PDA

View Full Version : may anh may chi oi giup em voi em lo qua

666888
23-03-2016, 22:44
e va ban e. vao phong nha ngj thi thay duoi ga niem co 1 cuc
tron nhu cuc dan cu li va em to mo da nhan manh xuong
no be ra .thi em thay tay uot uot .tay em bi cham
cho em xin hoi truong hop cua em neu cai do la dich hiv
thi e co nguy co ko

666888
23-03-2016, 22:46
mấy anh chị ơi tay em bị chàm nhưng ma ko chảy máu
em co di rua tay bang nc sau 2p.co nguy co ko ạ.em lo we

hivoff
23-03-2016, 23:07
trời, hiv không lây như vậy. Yên tâm đi bạn.

666888
23-03-2016, 23:15
ý em là em ko bit thứ tròn tròn đó là gì
nếu đó là dich hiv thi sao. tay em hơi sùi sùi
da nhưng ko chảy máu

Tuanmecsedec
23-03-2016, 23:22
thi e co nguy co ko

Bạn tham gia diễn đàn phải viết chữ Việt có dấu.Vì đây là quy định,nếu bài bạn viết không có dấu nữa sẽ bị xóa.

Tuanmecsedec
23-03-2016, 23:23
da nhưng ko chảy máu

Trường hợp của bạn không có nguy cơ gì hết.

Charles
24-03-2016, 07:04
thi e co nguy co ko

da nhưng ko chảy máu

Bạn vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn. Bài viết không có dấu, không hợp lệ sẽ bị xóa khỏi diễn đàn.

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Trần Quang Vinh
24-03-2016, 08:28
da nhưng ko chảy máu
Da ko có vết thương chảy máu thì sao lây được bạn yên tâm đi

666888
24-03-2016, 08:38
em xin hỏi tí nếu da em lúc đó có bị lủng ở ngoài da
nhưng ko chảy máu .có sao ko.xin cám ơn mấy
anh chị nhiều

Charles
24-03-2016, 08:40
anh chị nhiều

Không chảy máu tức không phải vết thương hở => Có ngâm trong chậu máu hoặc dịch 24h cũng không sao.

songchungvoi_HIV
24-03-2016, 13:30
thi e co nguy co ko

da nhưng ko chảy máu

anh chị nhiều
HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống, tế bào muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Giấy ko phải môi trường sống cho các tế bào tồn tại và HIV ký sinh, Cái cục tròn tròn đó ko phải môi trường sống để tế bào tồn tại và hiv ký sinh

666888
24-03-2016, 13:42
nếu cục tròn đó là bcs dính dịch hiv.
virut nó có sống và lây nhiễm được ko
anh

songchungvoi_HIV
24-03-2016, 13:43
anh

HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống, tế bào muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Giấy ko phải môi trường sống cho các tế bào tồn tại và HIV ký sinh, Cái cục tròn tròn đó ko phải môi trường sống để tế bào tồn tại và hiv ký sinh

Tuanmecsedec
24-03-2016, 22:41
anh

Tuanmecsedec khẳng định những gì bạn đang lo lắng 100% không có nguy cơ.

666888
25-03-2016, 14:27
Tuanmecsedec khẳng định những gì bạn đang lo lắng 100% không có nguy cơ.

cục tròn đó ko phải là giấy anh songchung ơi
em lo lắm lở đó là bcs chứa dịch hiv .
thi sao nó có sống dc trong bcs ko anh
và lây nhiễm.

Trần Quang Vinh
25-03-2016, 14:29
và lây nhiễm. Khẳng Định là không có lây nhiễm trong bất kì tình huống nào an tâm đi bạn

songchungvoi_HIV
25-03-2016, 14:51
và lây nhiễm.
HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống, tế bào muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Giấy ko phải môi trường sống cho các tế bào tồn tại và HIV ký sinh, Cái cục tròn tròn hoặc BCS đó ko phải môi trường sống để tế bào tồn tại và hiv ký sinh

Tuanmecsedec
25-03-2016, 14:55
và lây nhiễm.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ đâu.

666888
25-03-2016, 20:35
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ đâu.

mấy anh ơi em lo quá hiện tại giờ tay em bi nám nám lỗ lỗ
đây có phải dấu hiệu ko.

Charles
25-03-2016, 20:53
đây có phải dấu hiệu ko.

Nám nám lỗ lỗ thì liên quan gì đến HIV? Và bạn có nguy cơ đâu mà dấu với hiệu???

Tuanmecsedec
25-03-2016, 21:14
đây có phải dấu hiệu ko.

Có liên quan gì đâu mà dấu hiệu bạn.

666888
26-03-2016, 12:27
cho em hỏi lại tí trường hợp của em .hiv sẽ không sống
và lây nhiễm được phải không các anh

songchungvoi_HIV
26-03-2016, 12:58
Bạn ko biết đọc chữ thật hay bạn thật sự nhây và xì bam

666888
26-03-2016, 13:27
xin lỗi anh tại em lo quá .mong mấy anh thông cảm

songchungvoi_HIV
26-03-2016, 13:32
xin lỗi anh tại em lo quá .mong mấy anh thông cảm

Thông cảm cho bạn rồi ai thông não cho BQT?? Khi bạn cứ nhây và khủng bố BQT

Trần Quang Vinh
26-03-2016, 14:59

xin lỗi anh tại em lo quá .mong mấy anh thông cảm Khẳng định bạn không có lây nhiễm hiv trong tình huống này yên tâm đi bạn

Tuanmecsedec
26-03-2016, 15:54

Bạn cứ đọc lại từ đầu đến cuối coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn có nguy cơ không,mà bạn lại hỏi câu này.

666888
23-04-2016, 16:25
bây giờ em lo lắng về vấn đề giang mai. khoảng 4 năm trước em qhtd đường miệng .cho em hỏi khoảng 4 năm nay em ko có biệu hiện nổi ban khắp người và lỡ loét da và dv em thì bình thường . trường hợp của em có an toàn với giang mai ko ac

Trần Quang Vinh
23-04-2016, 16:29
bây giờ em lo lắng về vấn đề giang mai. khoảng 4 năm trước em qhtd đường miệng .cho em hỏi khoảng 4 năm nay em ko có biệu hiện nổi ban khắp người và lỡ loét da và dv em thì bình thường . trường hợp của em có an toàn với giang mai ko ac

Lo lắng thì đi xét nghiệm chứ cứ ngồi soắn hoài cũng không biết rõ có bị hay không

666888
23-04-2016, 16:40
ý em là thời gian 4 năm mà ko có biểu hiện thì theo anh chi em có bị ko . em có cần xn ko .em hoàn toàn tin tưởng ac tư vấn giúp em với

songchungvoi_HIV
23-04-2016, 16:42

Hỏi: Để chẩn đoán giang mai cần làm xét nghiệm gì? - Bệnh khác

23/04/2016 15:46

Xin chào BS,Lần cuối em “quan hệ” với bạn trai là vào ngày 12/3. Bạn trai em có đi khám BS vì cậu nhỏ bị nổi những mụn nhỏ, BS bảo là có nguy cơ mắc bệnh giang mai. Ngày 30/3, em cũng đi làm xét nghiệm và kiểm tra phụ khoa tại BV Mê Kông, kết quả hoàn toàn bình thường, HIV và giang mai kết quả âm tính.Xin cho em hỏi, xét nghiệm bệnh giang mai trong thời gian 3 tuần vậy có chính xác không? Vì kết quả được trả trong cùng ngày, nên bạn em không tin đó là chính xác. Bạn em nói xét nghiệm máu cần 5 đến 7 ngày để biết chính xác. Xin cho em hỏi như vậy có đúng không? Em mong thư trả lời của BS. Em cám ơn! .
vdrl (http://doisongkhoe.com/hoi-dap.html?q=vdrl&topic_id=0&option=0) | (An, 26 tuổi - 14:37 23/04/2016)
Trả lời:

( BS Trần Thị Thu Cúc: - 14:37:29 23/04/2016)

http://Images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2016/04/13/5d0xet-nghiem-huyet-thanh.jpg
Ảnh minh họa - nguồn internet

Chào bạn,

Tôi không rõ bạn được làm xét nghiệm gì, hiện nay có nhiều xét nghiệm để chẩn đoán giang mai như: Venereal Disease Research Laboratory (VDRL), rapid plasma reagin (RPR), huyết thanh chẩn đoán giang mai (serologic testing) mỗi một xét nghiệm có giá trị chẩn đoán khác nhau.

Trong đó huyết thanh chẩn đoán giang mai là xét nghiệm chuẩn để chẩn đoán giang mai ở tất cả các giai đoạn. Mỗi xét nghiệm đều có thể trả kết quả trong ngày. Vì vậy bạn có thể gửi file kết quả đến chương trình để được giải đáp hoặc có thể đến khám BS Da liễu bạn nhé.

http://doisongkhoe.com/de-chan-doan-...-gi-112383.faq (http://doisongkhoe.com/de-chan-doan-giang-mai-can-lam-xet-nghiem-gi-112383.faq)

Trần Quang Vinh
23-04-2016, 16:44
ý em là thời gian 4 năm mà ko có biểu hiện thì theo anh chi em có bị ko . em có cần xn ko .em hoàn toàn tin tưởng ac tư vấn giúp em với

Kết quả Xét nghiệm sẽ trã lời bạn

Charles
23-04-2016, 16:48

Giang mai muốn biết bạn phải XN.

666888
23-04-2016, 20:28
em tính ngày mai làm xn về giang mai . nhưng anh chị ơi đã 4 năm rồi em ko có dấu hiệu lở loét gì hết .liệu em có DT ko em gầu quá anh chị cho em lời khuyên với

Tuanmecsedec
23-04-2016, 20:29
em tính ngày mai làm xn về giang mai . nhưng anh chị ơi đã 4 năm rồi em ko có dấu hiệu lở loét gì hết .liệu em có DT ko em gầu quá anh chị cho em lời khuyên với

Giang mai xét nghiệm mới biết bạn,không thể nhìn biểu hiện mà biết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

songchungvoi_HIV
23-04-2016, 20:33

BQT trả lời rùi bạn ko đọc được sau?? Phải XN máu

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 08:06

Lời khuyên của mình dành cho bạn là đi xét nghiệm mới biết có bị hay không

666888
25-04-2016, 21:48
em xét nghiệm giang mai rồi kq là AT . cho em hỏi bị bệnh lậu có khi nào 4 năm mà mình ko biết ko. nếu bi bệnh lậu thì 4 năm bệnh sẽ ra sao . sao em thấy lo quá

Tuanmecsedec
25-04-2016, 21:49
em xét nghiệm giang mai rồi kq là AT . cho em hỏi bị bệnh lậu có khi nào 4 năm mà mình ko biết ko. nếu bi bệnh lậu thì 4 năm bệnh sẽ ra sao . sao em thấy lo quá

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

666888
25-04-2016, 21:53
lúc đó em chưa biết về bệnh lậu ko biết lúc đó mình có bị ko nữa . mà bây giờ đã 4 năm rồi em xin hỏi nếu bị thì sẽ khó chịu lắm phải ko các ac .nhưng em nhớ dv em đó giờ ko có vết loét nào

Tuanmecsedec
25-04-2016, 21:54
lúc đó em chưa biết về bệnh lậu ko biết lúc đó mình có bị ko nữa . mà bây giờ đã 4 năm rồi em xin hỏi nếu bị thì sẽ khó chịu lắm phải ko các ac .nhưng em nhớ dv em đó giờ ko có vết loét nào

4 năm rồi bạn,nếu mà bị lậu thì bây giờ bạn còn ngồi đây viết bài được hay sao.

666888
25-04-2016, 21:58
thật hả anh . em cám ơn anh rất nhiều anh tuấn ơi . tại em thấy dd đễ những Tc nên em di tiễu cứ thấy đau và cứ nhìn và póp đầu dv hoài em lo lắng lắm

Tuanmecsedec
25-04-2016, 22:01
thật hả anh . em cám ơn anh rất nhiều anh tuấn ơi . tại em thấy dd đễ những Tc nên em di tiễu cứ thấy đau và cứ nhìn và póp đầu dv hoài em lo lắng lắm

Tuanmecsedec không có tư vấn bừa mà thật hay giả ở đây bạn.

Lục Giang
25-04-2016, 22:02

với lâu thì hoàn toàn an tâm đc rồi, con triwu chứng trên bạn nên đi khám xem chắc bị viêm đường tiết niệu

666888
25-04-2016, 22:02
anh tuấn vậy là em yên tâm rồi phải hok . theo ý anh em khỏi cần xn phải ko anh

Tuanmecsedec
25-04-2016, 22:05

Bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn,không được Spam bài.

Lục Giang
25-04-2016, 22:07

ơ cái ông này, đã dc tư vấn thế mà còn hỏi vặn vẹo vậy là sao, tin hay ko tuỳ ong, xn hay ko là quyền của ông, đã bảo ko nguy cơ mà cứ nhoi nhoi, hỏi đi hỏi lại

Trần Quang Vinh
26-04-2016, 08:12

Nếu không tin vào BQT thì cứ đi làm vài trăm cái xét nghiệm là cho tới khi nào hết tiền , hết máu thì ngưng bó tay mấy ta này đã bảo an toàn thì không tin cứ hỏi tới hỏi lui có mấy câu hay là muốn mọi người nói 1 câu " Chúc mừng bạn đã có Ết" Thì lúc đó mới tin

666888
26-04-2016, 19:11
ac ơi em hỏi tí . trước hôm em đi xét nghiệm giang mai em co uống thuốc vitamin e và 1 loại thuốc dưỡng tóc và sáng hôm sau em xn RpR kết quả AT . cho em hỏi việc uống thuốc có ảnh hưởng đến kp xn ko

Nguyen Ha
26-04-2016, 19:37
ac ơi em hỏi tí . trước hôm em đi xét nghiệm giang mai em co uống thuốc vitamin e và 1 loại thuốc dưỡng tóc và sáng hôm sau em xn RpR kết quả AT . cho em hỏi việc uống thuốc có ảnh hưởng đến kp xn ko

Không ảnh hưởng bạn ạ.

Lục Giang
26-04-2016, 20:02

ko anh huong gi dau ban

Tuanmecsedec
27-04-2016, 07:36

Không ảnh hưởng đến xét nghiệm bạn.

Trần Quang Vinh
27-04-2016, 08:08

Bạn uống Vitamin E hay gì cũng không làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm đâu bạn

666888
28-04-2016, 17:19
em sợ quá ac ơi. ac chị ơi nếu bệnh lậu thì dấu hiệu ra mủ ở đầu dv sẽ ra mỗi ngày đúng ko và đau khó chịu lắm phải ko .đã 4 năm thì mình nhiễm lậu sẽ rất khó chịu phải ko . triệu chứng lậu sẽ ko mất hả ac . từ khi biết dấu hiệu bệnh lậu sao em cứ mỗi lần đi tiểu lại thấy đau ở đầu dv . em lo lắng quá . theo ac em co bị lậu ko

Trần Quang Vinh
28-04-2016, 18:03
em sợ quá ac ơi. ac chị ơi nếu bệnh lậu thì dấu hiệu ra mủ ở đầu dv sẽ ra mỗi ngày đúng ko và đau khó chịu lắm phải ko .đã 4 năm thì mình nhiễm lậu sẽ rất khó chịu phải ko . triệu chứng lậu sẽ ko mất hả ac . từ khi biết dấu hiệu bệnh lậu sao em cứ mỗi lần đi tiểu lại thấy đau ở đầu dv . em lo lắng quá . theo ac em co bị lậu ko

Nếu bị lậu 4 năm thì chắc cưa cụt cậu nhỏ của bạn rồi ! tào lao mía lao ! Mong BQT đóng topic này lại để tránh làm ảnh hưởng tới thành viên khác

Lục Giang
28-04-2016, 19:54
Nếu bị lậu 4 năm thì chắc cưa cụt cậu nhỏ của bạn rồi ! tào lao mía lao ! Mong BQT đóng topic này lại để tránh làm ảnh hưởng tới thành viên khác

tôi cũng thấy chủ đề này đi quá xa rồi, mặc dù đã được tư vấn rất kĩ những tv này vẫn cố tình spam và hỏi những câu hỏi vô cùng thiển cận

Nguyen Ha
28-04-2016, 19:56

Nếu bị lậu thì sẽ bị tiểu buốt, tiểu rát, nóng, chảy mủ. Bạn không có các biểu hiện đó thì xem như không bị.

Tuanmecsedec
28-04-2016, 21:18
Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

4 năm rồi bạn,nếu mà bị lậu thì bây giờ bạn còn ngồi đây viết bài được hay sao.

Tuanmecsedec không có tư vấn bừa mà thật hay giả ở đây bạn.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Đề nghị đọc lại những gì đã tư vấn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.