PDA

View Full Version : em sợ nhiễm H khi đã uống phơi nhiễm

hivong1234
13-04-2016, 21:03
chào anh chị. sau một nguy cơ qhtd với gmd bị tuột bcs nhưng vẫn tiếp tục qh . 2 hôm sau e có đến bv nhiệt đới xn và bác sĩ cho e uống thuốc pep vào giờ 67 vì kiến thức e kém lên google tìm hiểu mãi mới biết đến cơ hội uống thuốc lên muộn anh chị ạ. thuốc e uống là ricovir-em giá 1tr660.
em đã uống xong thuốc đúng giờ và đủ liều hiện tại là từ khi nguy cơ đến nay là 39 ngày rồi ạ. mong anh chị tư vẫn về TH cả e

Tuanmecsedec
13-04-2016, 21:07
chào anh chị. sau một nguy cơ qhtd với gmd bị tuột bcs nhưng vẫn tiếp tục qh . 2 hôm sau e có đến bv nhiệt đới xn và bác sĩ cho e uống thuốc pep vào giờ 67 vì kiến thức e kém lên google tìm hiểu mãi mới biết đến cơ hội uống thuốc lên muộn anh chị ạ. thuốc e uống là ricovir-em giá 1tr660.
em đã uống xong thuốc đúng giờ và đủ liều hiện tại là từ khi nguy cơ đến nay là 39 ngày rồi ạ. mong anh chị tư vẫn về TH cả e

Bạn uống thuốc sau 67 giờ tức trước 72 giờ sau nguy cơ thì yên tâm thành công rất cao,hiện chưa có ca nào thất bại.

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

hivong1234
13-04-2016, 21:11
Bạn uống thuốc sau 67 giờ tức trước 72 giờ sau nguy cơ thì yên tâm thành công rất cao,hiện chưa có ca nào thất bại.

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
từ hôm đó đến nay e đã dằn vặt kịnh khủng không biết chịu đựng được 3 tháng không nữa . tâm lý e yếu quá :(((((

Tuanmecsedec
13-04-2016, 21:13
từ hôm đó đến nay e đã dằn vặt kịnh khủng không biết chịu đựng được 3 tháng không nữa . tâm lý e yếu quá :(((((

Bạn yên tâm đi,không sao đâu.

hivong1234
13-04-2016, 21:17
Bạn yên tâm đi,không sao đâu.

vâng e cũng mong là không sao để còn có cơ hội báo hiếu bố mẹ dù ít hay nhiều vì từ nhỏ tới giờ bố mẹ e chiều em thành có sự việc ngày hôm nay. trang thời gian nay e suy nghĩ rất nhiều và hứa với lòng mình từ giờ sẽ ngoan và nghe lời bố mẹ khi còn cơ hội chứ giờ mà nhiễm H chắc bố mẹ e sốc hơn cả em mất :(((((

Trần Quang Vinh
14-04-2016, 08:14
vâng e cũng mong là không sao để còn có cơ hội báo hiếu bố mẹ dù ít hay nhiều vì từ nhỏ tới giờ bố mẹ e chiều em thành có sự việc ngày hôm nay. trang thời gian nay e suy nghĩ rất nhiều và hứa với lòng mình từ giờ sẽ ngoan và nghe lời bố mẹ khi còn cơ hội chứ giờ mà nhiễm H chắc bố mẹ e sốc hơn cả em mất :(((((
Bạn yên tâm đi chưa có ghi nhận trường hợp nào uống Pep trong 72h vàng là thất bại ! Yên tâm nhé bạn

hivong1234
14-04-2016, 14:54
2 ngày hôm nay e thấy có dấu hiệu của sùi mào gà khi ở mặt dưới của lưỡi có các tưa nhỏ và dài giống mào gà

Charles
14-04-2016, 14:55

Bạn uống thuốc sau 67h tức vẫn nằm trong 72h, nếu tuân thủ đúng và đủ thì chưa trường hợp nào thất bại.

Charles
14-04-2016, 14:56
2 ngày hôm nay e thấy có dấu hiệu của sùi mào gà khi ở mặt dưới của lưỡi có các tưa nhỏ và dài giống mào gà

Bạn lưu ý đây là Box hỏi đáp liên quan đến thuốc phơi nhiễm, tránh lạc chủ đề.

Trần Quang Vinh
14-04-2016, 14:57

Nó mà Sùi là giống như thế này nè ăn uống không nổi nữa yên tâm đi :

songchungvoi_HIV
14-04-2016, 15:01

Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

Ủa sao kỳ zậy, QHTD = DV và AD mà mắc mớ gì sùi ở lưỡi. QHTD ở đây sùi mà gà ở đó

hivong1234
15-04-2016, 17:11
sau 2 tuần ngưng pep dạo này e thấy mỏi hết chân tay và bả vai em càng thấy lo

songchungvoi_HIV
15-04-2016, 17:16
Tác dụng phụ mất đi sau 2 tháng ngưng PEP
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Tuanmecsedec
16-04-2016, 07:45

Vấn đề bạn đã uống thuốc phơi nhiễm đã xong,coi như mục đích chính chủ đề này đã tư vấn xong.Để không làm loãng chủ đề.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.