PDA

View Full Version : Bị dẫm phải kim tiêm. Mong các anh chị tư vấn.

Not afraid2
15-04-2016, 13:11
Các anh chị tư vấn gấp cho em với. Tối hôm qua em có đi bộ bằng dép đế mỏng thì bị kim tiêm đâm vào bàn chân gây chảy máu. Kim tiêm em thấy phần nhựa đã hơi cũ ngả màu tuy nhiên phần kim thì bị bẻ cong, còn bóng. Em rất lo sợ, mong anh chị tư vấn về nguy cơ của em, em có cần phải điều trị phơi nhiễm không ạ? Em cảm ơn anh chị nhiều.

songchungvoi_HIV
15-04-2016, 14:32
Các anh chị tư vấn gấp cho em với. Tối hôm qua em có đi bộ bằng dép đế mỏng thì bị kim tiêm đâm vào bàn chân gây chảy máu. Kim tiêm em thấy phần nhựa đã hơi cũ ngả màu tuy nhiên phần kim thì bị bẻ cong, còn bóng. Em rất lo sợ, mong anh chị tư vấn về nguy cơ của em, em có cần phải điều trị phơi nhiễm không ạ? Em cảm ơn anh chị nhiều.
Bạn xem link này để tự đánh giá mình có nguy cơ hay k:
Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Tuanmecsedec
15-04-2016, 14:46

Trường hợp này,bạn đã điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec và đã được tư vấn không sao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Not afraid2
15-04-2016, 15:17
Vâng em cảm ơn anh, nhưng em vẫn lo bởi em có đọc trên mạng thì virut hiv có thể sống trong ống tiêm 2-7 ngày. Anh Tuấn có thể cho em biết có trường hợp nào dẫm phải kim mà bị ko ạ, khả năng % nguy cơ là như nào hả anh. Em muốn anh phân tích kỹ thêm để em yên tâm ạ.

Tuanmecsedec
15-04-2016, 15:18
Vâng em cảm ơn anh, nhưng em vẫn lo bởi em có đọc trên mạng thì virut hiv có thể sống trong ống tiêm 2-7 ngày. Anh Tuấn có thể cho em biết có trường hợp nào dẫm phải kim mà bị ko ạ, khả năng % nguy cơ là như nào hả anh. Em muốn anh phân tích kỹ thêm để em yên tâm ạ.

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

songchungvoi_HIV
15-04-2016, 15:22
Đó là sống trong môi trường phòng thí nghiệm

Not afraid2
16-04-2016, 09:53
Các anh ơi cho em hỏi nốt 1 câu cuối là kể cả kim tiêm còn mới và có máu bên trong nhưng để ngoài môi trường tầm 4-5h thì vẫn ko sao đúng ko ạ? Trường hợp của em nếu như e tả sau vài giờ em dẫm phải thì chắc chắn ko phải dùng pep đúng ko ạ? Em cảm ơn các anh nhiều ạ.

Trần Quang Vinh
16-04-2016, 09:57
Các anh ơi cho em hỏi nốt 1 câu cuối là kể cả kim tiêm còn mới và có máu bên trong nhưng để ngoài môi trường tầm 4-5h thì vẫn ko sao đúng ko ạ? Trường hợp của em nếu như e tả sau vài giờ em dẫm phải thì chắc chắn ko phải dùng pep đúng ko ạ? Em cảm ơn các anh nhiều ạ.

Khi nào kim người tiêm chích vừa chích xong mà bạn đạp phải mới lo ! còn Kim bỏ ngoài môi trường 4h > 5h với chút nắng chút gió thì mấy ẻm Virus đã ra đi từ đời nào rồi

Tuanmecsedec
16-04-2016, 14:14

HIV ra môi trường ngoài với nhiệt độ sau 4 >5 giờ toi mạng rồi bạn.

songchungvoi_HIV
17-04-2016, 13:53

Đã gọi là mới tức mới sử dụng xong cho người trước sau đó mình sử dụng lại ngay mới gọi là mới qua 4 đến 5 giờ sao gọi là mới hả bạn

Not afraid2
17-04-2016, 19:41
Dạ cảm ơn các anh nhiều ạ, các anh tư vấn không có nguy cơ thì em yên tâm rồi ạ.

Lục Giang
17-04-2016, 19:46
Dạ cảm ơn các anh nhiều ạ, các anh tư vấn không có nguy cơ thì em yên tâm rồi ạ.

bạn yên tâm với những gì BQT đã tư vấn
chúc mừng bạn đã an toàn

Nguyen Ha
17-04-2016, 20:45

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.