PDA

View Full Version : Sùi Mào Gà

Trinhches
06-04-2016, 20:25
Anh chị cho em hỏi nguy cơ cuối cùng của em đến nay là đc 105 ngày và 3 hôm trước e thấy thành lưỡi mình nơi cuối lưỡi có u nhú lên 1 nốt, em sờ vào thì không đau rát hay chảy máu, em đã quá 90 ngày theo em quan sát ở hậu môn và miệng không có u nhú gì e tưởng đã yên tâm ko bị lây nhiễm gì rồi, nay lại thấy có nốt đó e lại hoang mang hơn mong anh chị tư vấn giúp em. Và cho em hỏi nếu có phải hơn 90 ngày thì sùi sẻ mọc rất nhiều đúng không ạ ?

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 20:27
Anh chị cho em hỏi nguy cơ cuối cùng của em đến nay là đc 105 ngày và 3 hôm trước e thấy thành lưỡi mình nơi cuối lưỡi có u nhú lên 1 nốt, em sờ vào thì không đau rát hay chảy máu, em đã quá 90 ngày theo em quan sát ở hậu môn và miệng không có u nhú gì e tưởng đã yên tâm ko bị lây nhiễm gì rồi, nay lại thấy có nốt đó e lại hoang mang hơn mong anh chị tư vấn giúp em. Và cho em hỏi nếu có phải hơn 90 ngày thì sùi sẻ mọc rất nhiều đúng không ạ ? Bạn yên tâm đi qua gian đoạn 90 ngày là an toàn với SMG

Charles
06-04-2016, 20:28
Anh chị cho em hỏi nguy cơ cuối cùng của em đến nay là đc 105 ngày và 3 hôm trước e thấy thành lưỡi mình nơi cuối lưỡi có u nhú lên 1 nốt, em sờ vào thì không đau rát hay chảy máu, em đã quá 90 ngày theo em quan sát ở hậu môn và miệng không có u nhú gì e tưởng đã yên tâm ko bị lây nhiễm gì rồi, nay lại thấy có nốt đó e lại hoang mang hơn mong anh chị tư vấn giúp em. Và cho em hỏi nếu có phải hơn 90 ngày thì sùi sẻ mọc rất nhiều đúng không ạ ?

Bạn chỉ bị nhiệt miệng thôi, không phải SMG đâu.

Trinhches
06-04-2016, 20:33
nó vậy đây ạ :(, không phải nhiệt miệng anh ơi, không biết có phải cấu tạo của lưỡi là vậy không ? Mà e kêu thằng em cho e coi thì nó không có u nhú cao vậy :(

Charles
06-04-2016, 20:44
nó vậy đây ạ :(, không phải nhiệt miệng anh ơi, không biết có phải cấu tạo của lưỡi là vậy không ? Mà e kêu thằng em cho e coi thì nó không có u nhú cao vậy :(

Không phải SMG đâu. Nếu lo lắng bạn nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chuẩn đoán cho bạn.

Trinhches
06-04-2016, 20:46
Không phải SMG đâu. Nếu lo lắng bạn nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chuẩn đoán cho bạn.
Dạ tại em đang làm nên nghỉ phép không đc, theo a thấy hình e là ko phải đúng không a :(, em yên tâm
phần nào anh ơi :(

Charles
06-04-2016, 21:03
Dạ tại em đang làm nên nghỉ phép không đc, theo a thấy hình e là ko phải đúng không a :(, em yên tâm
phần nào anh ơi :(

Một cục như kia không phải SMG đâu bạn. Biểu hiện của SMG là nhiều u nhú nhỏ, khi phát triển to hơn chúng liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ, nếu bạn bị sẽ cảm thấy rất đau và khó chịu.

Tuanmecsedec
06-04-2016, 21:14

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Sau 90 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm 100% mình không bị rồi.

Trinhches
07-04-2016, 09:13
Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Sau 90 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm 100% mình không bị rồi.

Như hình vậy là ko phải mào gà đúng không anh, và nếu đến thời gian này nó sẻ u sùi rất nhiều đúng không anh ?

Charles
07-04-2016, 09:14
Như hình vậy là ko phải mào gà đúng không anh, và nếu đến thời gian này nó sẻ u sùi rất nhiều đúng không anh ?

Đúng vậy, bạn yên tâm không phải bị SMG đâu.

Trần Quang Vinh
07-04-2016, 09:16
Như hình vậy là ko phải mào gà đúng không anh, và nếu đến thời gian này nó sẻ u sùi rất nhiều đúng không anh ? Qua 90 ngày mà ko có dấu hiệu gì là an toàn với SMG rồi bạn !
http://suimaoga.info/wp-content/uploads/2015/08/trieu-chung-cua-benh-sui-mao-ga-o-mieng.jpg
http://3.bp.blogspot.com/-vp6pmm1Fd9A/VbhOAglESZI/AAAAAAAAC6M/aCLX-_dUZzQ/s1600/sui-mao-ga-o-hong.jpg

Tuanmecsedec
07-04-2016, 09:51

Bạn yên tâm không phải bị sùi mào gà đâu.

Trinhches
08-04-2016, 21:13
Mấy anh ơi cho em hỏi SMG thuộc HPV tuyp mấy vậy ạ ? Và cho em hỏi nếu nổi U Nhú ngay miệng thì nó có đau ko ạ, vì e thấy có thông tin bảo sẻ không đau ?

Charles
08-04-2016, 21:18
Mấy anh ơi cho em hỏi SMG thuộc HPV tuyp mấy vậy ạ ? Và cho em hỏi nếu nổi U Nhú ngay miệng thì nó có đau ko ạ, vì e thấy có thông tin bảo sẻ không đau ?

Bạn không bị SMG đâu, yên tâm đi.

Trinhches
08-04-2016, 21:48
Bạn không bị SMG đâu, yên tâm đi.
Nghe anh nói vậy e yên tâm quá a ơi, tại nay e thấy gần chổ đó nó cứ rát rát như bị lỡ nên e lo quá a ơi

Nguyen Ha
08-04-2016, 23:41
Nghe anh nói vậy e yên tâm quá a ơi, tại nay e thấy gần chổ đó nó cứ rát rát như bị lỡ nên e lo quá a ơi

Bị nhiệt miệng thôi.

Trinhches
08-04-2016, 23:56
Bị nhiệt miệng thôi.
Dạ chị, chị chưa ngủ sao, e cũng là nử lần đầu e qh mà như vậy e lo quá chị ơi, e xn hiv hơn 3 tháng ât rồi nên e yên tâm, còn smg e lo lắng lắm :(

Trinhches
09-04-2016, 23:03
Dạ anh chị cho em hỏi ạ, nếu ng đó bị HPV mà khi qh e ko tiếp xúc, nhưng xuất tinh trong thì có phải người nhận cùng bị HPV không ạ.

Lục Giang
09-04-2016, 23:07
Dạ chị, chị chưa ngủ sao, e cũng là nử lần đầu e qh mà như vậy e lo quá chị ơi, e xn hiv hơn 3 tháng ât rồi nên e yên tâm, còn smg e lo lắng lắm :(

smg nếu đến ngày 90 sau nguy cơ mà ko có biểu hiện của bệnh thì an toàn roài bạn

Tuanmecsedec
10-04-2016, 07:02

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không bị sùi mào gà rồi.

Nguyen Ha
10-04-2016, 08:07
Dạ anh chị cho em hỏi ạ, nếu ng đó bị HPV mà khi qh e ko tiếp xúc, nhưng xuất tinh trong thì có phải người nhận cùng bị HPV không ạ.

Bạn hỏi mà cũng chẳng biết mình hỏi cái gì.

Trinhches
14-05-2016, 21:36
E có nguy cơ OS và QHKAT với bạn tình đến nay đã 5 tháng gần 6 tháng rồi ạ. Vậy anh chị cho em hỏi ?
- Đến thời gian này em đã an toàn chưa ạ ?
- Cho e hỏi nếu bạn tình e ko có u sùi nhưng đang trong thời gian ũ bệnh qh với em có lây cho em không ạ ?
- Và cho em hỏi có ai ũ bệnh lâu hơn 90 ngày không ạ ?
Em cám ơn các anh chị nhiều ạ

songchungvoi_HIV
14-05-2016, 21:39
E có nguy cơ OS và QHKAT với bạn tình đến nay đã 5 tháng gần 6 tháng rồi ạ. Vậy anh chị cho em hỏi ?
- Đến thời gian này em đã an toàn chưa ạ ?
- Cho e hỏi nếu bạn tình e ko có u sùi nhưng đang trong thời gian ũ bệnh qh với em có lây cho em không ạ ?
- Và cho em hỏi có ai ũ bệnh lâu hơn 90 ngày không ạ ?
Em cám ơn các anh chị nhiều ạ
Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...
Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B, Giang mai, Lậu, và sùi mào gà
Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị. Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.
Sao 90 ngày ko có U sùi là an toàn tuyệt đối

Trinhches
14-05-2016, 21:43
Dạ vậy anh cho em hỏi " nếu người yêu em bị smg nhưng đang trong thời gian ũ bệnh chưa mọc sùi thì có lây cho em đc qua đường quan hệ không ạ "

songchungvoi_HIV
14-05-2016, 21:47
Dạ vậy anh cho em hỏi " nếu người yêu em bị smg nhưng đang trong thời gian ũ bệnh chưa mọc sùi thì có lây cho em đc qua đường quan hệ không ạ "
Bạn đã ko bị nhiễm sùi thì lây gì nữa

Trinhches
14-05-2016, 21:53
Dạ không anh ý em muốn nói. Nếu bạn tình em đã nhiễm mà chưa mọc sùi mà quan hệ với em có lây cho em không anh ? Làm phiền anh quá ạ

songchungvoi_HIV
14-05-2016, 21:55
Dạ không anh ý em muốn nói. Nếu bạn tình em đã nhiễm mà chưa mọc sùi mà quan hệ với em có lây cho em không anh ? Làm phiền anh quá ạ

Hiện tại bạn đã qua 90 ngày tức bạn ko bị, Còn bạn tải bạn có sùi hay ko thì bạn phải biết, chuyện đời sống TD của các bạn các bạn tự hỏi nhau

Trinhches
14-05-2016, 21:56
dạ nếu bị thì đến nay nó cũng đã lang ra nhiều rồi đúng không anh ?

songchungvoi_HIV
14-05-2016, 21:59

Bạn biết cây súp Lơ ko?? tức cây bông cải Đà Lạt ấy, sùi mào gà nó hình dạng y như vậy

Trần Quang Vinh
15-05-2016, 10:57

Qua 90 ngày không thấy U nhú là an toàn với Sùi Rồi bạn

http://famifood.com.vn/pic/New/images/s%C3%BAp%20l%C6%A1180814114027.jpg

Trinhches
30-06-2016, 22:21
Chào các anh em mới đi xn ở 6 tháng ở TTYTDP và có kết quả ÂT em đã yên tâm về H
Nhưng nay lưỡi em ngay đầu lưỡi nó bị nổi 2 nốt nhỏ như đầu tăm ạ nhưng làm lưỡi e bị đau ạ e ko biết bị vậy là bị gì em sợ bị SMG cho e hỏi từ lúc nguy cơ đến nay hơn 6 tháng e chưa bị gì thì e có an toàn với smg chưa ah ?

Tuanmecsedec
30-06-2016, 22:26
Chào các anh em mới đi xn ở 6 tháng ở TTYTDP và có kết quả ÂT em đã yên tâm về H
Nhưng nay lưỡi em ngay đầu lưỡi nó bị nổi 2 nốt nhỏ như đầu tăm ạ nhưng làm lưỡi e bị đau ạ e ko biết bị vậy là bị gì em sợ bị SMG cho e hỏi từ lúc nguy cơ đến nay hơn 6 tháng e chưa bị gì thì e có an toàn với smg chưa ah ?

6 tháng rồi là bạn 100% không bị sùi mào gà.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

that tinh
01-07-2016, 04:49
Em yên tâm.vk anh còn có nhiều u nhú nổi nên ở ... đi bệnh viện da liễu trung ương khám còn không phải sùi nữa là em yên tâm nhé.

Charles
01-07-2016, 06:48

Bạn chỉ bị nhiệt miệng thôi. Hơn 6 tháng không có biểu hiện của SMG thì bạn yên tâm không bị rồi.