PDA

View Full Version : tư vấn thuốc phơi nhiễm hiv

lamlo1234
09-04-2016, 23:15
Vào ngày 5/3 em có qhtd với nhân viên quán karaok lúc đầu dùng bcs nhưng vì say lâu không xong lên cô ấy bảo em bỏ bao ra rồi quan hệ tiếp. đến hôm mùng 8/3 em đã uống viên pep đầu tiên vào khoảng 66h sau nguy cơ tên thuốc là ricovir-em e khám và mua ở bệnh viện nhiệt đới tw. thời gian dùng pep e uống chễ 1 lần 8' còn lại một vài lần sai 1-2 phút , trong thời gian dùng pep e có uống bia rượu 4 lần uống bia khoảng 3-5 cốc bia . em mong anh chị tư vẫn giúp em xem khả năng thành công của em có cao không ạ. hiện tại em dùng xong pép được 3 ngày rồi ạ tâm khi ngày 24 sau khi phơi nhiễm em cảm thấy khó chịu ở cổ như kiểu sưng ạ. hiện tại thì em không thấy có biểu hiện gì ngoài việc dát lưỡi . mong anh chị tư vấn giúp em ạ . cảm ơn anh chị

lamlo1234
10-04-2016, 00:12
Bác sỹ Tuấn và các anh chị tl em với em hoang mang quá

mauden
10-04-2016, 00:14
giờ này mấy anh chị ngủ hết rồi sáng mai sẽ có người tư vấn cho bạn

Nguyen Ha
10-04-2016, 06:42
Vào ngày 5/3 em có qhtd với nhân viên quán karaok lúc đầu dùng bcs nhưng vì say lâu không xong lên cô ấy bảo em bỏ bao ra rồi quan hệ tiếp. đến hôm mùng 8/3 em đã uống viên pep đầu tiên vào khoảng 66h sau nguy cơ tên thuốc là ricovir-em e khám và mua ở bệnh viện nhiệt đới tw. thời gian dùng pep e uống chễ 1 lần 8' còn lại một vài lần sai 1-2 phút , trong thời gian dùng pep e có uống bia rượu 4 lần uống bia khoảng 3-5 cốc bia . em mong anh chị tư vẫn giúp em xem khả năng thành công của em có cao không ạ. hiện tại em dùng xong pép được 3 ngày rồi ạ tâm khi ngày 24 sau khi phơi nhiễm em cảm thấy khó chịu ở cổ như kiểu sưng ạ. hiện tại thì em không thấy có biểu hiện gì ngoài việc dát lưỡi . mong anh chị tư vấn giúp em ạ . cảm ơn anh chị

Bạn đã điều trị xong PEP thì yên tâm chờ ngày đi XN.

Tuanmecsedec
10-04-2016, 06:58

Bạn uống sai giờ chỉ vài phút thì không sao.Bạn lưu ý trong thời gian điều trị không được uống sai giờ từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.

Thường khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị,vì sợ nóng thôi bạn,chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

lamlo1234
10-04-2016, 08:16
em cung chỉ 20 tuổi thực sự là cứ nghĩ đến lúc XN là sợ anh chị ạ
đúng là tuổi trẻ mắc vào một sai lầm nào đó mới nghĩ về gia đình minh và cảm thấy có lỗi rất nhiều
hiện tại là e sau nguy cơ 36 ngày rồi con gần 2 tháng nữa mới biết chính xác được cứ nghĩ đến ngày đó em sợ quá

Nguyen Ha
10-04-2016, 08:19
em cung chỉ 20 tuổi thực sự là cứ nghĩ đến lúc XN là sợ anh chị ạ
đúng là tuổi trẻ mắc vào một sai lầm nào đó mới nghĩ về gia đình minh và cảm thấy có lỗi rất nhiều
hiện tại là e sau nguy cơ 36 ngày rồi con gần 2 tháng nữa mới biết chính xác được cứ nghĩ đến ngày đó em sợ quá

Bạn đã dùng xong PEP thì cứ yên tâm chờ ngày đi XN, tuân thủ điều trị PEP sẽ có kết quả XN như mong muốn.

lamlo1234
10-04-2016, 10:00
vâng ạ . hiện tại thì e tâm lý bt chỉ nghĩ đến lúc có kết quả mới sợ chị ạ

Nguyen Ha
10-04-2016, 10:24
vâng ạ . hiện tại thì e tâm lý bt chỉ nghĩ đến lúc có kết quả mới sợ chị ạ

Bạn yên tâm kết quả như mong muốn thôi.

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:13

Trong 28 ngày PEP được phép trễ ko quá 3 lần, mỗi lần trễ ko quá 1 đến 2 giờ, Rượu bia ko làm mất tác dụng của PEP, mà chỉ làm tăng men gan và tăng chức năng thận do nồng độ bia rượu cộng hưởng với PEP làm tổn thương gan thận

lamlo1234
10-04-2016, 13:21
trưa nay bố e hỏi là học xong có dự định gì cho trong lai và ví dụ có lấy vợ con thì lo bằng cách nào cách nào thực sự sau những lời bố nói e thấy sợ quá, e mà có bị h thì không biết bố mẹ e suy sụp như thế nào nữa càng ngày e càng cảm thấy sợ hãi và hối hận anh chị ạ.
em uống bia cùng lúc uống pep và còn uống lúc 66h em sợ pep không thành công . từ khi uống e uống đúng giờ và đủ 30 ngày .
bố nói chuyện tương lai với e đúng lúc e có nguy cơ hiện tại e không biết đầu mình nghĩ gì nữa rất là lung tung anh chị ạ

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:24
trưa nay bố e hỏi là học xong có dự định gì cho trong lai và ví dụ có lấy vợ con thì lo bằng cách nào cách nào thực sự sau những lời bố nói e thấy sợ quá, e mà có bị h thì không biết bố mẹ e suy sụp như thế nào nữa càng ngày e càng cảm thấy sợ hãi và hối hận anh chị ạ.
em uống bia cùng lúc uống pep và còn uống lúc 66h em sợ pep không thành công . từ khi uống e uống đúng giờ và đủ 30 ngày .
bố nói chuyện tương lai với e đúng lúc e có nguy cơ hiện tại e không biết đầu mình nghĩ gì nữa rất là lung tung anh chị ạ
Uống thỉ lo uống uống xong XN AT, lo hảo hại não
Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

lamlo1234
10-04-2016, 13:34
vâng ạ em cũng đọc nhiều bài có anh tl rồi nhưng em uống xong pep được 4 ngày rồi e dùng đúng giờ. cứ nghĩ đến là em cảm thấy có lỗi với mọi người

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:44
vâng ạ em cũng đọc nhiều bài có anh tl rồi nhưng em uống xong pep được 4 ngày rồi e dùng đúng giờ. cứ nghĩ đến là em cảm thấy có lỗi với mọi người

Chuyện có nguy cơ dùng PEP và chuyện thấy mình tội lỗi là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau, đừng để nó lẫn lộn với nhau dẫn đến rối nùi 1 cục tìm mối gỡ thì chỉ có BS BV Tâm thần may ra mới có khả năng gỡi rối thôi

lamlo1234
10-04-2016, 13:48
anh cho em xin lời tư vấn về khả năng thành công về nguy cơ của e có cao không ạ.

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:49
anh cho em xin lời tư vấn về khả năng thành công về nguy cơ của e có cao không ạ.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

Nguyen Ha
10-04-2016, 20:03

Tuân thủ điều trị PEP chưa ai thất bại.

lamlo1234
10-04-2016, 20:29
Th của em uống sau 66h
1/ em uống thuốc ricovir-em bác sĩ của bênh viên nhiệt đới tw kê đơn và mua tại bệnh viên
2/ em uống thuốc đủ và đúng thời gian
Vậy em chắc chắn không nhiễm phải không ạ, em định sang tuần là 42 ngày e định đi xn thì dùng pp nào là chuẩn vậy các bác sĩ
em lo lắng về kết quả quá ạ

Charles
10-04-2016, 20:32
Th của em uống sau 66h
1/ em uống thuốc ricovir-em bác sĩ của bênh viên nhiệt đới tw kê đơn và mua tại bệnh viên
Vậy em chắc chắn không nhiễm phải không ạ, em định sang tuần là 42 ngày e định đi xn thì dùng pp nào là chuẩn vậy các bác sĩ

Trước giờ chưa có trường hợp nào uống thuốc phơi nhiễm trong 72h vàng và tuân thủ đúng mà thất bại.
Bạn cần đợi sau ngưng thuốc 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

Nguyen Ha
10-04-2016, 20:34
Th của em uống sau 66h
42 ngày sau nguy cơ XN chưa chính xác. Bạn dùng thuốc ức chế nên không XN sớm được, bạn chờ đủ 8 tuần sau PEP tức 12 tuần sau nguy cơ hãy đi XN.

lamlo1234
10-04-2016, 20:38
Vâng trước khi em chia sẻ lỗi sợ hãi của e lên diễn đàn thì đúng là thời gian hoang mang tột cùng của em . sau những lời tư vấn an ủi của các anh chị em thấy đỡ hơn nhiều rồi ạ e thấy đợi hai tháng nữa mỗi ngày là một lần sợ . em sợ đối mặt với nó làm cả gia đình sốc vì bm đang rất kì vọng vào e , chỉ vì môt lần quá chén mà lao vào nguy cơ này .

lamlo1234
10-04-2016, 20:40
thế là em dùng thuốc vẫn chưa an toàn hả chị :(

Charles
10-04-2016, 20:41
Vâng trước khi em chia sẻ lỗi sợ hãi của e lên diễn đàn thì đúng là thời gian hoang mang tột cùng của em . sau những lời tư vấn an ủi của các anh chị em thấy đỡ hơn nhiều rồi ạ e thấy đợi hai tháng nữa mỗi ngày là một lần sợ . em sợ đối mặt với nó làm cả gia đình sốc vì bm đang rất kì vọng vào e , chỉ vì môt lần quá chén mà lao vào nguy cơ này .

Rượu tai hại như thế đó, khi có rượu con người ta dễ không làm chủ được bản thân. Nhưng bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm kịp thời nên không phải lo lắng quá đâu.

Charles
10-04-2016, 20:44

Khi bạn uống thuốc ức chế virus thì XN sớm không chính xác, cần XN như thời gian BQT đã trả lời bài trên.

lamlo1234
10-04-2016, 20:46
Rượu tai hại như thế đó, khi có rượu con người ta dễ không làm chủ được bản thân. Nhưng bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm kịp thời nên không phải lo lắng quá đâu.
những trường hợp thất bại là do thế nào hả anh

Charles
10-04-2016, 20:51

Những trường hợp thất bại là do không tuân thủ điều trị như uống sai giờ quá quy định, bỏ bữa thuốc... hoặc nếu trước khi uống PEP đã nhiễm HIV thì uống PEP cũng vô tác dụng.

lamlo1234
10-04-2016, 20:54
Những trường hợp thất bại là do không tuân thủ điều trị như uống sai giờ quá quy định, bỏ bữa thuốc... hoặc nếu trước khi uống PEP đã nhiễm HIV thì uống PEP cũng vô tác dụng.
khi uống pep đúng và đủ thì kết không sao
em không làm xét nghiệm cho đỡ lo lắng được không ạ

Charles
10-04-2016, 20:55

Bạn vẫn phải XN, nếu không sao biết có thành công hay không.

lamlo1234
10-04-2016, 21:01
thế là em vẫn có thế bị nhiễm sao ạ. @@

Nguyen Ha
10-04-2016, 21:06

Tuân thủ điều trị PEP sẽ có kết quả XN như mong muốn.

Tuanmecsedec
11-04-2016, 07:35

Thường khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị,vì sợ nóng thôi bạn,chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

lamlo1234
11-04-2016, 09:46
hôm nay em đi học mà trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến nguy cơ . đi đường cứ mơ hồ thế là đi sai bị công an phạt
chỉ sợ pep thất bại ac ạ :((((

Tuanmecsedec
11-04-2016, 09:48
hôm nay em đi học mà trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến nguy cơ . đi đường cứ mơ hồ thế là đi sai bị công an phạt

Nếu bạn quyết định dùng thuốc phơi nhiễm thì lo tuân thủ đi bạn,bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại đâu.

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 09:48
Bạn yên tâm cho tới nay chưa trường hợp nào dùng pep trong 72h vàng và tuân thủ giờ giấc uống pep mà thất bại hết

Charles
11-04-2016, 09:51

Bạn dùng thuốc xong rồi thì cứ yên tâm chờ XN, giờ lo lắng chỉ sinh nhiều bệnh thôi.

lamlo1234
11-04-2016, 10:01
không biết tâm lý e có trụ được đến hôm đó không nữa thực sự nguy cơ này là lỗi sợ lớn nhất của e từ trước giờ :((

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 10:04
không biết tâm lý e có trụ được đến hôm đó không nữa thực sự nguy cơ này là lỗi sợ lớn nhất của e từ trước giờ :((
Mình khăng định nếu bạn tuân thủ pep kết Âm tính là tuyệt đối

Charles
11-04-2016, 10:04

Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

lamlo1234
11-04-2016, 10:08
Mình khăng định nếu bạn tuân thủ pep kết Âm tính là tuyệt đối
vâng ạ e cũng phần nào an tâm rồi ạ. vì mới 20 tuổi cuộc đời còn chưa bắt đầu mà e lại gặp tình huống này thành sợ anh ạ

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 10:17
vâng ạ e cũng phần nào an tâm rồi ạ. vì mới 20 tuổi cuộc đời còn chưa bắt đầu mà e lại gặp tình huống này thành sợ anh ạ
Lo mà uống thuốc vào đợi đủ 12 tuần đi lấy kết quã

lamlo1234
11-04-2016, 10:21
Lo mà uống thuốc vào đợi đủ 12 tuần đi lấy kết quã
em uống xong thuốc 5 ngày rồi anh ạ .
em uống ở giờ 66 sau phơi nhiễm và uống ricovir-em do bác sỹ nhiệt đới tw kê và mua tại bệnh viện
có 2 lần e uống bia đúng lúc uống thuốc lên e hoang mang ở điểm này

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 10:24
em uống ở giờ 66 sau phơi nhiễm và uống ricovir-em do bác sỹ nhiệt đới tw kê và mua tại bệnh viện
Không ảnh hưởng gì hết bạn ! nhưng cần hạn chế bia rượu vì Pep gây ảnh hưởng gan và bia rượu cũng vậy nên hạn chế để cho GAN nó hoạt động tốt

lamlo1234
11-04-2016, 11:43
uống xong thuốc 5 ngày rồi hôm nay tuần nay e thấy đầu lưỡi rát rát, và hôm nay thấy sốt e lo quá

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 11:46
uống xong thuốc 5 ngày rồi hôm nay tuần nay e thấy đầu lưỡi rát rát, và hôm nay thấy sốt e lo quá
Từ từ quen uống thôi bạn !

lamlo1234
11-04-2016, 12:38
theo nghiên cứu thì những trường hợp uống pep vào 66h sau phơi nhiễm đều thành công phải không anh chị em sợ giờ của e là muộn

songchungvoi_HIV
11-04-2016, 13:34
Th của em uống sau 66h

theo nghiên cứu thì những trường hợp uống pep vào 66h sau phơi nhiễm đều thành công phải không anh chị em sợ giờ của e là muộn
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.

Tuanmecsedec
11-04-2016, 14:31

Bạn uống thuốc trước 72 giờ thì yên tâm đi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

lamlo1234
11-04-2016, 14:46
Bạn uống thuốc trước 72 giờ thì yên tâm đi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
Vâng ạ . vì cháu lo lắng quá mọi nguơi nói dùng pep vân nguy hiểm :((((

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 14:49
.[/QUOTE
Vâng ạ . vì cháu lo lắng quá mọi nguơi nói dùng pep vân nguy hiểm :((((

Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm. Uống từ từ sẽ quen thôi bạn

lamlo1234
11-04-2016, 15:03
[QUOTE=lamlo1234;335486]

Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm. Uống từ từ sẽ quen thôi bạn
E em uống xong thuốc rồi anh ạ cũng không thấy ro tắc dụng phu lắm
em uống đúng với phác đồ của thuốc đúng giờ .

Tuanmecsedec
11-04-2016, 15:04
[QUOTE=Trần Quang Vinh;335487]

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 15:05
Vậy bạn yên tâm đợi xét nghiệm nhé ! kết quả sẽ như ý muốn

lamlo1234
11-04-2016, 15:11
Vâng ạ . biết đến diễn đàn e mới đổ bỏ được hết lỗi sợ hãi mà từ khi có nguy cơ đến giờ e vẫn âm thầm suy nghĩ một mình .em cảm ơn những lời tư vấn của mọi người rất nhiều ạ . khi vào dd em mới biết và uống thuốc kịp thời

lamlo1234
11-04-2016, 17:23
từ trưa tới giờ e hoang mang nghĩ cuộc đời mình sẽ ra sao khi không may mắn nhiễm H không tài nào ngủ nổi ac ạ

songchungvoi_HIV
11-04-2016, 17:26
từ trưa tới giờ e hoang mang nghĩ cuộc đời mình sẽ ra sao khi không may mắn nhiễm H không tài nào ngủ nổi ac ạ

Làm ơn đừng có cái suy nghĩ tào lao mía lao quá. thuốc thì cũng uống rồi, lo mà uống xong XN AT sau 12 tuần, Songchung ghét nhất có thái độ tiêu cực, tư vấn thì ko nghe, ngồi soi mói nhãm

lamlo1234
11-04-2016, 17:29
Làm ơn đừng có cái suy nghĩ tào lao mía lao quá. thuốc thì cũng uống rồi, lo mà uống xong XN AT sau 12 tuần, Songchung ghét nhất có thái độ tiêu cực, tư vấn thì ko nghe, ngồi soi mói nhãm
cú sốc này lớn quá e lo sợ. xin lỗi anh e có loại bỏ cái suy nghĩ đó

songchungvoi_HIV
11-04-2016, 17:33

Sao lúc bạn chơi bạn ko sợ??

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 18:05
Bạn hãy yên tâm những gì được tư vấn nhé

lamlo1234
11-04-2016, 18:06
Sao lúc bạn chơi bạn ko sợ??
khi đến phòng hát e đã say và nằm ngủ ở ghế rồi, không biết bạn e bảo gì với nhân viên gọi vào massa diễn biến tiếp e cũng không ngờ tới vì cũng là lần đầu tiên mà còn trong lúc say chứ e không chủ định làm chuyện đó anh ạ

songchungvoi_HIV
11-04-2016, 18:10
khi đến phòng hát e đã say và nằm ngủ ở ghế rồi, không biết bạn e bảo gì với nhân viên gọi vào massa diễn biến tiếp e cũng không ngờ tới vì cũng là lần đầu tiên mà còn trong lúc say chứ e không chủ định làm chuyện đó anh ạ
Àh ra vậy, cái này gọi nôm na, trinh tiết bị cướp bởi GMS:khi875437:

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 18:11
Nói tóm lại bạn đã dùng xong thuốc thì đợi thêm 8 tuần tức 12 tuần kể từ khi có nguy cơ thì đi xét nghiệm lại ! An tâm đi

lamlo1234
11-04-2016, 18:26
Àh ra vậy, cái này gọi nôm na, trinh tiết bị cướp bởi GMS:khi875437:

:3 :3 khổ ghê lại còn bị anh trêu nữa . hôm sau tỉnh dậy mới vào google tra vào được diễn đàn mình mới thấy sự nguy hiểm và cũng nhờ diễn đàn mà e đi khám và mua thuốc kịp thời

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 18:35
:3 :3 khổ ghê lại còn bị anh trêu nữa . hôm sau tỉnh dậy mới vào google tra vào được diễn đàn mình mới thấy sự nguy hiểm và cũng nhờ diễn đàn mà e đi khám và mua thuốc kịp thời

Uống pep xong nghĩ khỏe đợi đủ thời gian đi test 1 phát là khỏe à

lamlo1234
11-04-2016, 19:26
Uống pep xong nghĩ khỏe đợi đủ thời gian đi test 1 phát là khỏe à
tuần nào đi học xong thứ 7 chủ nhật đi đá bóng cùng mn thì e quên hẳn và vui vẻ cứ đến tối đến là nghĩ đến nhưng cũng khống stress nhiều lắm vì được các anh động viên là uống pep đúng và đủ là an toàn chỉ đợi xn xả con stress ra nữa thôi trong thời gian này từng càng gần ngày xn chắc mỗi ngày tăng thêm sự lo lắng các anh nhỉ

Charles
11-04-2016, 19:32
tuần nào đi học xong thứ 7 chủ nhật đi đá bóng cùng mn thì e quên hẳn và vui vẻ cứ đến tối đến là nghĩ đến nhưng cũng khống stress nhiều lắm vì được các anh động viên là uống pep đúng và đủ là an toàn chỉ đợi xn xả con stress ra nữa thôi trong thời gian này từng càng gần ngày xn chắc mỗi ngày tăng thêm sự lo lắng các anh nhỉ

Do tâm lý thôi, bạn cứ quên đi là sẽ cảm thấy bình thường.

Tuanmecsedec
11-04-2016, 20:03

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.Nếu bạn lo lắng quá thì Stress gây ra nhiều bệnh.

lamlo1234
12-04-2016, 09:59
em thắc mắc là pep không thành công 100% nhưng tại sao chưa có TH nào thất bại , khi chưa có nguy cơ nào thất bại như vậy sao không khẳng định là khi dùng đúng và đủ chắc chắn thành công vậy anh chị.

Trần Quang Vinh
12-04-2016, 10:01
em thắc mắc là pep không thành công 100% nhưng tại sao chưa có TH nào thất bại , khi chưa có nguy cơ nào thất bại như vậy sao không khẳng định là khi dùng đúng và đủ chắc chắn thành công vậy anh chị.
Cho tới hiện tại chưa có người nào tuân thủ dùng Pep trong 72h vàng uống đúng và đủ thất bại cã ! 18 Y Bác Sĩ ở Hà Nội là 1 ví dụ điểm hình !

Chủ đề: Tâm sự của bác sĩ có nguy cơ phơi nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/31876-Tam-su-cua-bac-si-co-nguy-co-phoi-nhiem-HIV?)

Nguyen Ha
12-04-2016, 10:02

Tuân thủ điều trị PEP chắc chắn thành công.

lamlo1234
12-04-2016, 10:13
[QUOTE=Trần Quang Vinh;335814]Cho tới hiện tại chưa có người nào tuân thủ dùng Pep trong 72h vàng uống đúng và đủ thất bại cã ! 18 Y Bác Sĩ ở Hà Nội là 1 ví dụ điểm hình !

Chủ đề: Tâm sự của bác sĩ có nguy cơ phơi nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/31876-Tam-su-cua-bac-si-co-nguy-co-phoi-nhiem-HIV?)

[/QU
chắc các y bác sĩ đó cũng hoang mang giống e nhỉ. nhưng họ uống sớm còn e tận 66h lận

Trần Quang Vinh
12-04-2016, 10:19
[QUOTE=Trần Quang Vinh;335814]Cho tới hiện tại chưa có người nào tuân thủ dùng Pep trong 72h vàng uống đúng và đủ thất bại cã ! 18 Y Bác Sĩ ở Hà Nội là 1 ví dụ điểm hình !

[/QU
chắc các y bác sĩ đó cũng hoang mang giống e nhỉ. nhưng họ uống sớm còn e tận 66h lận Sớm hay trể miễn còn trong 72h vàng thôi bạn ! người ta vẫn đi làm bình thường !

Nguyen Ha
12-04-2016, 10:29
chắc các y bác sĩ đó cũng hoang mang giống e nhỉ. nhưng họ uống sớm còn e tận 66h lận

Chỉ có em mới hoang mang thôi. Yên tâm với những gì được tư vấn đi.

Charles
12-04-2016, 10:46

Quá khứ không có trường hợp nào thất bại PEP khi uống trong 72h vàng và tuân thủ đúng, hiện tại chưa thấy, tương lai thì chưa biết. Vì vậy dù dùng đúng, đủ và kịp thời cũng không thể cứ vậy mà khẳng định thành công 100%, mà vẫn cần phải XN, chỉ có kết quả XN mới khẳng định có thành công hay không.

lamlo1234
12-04-2016, 19:12
hôm nay e đã về nhà thì mẹ đã nói chuyện rất nhiều càng nghĩ đến thì thấy bố mẹ thương mình quá . càng vậy em càng thấy mình bất hiếu . anh chị cho e hỏi không may em dùng pep mà không thành công thì e sống khỏe mạnh được bao nhiêu năm ạ :((((((((((((9

Charles
12-04-2016, 19:53
hôm nay e đã về nhà thì mẹ đã nói chuyện rất nhiều càng nghĩ đến thì thấy bố mẹ thương mình quá . càng vậy em càng thấy mình bất hiếu . anh chị cho e hỏi không may em dùng pep mà không thành công thì e sống khỏe mạnh được bao nhiêu năm ạ :((((((((((((9

Bạn lo xa quá rồi, cứ chờ XN rồi hãy hay.

Lục Giang
12-04-2016, 19:55

tôi thấy tội nghiệp cho bạn, sao cứ đặt mình vào trường hợp xấu nhất xui xẻo nhất vậy nhỉ?, đã dùng pep rồi mà còn lăn tăn vậy thì pó tay bạn rồi, nếu dùng pep đúng thời gian và dủ liều thì chưa có trường hợp nào thất bại cả
còn bạn hỏi câu cuối tôi trả lời bạn là sống khỏe mạnh được bao lâu còn tùy vào lối sống và tinh thần ucar bạn, nếu bạn cứ ko tin tưởng và ủy mị vậy thì ko chết vì H mà chết sớm vì sì trét thôi

Tuanmecsedec
12-04-2016, 21:06

Tuanmecsedec tham gia tư vấn 10 năm nay chưa thấy có ca nào khi uống thuốc trước 72 giờ đúng và đủ trong 4 tuần mà bị thất bại.

lamlo1234
12-04-2016, 21:42
Tuanmecsedec tham gia tư vấn 10 năm nay chưa thấy có ca nào khi uống thuốc trước 72 giờ đúng và đủ trong 4 tuần mà bị thất bại

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí. vâng ạ . giờ e sẽ cố quên nó và đợi 55 ngày nưa để xét nghiệm và mong là at , chứ vừa mới có nguy cơ mà e đã stress lên xuống rồi

Tuanmecsedec
12-04-2016, 21:45
vâng ạ . giờ e sẽ cố quên nó và đợi 55 ngày nưa để xét nghiệm và mong là at , chứ vừa mới có nguy cơ mà e đã stress lên xuống rồi

Bạn khỏi cần mong.Tuanmecsedec đảm bào 100% âm tính.

lamlo1234
12-04-2016, 21:49
Bạn khỏi cần mong.Tuanmecsedec đảm bào 100% âm tính.

có câu này của bác sĩ e cảm thấy nhẹ nhõm quá . e có spam hơi nhiều vì e chỉ biết lên đây để dãi bày tâm tư của mình với các bác sĩ và anh chị để được nhận những lời chia sẻ của mọi người cho bớt sợ hãi có gì anh chị đừng giận e nhé

Trần Quang Vinh
12-04-2016, 22:14
có câu này của bác sĩ e cảm thấy nhẹ nhõm quá . e có spam hơi nhiều vì e chỉ biết lên đây để dãi bày tâm tư của mình với các bác sĩ và anh chị để được nhận những lời chia sẻ của mọi người cho bớt sợ hãi có gì anh chị đừng giận e nhé
Ở diễn đàn nay không ai là bác sĩ chúng tôi là những người bình thường và đã từng có Nguy cơ giống bạn sau nhiều ngày đọc tài liệu thì đã rút kết ra những vấn đề mà các bạn đang thất mắt

lamlo1234
12-04-2016, 22:50
Ở diễn đàn nay không ai là bác sĩ chúng tôi là những người bình thường và đã từng có Nguy cơ giống bạn sau nhiều ngày đọc tài liệu thì đã rút kết ra những vấn đề mà các bạn đang thất mắt
đối với e những người nhiệt huyết và hướng dẫn tận tình như các anh chị đã trở thành bác sĩ hết rồi ạ

lamlo1234
13-04-2016, 09:05
các anh chị ơi sáng nay e thấy ở bên má trái trong miệng có một vết loét nhỏ và thấy rát lưỡi 5 ngày hôm nay ạ . anh chị cho e hoi là tại sao ạ

Trần Quang Vinh
13-04-2016, 09:09
các anh chị ơi sáng nay e thấy ở bên má trái trong miệng có một vết loét nhỏ và thấy rát lưỡi 5 ngày hôm nay ạ . anh chị cho e hoi là tại sao ạ

Có thể bị đẹm lưởi hay bạn ăn đồ ăn rồi nó quẹt là trầy lưỡi thôi bạn ! an tâm đi

Tuanmecsedec
13-04-2016, 10:41

Bạn bị nóng trong người,bị nhiệt miệng thôi.

songchungvoi_HIV
13-04-2016, 13:51
Nếu ko thành công vậy WHO khuyến cáo dùng PEP làm gì??

lamlo1234
13-04-2016, 22:21
vậy là em đã an toàn với H rồi phải không ạ

Tuanmecsedec
14-04-2016, 05:42

Bạn nên đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Trần Quang Vinh
14-04-2016, 08:08

Bạn hãy an tâm vì những gì mình được tư vấn

lamlo1234
14-04-2016, 13:55
khi đọc những lời tư vấn của anh chị sau khi e uống pep đúng thuốc , đúng liều, và đúng thời gian em rất tin là mình sẽ không sao . nhưng e lại sợ hiện tại mình tin và kì vọng vào kết quả đó mà đến khi xn không phải chắc rất sốc khi không chuẩn bị được tâm lí

songchungvoi_HIV
14-04-2016, 14:00

khi đọc những lời tư vấn của anh chị sau khi e uống pep đúng thuốc , đúng liều, và đúng thời gian em rất tin là mình sẽ không sao . nhưng e lại sợ hiện tại mình tin và kì vọng vào kết quả đó mà đến khi xn không phải chắc rất sốc khi không chuẩn bị được tâm lí
Bạn lụt tung box XN xem có ca nào uống PEP XN ra Dương tiễn chữa

Trần Quang Vinh
14-04-2016, 14:02

Bạn cứ an tâm đi trường hợp dùng Pep trong 72h vàng chưa ghi nhận ca nào thất bại cã

lamlo1234
14-04-2016, 14:16
Bạn lụt tung box XN xem có ca nào uống PEP XN ra Dương tiễn chữa

ngưòi em xin lỗi mọi người nhé vì e lo lắng quá lúc nào cũng nghĩ mình dính H rồi giờ toàn du dú ở phòng hết ngồi lại nằm , ôm cái máy tính để lên diễn đàn cho đỡ stress

Trần Quang Vinh
14-04-2016, 14:17
ngưòi em xin lỗi mọi người nhé vì e lo lắng quá lúc nào cũng nghĩ mình dính H rồi giờ toàn du dú ở phòng hết ngồi lại nằm , ôm cái máy tính để lên diễn đàn cho đỡ stress

Yên tâm đi bạn ! Quay lại cuộc sống nhưng mọi ngày đi bạn

lamlo1234
15-04-2016, 19:28
Anh chị ơi mấy hôm nay e sốt suốt càng làm e lo sợ a chị ạ :((((

Nguyen Ha
15-04-2016, 19:32

Bệnh thời tiết thôi, không sao cả.

Tuanmecsedec
16-04-2016, 07:48

Cảm sốt là do bệnh thời tiết bất cứ ai cũng có thể bị.Nhất là trong thời gian này thời tiết nóng như lửa đốt.

Trần Quang Vinh
16-04-2016, 09:14
Sốt thì mua thuốc uống lấy khăn ấm mà lau người có gì đâu mà Soắn

lamlo1234
16-04-2016, 10:50
cho e hỏi là mấy cái hạch nổi ở cổ e 3 tuần nay không thấy nó hết, cũng không to lên và không đau chỉ thấy vướng vướng ở cổ có phải tc của bệnh không ạ

Trần Quang Vinh
16-04-2016, 10:57
cho e hỏi là mấy cái hạch nổi ở cổ e 3 tuần nay không thấy nó hết, cũng không to lên và không đau chỉ thấy vướng vướng ở cổ có phải tc của bệnh không ạ
Nếu bạn lo lắng có thể đến bác sĩ để được thăm khám còn hạch thì ai chả có nhiều khi viên họng hầu cũng nổi nữa bạn

lamlo1234
16-04-2016, 11:03
Nếu bạn lo lắng có thể đến bác sĩ để được thăm khám còn hạch thì ai chả có nhiều khi viên họng hầu cũng nổi nữa bạn
đúng chỗ đó anh ơi nhưng nó lâu hết quá tuần đầu hầu sưng to nhưng không đau giờ chỉ còn cảm giác vướng vướng ạ

Trần Quang Vinh
16-04-2016, 11:35
[QUOTE=Trần Quang Vinh;337245]Nếu bạn lo lắng có thể đến bác sĩ để được thăm khám còn hạch thì ai chả có nhiều khi viên họng hầu cũng nổi nữa bạn[/QUOddauaff
đúng chỗ đó anh ơi nhưng nó lâu hết quá tuần đầu hầu sưng to nhưng không đau giờ chỉ còn cảm giác vướng vướng ạ
Bạn cứ yên tâm vì những gì đã được tư vấn

Tuanmecsedec
16-04-2016, 14:24

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

lamlo1234
17-04-2016, 00:47
em biết anh chị là tư vấn viên sẽ tư vấn cho những người như e về mặt tích cực nhất để không hoang mang lo lắng trong thời gian 3 thắng để xn kết quả. Em mong anh chị tư vấn cho e thực sự về nguy cơ của e và về hiệu quả của việc dùng pep của em thực sự nhất để em còn chuẩn bị tâm lý. em cám ơn mọi người

Charles
17-04-2016, 05:33
em biết anh chị là tư vấn viên sẽ tư vấn cho những người như e về mặt tích cực nhất để không hoang mang lo lắng trong thời gian 3 thắng để xn kết quả. Em mong anh chị tư vấn cho e thực sự về nguy cơ của e và về hiệu quả của việc dùng pep của em thực sự nhất để em còn chuẩn bị tâm lý. em cám ơn mọi người

6 trang tư vấn bạn không đọc được điều gì sao. Ban quản trị diendanhiv.vn không có tư vấn bừa đâu mà bạn nói như vậy. Nếu bạn cảm thấy không tin tưởng thì không post bài hỏi nữa.

songchungvoi_HIV
17-04-2016, 14:21

Nếu PEP ko hiệu và ko quả dùng làm quái gì, vứt hết đi, vì theo bạn uống cũng chả hiệu và chả quả vậy uống chi đằng nào cũng ết uống vào mệt mõi chả có ít gì tối nhất đem vứt đi bạn

Trần Quang Vinh
17-04-2016, 16:54

Ở đây không có kiểu tư vấn bừa ! hay nói cách khác là tư vấn cho có! Nếu bạn không an tâm vì những gì đã được tư vấn thì có thể tìm để nơi nào đó mà bạn cãm thấy an tâm hơn

lamlo1234
17-04-2016, 20:25
cháu xin lỗi các cô chú và anh chị . em hoang mang quá có lỡ lời ạ

Nguyen Ha
17-04-2016, 20:29
cháu xin lỗi các cô chú và anh chị . em hoang mang quá có lỡ lời ạ

Yên tâm với những gì được tư vấn đi bạn.

lamlo1234
18-04-2016, 09:28
hôm nay cơ thể em cảm thấy rất yếu ớt, rát lưỡi, vẫn nổi hạch ở cổ , mỏi chân tay mệt mỏi quá nhiều điều đến cùng một lúc làm ảnh hưởng tâm lý e ghê gớm quá

Trần Quang Vinh
18-04-2016, 09:34
hôm nay cơ thể em cảm thấy rất yếu ớt, rát lưỡi, vẫn nổi hạch ở cổ , mỏi chân tay mệt mỏi quá nhiều điều đến cùng một lúc làm ảnh hưởng tâm lý e ghê gớm quá

Những bệnh lý này ở người bình thường cũng mắc phải nếu còn lo lắng bạn cứ đến Bác sĩ để được thăm khám

Nguyen Ha
18-04-2016, 09:43

Thay đổi thời tiết đây mà. Hôm qua nắng nóng, hôm nay lạnh. Cơ thể cũng thay đổi theo. Không sao đâu.

lamlo1234
18-04-2016, 20:52
Tình trạng nổi hạch ở cổ và sốt kéo dài thế này e cảm nghĩ mình nhiễm H thật rồi mọi người ạ . Cứ kiểu mệt mỏi này chắc e k dám đi xét nghiệm mất

Tuanmecsedec
18-04-2016, 20:54
Tình trạng nổi hạch ở cổ và sốt kéo dài thế này e cảm nghĩ mình nhiễm H thật rồi mọi người ạ . Cứ kiểu mệt mỏi này chắc e k dám đi xét nghiệm mất

Bạn lưu ý,đây là box tư vấn không phải box Spam.

lamlo1234
20-04-2016, 12:13
Trời ơi con chưa muốn chết
Nếu con chết bây giờ cuộc đời con có ý nghĩa gì đâu

Tuanmecsedec
20-04-2016, 14:43
Bạn lưu ý,đây là box tư vấn không phải box Spam.

Trời ơi con chưa muốn chết
Nếu con chết bây giờ cuộc đời con có ý nghĩa gì đâu

Tuanmecsedec vừa nhắc nhở ở bài trên.Thành viên lamlo1234 (http://www.diendanhiv.vn/members/70946-lamlo1234) vẫn cố tình Spam bài,vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.