PDA

View Full Version : giẫm phải kim tiêm ở nghĩa trang

Sun flower
06-04-2016, 08:56
Các bạn ơi cho mình hỏi . Mình bị giẫm phải kim tiêm ở nghĩa trang vì hoảng quá mình đã rút ra còn cố tình bóp nặn máu ở chỗ đó ra nữa( mà bây giờ mình đọc thấy k nên nặn máu ) mình cũng hơi hoang mang. Bởi vì minh nặn mạnh quá nên bây giờ vẫn còn nhói đau vậy cho mình hỏi mình có khả năng bị nhiễm HIV không . Mình không biết kim tiêm đó được bao lâu rồi và cũng không để ý là cũ hay mới ( vì hoảng quá) . Hiện tại mình rất hoang mang mà cũng không dám nói cho gia đinh biết cũng không dám sinh hoạt vợ chồng . Mong các anh chị cho e lời khuyên

Charles
06-04-2016, 09:17
Các bạn ơi cho mình hỏi . Mình bị giẫm phải kim tiêm ở nghĩa trang vì hoảng quá mình đã rút ra còn cố tình bóp nặn máu ở chỗ đó ra nữa( mà bây giờ mình đọc thấy k nên nặn máu ) mình cũng hơi hoang mang. Bởi vì minh nặn mạnh quá nên bây giờ vẫn còn nhói đau vậy cho mình hỏi mình có khả năng bị nhiễm HIV không . Mình không biết kim tiêm đó được bao lâu rồi và cũng không để ý là cũ hay mới ( vì hoảng quá) . Hiện tại mình rất hoang mang mà cũng không dám nói cho gia đinh biết cũng không dám sinh hoạt vợ chồng . Mong các anh chị cho e lời khuyên

Vì chính tay bạn rút kim tiêm ra nên bạn hãy bình tĩnh nhớ lại trong kim tiêm đó có máu không, máu còn tươi hãy đã chuyển màu đen, kim tiêm đã có trước đó khoảng bao lâu thời gian...?

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 10:35
Các bạn ơi cho mình hỏi . Mình bị giẫm phải kim tiêm ở nghĩa trang vì hoảng quá mình đã rút ra còn cố tình bóp nặn máu ở chỗ đó ra nữa( mà bây giờ mình đọc thấy k nên nặn máu ) mình cũng hơi hoang mang. Bởi vì minh nặn mạnh quá nên bây giờ vẫn còn nhói đau vậy cho mình hỏi mình có khả năng bị nhiễm HIV không . Mình không biết kim tiêm đó được bao lâu rồi và cũng không để ý là cũ hay mới ( vì hoảng quá) . Hiện tại mình rất hoang mang mà cũng không dám nói cho gia đinh biết cũng không dám sinh hoạt vợ chồng . Mong các anh chị cho e lời khuyên Nếu vấn đề này xãy ra chưa quá 72h và bạn còn lo sợ thì nên đến TTYTDP để được xét nghiệm và mua thuốc Phơi nhiễm !

Tuanmecsedec
06-04-2016, 16:35

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.
Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.