớ khi em quan hệ xong, cảm giác tinh dịch vẫn bao kín đầu dương vật
như vậy khả năng là bao cao su vẫn bọ được đầu dv phải không anh nhỉ?

Tuanmecsedec
24-04-2016, 21:32
Anh ơi cho em hỏi ạ
em còn nhớ khi em quan hệ xong, cảm giác tinh dịch vẫn bao kín đầu dương vật
như vậy khả năng là bao cao su vẫn bọ được đầu dv phải không anh nhỉ?

Tinh dịch vẫn còn trong bao cao su là bao cao su không có bị gì rồi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Mandy
24-04-2016, 21:37
E có nhớ mang máng là bcs còn ở âm đạo gmd
và cảm giác là đầu dv e còn bao kín bởi tinh dịch
không biết như vậy có nguy cơ e tuột bao ko ạ

Tuanmecsedec
24-04-2016, 21:39

Bạn nên đọc lại từ đầu đến cuối coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn là có nguy cơ không.

Charles
24-04-2016, 21:40

Bạn đã Xn rồi giờ còn quan trọng vấn đề này làm gì.

Mandy
24-04-2016, 21:45
vì trong cả tháng nay, ny e bị ốm vài lần. Em cũng lo ạ.
thực sự thì em vẫn lo lỡ chẳng may nhiễm cho ny lúc đang uống pep ạ @@

Charles
24-04-2016, 21:47

Hình như bạn đang cố tình spam.

Trần Quang Vinh
25-04-2016, 09:36

Bạn đừng cắn cái đầu vào mà đặt câu hỏi mà hãy đọc những gì đã được tư vấn !

Mandy
28-04-2016, 09:17
Em xin lỗi anh chị, cũng vì em bị stress quá ạ
Vì việc cũng được 7-8 tháng nên em ko nhớ rõ chính xác.
Những gì em kể lúc qhtd với gmd là chính xác, còn thời gian em kiểm tra eia sau khi có nguy cơ hình như chỉ là khoảng 36-37 ngày. Mấy ngày hôm nay em thường xuyên xem lại thời gian đó xem có chính xác ko @@
Anh chị cho em hỏi, nếu thực sự có nguy cơ, kết quả của em sau khoảng hơn 5 tuần như thế có khả quan không ạ? Hay nhất định phải đến 6 tuần ạ?

Trần Quang Vinh
28-04-2016, 09:20
Những gì em kể lúc qhtd với gmd là chính xác, còn thời gian em kiểm tra eia sau khi có nguy cơ hình như chỉ là khoảng 36-37 ngày. Mấy ngày hôm nay em thường xuyên xem lại thời gian đó xem có chính xác ko @@
Anh chị cho em hỏi, nếu thực sự có nguy cơ, kết quả của em sau khoảng hơn 5 tuần như thế có khả quan không ạ? Hay nhất định phải đến 6 tuần ạ?

5 hay 6 tuần cũng vậy bạn ! nếu như có dùng pep thì kết quả ở tuần thứ 12 là kết quả cuối cùng

Nguyen Ha
28-04-2016, 09:20

Bạn nên đọc lại những gì được tư vấn đi. Vui lòng đừng hỏi lại.

Mandy
28-04-2016, 09:23
5 hoặc 6 tuần kết quả ko thay đổi thì em cũng yên tâm phần nào. Vì em đọc các anh tư vấn là kết quả chính xác tới 99%
em có đọc một số thông tin như, kháng thể bắt đầu xuất hiện ở tuần thứ 3, vậy tại sao ko test nhanh được ở tuần thứ 3 hay thứ 4 hả a?

Trần Quang Vinh
28-04-2016, 09:39
5 hoặc 6 tuần kết quả ko thay đổi thì em cũng yên tâm phần nào. Vì em đọc các anh tư vấn là kết quả chính xác tới 99%
em có đọc một số thông tin như, kháng thể bắt đầu xuất hiện ở tuần thứ 3, vậy tại sao ko test nhanh được ở tuần thứ 3 hay thứ 4 hả a?
Đề nghị đọc lại những gì đã được tư vấn
P/S : Đừng cấm đầu đặt câu hỏi như 1 cái máy chỉ biết đặt câu hỏi mà ko biết đọc.

Mandy
28-04-2016, 09:42
Vâng ạ
em cảm ơn các anh chị ạ

Mandy
28-04-2016, 09:57
Vâng ạ
em cảm ơn các anh chị ạ

Nguyen Ha
28-04-2016, 10:25

+ Đối với phương pháp test nhanh(Anti HIV ) tìm kháng thể (Ab). Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.
Ở tuần thứ 4 thì bạn làm PP XN combo.

Tuanmecsedec
28-04-2016, 20:39

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Mandy
30-04-2016, 12:10
Em cảm ơn a ạ
anh ơi, kết quả test nhanh phải đợi 5-6 tuần hết dùng pep hay 5-6 tuần kể từ khi có nguy cơ ạ?

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 12:21
Em cảm ơn a ạ
anh ơi, kết quả test nhanh phải đợi 5-6 tuần hết dùng pep hay 5-6 tuần kể từ khi có nguy cơ ạ?

Kết thúc pep đợi 8 tuần tức 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm trắng đen sẽ rõ

Mandy
30-04-2016, 12:24
Vậy là kết thúc pep 1-2 tuần mà xét nghiệm cũng không chính xác hả a

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:05

Bấm vào đây xem:
Bấm vào đây (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi?p=323847&viewfull=1#post323847)
Bấm vào đây (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi?p=323867&viewfull=1#post323867)

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 13:39

4 tuần uống thuốc + sau khi ngưng pep 8 tuần = 12 tuần là có kết quả

Mandy
30-04-2016, 13:49
Tức là 5-6 tuần sau nguy cơ (kể cả có pep) là tương đối khả quan, có đc 95-98% ko a nhỉ?
và để đảm bảo thì đợi thêm 8 tuần nữa xét nghiệm
giờ hy vọng những gì em nhớ khi quan hệ với gmd là chính xác để không có nguy cơ lây nhiễm @@

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:52
Tức là 5-6 tuần sau nguy cơ (kể cả có pep) là tương đối khả quan, có đc 95-98% ko a nhỉ?
và để đảm bảo thì đợi thêm 8 tuần nữa xét nghiệm
giờ hy vọng những gì em nhớ khi quan hệ với gmd là chính xác để không có nguy cơ lây nhiễm @@

Tài liệu đã đưa, đọc chứ đừng hỏi lại
Bấm vào đây xem:
Bấm vào đây (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi?p=323847&viewfull=1#post323847)
Bấm vào đây (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi?p=323867&viewfull=1#post323867)

Mandy
30-04-2016, 14:01
Em đã đọc rồi ạ, theo khuyến cáo là 2,5 tháng xét nghiệm lại
Em cảm ơn các anh đã tư vấn ạ
Các anh tư vấn là không có nguy cơ nhưng chắc em sẽ đi xét nghiệm lại cho an tâm, vì e quá stress ạ
mong là kết quả sẽ không thay đổi. Em rất lo cho ny em và cuộc sống của mình. Không dám đối mặt nữa a ạ

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 14:12
Các anh tư vấn là không có nguy cơ nhưng chắc em sẽ đi xét nghiệm lại cho an tâm, vì e quá stress ạ
mong là kết quả sẽ không thay đổi. Em rất lo cho ny em và cuộc sống của mình. Không dám đối mặt nữa a ạ

Bạn cứ yên tâm những gì đã được tư vấn !

Nguyen Ha
30-04-2016, 17:20

Bạn cứ đi XN để giải tỏa tâm lý. Kết quả chắc chắn sẽ âm tính.

Mandy
30-04-2016, 17:54
Em cảm ơn anh chị ạ, em rất tin tưởng vào những gì anh chị tư vấn cho ạ
Em hỏi nhiều quá vì em nghĩ dùng pep xong mà đi xét nghiệm luôn (4tuần uống + 1 tuần) thì sẽ ko chính xác như bình thường, phải xn 5-6 tuần từ khi uống pep chứ ko phải từ khi có nguy cơ
thời gian này tội lỗi và hối hận tràn ngập trong đầu em ạ, em thương ny hiền lành của em
em đợi đi xét nghiệm lại để khẳng định chắc chắn, nhiều lúc em nghĩ mình ko đủ dũng cảm để đối mặt nữa
Cảm giác chờ đợi ko thể làm được gì thật bất lực ạ

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 18:04
Em hỏi nhiều quá vì em nghĩ dùng pep xong mà đi xét nghiệm luôn (4tuần uống + 1 tuần) thì sẽ ko chính xác như bình thường, phải xn 5-6 tuần từ khi uống pep chứ ko phải từ khi có nguy cơ
thời gian này tội lỗi và hối hận tràn ngập trong đầu em ạ, em thương ny hiền lành của em
em đợi đi xét nghiệm lại để khẳng định chắc chắn, nhiều lúc em nghĩ mình ko đủ dũng cảm để đối mặt nữa

Chưa ghi nhận 1 trường hợp nào dùng Pep trong 72h vàng và tuân thủ Pep mà thất bại hết bạn yên tâm nhé

Nguyen Ha
30-04-2016, 18:27
Bạn dùng PEP thì phải chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ XN mới được.

Mandy
01-05-2016, 13:56
hiện tại em đang đợi kế quả xét nghiệm
trong lúc chờ đợi stress quá nhiều luôn ạ
Hấu như e chỉ lên mạng để đọc và đọc
Hồi trước e đi mua pep ở bệnh viện nhiệt đới, bác sĩ kê cho thuốc uống 1 viên/lần/ngày
ngoài 1 lần uống chậm 3h, còn đâu không lần nào uống chậm quá 1-2h như các anh chị khuyến cáo
Hy vọng sẽ ổn ạ

Trần Quang Vinh
01-05-2016, 13:59
Hồi trước e đi mua pep ở bệnh viện nhiệt đới, bác sĩ kê cho thuốc uống 1 viên/lần/ngày
ngoài 1 lần uống chậm 3h, còn đâu không lần nào uống chậm quá 1-2h như các anh chị khuyến cáo
Hy vọng sẽ ổn ạ
Kết quả sẽ tốt thôi bạn , yên tâm nhé

songchungvoi_HIV
01-05-2016, 13:59
Hy vọng sẽ ổn ạ
Đây là box hỏi đáp chứ ko phải box mang tâm sự mà đụng cái là đem vào post

Mandy
01-05-2016, 14:10
Vâng ạ
em cảm ơn các anh chị đã tư vấn ạ

Mandy
04-05-2016, 09:02
Các anh chị ơi
em vừa có kết quả kiểm tra ạ, âm tính anh chị ạ
em sung sướng quá, thế là cuộc đời lại tươi sáng rồi
em muốn gửi lời cảm ơn các anh chị trong ban quản trị đã nhiệt tình tư vấn cho em ạ
không có lời nào diễn tả nổi ạ, em cảm ơn mọi người rất nhiều
Thời gian vừa qua đúng là em đã stress quá nhiều nên lo lắng quá mức, lên mạng đọc thông tin rồi tự làm khổ bản thân
Thực ra em có lên diễn đàn ******** để hỏi thêm thông tin (e nghĩ mọi người cũng như em), nhưng bên đó cho thông tin kiểu úp mở quá, làm em lại càng thêm lo lắng. Đúng là tự làm khổ bản thân
Sau lần này, em sẽ trang bị cho mình kiến thức Hiv thật tốt để có thể giúp mọi người tư vấn ạ, e hy vọng sẽ là một người tư vấn hiệu quả như các anh chị ạ
Hơn nữa, em cũng muốn giúp đỡ những người bị nhiễm Hiv bằng cách quyên góp tiền mặt ạ
em có thể giúp đỡ như thế nào ạ
ôi em vui quá ạ

Tuanmecsedec
04-05-2016, 09:04
Các anh chị ơi
em muốn gửi lời cảm ơn các anh chị trong ban quản trị đã nhiệt tình tư vấn cho em ạ
Thời gian vừa qua đúng là em đã stress quá nhiều nên lo lắng quá mức, lên mạng đọc thông tin rồi tự làm khổ bản thân
Thực ra em có lên diễn đàn ******** để hỏi thêm thông tin (e nghĩ mọi người cũng như em), nhưng bên đó cho thông tin kiểu úp mở quá, làm em lại càng thêm lo lắng. Đúng là tự làm khổ bản thân
Sau lần này, em sẽ trang bị cho mình kiến thức Hiv thật tốt để có thể giúp mọi người tư vấn ạ, e hy vọng sẽ là một người tư vấn hiệu quả như các anh chị ạ
Hơn nữa, em cũng muốn giúp đỡ những người bị nhiễm Hiv bằng cách quyên góp tiền mặt ạ
ôi em vui quá ạ

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

Tuanmecsedec
04-05-2016, 09:06
Các anh chị ơi
ôi em vui quá ạ

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/17844-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Mandy
04-05-2016, 09:11
Hiện tại em không ở việt nam nên chưa thể quyên góp được
Trong thơid gian tới, mỗi tháng sẽ trích ra một khoản lương để có thể giúp đỡ những người đang bị nhiễm ạ
ở trong hoàn cảnh mới thấy khó khăn như nào

Tuanmecsedec
04-05-2016, 09:13
Hiện tại em không ở việt nam nên chưa thể quyên góp được
Trong thơid gian tới, mỗi tháng sẽ trích ra một khoản lương để có thể giúp đỡ những người đang bị nhiễm ạ
ở trong hoàn cảnh mới thấy khó khăn như nào

Trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.

Mandy
04-05-2016, 09:18
Em nghĩ đó là việc nên làm ạ

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 09:19
Các anh chị ơi
ôi em vui quá ạ
Kết quả xét nghiệm cho thấy những gì BQT tư vấn cho bạn là hoàn toàn chính xác chúc mừng bạn.
Thay mặt các bạn trên diễn đàn chúc mừng bạn! và cám ơn tấm lòng tốt của bạn ! chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống thành công trong công việc

Mandy
04-05-2016, 09:31
Kết quả này là test nhanh sau 2 tháng quan hệ không an toàn với ny
chứng tỏ trong 3 tháng qua e ko có nguy cơ về hiv
cũng chứng tỏ nguy cơ hiv 6 tháng trước của em đã không con rồi a nhỉ
giờ thì có thể an tâm rồi
đọc thật nhiều tài liệu và lên diễn đàn giúp đỡ mọi người ạ

Charles
04-05-2016, 09:37

Quan hệ với người yêu cũng lo sao? Vậy lấy lần quan hệ đó làm mốc XN, kết quả 2 tháng âm tính thì bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi.

Mandy
04-05-2016, 09:42
Em lo là em có nguy cơ lây cho ny ý a ạ
vì e có nguy cơ từ tháng 6 năm ngoái, tháng 3 vừa rồi, sau khi quan hệ được 1 tháng thì ny em sốt và bị nốt ngứa ở chân (như e đã trình bày ý)
Kết quả test nhanh sau 2 tháng là âm tính thì em cũng yên tâm rồi ạ

Charles
04-05-2016, 09:47
Em lo là em có nguy cơ lây cho ny ý a ạ
vì e có nguy cơ từ tháng 6 năm ngoái, tháng 3 vừa rồi, sau khi quan hệ được 1 tháng thì ny em sốt và bị nốt ngứa ở chân (như e đã trình bày ý)
Kết quả test nhanh sau 2 tháng là âm tính thì em cũng yên tâm rồi ạ

Nếu vậy thì yên tâm đi.

Mandy
04-05-2016, 10:04
Giờ có thể yên tâm em và người yêu không bị nhiễm hiv rồi a nhỉ ^^

Charles
04-05-2016, 10:05

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 10:55

Chuẩn không cần chỉnh

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 12:56

Tiết thay cho kẻ bạc mệnh gieo nhầm trái tim cho bầy sói

Mandy
04-05-2016, 15:51
Tiết thay cho kẻ bạc mệnh gieo nhầm trái tim cho bầy sói
Em cũng ân hận lắm a ạ
Cũng chỉ vì men rượu mà e ko làm chủ được mình
Từ giờ sẽ làm thật nhiều việc để bù đắp a ạ

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 15:55
Em cũng ân hận lắm a ạ
Đáng lẻ câu này phải để cô bạn gáo của bạn nói mới đúng

Mandy
04-05-2016, 17:36
Đánh kẻ chạy đi không đánh kẻ chạy lại a nhỉ
hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp ạ

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 18:15
Đánh kẻ chạy đi không đánh kẻ chạy lại a nhỉ
hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp ạ

Còn lo sợ gì nữa mà hy với vọng !

Tuanmecsedec
04-05-2016, 20:27
Em cũng ân hận lắm a ạ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.