PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn

hoanganh1993
25-03-2016, 15:30
em năm nay 23 tuổi,vào ngày 13-3-2016 em có quan hệ không an toàn với gái
sau đó,em có bị viêm họng,viêm xoang,sưng hạch ở gáy và đầu,mệt mỏi và chán ăn
em muỗn nhờ mọi người tư vấn giúp em,các triệu chứng vừa rồi có chứng minh được em bj nhiễm HIV ko và nếu đi xét nghiệm HIV nên làm vào khoảng thời gian nào để đạt biết được kết quả chính xác nhất để tránh việc thần hồn nát thần tính...em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
25-03-2016, 15:31
em muỗn nhờ mọi người tư vấn giúp em,các triệu chứng vừa rồi có chứng minh được em bj nhiễm HIV ko và nếu đi xét nghiệm HIV nên làm vào khoảng thời gian nào để đạt biết được kết quả chính xác nhất để tránh việc thần hồn nát thần tính...em xin cảm ơn

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

songchungvoi_HIV
25-03-2016, 15:32
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.
XN HIV 1/2 Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể (Combo Ag/Ab) sau 4 tuần, sau 6 đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể.
XN Combo tại Hải Phòng:

- Trung tâm huyết học truyền máu – Bệnh viện Việt Tiệp. An Dương, Hải Phòng.

- Phòng Khám Bệnh Đa Khoa - 73, Điện Biên Phủ, Q. Hồng Bàng. Số điện thoại: (031) 3746046

hoanganh1993
25-03-2016, 15:39
XN HIV 1/2 Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể (Combo Ag/Ab) sau 4 tuần, sau 6 đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể.
XN Combo tại Hải Phòng:

- Trung tâm huyết học truyền máu – Bệnh viện Việt Tiệp. An Dương, Hải Phòng.

- Phòng Khám Bệnh Đa Khoa - 73, Điện Biên Phủ, Q. Hồng Bàng. Số điện thoại: (031) 3746046
em muốn hỏi thêm ạ,các xét nghệm tìm kháng thể và kháng nguyên có hiệu quả không ạ,vì em đang khá bối rối và chờ đợi đến tuần thứ 12 có vẻ hơi lâu ạ

Tuanmecsedec
25-03-2016, 15:41
em muốn hỏi thêm ạ,các xét nghệm tìm kháng thể và kháng nguyên có hiệu quả không ạ,vì em đang khá bối rối và chờ đợi đến tuần thứ 12 có vẻ hơi lâu ạ

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

songchungvoi_HIV
25-03-2016, 15:43

Chính xác đến tuyệt vời sau 4 tuần có nguy cơ

hoanganh1993
25-03-2016, 16:00
em cám ơn mọi người ạ
còn việc nữa em muốn hỏi thêm là em ở Hà Nội thì xét nghiệm ở đâu và giá cả khoảng bao nhiêu ạ

Trần Quang Vinh
25-03-2016, 16:02
em cám ơn mọi người ạ
còn việc nữa em muốn hỏi thêm là em ở Hà Nội thì xét nghiệm ở đâu và giá cả khoảng bao nhiêu ạ

Địa chỉ xét nghiệm ở Hà Nội

1. Bệnh viện 19-8, Bộ công an, phường Mai Dịch quận Cầu Giấy
- Xét nghiệm Elisa Ag/Ab
2. Bệnh viện medatec, số 42 Nghĩa Dũng
- HIV Combi PT
3. Bệnh viện nhiệt đới trung ương
- Xét nghiệm 3 phương pháp
4. Bệnh viên Hồng ngọc , 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng
- Xét nghiệm Combo Ag/Ab
5. Bệnh viện Xanh Pol, đường Điện Biên Phủ.
- Xét nghiệm Combo Ag/Ab
6. Bệnh viện Bạch Mai - 78 Đường Giải Phóng, Phương Mai, Đống Đa.
7. Viện vệ sinh dịch tễ trung ương
8. Viện vệ sinh dịch phòng quân đội, 21 Trung Liệt
- Xét nghiệm Combo Ag/Ab
9. Bệnh viện Đống Đa - Nguyễn Lương Bằng, Phường Quang Trung, Quận Đống Đa.
Giá xét nghiệm mỗi nơi mỗi khác nếu làm Combo tầm 300k

Charles
25-03-2016, 18:06

Không có biểu hiện triệu chứng nào là đặc trưng của HIV, muốn biết có nhiễm hay không duy nhất chỉ có XN máu. Bạn có thể XN sau nguy cơ 4 tuần = HIV Combo Ag/Ab hoặc 6 tuần = Anti HIV, nếu kết quả âm tính thì khả năng rất cao bạn không nhiễm HIV.

hoanganh1993
17-04-2016, 21:55
em năm nay 23 tuổi,ở Hà Nội
vào ngày 13-3 vừa rồi em có QHTD không an toàn với một cô gái
em đang rất lo lắng vì sợ nguy cơ bị lây nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục và đặc biệt là HIV.
từ thời điểm đó đến nay em có nhiều biểu hiện như sốt vờ,ớn lạnh,nhức đầu,đau cơ/đau khớp,người mệt mỏi,chán nản,chỗ hạch sau tai và gáy có mọc mụn gây khó chịu,đau sau hốc mắt.em rất bực mình vì những triệu chứng đó làm ảnh hưởng đến công việc của mình.
em dự định ngày mai sẽ đi xét nghiệm tại cơ sở y tế cho đỡ lo lắng vì bệnh tật

em xin hỏi mọi người,những triệu chứng trên có phải là triệu chứng của HIV ko,và nếu mai đi xét nghiệm,em nên làm xét nghiệm gì để biết chính xác bệnh và có bị nhiễm HIV không.ngoài ra em muốn hỏi thêm là giá thành của xét nghiệm ạ.em xin cảm ơn mọi người trước

Lục Giang
17-04-2016, 22:00
[QUOTE=hoanganh1993;337760]em năm nay 23 tuổi,ở Hà Nội
em đang rất lo lắng vì sợ nguy cơ bị lây nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục và đặc biệt là HIV.
từ thời điểm đó đến nay em có nhiều biểu hiện như sốt vờ,ớn lạnh,nhức đầu,đau cơ/đau khớp,người mệt mỏi,chán nản,chỗ hạch sau tai và gáy có mọc mụn gây khó chịu,đau sau hốc mắt.em rất bực mình vì những triệu chứng đó làm ảnh hưởng đến công việc của mình.

lem xin hỏi mọi người,những triệu chứng trên có phải là triệu chứng của HIV ko,và nếu mai đi xét nghiệm,em nên làm xét nghiệm gì để biết chính xác bệnh và có bị nhiễm HIV không.ngoài ra em muốn hỏi thêm là giá thành của xét nghiệm ạ.em xin cảm ơn mọi người QUOtưác[/QUO

HIV hầu như không có triệu chứng ở giai đoạn đầu tức là từ lúc nhiễm đến 5-10 năm sau
bạn qh ko an toàn thì ko những có nguy cơ với H mà còn có nguy cơ với các bệnh sd khác như giang mai, smg, lậu, viêm gan B...
từ nagyf bạn có nguy cơ đến nay đã 5 tuần vậy nên bạn đi xn combo ở thời điểm này đã cho kq khá chính xác

Ngân Giang
17-04-2016, 22:00
[QUOTE=hoanganh1993;337760]em năm nay 23 tuổi,ở Hà Nội
em xin hỏi mọi người,những triệu chứng trên có phải là triệu chứng của HIV ko,và nếu mai đi xét nghiệm,em nên làm xét nghiệm gì để biết chính xác bệnh và có bị nhiễm HIV không.ngoài ra em muốn hỏi thêm là giá thành của xét nghiệm ạ.em xin cảm ơn mọi người trước[/QUOT

Chào bạn thời gian của bạn được 5 tuần. Bạn tới các bệnh viện lớn ở Hà Nội và Xét nghiệm bằng phương pháp COMBO

Trần Quang Vinh
17-04-2016, 22:02

em xin hỏi mọi người,những triệu chứng trên có phải là triệu chứng của HIV ko,và nếu mai đi xét nghiệm,em nên làm xét nghiệm gì để biết chính xác bệnh và có bị nhiễm HIV không.ngoài ra em muốn hỏi thêm là giá thành của xét nghiệm ạ.em xin cảm ơn mọi người trước
Muốn biết có nhiễm hay không chỉ có xét nghiệm mới biết chính xác chứ Hiv ko có triệu chứng

Nguyen Ha
17-04-2016, 22:03

HIV không có triệu chứng ban đầu. Ở thời điểm này bạn làm XN combo HIV. Và nên XN giang mai, viêm gan b nữa nhé.

hoanganh1993
17-04-2016, 22:21
em muốn hỏi thêm về giá thành xét nghiệm nữa đc ko ạ

Nguyen Ha
17-04-2016, 22:34
em muốn hỏi thêm về giá thành xét nghiệm nữa đc ko ạ

Bạn chuẩn bị khoảng 300k.