PDA

View Full Version : đang trong thời gian phơi nhiễm nhưng có sự cố nhiễm tiếp

tuanlove
10-04-2016, 16:14
chào cả nhà, em đang sử dụng thuốc phơi nhiễm đc 21ngay, bs đang cho em uống thuốc 28ngay, nhưng vừa qua bi bọn cướp dùng kim tiêm khống chế, co xô sát đến chảy máu, vậy nêu e uống tiếp thuốc pep là thêm bao nhieu ngay nua, e dang uong đc 21ngay nếu e uống tiếp co fai la thêm 21 ngay k, vi e con 7 ngay thuoc, mong tu van dum e

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 16:20
chào cả nhà, em đang sử dụng thuốc phơi nhiễm đc 21ngay, bs đang cho em uống thuốc 28ngay, nhưng vừa qua bi bọn cướp dùng kim tiêm khống chế, co xô sát đến chảy máu, vậy nêu e uống tiếp thuốc pep là thêm bao nhieu ngay nua, e dang uong đc 21ngay nếu e uống tiếp co fai la thêm 21 ngay k, vi e con 7 ngay thuoc, mong tu van dum e
Dùng kim tiêm khống chế chư 1ko phải dùng chính kim tiêm chứa máu cấm và bơm. việc xô xát ko phải nguy cơ mới

tuanlove
10-04-2016, 17:04
nhưng e xac đinh kim tiem đa chung vao tay và bị dinh máu, va kiem tiem do con mau cua no nua, nên e mời chống cự

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 17:09
nhưng e xac đinh kim tiem đa chung vao tay và bị dinh máu, va kiem tiem do con mau cua no nua, nên e mời chống cự
Lưu Ý: tham gia vui lòng viết chữ có dấu, đây là quy định bắt buộc

tuanlove
10-04-2016, 17:16
dạ, e xin nói lại, là kim tiêm đó có máu, và đa chích vào tay e trong quá trình xô sát, và chính e rút kim tiêm còn dính trên người

Trần Quang Vinh
10-04-2016, 17:28
dạ, e xin nói lại, là kim tiêm đó có máu, và đa chích vào tay e trong quá trình xô sát, và chính e rút kim tiêm còn dính trên người
Khi nào tên cướp dùng bơm kim tiêm có Máu bơm trực tiếp vào nguời bạn thì mới sợ ! vì máu chỉ nằm phần giửa nối xylanh với kim tiêm !

tuanlove
10-04-2016, 17:47
oh thank các a, nhưng e muốn hỏi để biết thêm, vậy nếu trong trường hợp vậy nếu e uống tiếp thi uống thế nào, tiép 21 ngay hay sao ah

songchungvoi_HIV
10-04-2016, 17:51

Nếu bạn xác định kim tiêm chứa máu và chích vào bạn thì có nguy cơ. Uống lại PEP và tính từ nguy cơ mới, uống tiếp 28 ngày đủ sau đó ngưng chờ đủ 8 tuần XN tức 12 tuần sau nguy cơ cuối XN và chốt

tuanlove
10-04-2016, 18:10
vậy là e uống thêm 21 ngay nữa,vì e còn 7ngay thuốc cũ đúng k a

Trần Quang Vinh
10-04-2016, 18:15
vậy là e uống thêm 21 ngay nữa,vì e còn 7ngay thuốc cũ đúng k a 7 Ngày thuốc cũ + 21 ngày thuốc mới ! ra 28 ngày khi nào uống hết thuốc đợi đúng 8 tuần tức sau 12 tuần có nguy cơ mới rồi đi xét nghiệm

Nguyen Ha
10-04-2016, 20:05
vậy là e uống thêm 21 ngay nữa,vì e còn 7ngay thuốc cũ đúng k a

Đúng vậy bạn.

Charles
10-04-2016, 20:09

Nếu bạn xác định kim tiêm có máu và đã chích vào tay bạn thì bạn nên uống bù, tức giờ bạn còn 7 ngày thuốc thì bạn cần mua thêm 21 ngày nữa.

tuanlove
10-04-2016, 21:42
thank mọi ng đa hướng dẫn vì e là HSBC nên cũng cần biết để đối phó

Tuanmecsedec
11-04-2016, 07:39

Bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi vấn đề này rồi,nếu bạn uống tiếp cho nguy cơ thứ 2 song song thì tính sao uống nối tiếp cho nguy cơ thứ 2 đủ 28 ngày.