PDA

View Full Version : Mọi người giúp mình với về xét nghiệm hiv sau uống pep.

phamnhan008
27-10-2013, 18:47
Mình có nguy cơ bị nhiễm HIV quan hê không an toàn với GMD ( bcs bị rách mà mình không biết ) ,sau đó mình có đi bệnh viện (trong vòng 20h ) bác sĩ cho mình uống 56 viên Lamzidivir ,mình uống đúng theo bs 1 ngày 2 viên cách nhau 12h , trước khi uống thuốc bs có cho mình xét nghiệm mình thấy như vậy
Anti HIV Kết quả
ARC HIV Ag/Ab* 0.87 nỏneactive
Sau khi uống thuốc hết 56 viên ( 28 ngày ) thì mình có đi tái khám bs cho mình xét nghiệm thì nó như vậy
Anti HIV Kết quả
ARC HIV Ag/Ab combo* 0.96 nỏneactive
Tại sao lại tăng 0.87 lên 0.96 mình sợ quá nếu 1 tháng sau nó tăng lên 1 là mình nhiễm HIV sao mọi người .
Trong thời gian uống thuốc mình ko dùng bia rượu , vậy sau khi dùng hết thuốc mình có dùng bia rượu được không (tại vì công việc phải tiếp khách)
Xin mọi người cho mình ý kiến với

Nguyen Ha
27-10-2013, 19:07
Mình có nguy cơ bị nhiễm HIV quan hê không an toàn với GMD ( bcs bị rách mà mình không biết ) ,sau đó mình có đi bệnh viện (trong vòng 20h ) bác sĩ cho mình uống 56 viên Lamzidivir ,mình uống đúng theo bs 1 ngày 2 viên cách nhau 12h , trước khi uống thuốc bs có cho mình xét nghiệm mình thấy như vậy
Anti HIV Kết quả
Sau khi uống thuốc hết 56 viên ( 28 ngày ) thì mình có đi tái khám bs cho mình xét nghiệm thì nó như vậy
Anti HIV Kết quả
Tại sao lại tăng 0.87 lên 0.96 mình sợ quá nếu 1 tháng sau nó tăng lên 1 là mình nhiễm HIV sao mọi người .
Trong thời gian uống thuốc mình ko dùng bia rượu , vậy sau khi dùng hết thuốc mình có dùng bia rượu được không (tại vì công việc phải tiếp khách)

Trường hợp của bạn dùng pep nên xn sau nguy cơ 3 và 6 tháng mới chính xác.
Sự thay đổi chỉ số giữa các lần xét nghiệm là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm chứ không phải bệnh nặng lên.
Bạn đã tuân thủ điều trị phơi nhiễm sẽ có kết quả xn như mong muốn. Yên tâm đi.

Tuanmecsedec
27-10-2013, 19:23
Anti HIV Kết quả
Anti HIV Kết quả

Nếu bạn uống đúng và đủ thì thành công rất cao.Bạn cần xét nghiệm sau 3, tháng thứ 6 vì bạn dùng đã dùng thuốc ức chế,Về chỉ số đó bạn không nên lo lắng.Bạn vào chủ đề này Tuanmecsedec có nói về chỉ số S/CO
Bạn Click vào đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

laytroilayphat
27-10-2013, 20:05
xn 1 tháng sau PEP theo bác sỹ nc ngoài thì tương đối đối, 6 tuần thì khả quan, còn 12 tháng thì an toàn, bạn cứ để 12 tuần rồi xn luôn cho khoẻ. Thân!

phamnhan008
27-10-2013, 20:26
Vậy cho mình hỏi ngày mình quan hê với GMD là 27-9-2013 vậy tính từ ngày quan hệ hay là ngày ngưng uống thuốc vậy mọi người ,3 tháng là kết quả được bao nhiêu % mọi người

mongbinhan
27-10-2013, 20:53
tính từ lúc qh, còn % thì thâys các mod bảo 3 tháng âm thì cũng yên tâm

Tuanmecsedec
27-10-2013, 20:56
Vậy cho mình hỏi ngày mình quan hê với GMD là 27-9-2013 vậy tính từ ngày quan hệ hay là ngày ngưng uống thuốc vậy mọi người ,3 tháng là kết quả được bao nhiêu % mọi người

Vấn đề này,Tuanmecsedec có trao đổi với Bác Sỹ chuyên khoa tính từ khi có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 21:22
Anti HIV Kết quả
Anti HIV Kết quả
ARC HIV Ag/Ab combo* 0.96 nỏneactive = Đây là kq AT = Nonreactive. Về chỉ số toán học bạn không cần quan tâm, chỉ số này thuộc phạm trù của bác sĩ

phamnhan008
28-10-2013, 08:22
em đã dùng xong thuốc uống đúng giờ và đúng liều ,Vậy nếu trường hợp xấu nhất xảy ra là cô gái MD đó có H thì tỉ lệ bị nhiễm em có cao không ,tỉ lệ thành công của thuốc là bao nhiêu % vậy anh ,em đang lo lắm

Tuanmecsedec
28-10-2013, 08:36
em đã dùng xong thuốc uống đúng giờ và đúng liều ,Vậy nếu trường hợp xấu nhất xảy ra là cô gái MD đó có H thì tỉ lệ bị nhiễm em có cao không ,tỉ lệ thành công của thuốc là bao nhiêu % vậy anh ,em đang lo lắm

Từ trước đến nay,những trường hợp dùng thuốc đúng và đủ thì chưa thấy ca nào thất bại.

phamnhan008
29-10-2013, 10:36
Anh Tuấn ơi cho em hỏi em đã dùng xong và đủ thuốc .Vậy em có thể dùng rượu bia được không ( công việc 1 tuan phải tiếp khách 1 lần ạ)

Tuanmecsedec
29-10-2013, 10:40
Anh Tuấn ơi cho em hỏi em đã dùng xong và đủ thuốc .Vậy em có thể dùng rượu bia được không ( công việc 1 tuan phải tiếp khách 1 lần ạ)

Bình thường không sao,vì bạn đã dùng thuốc xong.

mongbinhan
29-10-2013, 11:24
chào bạn, bạn gần giống mình rùi, mình cũng dùng pep...sau khi dùng xong vì tính chất công việc nên có khi cả tuần mình phải rượu bia tiếp khách, bạn một tuần một lần thìcó sao,

phamnhan008
29-10-2013, 11:39
mấy bữa nay bị sổ mũi , với cái cổ hông ngứa ngưa đau đau không biết sao nửa hix...minh sợ lắm rồi

mongbinhan
29-10-2013, 11:45
mấy bữa nay bị sổ mũi , với cái cổ hông ngứa ngưa đau đau không biết sao nửa hix...minh sợ lắm rồi
dấu hiệu bị cảm cúm...tui cũng vừa bị 2 lần nè...mua thuốc cảm cúm mà uống là ok,,,,,

laytroilayphat
29-10-2013, 14:18
Bạn yên tâm, thực ra chưa phát hiện trg hợp nào rách bcs mà nhiễm cả, mình tìm hiểu ở cả các ưb size uy tín ở nc ngoài các bác sỹ cũng bảo thế. Mà bạn lại còn dùng pep nưâ nên cứ yên tâm

so_toi_gia
29-10-2013, 15:05
BQT xóa bài viết hỏi trong topic thành viên khác.

phamnhan008
29-10-2013, 17:20
Ngày nào mình cũng lên diễn đàn tìm hiểu thấy ai xn chỉ số S/CO thấp chỉ có 0.05..vv.v mà của mình lại toàn 0.87 , 0.96 mình lo sợ rất nhiều ,giờ ngồi đợi từng ngày hix

HIV/AIDS.
29-10-2013, 17:23
Mọi người đã chia sẽ với em rùi mà Sự thay đổi chỉ số giữa các lần xét nghiệm là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm chứ không phải bệnh nặng lên. Thân

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 17:28

Ngày nào mình cũng lên diễn đàn tìm hiểu thấy ai xn chỉ số S/CO thấp chỉ có 0.05..vv.v mà của mình lại toàn 0.87 , 0.96 mình lo sợ rất nhiều ,giờ ngồi đợi từng ngày hix
Tôi nhắc lại: KQ của bạn AT với combo sau PEP 12 tuần là khả quan và chuẩn, riêng chỉ số toán học là phạ trù của bác sĩ, không liên quan đến bạn, bạn k cần thắc mắc. Ngứa hộng ho là do dị ứng thời tiết chả ăn nhằm gì đến HIV và cũa chả liên quan đến KQ của bạn. Sau khi ngưng PEP bạn đã xn rùi thí xem như hoàn toàn yên tâm với cuộc sống bình thường

mongbinhan
29-10-2013, 20:02
ô, thế bạn xn sau 12 tuần dùng pep rùi à

phamnhan008
30-10-2013, 12:24
mọi người cho em hỏi xét nghiệm bệnh Lậu với Giang Mai ở Nhiệt Đới thì sao ạ

HIV/AIDS.
30-10-2013, 12:55
Ở đó họ cũng có làm các xét nghiệm này. Em có thể làm