PDA

View Full Version : Sợ bao cao su rách mà không biết

nguoimangtamsu
03-04-2016, 22:31
cách đấy 20 ngày em có quan hệ với gái MD khi quan hệ xong em vào WC tháo BCS nhưng ko xem kỹ xem BCS có rách ko em nhìn qua thì ko thấy bị rách.em muốn hỏi BCS mà bị rách mắt thường dễ nhìn thấy ko ạ.đến hôm qua 2/4/2016 em có dấu hiệu bị cảm cúm (cũng vì thời tiết bị nồm ẩm) thì thấy mệt mỏi đau nhức hết người đau họng đến hôm nay thấy nổi hạch ở dưới hàm, hiện tại em đã chỉ bị như vậy 1 ngày hôm nay chỉ còn đau họng và nổi 1 hạch dưới hàm thôi.như vậy em có nguy cơ cao bị nhiễm HIV ko ạ ?

Charles
04-04-2016, 06:12
cách đấy 20 ngày em có quan hệ với gái MD khi quan hệ xong em vào WC tháo BCS nhưng ko xem kỹ xem BCS có rách ko em nhìn qua thì ko thấy bị rách.em muốn hỏi BCS mà bị rách mắt thường dễ nhìn thấy ko ạ.đến hôm qua 2/4/2016 em có dấu hiệu bị cảm cúm (cũng vì thời tiết bị nồm ẩm) thì thấy mệt mỏi đau nhức hết người đau họng đến hôm nay thấy nổi hạch ở dưới hàm, hiện tại em đã chỉ bị như vậy 1 ngày hôm nay chỉ còn đau họng và nổi 1 hạch dưới hàm thôi.như vậy em có nguy cơ cao bị nhiễm HIV ko ạ ?

Nếu BCS rách sẽ rách toạc hẳn luôn, đầu DV sẽ lòi ra và xong trận rút ra bạn sẽ thấy ngay bằng mắt thường.
Với những gì bạn kể trên thì bạn yên tâm không có nguy cơ.

nguoimangtamsu
04-04-2016, 08:32
vâng em cảm ơn nhưng hiện giờ em vẫn bị nổi 2 hạch ở dưới hàm ko biết có phải do đau họng mà có ko? vì em là người hút thuốc lá cũng thi thoảng đau họng nhưng lần này em mới để ý và thấy nổi 2 hạch ở dưới hàm.

Charles
04-04-2016, 08:36
vâng em cảm ơn nhưng hiện giờ em vẫn bị nổi 2 hạch ở dưới hàm ko biết có phải do đau họng mà có ko? vì em là người hút thuốc lá cũng thi thoảng đau họng nhưng lần này em mới để ý và thấy nổi 2 hạch ở dưới hàm.

Chính bạn bị đau họng là một trong những nguyên nhân nổi hạch đó.

Trần Quang Vinh
04-04-2016, 08:38
vâng em cảm ơn nhưng hiện giờ em vẫn bị nổi 2 hạch ở dưới hàm ko biết có phải do đau họng mà có ko? vì em là người hút thuốc lá cũng thi thoảng đau họng nhưng lần này em mới để ý và thấy nổi 2 hạch ở dưới hàm. HIV không có triệu chứng mà chỉ có xét nghiệm mới biết có lây nhiễm hay không , Vấn đề của bạn đã được chia sẽ là không lây nhiễm vì thế bạn nên an tâm nhé

nguoimangtamsu
04-04-2016, 09:15
vâng cảm ơn mọi người đã tư vấn em vừa đi khám về xong bs bảo em bị viêm abdam nên xưng chứ ko phải nổi hạch em thấy yên tâm hơn rồi em chờ đến đủ 12 tuần đi xn chốt lại được rồi.

Trần Quang Vinh
04-04-2016, 09:17
vâng cảm ơn mọi người đã tư vấn em vừa đi khám về xong bs bảo em bị viêm abdam nên xưng chứ ko phải nổi hạch em thấy yên tâm hơn rồi em chờ đến đủ 12 tuần đi xn chốt lại được rồi.
Chúc bạn có 1 kết quả như ý muốn !:onion-head29:

Tuanmecsedec
04-04-2016, 09:49

Bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng do bạn suy diễn thôi,trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ.Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)
Chủ đề: Quan hệ vơi gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao cao su rách không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/24876-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-rach-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su không kiểm tra bao (http://diendanhiv.vn/threads/36190-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-khong-kiem-tra-bao)
Chủ đề: Quan hệ tình dục có Bao cao su sợ rách ,tuột không biết . Chất bôi trơn (http://diendanhiv.vn/threads/33631-Quan-he-tinh-duc-co-Bao-cao-su-so-rach-tuot-khong-biet-Chat-boi-tron)
Chủ đề: Quan hệ GMD lúc say sợ bao cao su rách không biết (http://diendanhiv.vn/threads/32891-Quan-he-GMD-luc-say-so-bao-cao-su-rach-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ với gmd có sử dụng bcs sợ bao cao su rách không biết!!! (http://diendanhiv.vn/threads/32019-Quan-he-voi-gmd-co-su-dung-bcs-so-bao-cao-su-rach-khong-biet)

nguoimangtamsu
04-04-2016, 22:53
nói thật trong thời gian vừa rồi em stress nặng trong đầu lúc nào cũng luẩn quẩn là mình đã nhiễm rồi đến hôm thời tiết nồm ẩm em lại bị cúm 1 trận nằm liệt giường 1 ngày đau họng hôm sau thì nổi cả hạch.em ra 1 y sỹ khám ông ấy bảo là viêm abdam nó sưng không phải hạch nên trấn tĩnh hơn,và qua tư vấn của anh chị em cũng đỡ hơn nhiều giờ mới đc hơn 20 ngày mong sao nhanh đủ 12 tuần đi sn để giải tỏa tâm lý chứ lúc nào cũng stress thế này chắc chết nhanh hoen ung thư mất :((

Charles
05-04-2016, 06:35
nói thật trong thời gian vừa rồi em stress nặng trong đầu lúc nào cũng luẩn quẩn là mình đã nhiễm rồi đến hôm thời tiết nồm ẩm em lại bị cúm 1 trận nằm liệt giường 1 ngày đau họng hôm sau thì nổi cả hạch.em ra 1 y sỹ khám ông ấy bảo là viêm abdam nó sưng không phải hạch nên trấn tĩnh hơn,và qua tư vấn của anh chị em cũng đỡ hơn nhiều giờ mới đc hơn 20 ngày mong sao nhanh đủ 12 tuần đi sn để giải tỏa tâm lý chứ lúc nào cũng stress thế này chắc chết nhanh hoen ung thư mất :((

Khi BQT đã khẳng định không có nguy cơ thì bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
05-04-2016, 07:07

Bạn yên tâm khi tham gia Diendanhiv.vn vì :

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

nguoimangtamsu
05-04-2016, 18:07
cho em hỏi 1 chút nữa em hết đâu họng đc 2 ngày rồi mà hôm nay em sờ vẫn thấy hạch ở dưới hàm tuy ko đau nhưng vẫn sờ thấy.triệu chứng này có đáng lo về vấn đề triệu chứng của HIV ko vậy các anh chị?

songchungvoi_HIV
05-04-2016, 18:13
Tức là không rách, vậy thôi, vì chính mắt mình nhìn rùi còn gì nữa

Tuanmecsedec
06-04-2016, 05:31
cho em hỏi 1 chút nữa em hết đâu họng đc 2 ngày rồi mà hôm nay em sờ vẫn thấy hạch ở dưới hàm tuy ko đau nhưng vẫn sờ thấy.triệu chứng này có đáng lo về vấn đề triệu chứng của HIV ko vậy các anh chị?

Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.Bạn có nguy cơ đâu mà triệu chứng hay chịu phép.

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 08:33
Hoàn toàn không lây nhiễm HIV , An tâm nhé bạn

Charles
06-04-2016, 09:03

Hạch góc hàm ai cũng có, đó không phải triệu chứng của HIV.

nguoimangtamsu
06-04-2016, 14:41
nhưng các anh chị ơi em biết hạch dưới hàm ai cũng có nhưng em bị mọc thêm 2 hạch ở 2 bên nữa hơi sưng nhưng ko đau mặc dù em khỏi đau họng đc 3 hôm rồi mà hạch vẫn còn đó ạ :((

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 14:44
nhưng các anh chị ơi em biết hạch dưới hàm ai cũng có nhưng em bị mọc thêm 2 hạch ở 2 bên nữa hơi sưng nhưng ko đau mặc dù em khỏi đau họng đc 3 hôm rồi mà hạch vẫn còn đó ạ :((
Bạn lo lắng quá thôi chứ BQT đã tư vấn là an toàn rồi thì bạn ân tâm đi ! Nếu còn lo sợ bạn có thể tim đến xét nghiệm nhưng kết quã sẽ là Âm Tính

Charles
06-04-2016, 15:29

Cứ kệ nó đi, nếu bạn sờ nhiều ắt nó sẽ sưng lên.

nguoimangtamsu
06-04-2016, 17:19
cảm ơn tất cả anh chị ạ vậy em yên tâm rồi

nguoimangtamsu
30-04-2016, 13:05
từ khi em đau họng đến giờ và đã hết đc 1 tháng nhưng đến nay ngoại trừ 2 hạch ở góc hàm em vẫn bị nổi 1 hạch mà gần đó hơn 1 tháng rồi ko hết và dạo này em còn hay bị tê chân tay và ngứa lòng bàn tay lòng bàn chân ngón tay ngón chân nhưng ko có dấu hiệu nổi nốt gì ngoài ra từ khi em có nguy cơ em ko hề bị tiêu chảy hay sút cân gì cả cả mong các anh chị tư vấn giùm em đó có phải là triệu chứng gì của HIV ko ạ !

nguoimangtamsu
30-04-2016, 13:09
từ khi em đau họng đến giờ và đã hết đc 1 tháng nhưng đến nay ngoại trừ 2 hạch ở góc hàm em vẫn bị nổi 1 hạch mà gần đó hơn 1 tháng rồi ko hết và dạo này em còn hay bị tê chân tay và ngứa lòng bàn tay lòng bàn chân ngón tay ngón chân nhưng ko có dấu hiệu nổi nốt gì ngoài ra từ khi em có nguy cơ em ko hề bị tiêu chảy hay sút cân gì cả cả mong các anh chị tư vấn giùm em đó có phải là triệu chứng gì của HIV ko ạ !

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:10
Dau họng là chuyện thường tình của con người

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 13:37

HIV không có triệu chứng chỉ có xét nghiệm mới trã lời câu hỏi của bạn . Còn vấn đề hạch nổi , tê nhức chân tay hay tiêu chảy ở người bình thường nào cũng có

Tuanmecsedec
30-04-2016, 14:32

Không có triệu chứng đặc thù nào là do HIV gây ra hết bạn,ngoại trừ là đi xét nghiệm.Những gì bạn đang lo lắng có thể cũng do Stress gây ra.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
30-04-2016, 17:19

HIV không có triệu chứng ban đầu. Những triệu chứng mà bạn nhắc tới đều do stress mà ra. Bạn xả stress đi triệu chứng sẽ hết

nguoimangtamsu
30-04-2016, 18:22
đến nay là 45 ngày rồi em có thể xét nghiệm bằng phương pháp nào có độ chính xác cao chưa ạ?

Nguyen Ha
30-04-2016, 18:26
đến nay là 45 ngày rồi em có thể xét nghiệm bằng phương pháp nào có độ chính xác cao chưa ạ?

Bạn XN bằng PP combo hoặc test nhanh đều được.

Tuanmecsedec
01-05-2016, 08:40

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

nguoimangtamsu
05-05-2016, 00:10
Dạo này em thấy 2 bên đùi phía gần mông có nhiều nốt em cảm thấy ngứa và rát và những đầu ngón tay thì có những nốt nước và ngứa mà từ thời gian có nguy cơ đến giờ đc 50 ngày rôi.liệu giờ mới là những triệu chứng của HIV ko ạ

sekhongbaogio
05-05-2016, 00:51

Theo những gì trước giờ mình đc tư vấn từ các anh chị diễn đàn thì bạn an toàn. Bạn cứ mạnh dạng xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

sekhongbaogio
05-05-2016, 01:01
Dạo này em thấy 2 bên đùi phía gần mông có nhiều nốt em cảm thấy ngứa và rát và những đầu ngón tay thì có những nốt nước và ngứa mà từ thời gian có nguy cơ đến giờ đc 50 ngày rôi.liệu giờ mới là những triệu chứng của HIV ko ạ

Bạn bị xì trét thôi bạn cứ an tâm lành mạnh sống khỏe là ok. Khi bạn bị tâm lý là người bạn có bệnh H thì cứ nỗi 1 nốt gì đó trên người bạn cứ nghĩ là mình bị H thôi. Bạn không ngừng soi mói khắp cơ thể để xem có triệu chứng gì không.... vân vân và vân vân... mình cũng trong trường hợp như bạn rồi nen hiểu... nếu bạn cứ lo nghĩ như vậy thì nen đi xn giải tỏa tâm lý đi nhé

Tuanmecsedec
05-05-2016, 07:02

Do thời tiết dạo này nóng mới như vậy hoặc do bạn quá Stress mới gây ra.

Trần Quang Vinh
05-05-2016, 07:58

HIV không có triệu chứng chỉ có xét nghiệm mới biết rõ tình trạng sức khỏe của mình ! bạn còn lo lắng cứ đi test giải tỏa tâm lí đi ! chứ trường hợp bạn có test đến khi khô máu vẫn không lây nhiễm

nguoimangtamsu
05-05-2016, 09:29
cảm ơn tất cả anh chị đã tư vấn giùm em thật sự em thấy giải tỏa đc rất nhiều ạ em chỉ đang chờ đủ 12 tuần để đi xn giải tỏa tâm lý thôi .

Buonqua
05-05-2016, 09:37
cảm ơn tất cả anh chị đã tư vấn giùm em thật sự em thấy giải tỏa đc rất nhiều ạ em chỉ đang chờ đủ 12 tuần để đi xn giải tỏa tâm lý thôi .
Trường hợp bạn an tâm không sao đâu, chủ yếu do lo lắng quá thôi.

songchungvoi_HIV
05-05-2016, 13:29

Uhm bạn, dù sao học hết tiểu học cũng nên tốt nghiệp chứng chỉ XN Hắc Ỳ Dê đi bạn

nguoimangtamsu
13-06-2016, 23:25
hôm nay là đủ 12 tuần em đi XN và kết quả là ÂT thật sự đã giải tỏa đc rồi em xin hỏi em XN tại Bệnh Viên Đa Khoa Huyện có tin tưởng ko ạ

thainguyen1993
13-06-2016, 23:31
Ở đâu cũng như nhau thôi bạn ơi, điều làm đúng quy trình của BYT .

Tuanmecsedec
14-06-2016, 07:24
hôm nay là đủ 12 tuần em đi XN và kết quả là ÂT thật sự đã giải tỏa đc rồi em xin hỏi em XN tại Bệnh Viên Đa Khoa Huyện có tin tưởng ko ạ

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 12 tuần bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống cho những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ .

nguoimangtamsu
14-06-2016, 11:23
cảm ơn anh Tuấn cùng toàn thể anh chị trong thời gian qua đã tư vấn giúp đỡ em qua 12 tuần lo lắng em cũng rút ra đc nhiều và em cũng mong có thể tư vấn giúp đỡ những ng` khác