PDA

View Full Version : mong bác sĩ tư vấn giúp em lo lắng quan hệ tình dục

Bactrang
25-03-2016, 20:52
gày 16/10/2012 em có quan hệ vs 1 cô gái không mang bcs và khoãn chừng 2 tuần em bị nổi mẫn và ngứa bên phía ngực trái rùi vài ngày sao có sốt đau ở đầu gói khoãn chừng 1 tháng mấy em cũng hông nhớ rõ là 1 tháng nhiêu ngày em có đi xé nghiệm ở bệnh viện đa khoa thị xã ngà bảy hậu giang và kết quả âm tính rùi về khoãn 1 tuần em bị buồn nôn rồi từ đó tới giờ em hông có đi xét nghệm lần nào nữa ...và em có sống chung với người bạn gái thời gian bạn gái em ho hoài mà dùng thuốc thì cũng hông giảm khoãn 1 tháng thì tự động hết em nghỉ chắc ho bình thường hông có gì và tới giờ tự nhiên bạn em có khi bị bùn nôn lở môi rồi ngứa nổi mẫn đỏ ở người cứ gãi hoài em thấy lo lắm và em cũng hông biết làm gì nữa mà bạn gái em thì cũng chưa biết gì tới chuyện em đi xét nghiệm hay gi hết mà vấn đề quan hệ vs nhau thì em rất là cẩn thận ...rồi cho em hỏi nữa là mình dùng chung đô cắ móng ay rùi bàn chảy thì khả năng lây bệnh có cao hông ...em thì từ lúc đó tới bây giờ lúc nào cũng ngứa hết nổi mụng ở lưng mà ít còn ở dưới hàm của em có hạch khoãn bằng đầu đũa không đau đụng vô là di chuyển và lúc em sốt ngày thức đêm gì là có cứng hơn bình thường ...bắc sĩ tư vấn giúp em là bạn gái em nguy cơ lây bệnh có cao hông vậy vs lại vấn về nhiễm hiv của em là bao nhiêu % bác sĩ giúp dùm em giờ tối ngày em nằm xuống là em cứ nghỉ và không khi nào em được ngủ ngon ....em chỉ sợ do em hông dám dối diện mà bây giờ bạn em phãi chịu như vậy ....

Charles
25-03-2016, 21:00
gày 16/10/2012 em có quan hệ vs 1 cô gái và khoãn chừng 2 tuần em bị nổi mẫn và ngứa bên phía ngực trái rùi vài ngày sao có sốt đau ở đầu gói khoãn chừng 1 tháng mấy em cũng hông nhớ rõ là 1 tháng nhiêu ngày em có đi xé nghiệm ở bệnh viện đa khoa thị xã ngà bảy hậu giang và kết quả âm tính rùi về khoãn 1 tuần em bị buồn nôn rồi từ đó tới giờ em hông có đi xét nghệm lần nào nữa ...và em có sống chung với người bạn gái thời gian bạn gái em ho hoài mà dùng thuốc thì cũng hông giảm khoãn 1 tháng thì tự động hết em nghỉ chắc ho bình thường hông có gì và tới giờ tự nhiên bạn em có khi bị bùn nôn lở môi rồi ngứa nổi mẫn đỏ ở người cứ gãi hoài em thấy lo lắm và em cũng hông biết làm gì nữa mà bạn gái em thì cũng chưa biết gì tới chuyện em đi xét nghiệm hay gi hết mà vấn đề quan hệ vs nhau thì em rất là cẩn thận ...rồi cho em hỏi nữa là mình dùng chung đô cắ móng ay rùi bàn chảy thì khả năng lây bệnh có cao hông ...em thì từ lúc đó tới bây giờ lúc nào cũng ngứa hết nổi mụng ở lưng mà ít còn ở dưới hàm của em có hạch khoãn bằng đầu đũa không đau đụng vô là di chuyển và lúc em sốt ngày thức đêm gì là có cứng hơn bình thường ...bắc sĩ tư vấn giúp em là bạn gái em nguy cơ lây bệnh có cao hông vậy vs lại vấn về nhiễm hiv của em là bao nhiêu % bác sĩ giúp dùm em giờ tối ngày em nằm xuống là em cứ nghỉ và không khi nào em được ngủ ngon ....em chỉ sợ do em hông dám dối diện mà bây giờ bạn em phãi chịu như vậy ....

Bạn có thể nói rõ ngày 16/10/2012 bạn QHTD có sử dụng BCS hay không? Vấn đề còn lại như bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
26-03-2016, 07:27
gày 16/10/2012 em có quan hệ vs 1 cô gái và khoãn chừng 2 tuần em bị nổi mẫn và ngứa bên phía ngực trái rùi vài ngày sao có sốt đau ở đầu gói khoãn chừng 1 tháng mấy em cũng hông nhớ rõ là 1 tháng nhiêu ngày em có đi xé nghiệm ở bệnh viện đa khoa thị xã ngà bảy hậu giang và kết quả âm tính rùi về khoãn 1 tuần em bị buồn nôn rồi từ đó tới giờ em hông có đi xét nghệm lần nào nữa ...và em có sống chung với người bạn gái thời gian bạn gái em ho hoài mà dùng thuốc thì cũng hông giảm khoãn 1 tháng thì tự động hết em nghỉ chắc ho bình thường hông có gì và tới giờ tự nhiên bạn em có khi bị bùn nôn lở môi rồi ngứa nổi mẫn đỏ ở người cứ gãi hoài em thấy lo lắm và em cũng hông biết làm gì nữa mà bạn gái em thì cũng chưa biết gì tới chuyện em đi xét nghiệm hay gi hết mà vấn đề quan hệ vs nhau thì em rất là cẩn thận ...rồi cho em hỏi nữa là mình dùng chung đô cắ móng ay rùi bàn chảy thì khả năng lây bệnh có cao hông ...em thì từ lúc đó tới bây giờ lúc nào cũng ngứa hết nổi mụng ở lưng mà ít còn ở dưới hàm của em có hạch khoãn bằng đầu đũa không đau đụng vô là di chuyển và lúc em sốt ngày thức đêm gì là có cứng hơn bình thường ...bắc sĩ tư vấn giúp em là bạn gái em nguy cơ lây bệnh có cao hông vậy vs lại vấn về nhiễm hiv của em là bao nhiêu % bác sĩ giúp dùm em giờ tối ngày em nằm xuống là em cứ nghỉ và không khi nào em được ngủ ngon ....em chỉ sợ do em hông dám dối diện mà bây giờ bạn em phãi chịu như vậy ....

Bạn cần nói rõ khi bạn quan hệ tình dục có sử dụng bao cao su hay không.Nếu bạn lo lắng thì tính từ thời điểm từ 16/10/2012 đã mấy năm rồi,bạn đi xét nghiệm mới biết tình trạng của mình.

Trần Quang Vinh
26-03-2016, 08:37
gày 16/10/2012 em có quan hệ vs 1 cô gái và khoãn chừng 2 tuần em bị nổi mẫn và ngứa bên phía ngực trái rùi vài ngày sao có sốt đau ở đầu gói khoãn chừng 1 tháng mấy em cũng hông nhớ rõ là 1 tháng nhiêu ngày em có đi xé nghiệm ở bệnh viện đa khoa thị xã ngà bảy hậu giang và kết quả âm tính rùi về khoãn 1 tuần em bị buồn nôn rồi từ đó tới giờ em hông có đi xét nghệm lần nào nữa ...và em có sống chung với người bạn gái thời gian bạn gái em ho hoài mà dùng thuốc thì cũng hông giảm khoãn 1 tháng thì tự động hết em nghỉ chắc ho bình thường hông có gì và tới giờ tự nhiên bạn em có khi bị bùn nôn lở môi rồi ngứa nổi mẫn đỏ ở người cứ gãi hoài em thấy lo lắm và em cũng hông biết làm gì nữa mà bạn gái em thì cũng chưa biết gì tới chuyện em đi xét nghiệm hay gi hết mà vấn đề quan hệ vs nhau thì em rất là cẩn thận ...rồi cho em hỏi nữa là mình dùng chung đô cắ móng ay rùi bàn chảy thì khả năng lây bệnh có cao hông ...em thì từ lúc đó tới bây giờ lúc nào cũng ngứa hết nổi mụng ở lưng mà ít còn ở dưới hàm của em có hạch khoãn bằng đầu đũa không đau đụng vô là di chuyển và lúc em sốt ngày thức đêm gì là có cứng hơn bình thường ...bắc sĩ tư vấn giúp em là bạn gái em nguy cơ lây bệnh có cao hông vậy vs lại vấn về nhiễm hiv của em là bao nhiêu % bác sĩ giúp dùm em giờ tối ngày em nằm xuống là em cứ nghỉ và không khi nào em được ngủ ngon ....em chỉ sợ do em hông dám dối diện mà bây giờ bạn em phãi chịu như vậy .... Thời gian gần 4 năm rồi bạn nên đến TTYTDP để kiểm tra tình trạng của mình còn cắt móng tay móng chân ko lây nhiễm đâu bạn

Bactrang
26-03-2016, 10:41
em không có sử dụng bao cao su mà từ lúc đó tới giờ người em cứ cứ ngứa rùi nổi mẫn lên nữa có lúc em đi vệ sinh đầu vương vật của em nóng đau lắm nhiều biểu hiện em thấy lo lắm mổi lần em tháy bạn em ngứa gãi rùi thấy nằm như mệt mổi lắm là trong đầu em cứ nghỉ tới chuyện hiv em không làm được gì hết ...em cũng ính đi xét nghệm rồi mà em nghỉ tới việc lở như mình bị mà lây cho bạn em tới đó là em không thể nào đi được ...mà nguy cơ của bạn em có thể hiv cao hông vậy ...

Charles
26-03-2016, 10:43
em không có sử dụng bao cao su mà từ lúc đó tới giờ người em cứ cứ ngứa rùi nổi mẫn lên nữa có lúc em đi vệ sinh đầu vương vật của em nóng đau lắm nhiều biểu hiện em thấy lo lắm mổi lần em tháy bạn em ngứa gãi rùi thấy nằm như mệt mổi lắm là trong đầu em cứ nghỉ tới chuyện hiv em không làm được gì hết ...em cũng ính đi xét nghệm rồi mà em nghỉ tới việc lở như mình bị mà lây cho bạn em tới đó là em không thể nào đi được ...mà nguy cơ của bạn em có thể hiv cao hông vậy ...

Nếu vậy chỉ có XN máu mới biết có nhiễm HIV không thôi, bạn nên mạnh dạn đi XN làm rõ mọi uẩn khúc trong lòng.

Trần Quang Vinh
26-03-2016, 11:46
Đã dư thời gian rồi bạn hãy can đãm đi xét nghiệm để giải toả khúc mắt này nhé chúc bạn có kết quả như mong đợi

hivoff
26-03-2016, 12:19
Bạn quan hệ ko an toàn là có nguy cơ. Nhưng bạn nói là bạn đã xét nghiễm hiv và kết quả at sao nguy cơ hơn 1 tháng. Bạn xét nghiệm bằng pp gì vậy.

songchungvoi_HIV
26-03-2016, 13:10
Lo sợ thì XN lại đi. Hết cách

Bactrang
26-03-2016, 20:08
lúc đó cũng hông có coi trong giấy chỉ thấy at làm mình mừng qá rùi vứt tấm giấy mất tiu nên hong nhớ .... giờ mình lúc nào cũng ngứa rô hết ...mà nó ngứa ở lưng rùi có mụng nữa

quangvinh
26-03-2016, 20:15
bạn nên xét nghiệm lại xem sao hoặc đến da liễu khám đi

Bactrang
26-03-2016, 20:15
lúc đó cũng hông có coi trong giấy chỉ thấy at làm mình mừng qá rùi vứt tấm giấy mất tiu nên hong nhớ .... giờ mình lúc nào cũng ngứa rô hết ...mà nó ngứa ở lưng rùi có mụng nữa

Bactrang
26-03-2016, 20:18
cứ mỗi lần bước ra tíh đi xét nghệm là trong đầu cứ nghỉ lở mình bị rùi mình sợ lây cho người ta là mình hông thể nào đi được nên mình lên đây hỏi nhờ mọi người tư vấn về mấy vấn đề mình chia sẽ ở trên

Charles
26-03-2016, 20:20

Bv đa khoa thường Test nhanh tìm kháng thể thôi. Thời gian dư rồi giờ bạn nên đi Xn lại.

quangvinh
26-03-2016, 20:23
lấy hết can đảm đi xét nghiệm lại đi bạn

Charles
26-03-2016, 20:24
cứ mỗi lần bước ra tíh đi xét nghệm là trong đầu cứ nghỉ lở mình bị rùi mình sợ lây cho người ta là mình hông thể nào đi được nên mình lên đây hỏi nhờ mọi người tư vấn về mấy vấn đề mình chia sẽ ở trên

Cho dù bạn có H luôn cũng không làm lây cho người khác như những gì bạn kể trên.

Trần Quang Vinh
27-03-2016, 05:59

cứ mỗi lần bước ra tíh đi xét nghệm là trong đầu cứ nghỉ lở mình bị rùi mình sợ lây cho người ta là mình hông thể nào đi được nên mình lên đây hỏi nhờ mọi người tư vấn về mấy vấn đề mình chia sẽ ở trên Phải can đãm lên bạn đi xét nghiệm lúc này để giải toả tâm lí đi

Tuanmecsedec
27-03-2016, 07:34

Bạn muốn biết mình có HIV hay không thì nên đi xét nghiệm bạn.Bạn cứ để như vậy thì chỉ để ám ảnh trong đầu hoài.

songchungvoi_HIV
27-03-2016, 13:30
gày 16/10/2012 em có quan hệ vs 1 cô gái không mang bcs và khoãn chừng 2 tuần em bị nổi mẫn và ngứa bên phía ngực trái rùi vài ngày sao có sốt đau ở đầu gói khoãn chừng 1 tháng mấy em cũng hông nhớ rõ là 1 tháng nhiêu ngày em có đi xé nghiệm ở bệnh viện đa khoa thị xã ngà bảy hậu giang và kết quả âm tính rùi về khoãn 1 tuần em bị buồn nôn rồi từ đó tới giờ em hông có đi xét nghệm lần nào nữa ...và em có sống chung với người bạn gái thời gian bạn gái em ho hoài mà dùng thuốc thì cũng hông giảm khoãn 1 tháng thì tự động hết em nghỉ chắc ho bình thường hông có gì và tới giờ tự nhiên bạn em có khi bị bùn nôn lở môi rồi ngứa nổi mẫn đỏ ở người cứ gãi hoài em thấy lo lắm và em cũng hông biết làm gì nữa mà bạn gái em thì cũng chưa biết gì tới chuyện em đi xét nghiệm hay gi hết mà vấn đề quan hệ vs nhau thì em rất là cẩn thận ...rồi cho em hỏi nữa là mình dùng chung đô cắ móng ay rùi bàn chảy thì khả năng lây bệnh có cao hông ...em thì từ lúc đó tới bây giờ lúc nào cũng ngứa hết nổi mụng ở lưng mà ít còn ở dưới hàm của em có hạch khoãn bằng đầu đũa không đau đụng vô là di chuyển và lúc em sốt ngày thức đêm gì là có cứng hơn bình thường ...bắc sĩ tư vấn giúp em là bạn gái em nguy cơ lây bệnh có cao hông vậy vs lại vấn về nhiễm hiv của em là bao nhiêu % bác sĩ giúp dùm em giờ tối ngày em nằm xuống là em cứ nghỉ và không khi nào em được ngủ ngon ....em chỉ sợ do em hông dám dối diện mà bây giờ bạn em phãi chịu như vậy ....

Chỉ có XN mới chứng minh mình sạch sẽ hoặc là có chữa "Ết" hoang

Bactrang
28-03-2016, 12:36
vậy là nguy cơ lây hoq cao hã ...chỉ sợ lây cho ngta thui chứ em sao cũng dx đả xác định làm thì chịu ..vấn đề em sợ ở đây chỉ la sợ lây cho ngta ....mà text nhanh như nói ở trên nói là có chắc hoq ?

Trần Quang Vinh
28-03-2016, 12:50
vậy là nguy cơ lây hoq cao hã ...chỉ sợ lây cho ngta thui chứ em sao cũng dx đả xác định làm thì chịu ..vấn đề em sợ ở đây chỉ la sợ lây cho ngta ....mà text nhanh như nói ở trên nói là có chắc hoq ?
Test nhanh ra kết quã rất chính xác

Tuanmecsedec
28-03-2016, 13:59

Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.

songchungvoi_HIV
28-03-2016, 20:30

Nguy cơ là nguy cơ, Không có nguy cơ là không có, chứ ko có chuyện cao hay thấp,