PDA

View Full Version : vết thương này đóng mạc chưa??

sontungdepzai
06-04-2016, 19:22
Em có vết thương bị đứt tay nhẹ ở chỗ vân tay của ngón giữa ,đường đứt 1cm k sâu nhưng lúc đứt chảy máu rồi 2 ngày sau vết thương không chảy máu nhưng lớp da ngoài chưa nối liền lại hơi ửng đỏ, liệu máu văng vô có bị H k ?

Charles
06-04-2016, 19:48
Em có vết thương bị đứt tay nhẹ ở chỗ vân tay của ngón giữa ,đường đứt 1cm k sâu nhưng lúc đứt chảy máu rồi 2 ngày sau vết thương không chảy máu nhưng lớp da ngoài chưa nối liền lại hơi ửng đỏ, liệu máu văng vô có bị H k ?

Vết thương 2 ngày sau thì niêm mạc đóng rồi, bạn có ngâm 24 tiếng trong chậu máu có HIV cũng không sao.

trangiahieu
06-04-2016, 20:03
Nhưng lớp da ngoài còn hở và hơi ửng đỏ nên em sợ ạ

Charles
06-04-2016, 20:05

Vết thương khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng, dù nhìn còn ửng đỏ nhưng virus không xâm nhập được.

Tuanmecsedec
06-04-2016, 21:16

Vết thương đã 2 ngày rồi cho dù bạn có ngâm ngón tay đó vào thau máu cũng không sao.

Trần Quang Vinh
07-04-2016, 08:23

Vết thương của bạn đã có từ 2 ngày trước và đã đóng mài lại cho dù bạn có lấy ngón tay đó ngâm vô chậu toàn máu tươi cũng ko có vấn đề gì