PDA

View Full Version : 12 tuần 3 ngày, xét nghiệm determine 1/2 âm tính

Tiasang
27-10-2013, 09:41
Xin chào các anh chị quản lý và diễn đàn!
Theo dõi diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay em mới dám hỏi mọi người. Em vừa mới đi xn ở 21 Trung Liệt với pp determine 1/2 âm tính. Cách thời điểm có nguy cơ là 12 tuần 3 ngày. Vì em có theo dõi diễn đàn nên đc biết là để xn chính xác nhất là sau 3 tháng nên em cũng cố chờ đến thời điểm xn. Anh, chị cho em hỏi là em đã an toàn chưa? Vì mới dạo gần đây cái hạch ở cổ nó đau nhưng ko sưng, ấn vào mới thấy ( Hồi đầu em nghĩ có hạch là do strees quá và nó cũng không đau). Giờ bị thế này lại thấy lo. À mà da em còn bị sạm đi và mới hôm trước còn bị cái nhiệt trong miệng nữa. Lo quá anh chị ạ:((

HIV/AIDS.
27-10-2013, 09:45
Theo dõi diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay em mới dám hỏi mọi người. Em vừa mới đi xn ở 21 Trung Liệt với pp determine 1/2 âm tính. Cách thời điểm có nguy cơ là 12 tuần 3 ngày. Vì em có theo dõi diễn đàn nên đc biết là để xn chính xác nhất là sau 3 tháng nên em cũng cố chờ đến thời điểm xn. Anh, chị cho em hỏi là em đã an toàn chưa? Vì mới dạo gần đây cái hạch ở cổ nó đau nhưng ko sưng, ấn vào mới thấy ( Hồi đầu em nghĩ có hạch là do strees quá và nó cũng không đau). Giờ bị thế này lại thấy lo. À mà da em còn bị sạm đi và mới hôm trước còn bị cái nhiệt trong miệng nữa. Lo quá anh chị ạ:((
Chúc mừng bạn đã an toàn với 12 tuần âm tính sau nguy cơ và bạn đã trang bị cho mình kuến thức HIV:zk206:

Charles
27-10-2013, 09:46

Nếu không dùng PEP, với kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm được rồi.

Tuanmecsedec
27-10-2013, 09:48

Kết quả này bạn đã hoàn toàn an toàn.Bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

Tiasang
27-10-2013, 10:02
Vâng em cảm ơn các anh chị rất nhiều, em cũng không dùng Pep ạ.

Tuanmecsedec
27-10-2013, 10:04

Vậy bạn hoàn toàn yên tâm.

Nguyen Ha
27-10-2013, 11:06

Chúc mừng bạn!

Tiasang
27-10-2013, 12:06
Em cảm ơn anh, chị. Anh chị cho em hỏi là có bao h có trường hợp. Người bị nhiễm hiv nhưng xét nghiệm 3 tháng chưa phát hiện ra không ạ? Vì trên người xuất hiện các triệu chứng lung tung nên em lo quá ( hạch đau, da sạm và nhiệt miệng). Anh, chị trả lời giúp em với nhé. Em cảm ơn ạ

HIV/AIDS.
27-10-2013, 12:12
em có thể do suy nghĩ và lo lắng qua nhiều (strees) và thời tiết ji đó. Em vào đây tham khảo thêm http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra

Nguyen Ha
27-10-2013, 14:31
Em cảm ơn anh, chị. Anh chị cho em hỏi là có bao h có trường hợp. Người bị nhiễm hiv nhưng xét nghiệm 3 tháng chưa phát hiện ra không ạ? Vì trên người xuất hiện các triệu chứng lung tung nên em lo quá ( hạch đau, da sạm và nhiệt miệng). Anh, chị trả lời giúp em với nhé. Em cảm ơn ạ

Những trường hợp 3tháng xn HIV chưa chính xác hay chưa phát hiện ra là những trường hợp dùng pep, những ngườh bị ung thư đang điều trị hoá xạ trị, những bệnh nhân ghép nội tạng.
Với bạn triệu trứng là do stress mà ra, dù triệu chứng của bạn có nhiều như sao trên trời thì kết quả xn 12tuần 3ngày âm tính là an toàn rồi.

Tiasang
27-10-2013, 15:57
Vâng, anh chị nói vậy em yên tâm rồi. Bài học lần này xin chừa từ giờ đến hết đời luôn. Em cảm ơn anh chị đã tư vấn cho em

Tuanmecsedec
27-10-2013, 16:05
Vâng, anh chị nói vậy em yên tâm rồi. Bài học lần này xin chừa từ giờ đến hết đời luôn. Em cảm ơn anh chị đã tư vấn cho em

Rõ ràng từ việc có quan hệ tình dục với người thuộc nhóm có nguy cơ lây nhiễm HIV cao đã khiến bạn lo lắng nhiều, ảnh hưởng đến sức khỏe và những sinh hoạt hàng ngày của chính bạn. Tốt nhất, để không phải lo lắng về việc lây nhiễm HIV cũng như các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, bạn nên tránh xa các dịch vụ "ăn bánh trả tiền" của người hành nghề mại dâm.

Người hành nghề mại dâm do quan hệ tình dục với nhiều dạng đối tượng phức tạp khác nhau, có lịch sử không rõ ràng về các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, trong đó có HIV/AIDS. Họ rất dễ mắc các bệnh nguy hiểm này và truyền lại cho những người lành bệnh khác có quan hệ tình dục với họ nhưng không đảm bảo các điều kiện an toàn trong quan hệ tình dục.

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 16:16
nguy cơ là 12 tuần 3 ngày ==> xn pp determine 1/2 âm tính ==> Là an toàn tuyệt đối dù cho nguy cơ của bạn QHTD không an toàn
hạch ở cổ nó đau nhưng ko sưng, ấn vào mới thấy ( Hồi đầu em nghĩ có hạch là do strees quá và nó cũng không đau). Giờ bị thế này lại thấy lo: CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)
Nhiệt miệng là do bạn nóng trong người ==> nóng trong người dùng trà dorter Thanh

Tiasang
27-10-2013, 22:58
Em chỉ xét nghiệm có 1 pp là determine 1/2 thôi anh Hiếu. Không phải 3 pp đâu anh, có cần phải xét nghiệm thêm 2 pp nữa không anh?

trungan1987
27-10-2013, 23:02
Em chỉ xét nghiệm có 1 pp là determine 1/2 thôi anh Hiếu. Không phải 3 pp đâu anh, có cần phải xét nghiệm thêm 2 pp nữa không anh?
Với kết quả 12 tuần 3 ngày âm tính của bạn thì bạn hoàn toàn yên tâm... và không cần phải xn lại...

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 23:09
Với kq này bạn an toàn không cần xn lại

Tiasang
27-10-2013, 23:19
Vâng, một lần nữa em cảm ơn tất cả các anh chị quản lý đã nhiệt tình tư vấn đầy đủ và chi tiết cho em.