PDA

View Full Version : Lo sợ việc dùng chung sextoy

kohkoh
15-04-2016, 16:54
Hôm nay , 15/4 , do tò mò nên em có trót nghịch 1 chiếc sextoy của thằng bạn cùng phòng, khoảng 20 phút sau khi bạn em sử dụng thì e sử dụng luôn mà ko rửa lại, một phần do chủ quan nghĩ rằng bạn em ko bệnh tật gì :k4744254: . Và e dùng trực tiếp luôn ạ.
Dùng xong tự nhiên em chột dạ quá ! Vì bạn e cũng thỉnh thoảng hay đi chơi gmd và quan hệ qua đêm rất nhiều cô gái.
Ví dụ bạn e xuất tinh bên trong chiếc toy đó chưa khô mà e dùng luôn liệu có nguy cơ không ạ? Chưa kể H mà còn các bệnh xã hội khác nữa. Em đang lo lắng quá. Các anh giúp em với!
Cảm ơn nhiều ạ.

songchungvoi_HIV
15-04-2016, 17:06
Hôm nay , 15/4 , do tò mò nên em có trót nghịch 1 chiếc sextoy của thằng bạn cùng phòng, khoảng 20 phút sau khi bạn em sử dụng thì e sử dụng luôn mà ko rửa lại, một phần do chủ quan nghĩ rằng bạn em ko bệnh tật gì :k4744254: . Và e dùng trực tiếp luôn ạ.
Dùng xong tự nhiên em chột dạ quá ! Vì bạn e cũng thỉnh thoảng hay đi chơi gmd và quan hệ qua đêm rất nhiều cô gái.
Ví dụ bạn e xuất tinh bên trong chiếc toy đó chưa khô mà e dùng luôn liệu có nguy cơ không ạ? Chưa kể H mà còn các bệnh xã hội khác nữa. Em đang lo lắng quá. Các anh giúp em với!
Cảm ơn nhiều ạ.

Bạn tham khảo các câu hỏi tương tự được trả lời. Bấm vào xem:
Chủ đề: Tư vấn cho em sợ nguy cơ từ sextoy (http://diendanhiv.vn/threads/35505-Tu-van-cho-em-so-nguy-co-tu-sextoy)

Chủ đề: Sử dụng chung sextoy liệu có nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/35235-Su-dung-chung-sextoy-lieu-co-nhiem-HIV)

Chủ đề: xin trả lời giúp em nguy cơ từ dụng cụ sextoy ? (http://diendanhiv.vn/threads/28003-xin-tra-loi-giup-em-nguy-co-tu-dung-cu-sextoy)

Chủ đề: hỏi về dùng chung sex toy (http://diendanhiv.vn/threads/26805-hoi-ve-dung-chung-sex-toy)

Chủ đề: QHTD với dụng cụ sextoy sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/10727-QHTD-voi-dung-cu-sextoy-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Liệu em có bị nhiễm không ạ ,sextoy có máu (http://diendanhiv.vn/threads/35140-Lieu-em-co-bi-nhiem-khong-a-sextoy-co-mau)

Chủ đề: Lo sợ khi đi mua sextoy về sử dụng (http://diendanhiv.vn/threads/33891-Lo-so-khi-di-mua-sextoy-ve-su-dung)

Nguyen Ha
15-04-2016, 18:43
Cảm ơn nhiều ạ.

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Lục Giang
15-04-2016, 18:55
Cảm ơn nhiều ạ.

bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này
1: thường theo ý thức và sự tế nhị, người dùng sextoy thường cất kín vật này nên khi sử dụng xong dĩ nhiên người ta phải vệ sinh nó sạch sẽ lau chùi khô mới đem cất chứ ko thì í ẹ , vật kín đáo và cá nhân nên ko ai mà chơi dơ vậy đâu bạn
2:, vi rut H khi ra khỏi cơ thể do thiếu dưỡng chất và nhiệt độ bên ngoài khác hẳn với nhiệt độ ưa thích bên trong cơ thể vật chủ nên chũng sẽ bất hoạt nha nh chóng
3: vi rut H xâm nhập trực tiếp khi quan hệ tình dục qua các chất dịch sinh dục và tiếp xúc với thời gian đủ lâu để xâm nhập và không lây truyền qua vật trung gian như sextoy

kohkoh
15-04-2016, 19:40
bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này
1: thường theo ý thức và sự tế nhị, người dùng sextoy thường cất kín vật này nên khi sử dụng xong dĩ nhiên người ta phải vệ sinh nó sạch sẽ lau chùi khô mới đem cất chứ ko thì í ẹ , vật kín đáo và cá nhân nên ko ai mà chơi dơ vậy đâu bạn
2:, vi rut H khi ra khỏi cơ thể do thiếu dưỡng chất và nhiệt độ bên ngoài khác hẳn với nhiệt độ ưa thích bên trong cơ thể vật chủ nên chũng sẽ bất hoạt nha nh chóng
3: vi rut H xâm nhập trực tiếp khi quan hệ tình dục qua các chất dịch sinh dục và tiếp xúc với thời gian đủ lâu để xâm nhập và không lây truyền qua vật trung gian như sextoy
Em cũng nghĩ vậy ạ, nhưng mà e vẫn lo lắm ! Chả may em xui xẻo đúng hôm bạn em nó làm biếng vệ sinh chiếc toy đó có sao ko ạ :( thời gian em dùng chỉ sau khi nó dùng 15-20p thôi , em ko kiểm tra được bên trong chiếc toy nên không biết khô hay ướt ạ :(
Cảm ơn anh chị!

Lục Giang
15-04-2016, 19:44
Em cũng nghĩ vậy ạ, nhưng mà e vẫn lo lắm ! Chả may em xui xẻo đúng hôm bạn em nó làm biếng vệ sinh chiếc toy đó có sao ko ạ :( thời gian em dùng chỉ sau khi nó dùng 15-20p thôi , em ko kiểm tra được bên trong chiếc toy nên không biết khô hay ướt ạ :(
Cảm ơn anh chị!

dù bạn của bạn quên vệ sinh cái đồ chơi ấy thì bạn cũng ko có nguy cơ như đã giải thích
vi rut H khi ra khỏi cơ thể do thiếu dưỡng chất và nhiệt độ bên ngoài khác hẳn với nhiệt độ ưa thích bên trong cơ thể vật chủ nên chũng sẽ bất hoạt nha nh chóng
nên bạn yên tâm nhé

Nguyen Ha
15-04-2016, 19:46
Cảm ơn anh chị!

Sau 15-20 phút rồi, bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ.

Charles
15-04-2016, 20:43
Cảm ơn nhiều ạ.

20 phút virus toi mạng hết rồi, bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ bệnh nào cả.

kohkoh
15-04-2016, 21:10
Em cảm ơn ạ, em đã bớt lo với H rồi, nhưng vẫn hơi lăn tăn các bệnh xã hội khác, nhất là viêm gan B ạ. Hình như viêm gan B sống dai hơn H. Chả hiểu lúc ấy nghĩ thế nào. Chán lắm ạ :(

Charles
15-04-2016, 21:12
Em cảm ơn ạ, em đã bớt lo với H rồi, nhưng vẫn hơi lăn tăn các bệnh xã hội khác, nhất là viêm gan B ạ. Hình như viêm gan B sống dai hơn H. Chả hiểu lúc ấy nghĩ thế nào. Chán lắm ạ :(

Không có sao hết, bạn yên tâm đi.

Nguyen Ha
15-04-2016, 21:54

Bạn yên tâm không sao.

Tuanmecsedec
16-04-2016, 07:22
Cảm ơn nhiều ạ.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy,những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

kohkoh
16-04-2016, 12:15
Em cảm ơn a/c nhiều ạ !