PDA

View Full Version : Mong mọi ngưòi tư vấn giúp em ạ

Nana2016
29-03-2016, 15:29
chào bác sĩ .Em bị đánh đến nỗi trầy môi chảy máu miệng em lấy tay chùi máu trên miệng nên tay em dính máu của em . Rồi sau đó cỡ 1 tiếng em bị máu của người lạ dính lên móng tay và khóe móng tay của em ,va nó còn dính lên tay nãy em chùi máu của em còn dính vô miệng mà lúc đó môi em đang khô lột da chảy máu , răng em vẫn còn dấu của máu do nãy bị đánh và người em đang có nhiều vết bầm tím và vết trầy cước nhưng vêt trầy xước nhưng vết trầy xước đó ko chảy máu và trong miệng em đang bị nổi mục trong miệng và nướu răng củng nổi mục sau đó nấy tiếng em còn cậy móng chân đến chân chảy tí máu thì liệu em có bị lấy HIV ko ạ nếu người lạ đó bị HIV ? Mong bác sĩ tu vấn giúp em ạ

Lục Giang
29-03-2016, 15:36
chào bác sĩ .Em bị đánh đến nỗi trầy môi chảy máu miệng em lấy tay chùi máu trên miệng nên tay em dính máu của em . Rồi sau đó cỡ 1 tiếng em bị máu của người lạ dính lên móng tay và khóe móng tay của em ,va nó còn dính lên tay nãy em chùi máu của em còn dính vô miệng mà lúc đó môi em đang khô lột da chảy máu , răng em vẫn còn dấu của máu do nãy bị đánh và người em đang có nhiều vết bầm tím và vết trầy cước nhưng vêt trầy xước nhưng vết trầy xước đó ko chảy máu và trong miệng em đang bị nổi mục trong miệng và nướu răng củng nổi mục sau đó nấy tiếng em còn cậy móng chân đến chân chảy tí máu thì liệu em có bị lấy HIV ko ạ nếu người lạ đó bị HIV ? Mong bác sĩ tu vấn giúp em ạ

bạn không có nguy cơ , H ko lây dễ dnagf như vậy nhé, vết thương sau 1 tiếng đã khô và đóng mày rồi nên ko còn gọi là vết thương hở nữa, với lại vét máu người lạ dính lên tay bạn thì không đủ điều kiện để vi rut xâm nhập

songchungvoi_HIV
29-03-2016, 15:37
Bạn có xem phim Bụi đời chợ lớn chữa?? Tức 1 đám tác chiến loạn xà ngầu, máu me bê bết, dao nọ xọ dao kia, Mã tấu chém tới tấp loạn xà ngầu, chả biết máu ai với ai, trong trường hợp này mới có nguy cơ. Những gì bạn hỏi ko nằm trong diện nguy cơ

ironman01
29-03-2016, 15:37
Khả năng là ko sao nha bạn, chỉ bị lây nhiễm khi vết thương hở của bạn bị dịch hoặc máu của người nhiễm hiv chạm vào thì mới bị, còn vết thương của bạn đã đóg niêm mạc nên không gọi là vết thương hở bạn nhé, yên tâm.

Tuanmecsedec
29-03-2016, 15:42

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Trần Quang Vinh
29-03-2016, 15:42
chào bác sĩ .Em bị đánh đến nỗi trầy môi chảy máu miệng em lấy tay chùi máu trên miệng nên tay em dính máu của em . Rồi sau đó cỡ 1 tiếng em bị máu của người lạ dính lên móng tay và khóe móng tay của em ,va nó còn dính lên tay nãy em chùi máu của em còn dính vô miệng mà lúc đó môi em đang khô lột da chảy máu , răng em vẫn còn dấu của máu do nãy bị đánh và người em đang có nhiều vết bầm tím và vết trầy cước nhưng vêt trầy xước nhưng vết trầy xước đó ko chảy máu và trong miệng em đang bị nổi mục trong miệng và nướu răng củng nổi mục sau đó nấy tiếng em còn cậy móng chân đến chân chảy tí máu thì liệu em có bị lấy HIV ko ạ nếu người lạ đó bị HIV ? Mong bác sĩ tu vấn giúp em ạ Chủ đề này ở bên Diễn Đàn kia là cái chắc ! Nhưng hỏi thì trã lời Hoàn toàn không có khả năng lây nhiễm trong trường hợp này ! tại diendanhiv.vn mọi tư vấn là hoàn toàn miễn phí chứ không giống mấy tổng đài 1900......... có trả phí

ironman01
29-03-2016, 15:43
Quote nhầm e rùi a Tuấn Mẹc ới hehehe

Nana2016
29-03-2016, 15:44
Nhưng trên răng của em vẫn còn vết máu của em do mới bị đánh rồi sau đó cỡ 1 tiếng máu lạ dính vào vết máu trên răng của em thì có sao không ạ

Tuanmecsedec
29-03-2016, 15:45
Nhưng trên răng của em vẫn còn vết máu của em do mới bị đánh rồi sau đó cỡ 1 tiếng máu lạ dính vào vết máu trên răng của em thì có sao không ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Trần Quang Vinh
Không lây Nhiễm trong tình huống này bạn ! vết thương trong thời gian ngắn là được làm lành rồi

songchungvoi_HIV

Khi nào bạn cầm nguyên chén máu người húp thì lên đây hỏi BQT tư vấn cho

Nana2016
29-03-2016, 16:00
Mới có 1 tiếng làm sao vết trầy trên môi và vết trầy trong miệng đóng mày và lành được ? ít ra củng 2-3 ngày chứ ạ

Trần Quang Vinh
29-03-2016, 16:03
Mới có 1 tiếng làm sao vết trầy trên môi và vết trầy trong miệng đóng mày và lành được ? ít ra củng 2-3 ngày chứ ạ Muốn biết thì thử nghiệm đi bạn ! 1 vết thương trong răng miệng với thời gian rất ngắn là đã lành rồi

songchungvoi_HIV
29-03-2016, 16:04
Mới có 1 tiếng làm sao vết trầy trên môi và vết trầy trong miệng đóng mày và lành được ? ít ra củng 2-3 ngày chứ ạ

Khi nào bạn cầm nguyên chén máu người húp thì lên đây hỏi BQT tư vấn cho

Nana2016
29-03-2016, 16:06
vậy nếu máu và nước bọt lẫn máu dính lên vết trầy xước ko chảy máu nữa và vết trầy xước đó chưa lên mày kịp lúc bị máu và nước bọt có máu H dính vào thì có lây nhiễm ko ạ ?

Lục Giang
29-03-2016, 16:08
vậy nếu máu và nước bọt lẫn máu dính lên vết trầy xước ko chảy máu nữa và vết trầy xước đó chưa lên mày kịp lúc bị máu và nước bọt có máu H dính vào thì có lây nhiễm ko ạ ?
trường hợp bạn đưa ra ko nguy cơ, vết trầy xước ko phải là vết thương hở

Trần Quang Vinh
29-03-2016, 16:13
Vết trầy xước mà không chảy máu thì không có cửa ngõ cho HIV xâm nhập vì vậy bạn yên tâm nhé

Nana2016
29-03-2016, 16:14
Vậy vết thương hở là vết thương thế nào ạ ? Nó khác gì với vết trầy xước ạ ?

Tuanmecsedec
29-03-2016, 16:16

Vậy vết thương hở là vết thương thế nào ạ ? Nó khác gì với vết trầy xước ạ ?

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Nếu không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.Bạn đừng Spam bài cứ lập lại câu hỏi.

Nana2016
29-03-2016, 16:18
vậy nếu lúc mình bị trầy do vật bén gây ra có chảy máu rồi máu H dính vào ngay lúc đó thì sao ạ

Trần Quang Vinh
29-03-2016, 16:22
vậy nếu lúc mình bị trầy do vật bén gây ra có chảy máu rồi máu H dính vào ngay lúc đó thì sao ạ
tay bạn chảy máu giống vậy thì có nguy cơ

songchungvoi_HIV
29-03-2016, 16:44

Khi nào tay hay mồm mép bạn như hình này và ngâm trong chậu máu từ 1 phút trở lên mới có nguy cơ

Nana2016
10-04-2016, 08:43
cho em hỏi h có sống được trong kem đánh răng ko ? Nếu người có h súc miệng chảy máu rồi nước kem có máu đó dính vào chân người lành đang có vết thương thì có lây ko ạ?

Nguyen Ha
10-04-2016, 08:53
cho em hỏi h có sống được trong kem đánh răng ko ? Nếu người có h súc miệng chảy máu rồi nước kem có máu đó dính vào chân người lành đang có vết thương thì có lây ko ạ?

H không sống được trong kem đánh răng bạn ạ. Không lây nhé.

Nana2016
10-04-2016, 18:26
Nhưng nếu kem đánh răng có máu dính lên da thịt người lành củng đang chảy máu thì có lây ko ạ

Trần Quang Vinh
10-04-2016, 18:30
Nhưng nếu kem đánh răng có máu dính lên da thịt người lành củng đang chảy máu thì có lây ko ạ Khi nào tuýt Kem Đánh răng đó chứa 50% là máu và tuýt kem đó chứa 50% tinh thể lỏng ( dạng nước ) thì có Nguy cơ

Lục Giang
10-04-2016, 18:32
Nhưng nếu kem đánh răng có máu dính lên da thịt người lành củng đang chảy máu thì có lây ko ạ

kem đánh răng nào mà dính máu trời, chả nhẽ dính mà hem thấy hay thấy mà để vậy quất luôn?, chịu thua bạn rồi, hoang tưởng thấy sợ luôn, H nó hem có sống đc trên kem đnahs răng , chừng nào mà cây bàn chải đnahs răng ấy hok có kem mà bạn nhúng vào máu có H còn tươi rói ấy rồi đưa vào miệng đnahs banh chành hai hàm răng máu văng tung tóe rồi lại láy bàn chải ra nhúng tiếp vào máu tươi có H rồi đưa vào miệng quánh tiếp làm vậy vài chục lần thì mới cóa nguy cơ á

Nguyen Ha
10-04-2016, 20:12

HIV không đã ra môi trường nó bất hoạt ngay trong tích tắc, dù có máu dính trên kem đánh răng thì HIV cũng không tồn tại.

Nana2016
11-04-2016, 06:46
vậy nếu nước bọt có máu dính vào vết thương trên miênvj và vết trầy xước trên da thịt người lành nhưng vết thương chưa lên mày ko chảy máu nưã thì có lây ko ạ

Nguyen Ha
11-04-2016, 06:49
vậy nếu nước bọt có máu dính vào vết thương trên miênvj và vết trầy xước trên da thịt người lành nhưng vết thương chưa lên mày ko chảy máu nưã thì có lây ko ạ

100% không lây bạn ạ.

Tuanmecsedec
11-04-2016, 07:50

HIV 100% không thể tồn tại môi trường của kem đánh răng.

Tuanmecsedec
11-04-2016, 07:51

Không sao bạn.

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 08:51
Hoàn toàn không thể lây nhiễm HIV trong trường hợp này

Charles
11-04-2016, 10:01
Đọc toàn bộ topic của bạn cho thấy bạn không có nguy cơ với HIV. Hãy yên tâm với những gì bạn đã được Ban quản trị tư vấn.

Nana2016
11-04-2016, 11:13
Vậy nếu nước bọt có lẫn máu dính lên áo quần người lành dính lên miệng người lành đang có vết thương nhưng ko chảy máu và trên da thịt người lành lúc đó có vết trầy xước ko chảy máu liệu có lây ko

Charles
11-04-2016, 11:16
Vậy nếu nước bọt có lẫn máu dính lên áo quần người lành dính lên miệng người lành đang có vết thương nhưng ko chảy máu và trên da thịt người lành lúc đó có vết trầy xước ko chảy máu liệu có lây ko

Không sao bạn.

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 11:19

Không lây không nhiễm trong trường hợp này

Tuanmecsedec
11-04-2016, 14:33

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ như vậy.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nana2016
01-05-2016, 22:43
Mong mọi người tư vấn giúp em có phải khi máu người lành tiếp xúc trực tiếp với máu H làm hai máu trộn chung lại thì nguy cơ lây nhiễm sẽ xảy ra đúng ko ạ ?

Nana2016
01-05-2016, 22:52
Vì mới nãy em cầm nhầm miếng khăn giấy dính máu nên em sợ quá

Nana2016
01-05-2016, 23:10
Và 1 tiếng trước khi em cầm nhầm tờ giấy đó em có cậy móng chân chảy máu nữa và nếu tờ giấy đó rớt trúng ngón chân có máu của em nữa thì có bị lây nhiễm ko ạ ?

Lục Giang
01-05-2016, 23:17
Mong mọi người tư vấn giúp em có phải khi máu người lành tiếp xúc trực tiếp với máu H làm hai máu trộn chung lại thì nguy cơ lây nhiễm sẽ xảy ra đúng ko ạ ?
đúng rồi máu NGƯỜI bt trộn chúng trực tiếp với máu người nhiễm HIV sẽ lây nhiễm, nhưng bà hiểu thế nào là 2 nguồn máu trộn chung?, nếu bạn trả lời được câu hỏi này của tôi tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn 1 cách chính xác tuyệt đối nhất

Lục Giang
01-05-2016, 23:19
Và 1 tiếng trước khi em cầm nhầm tờ giấy đó em có cậy móng chân chảy máu nữa và nếu tờ giấy đó rớt trúng ngón chân có máu của em nữa thì có bị lây nhiễm ko ạ ?
ôi tha linh ơi, ai trả đĩa bay cho người này với để người này bay về hành tinh của mình thấy nào cái

Charles
02-05-2016, 06:45

Bạn chỉ cầm miếng khăn dính máu thì làm gì mà nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-05-2016, 08:01

Lây nhiễm từ máu là máu có HIV được đưa thẳng vào cơ thể người lành,chứ không phải hai máu trộn lại với nhau bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanmecsedec
02-05-2016, 08:02

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ như vậy bạn.

Trần Quang Vinh
02-05-2016, 08:47

Hành vi này được liệt vào Nguy Cơ từ trên trời rơi xuống ! Chỉ có người ngoài hành tinh mới trã lời được cái lí do lây nhiễm của bạn

Nana2016
12-05-2016, 18:36
Em có cảm giác vừa mới bị móng tay một người làm xước da nhưng ko chảy máu ( em nghĩ đó là móng tay ) vậy cho em hỏi nếu người kia có h thì em có bị lây ko ạ ?

Nana2016
12-05-2016, 18:37
Và cho em hỏi nếu tiếp xúc với phân vủa người có h thì có bị lây ko ạ ?

Trần Quang Vinh
12-05-2016, 18:39
Em có cảm giác vừa mới bị móng tay một người làm xước da nhưng ko chảy máu ( em nghĩ đó là móng tay ) vậy cho em hỏi nếu người kia có h thì em có bị lây ko ạ ?

Hiv không có sống trên ngón tay mà làm lây nhiễm Phân người không có Hiv bạn có đạp lên nó bằng chân ko mang dép rồi chà rồi trét cũng ko lây !!! Theo toa mà uống nhé !

http://1.bp.blogspot.com/-d06SsbMGHCU/VAMb80CNEtI/AAAAAAAAB88/6HLCymXCOww/s1600/10384023_685414031507242_3673106132105393660_n.png

songchungvoi_HIV
12-05-2016, 20:08

Kẻ móng tay và phân người chỉ có trứng lãi tồn tại thôi Pa

Nguyen Ha
12-05-2016, 20:56

HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ.

Nana2016
15-05-2016, 15:22
Vậy là bị móng tay cào xước da chảy máu ko phải là nguyên nhân lây nhiễm h phải ko ạ ? Và chỉ khi máu h được đưa vào cơ thể người lành mới bị lây nhiễm phải ko ạ ?

Tuanmecsedec
15-05-2016, 15:25
Vậy là bị móng tay cào xước da chảy máu ko phải là nguyên nhân lây nhiễm h phải ko ạ ? Và chỉ khi máu h được đưa vào cơ thể người lành mới bị lây nhiễm phải ko ạ ?

Không có nguy cơ HIV khi bị móng tay cào.

Trần Quang Vinh
15-05-2016, 15:27

Khi nào máu và vết thương giống trong hình này mới lo bạn

http://i.imgur.com/kD8vBTa.jpghttp://medlatec.vn/Portals/0/Tin%20chuyen%20de/Cammautamthoi.jpg

Nana2016
15-05-2016, 15:51
Em ko bị chảy máu mà da chỗ bị cào chỉ đỏ lên thôi vậy có sao ko ạ

Tuanmecsedec
15-05-2016, 15:54

Cho dù có chảy máu luôn,Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ khi móng tay cào.

Trần Quang Vinh
15-05-2016, 18:59

Vết cào xước không phải ngỏ xâm nhập của HIV

Charles
15-05-2016, 20:43

Không sao đâu bạn.

Ngân Giang
15-05-2016, 22:52
Không lây nhiễm HIV . mà lây bệnh khùng

Nana2016
17-05-2016, 16:07
Vậy nếu chân dậm lên vũng máu thì có sao ko ạ ?

songchungvoi_HIV
17-05-2016, 16:09

Bạn có dẫm nát vũng máu cũng ko sao

Trần Quang Vinh
17-05-2016, 16:25

Bạn có dậm , có chà , trét cũng không lây nhiễm

Nana2016
17-05-2016, 16:32
Khổ nỗi chân em đang bị thương bị trầy mới chết chứ vậy nếu máu dính lên vết trầy đó có sao ko ạ

Trần Quang Vinh
17-05-2016, 16:34
Khổ nỗi chân em đang bị thương bị trầy mới chết chứ vậy nếu máu dính lên vết trầy đó có sao ko ạ

Vậy vết trầy có chảy máu không ! vị trí trầy cách chổ dẫm máu bao xa !

Như ở trên ở chủ đề này các Smod đã trả lời cho bạn rồi và đã được tư vấn trong chủ đề bạn mở về xét nghiệm.

Tuanmecsedec trước khi trả lời tiếp câu hỏi của bạn thì Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

Lục Giang
17-05-2016, 16:36
Vết trầy xước ko là cửa ngõ để viủt H xâm nhập, khi nào chân bạn bị đứt sâu máu chảy nhiều thì hãy lo và thực chất vũng máu baj dẫm cũng ko là nguy cơ khi máu ra ngoài môi trường thì với nhiệt độ khác biệt hoàn toàn với nhiệt độ càn thiết để tồn tại và ko có dưỡng chất nuôi dưỡng nên viút nhanh chóng suy yếu và bất hoại vì thế cũng mất dần khả năng lay nhiễm

Nana2016
17-05-2016, 16:37
Vết trầy ko chảy máu mà chỉ là 2 chấm đỏ thôi ạ

songchungvoi_HIV
17-05-2016, 16:40

Khi nào chân bạn như hình này và dẫm vào vũng máu vừa mới tiết ra từ người mà chính bạn tận mắt thấy máu đó chảy ra từ động mạch... của người thì lên đây hỏi BQT tư vấn cho

Trần Quang Vinh
17-05-2016, 16:45

Vậy về làm gà ăn mừng đi ! vì 1 vết trầy không phải là của ngỏ xâm nhập khi nào vết thương đủ sâu đủ rộng và đang chảy máu thì mới lo

Tuanmecsedec
18-05-2016, 07:06

Không có nguy cơ bạn.

Ngân Giang
18-05-2016, 07:27
Không có nguy cơ .