PDA

View Full Version : Quan hệ td không an toàn với 1 bạn gái.

namisme
15-04-2016, 11:22
Tình hình của em hơi phức tạp mong anh chị tư vấn giúp e với.
Bắt đầu từ trước tết e có qen 1 cô gái do cũng thích nhau nên e đã qh ko an toàn ư cô gái đó khoảng 2 lần trong bữa hôm đó. Xong tết vô khoảng ngày 15/2 e tiếp túc qh k an toàn cũng 2 lần với cô gái đó sau khi qh xong e thấy dương vật bị xước 1 vết ngay gần đầu khất và có chảy máu ít ít ( chi tiết qan trọng). Sau hôm đó khoảng 1 tuần e lại tiếp tục qh k an toàn với cô đó 2 lần nữa. Và hôm ngày 17/3 em lại qh k an toàn ư cô gái đó 2 lần nữa. E cũng hơi lo lo nên gặng hỏi về các mối qh của cô ấy thì cô ấy nói hồi cách đây khoảng 4 năm lúc cô ấy học 10,11 có qen 1 thanh niên nghiện hút và cũng qh td k an toàn với cô ấy. E nghe vậy rất lo sợ nên hôm ngày 19/3 e lên hoà hảo xn hiv combo thì cho kết quả âm tính. Sau bữa đó e cũng bớt lo lo. Nhưng vào hôm qua ngày 14/4 e tiếp túc qh k an toàn với cô ấy nhưng e nhớ là e nhấp khoảng chưa tới 10 cái là e xuất tinh rồi. E có gặng hỏi thì cô ấy nói cô ấy đi xn rồi và k có bị nhưng e cũng k tin tưởng lắm. V e muốn hỏi bs là nếu cô ây có bị H thì khả năng lây cho e vào hôm e bị xước dv và chảy máu là cao nhất pk nhưng e xn sau hơn 1 tháng có nguy cơ cao nhất mà âm tính thì cho e hỏi khả năng e bị có cao ko vậy bs. 1 chi tiết nữa là cô gái đó k thích sử dụng bcs và cô ấy kêu dùng bao bị đau và dị ứng. E khá rối mong bs tư vấn. E dag định đi xn 1 lần nữa nhưng vẫn sợ cái nguy cơ gần nhất.

Tuanmecsedec
15-04-2016, 11:27
Bắt đầu từ trước tết e có qen 1 cô gái do cũng thích nhau nên e đã qh ko an toàn ư cô gái đó khoảng 2 lần trong bữa hôm đó. Xong tết vô khoảng ngày 15/2 e tiếp túc qh k an toàn cũng 2 lần với cô gái đó sau khi qh xong e thấy dương vật bị xước 1 vết ngay gần đầu khất và có chảy máu ít ít ( chi tiết qan trọng). Sau hôm đó khoảng 1 tuần e lại tiếp tục qh k an toàn với cô đó 2 lần nữa. Và hôm ngày 17/3 em lại qh k an toàn ư cô gái đó 2 lần nữa. E cũng hơi lo lo nên gặng hỏi về các mối qh của cô ấy thì cô ấy nói hồi cách đây khoảng 4 năm lúc cô ấy học 10,11 có qen 1 thanh niên nghiện hút và cũng qh td k an toàn với cô ấy. E nghe vậy rất lo sợ nên hôm ngày 19/3 e lên hoà hảo xn hiv combo thì cho kết quả âm tính. Sau bữa đó e cũng bớt lo lo. Nhưng vào hôm qua ngày 14/4 e tiếp túc qh k an toàn với cô ấy nhưng e nhớ là e nhấp khoảng chưa tới 10 cái là e xuất tinh rồi. E có gặng hỏi thì cô ấy nói cô ấy đi xn rồi và k có bị nhưng e cũng k tin tưởng lắm. V e muốn hỏi bs là nếu cô ây có bị H thì khả năng lây cho e vào hôm e bị xước dv và chảy máu là cao nhất pk nhưng e xn sau hơn 1 tháng có nguy cơ cao nhất mà âm tính thì cho e hỏi khả năng e bị có cao ko vậy bs. 1 chi tiết nữa là cô gái đó k thích sử dụng bcs và cô ấy kêu dùng bao bị đau và dị ứng. E khá rối mong bs tư vấn. E dag định đi xn 1 lần nữa nhưng vẫn sợ cái nguy cơ gần nhất.

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

vì vậy trong trường hợp của bạn,nếu lo lắng trong tin tưởng bạn tình thì nên đi xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

namisme
15-04-2016, 11:30
Ý e là trong 2 lần qh hôm ngày 15/2 e có bị xước dv và chảy máu ít ít thì nếu cô ấy có H là đã chắc lây cho e vào bữa đó r mà pk. Nhưng e xn combo ngày 19/3 là sau hôm đó hơn 1 tháng và âm tính nên khả năng cô ấy bị cũng ko cao pk bs?

namisme
15-04-2016, 11:32
e mong bs tư vấn cụ thể giúp e chứ e đang lo lắng khi đợi tới 12 tuần là quá lâu và đợi chờ như cực hình v đó.

Tuanmecsedec
15-04-2016, 11:32
Ý e là trong 2 lần qh hôm ngày 15/2 e có bị xước dv và chảy máu ít ít thì nếu cô ấy có H là đã chắc lây cho e vào bữa đó r mà pk. Nhưng e xn combo ngày 19/3 là sau hôm đó hơn 1 tháng và âm tính nên khả năng cô ấy bị cũng ko cao pk bs?

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

namisme
15-04-2016, 11:36
oh nhưng cái nguy cơ ngày 17/3 và gần đây nhất là e chưa xn ra được mà pk bs. Cho e hỏi giờ e đi xn và âm tính thì e có nên uống pep cho cái nguy cơ ngày hôm qua ko.

Tuanmecsedec
15-04-2016, 11:37
oh nhưng cái nguy cơ ngày 17/3 và gần đây nhất là e chưa xn ra được mà pk bs. Cho e hỏi giờ e đi xn và âm tính thì e có nên uống pep cho cái nguy cơ ngày hôm qua ko.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí để được tư vấn rõ hơn.

namisme
15-04-2016, 11:42
do tính chất công việc nên hiện tại e k tiện dt cho a. A có xài zalo k e có thể kb và nhờ a tv dc k ạ?

namisme
15-04-2016, 11:49
có ai vào tư vấn giúp e không ạ

namisme
15-04-2016, 13:50
Buồn ghê các bạn khác thì dc tư vấn nhiệt tình còn mình thì chỉ tư vấn qua loa r k nói zì nữa.

Buonqua
15-04-2016, 14:18
Buồn ghê các bạn khác thì dc tư vấn nhiệt tình còn mình thì chỉ tư vấn qua loa r k nói zì nữa.

do tính chất công việc nên hiện tại e k tiện dt cho a. A có xài zalo k e có thể kb và nhờ a tv dc k ạ?
Chúng tôi cũng có việc riêng vậy bạn, Đâu có ngồi một chỗ để chat zalo với bạn mà bạn trách móc là thiếu nhiệt tình với bạn. Riêng trường hợp bạn. Nếu quan hệ không an toàn với đối tượng mà bạn không biết họ sức khỏe như thế nào thì đây là hành vi tình dục không an toàn, tức có nguy cơ. Hành vi 1, bạn đã xn combo sau 1 tháng âm tính thì yên tâm. Hành vi 2, nếu nghi ngờ họ nhiễm Hiv và còn trong 72h vàng thì bạn nên dùng pep.

songchungvoi_HIV
15-04-2016, 14:21
Bạn có bao nhiêu lần QHTD ko an toàn thí tính lần QHTD cuối cùng XN và chốt sau 12 tuần

Charles
15-04-2016, 20:22

Bạn QHTD không an toàn với cô ấy nhiều lần như vậy, nếu cô ấy có HIV thì bạn có nguy cơ rất cao. Không tin tưởng nhau thì nên XN kiểm tra tình trạng sức khỏe của mình. Lấy lần quan hệ cuối làm mốc XN, bạn XN sau 12 tuần mà kết quả âm tính tức bạn không nhiễm HIV. Ngoài ra bạn cũng cần XN giang mai, gan B.

namisme
19-04-2016, 21:52
Bạn QHTD không an toàn với cô ấy nhiều lần như vậy, nếu cô ấy có HIV thì bạn có nguy cơ rất cao. Không tin tưởng nhau thì nên XN kiểm tra tình trạng sức khỏe của mình. Lấy lần quan hệ cuối làm mốc XN, bạn XN sau 12 tuần mà kết quả âm tính tức bạn không nhiễm HIV. Ngoài ra bạn cũng cần XN giang mai, gan B.
Mình mới đi xn hôm ngày 15/4 thì cho kq âm tính. Mình cũng hơi yên tâm phần nào. Sau khi xn thì m vẫn tiếp tục qh w cô ấy k an toàn. Cho mình hỏi là kq xn hôm 15/4 là khá chính xác với lần qh hôm 17/3 rồi pk ạ? Và nếu cô ấy có bị thì khả năng m bị là từ lâu rồi đúng ko. Còn m qh nhìu w cô ấy mà chưa bị thì khả năng cô ấy ko bị là cao mà pk?

Tuanmecsedec
19-04-2016, 21:55
Mình mới đi xn hôm ngày 15/4 thì cho kq âm tính. Mình cũng hơi yên tâm phần nào. Sau khi xn thì m vẫn tiếp tục qh w cô ấy k an toàn. Cho mình hỏi là kq xn hôm 15/4 là khá chính xác với lần qh hôm 17/3 rồi pk ạ? Và nếu cô ấy có bị thì khả năng m bị là từ lâu rồi đúng ko. Còn m qh nhìu w cô ấy mà chưa bị thì khả năng cô ấy ko bị là cao mà pk?

Nếu bạn làm phương pháp HIV Combo thì khả quan cao rồi.

Charles
19-04-2016, 21:59

Về XN HIV Combo sau 1 tháng âm tính bạn đã được chia sẻ ở trên rồi.

Còn chuyện bạn XN âm tính không thể khẳng định cô gái kia có HIV hay không, cô đó muốn biết cũng chỉ có đi XN máu thôi.

namisme
19-04-2016, 22:03
Mình làm xn compo ở hoà hảo. 2 lần đều âm tính. Cô ấy đi làm giờ hành chính nên k có thời gian đi xn. Rắc rối ghê. Cũng thương cô ấy mà điều cái hiv nó ám ảnh qá. Cho mình hỏi là có trường hợp nào mà qh trên 8 lần w người nhiễm H mà ko bị rồi tiếp tục qh nữa thì bị ko?

Teppi
19-04-2016, 22:36
Mình làm xn compo ở hoà hảo. 2 lần đều âm tính. Cô ấy đi làm giờ hành chính nên k có thời gian đi xn. Rắc rối ghê. Cũng thương cô ấy mà điều cái hiv nó ám ảnh qá. Cho mình hỏi là có trường hợp nào mà qh trên 8 lần w người nhiễm H mà ko bị rồi tiếp tục qh nữa thì bị ko?

Nếu bạn ám ảnh vậy taị sao lúc quan hệ hết lần này đến lần khác ko chịu sử dụng bcs :monkeys16:

Lục Giang
19-04-2016, 22:37

bạn nc rối rắm quá nhỉ, thứ nhất bạn đã lo sợ người ta có bệnh lây cho bạn nhưng bạn vẫn cứ nhào vô, chơi xong lại sợ, sợ xong lại chơi, bạn là kiểu người gì vậy? đã chơi đi chơi lại người ta rồi mà còn sợ người ta lây bệnh ư?
thư 2 tuy bạn xn sau lần qh cuối với cô ấy sau 4 tuần là at , kq rất khả quan nhưng sau đó lại tiếp tục qh ko an toàn thì ko thể nói cô ấy ko có nguy cơ vì biết đâu trước đó 4 tuần cô ấy ko có nguy cơ thật nhưng sau 1 tháng ko qh với bạn chắc gì cô ấy ko qh với người khác và cũng qh ko an toàn?, chính sự chủ quan và ''ăn tạp''''ăn quen nhịn ko quen'' và coi thường sk của bạn đã tạo cho bạn hậu quả hnay, chơi thì sướng thay, vậy sao giờ lại xoắn?

Charles
20-04-2016, 06:47

Vấn đề ở chỗ nếu một trong hai người có HIV thì khi quan hệ sẽ có nguy cơ lây nhiễm cho nhau, càng quan hệ nhiều lần thì nguy cơ càng cao. Còn không ai có HIV thì dù quan hệ bao nhiêu lần vẫn không làm ai có HIV cả. Bạn không tin tưởng bạn tình như này thì tốt nhất bảo cô ấy đi XN hoặc khi quan hệ thì đeo BCS vào.