PDA

View Full Version : Bị sùi mào gà.các anh chj tư vấn

Chenhvenh
10-04-2016, 12:26
Em xin chào các anh chị trên diễn đàn.em là nam năm nay 25 tuổi.2 ngày trưỡc em có đi khám da liễu tỉnh thì bs nhin u sùi ở dương vật và miệng thì kết luận em bị smg.và hẹn thứ 2 đến để đốt.theo các anh chj thì nên đốt điện hay đôt tilze ạ.cái nào tốt hơn.ạ

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 12:28
Em xin chào các anh chị trên diễn đàn.em là nam năm nay 25 tuổi.2 ngày trưỡc em có đi khám da liễu tỉnh thì bs nhin u sùi ở dương vật và miệng thì kết luận em bị smg.và hẹn thứ 2 đến để đốt.theo các anh chj thì nên đốt điện hay đôt tilze ạ.cái nào tốt hơn.ạ
Bị sùi ở nam phải đốt, ko đốt có nguy cơ tử vong vì sùi, còn BS đốt bằng gì là chỉ định của BS, cho dù BS chỉ định đốt bằng than cũng phải nghe

Chenhvenh
10-04-2016, 12:30
Dạ .anh cho em hỏi giờ em muốn xác định tuýnh hpv của minh thuộc chủng mấy thì mình lam xét nghiêm gi ạ

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 12:33
Dạ .anh cho em hỏi giờ em muốn xác định tuýnh hpv của minh thuộc chủng mấy thì mình lam xét nghiêm gi ạ

BS là người quyết định XN sinh thiết sùi nếu bạn có nhu cầu XN xem thuộc tuýp nào

Chenhvenh
10-04-2016, 12:38
Dạ.hôm qua bs nhận định em bị smg xong .em hỏi muốn biết tuýnh mấy thì bs Bảo em chạy ra medilas xet nghiệm hpv type đinh tuýnh.mà hị không lấy mẫu vật mà họ lấy dịch chảy ra từ chỗ smg vậy có xet nghiệm dich như vậy có phải dịch niêm đạo như anh nói ko ạ

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 12:40
Dạ.hôm qua bs nhận định em bị smg xong .em hỏi muốn biết tuýnh mấy thì bs Bảo em chạy ra medilas xet nghiệm hpv type đinh tuýnh.mà hị không lấy mẫu vật mà họ lấy dịch chảy ra từ chỗ smg vậy có xet nghiệm dich như vậy có phải dịch niêm đạo như anh nói ko ạ

Họ lấy dịch chảy là Oki rồi bạn

Chenhvenh
10-04-2016, 12:43
Dạ bs da liẽu thì bảo em 100 pt bị.còn bs lấy dich bảo nếu xét nghiệm duong tính thì ra tuýnh mấy.còn âm tính thì ko phải smg.em còn hi vọng 1% .mà bs xét nghiêm nói vậy đung ko anh

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 12:45
Dạ bs da liẽu thì bảo em 100 pt bị.còn bs lấy dich bảo nếu xét nghiệm duong tính thì ra tuýnh mấy.còn âm tính thì ko phải smg.em còn hi vọng 1% .mà bs xét nghiêm nói vậy đung ko anh

XN định tính không phải để nhận định đó là sui hay ko sùi, sùi trên nam giới BS khoa cần nhìn là đã chuẩn đón có hay ko, còn việc XN khi có KQ bạn cần KQ đó về cho BS chuyên khoa nơi bạn điều trị sùi xem

Chenhvenh
10-04-2016, 12:52
Dạ anh.em hiểu ý anh nói. Anh em ở đà nẵng xet nghiệm họ bảo chờ 3 ngày.em hỏi sao lâu vậy .bs bảo pải gởi dịch vào sg.dịch dính trong bông gòn vậy 2 tơi 3 ngày dich( vi rút) trong bông gòn có mất đi và chết k ạ.em xin cảm ơn anh đã tư vấn cho em .( vi rút mà chết thì họ sẽ ko xác định đươc đung k anh)

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 12:54
Dạ anh.em hiểu ý anh nói. Anh em ở đà nẵng xet nghiệm họ bảo chờ 3 ngày.em hỏi sao lâu vậy .bs bảo pải gởi dịch vào sg.dịch dính trong bông gòn vậy 2 tơi 3 ngày dich( vi rút) trong bông gòn có mất đi và chết k ạ.em xin cảm ơn anh đã tư vấn cho em .

Việc chuyển gởi mẫu có chất bảo quản, ko phải việc bạn cần lo lắng

Chenhvenh
10-04-2016, 13:00
Dạ em cảm ơn anh ạ.bạn gai em giờ cung bị nổi mấy cái mụn trong âm đạo.bs da liễu bảo viêm nấm .( vậy em xét nghiệm dich từ trong mụn của bạn gái em thì co thể xác định đươc bị smg ko anh xét nghiệm hpv giông em ạ

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:02
Dạ em cảm ơn anh ạ.bạn gai em giờ cung bị nổi mấy cái mụn trong âm đạo.bs da liễu bảo viêm nấm .( vậy em xét nghiệm dich từ trong mụn của bạn gái em thì co thể xác định đươc bị smg ko anh

BS đã chuẩn đoán như vậy thì theo BS điều trị, nếu bạn lo lắng nên đưa bạn gái bạn đến BV chuyên khoa sản tầm soát HPV hay còn gọi là XN PAP và tiêm ngừa HPV ung thư cổ tử cung trước 27 tuổi

Chenhvenh
10-04-2016, 13:08
Dạ em cảm ơn anh.vậy xét nghiệm hpv là ko xác định dươc smg đúng ko anh.hay sao anh sống chung.( vậy mà bd xét nghiệm lưa em nói xét ngjieemj dịch đó âm tính thì ko phải smg ) mà bj bệnh lí khác huuuuuuuuu hết 300 k

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:08
Dạ em cảm ơn anh.vậy xét nghiệm hpv là ko xác định dươc smg đúng ko anh.hay sao anh sống chung.( vậy mà bd xét nghiệm lưa em nói xét ngjieemj dịch đó âm tính thì ko phải smg ) mà bj bệnh lí khác huuuuuuuuu hết 300 k
Những gì cần songchung chia sẻ rồi bạn, nên làm theo BS chuyên khoa điều trị cho bạn

Chenhvenh
10-04-2016, 13:17
Dạ em hiểu.em nói bị lừa vì.bs xac nhận em bị smg dương vật.còn miệng em có nổi cục mụn thit ạ.nhưng bs bảo chua nghĩ tới smg,và bảo em muốn xét nghiệm dich.thì xét nghiệm 2 cái luôn.ở dương vật thì em chuẩn bị tâm lí là bị rùi ạ.còn ở miệng em lo sợ.cục đó là smg.nên cũng xét nghiệm .và bac sĩ bảo .xét nghiệm âm tính là ko phải.vậy đúng ko anh.em xin lỗi anh vì nói chuyện loanh qoanh nãy chừ ạ .e mong được anh tư vấn ạ .vì em rất hoang mang .bị ở dv đã mệt rùi giờ bị ở miêng nữa thì chết anh à

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 13:29
Dạ em hiểu.em nói bị lừa vì.bs xac nhận em bị smg dương vật.còn miệng em có nổi cục mụn thit ạ.nhưng bs bảo chua nghĩ tới smg,và bảo em muốn xét nghiệm dich.thì xét nghiệm 2 cái luôn.ở dương vật thì em chuẩn bị tâm lí là bị rùi ạ.còn ở miệng em lo sợ.cục đó là smg.nên cũng xét nghiệm .và bac sĩ bảo .xét nghiệm âm tính là ko phải.vậy đúng ko anh.em xin lỗi anh vì nói chuyện loanh qoanh nãy chừ ạ .e mong được anh tư vấn ạ .vì em rất hoang mang .bị ở dv đã mệt rùi giờ bị ở miêng nữa thì chết anh à

Bạn có thể tìm hiểu tãi 2 link này:
Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Tuanmecsedec
11-04-2016, 07:44

Bạn không cần thiết tạo nhiều nick chỉ hỏi một vấn đề đâu.Cho dù bạn có tạo 100 nick thì với tư vấn của ban quản trị vẫn là vậy.Tư vấn chính xác và chuẩn.Chủ đề này không cần thiết nữa.Tuanmecsedec khóa lại.

Chủ đề: hỏi sùi mào gà (http://diendanhiv.vn/threads/41749-hoi-sui-mao-ga)
Chủ đề: Os gái mại dâm nguy cơ bị smg (http://diendanhiv.vn/threads/41658-Os-gai-mai-dam-nguy-co-bi-smg)

<tbody>

Chenhvenh (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=70965)
Homqua (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=70773)
Tam hon

</tbody>