PDA

View Full Version : Giúp em với

Khách
22-04-2016, 12:57
Chào mọi người trong diễn đàn , sự việc là do bạn gái em di dân hơn 2 tháng nay . E có lỡ ra ngoài qhe với GMD và bị rách bao , em nị lúc 6h chiều và 8h cùng ngày e đã đến BV nhiệt đới để khám và lấy thuốc uống . Hôm sau e đã đến BV xét nghiệm âm tính và mua thuốc cho 28 ngày tới ạh . E thường uống thuốc vào lúc 21h đến 21h30 mỗi tối . E muốn hỏi là e uống như vậy có đúng ko ? Và e đã uống dc 5 ngày rồi . E đan rất lo lắng vì cuối năm nay là bgai e vè làm đám cưới ạ , trong trường hợp của e thì nguy cơ bị nhiễm có cao ko ạ . Em cám ơn anh chị nào giải đáp và xem bài của em

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 13:10
Chào mọi người trong diễn đàn , sự việc là do bạn gái em di dân hơn 2 tháng nay . E có lỡ ra ngoài qhe với GMD và bị rách bao , em nị lúc 6h chiều và 8h cùng ngày e đã đến BV nhiệt đới để khám và lấy thuốc uống . Hôm sau e đã đến BV xét nghiệm âm tính và mua thuốc cho 28 ngày tới ạh . E thường uống thuốc vào lúc 21h đến 21h30 mỗi tối . E muốn hỏi là e uống như vậy có đúng ko ? Và e đã uống dc 5 ngày rồi . E đan rất lo lắng vì cuối năm nay là bgai e vè làm đám cưới ạ , trong trường hợp của e thì nguy cơ bị nhiễm có cao ko ạ . Em cám ơn anh chị nào giải đáp và xem bài của em
Phác đồ điều trị của bạn có viên Efavirenz 600 cực mạnh,gây ảo giác tổn hại gan,thường từ trước đến nay chỉ dùng Lamzidivir chưa có ca nào thất bại.

Từ trước đến nay phác đồ điều trị Lamzidivir là viên 2 trong 1 gồm Lammivudin (150mg) và zidovudin (300mg) không gây tác dụng phụ nhiều và chưa ca nào thất bại 100%.

Chủ đề: tác dụng phụ thuốc phơi nhiễm lamzidivir (http://diendanhiv.vn/threads/30028-tac-dung-phu-thuoc-phoi-nhiem-lamzidivir)

Chủ đề: Dùng thuốc Lamzidivir thì tỉ lệ thành công là bao nhiêu phần trăm ? (http://diendanhiv.vn/threads/26924-Dung-thuoc-Lamzidivir-thi-ti-le-thanh-cong-la-bao-nhieu-phan-tram)

Chủ đề: Hỏi về cách sử dụng thuốc pep Lamzidivir (http://diendanhiv.vn/threads/15645-Hoi-ve-cach-su-dung-thuoc-pep-Lamzidivir)

Chủ đề: Uống thuốc chống phơi nhiễm Lamzidivir trễ 2h. (http://diendanhiv.vn/threads/20307-Uong-thuoc-chong-phoi-nhiem-Lamzidivir-tre-2h)
Chủ đề: tác dụng phụ thuốc phơi nhiễm lamzidivir (http://diendanhiv.vn/threads/30028-tac-dung-phu-thuoc-phoi-nhiem-lamzidivir)

Chủ đề: Xin BQT tư vấn về Phơi nhiễm HIV Lamzidivir và cách uống (http://diendanhiv.vn/threads/11741-Xin-BQT-tu-van-ve-Phoi-nhiem-HIV-Lamzidivir-va-cach-uong)

Tuanmecsedec khẳng định phác đồ điều trị thuốc phơi nhiễm của bệnh viện Nhiệt Đới cực độc,đối với viên Efavirenz,đã có nhiều thành viên đã phải cấp cứu khi dùng viên Efavirenz.

Chống chỉ định:

Efavirenz chống chỉ định khi có dấu hiệu lâm sàng quá mẫn nghiêm trọng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Efavirenz không nên dùng đồng thời với astemizol, cisaprid, midazolam, triazolam hoặc các dẫn chất nấm cựa lõa mạch do cạnh tranh CYP3A4 với efavirenz có thể dẫn đến ức chế chuyển hóa của các thuốc này và gây ra khả năng các phản ứng phụ nguy hiểm và/hoặc đe dọa tính mạng (ví dụ loạn nhịp tim, an thần kéo dài hoặc suy hô hấp).

Tác dụng phụ:

Tác dụng phụ thường gặp khi dùng efavirenz là phát ban da và rối loạn hệ thần kinh trung ương. Phát ban nhẹ có thể mất khi tiếp tục điều trị, nhưng những dạng nặng hơn có thể xảy ra và hồng ban đa dạng cũng như hội chứng Stevens-Johnson cũng có thể xảy ra.
Các triệu chứng hệ thần kinh trung ương bao gồm chóng mặt, đau đầu, mất ngủ hoặc ngủ lơ mơ, giảm tập trung, ác mộng, và co giật. Các triệu chứng tương tự rối loạn tâm thần và trầm cảm cấp tính nặng cũng được báo cáo.
Các phản ứng phụ khác bao gồm buồn nôn và nôn, tiêu chảy, mệt mỏi và viêm tụy. Có thể xảy ra tăng trị số men gan, đặc biệt ở những bệnh nhân viêm gan siêu vi.
Tăng nồng độ cholesterol và triglycerid huyết thanh cũng được báo cáo.

Thận trọng:

Efavirenz chống chỉ định đối với bệnh nhân suy gan nặng, và nên dùng thận trọng đi kèm sự theo dõi giá trị các men gan ở những bệnh nhân bệnh gan nhẹ đến trung bình.
Nên dùng thận trọng ở những bệnh nhân có tiền sử co giật hoặc rối loạn tâm thần.
Nên ngưng efavirenz nếu bị phát ban da nặng, đi kèm với sự tróc vảy, dính lớp màng nhầy,...
Cần thiết phải theo dõi nồng độ cholesterol trong huyết tương trong suốt quá trình điều trị với efavirenz.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai:

Efavirenz có thể gây hại cho bào thai nếu dùng trong suốt 3 tháng đầu của thai kỳ. Phụ nữ có khả năng mang thai không nên dùng efavirenz cho đến khi khả năng có thai được loại trừ.

Phụ nữ cho con bú:

Chưa biết efavirenz có phân bố vào sữa mẹ hay không. Vì thế, do nguy cơ lây nhiễm HIV và nguy cơ gặp phải những phản ứng phụ trầm trọng từ efavirenz ở trẻ khi thuốc phân bố vào trong sữa mẹ, phụ nữ không nên cho con bú khi đang dùng efavirenz.

Tác dụng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Efavirenz chưa được đánh giá về tác dụng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thuốc có thể gây chóng mặt, giảm tập trung, và/hoặc buồn ngủ. Bệnh nhân nên tránh những công việc nguy hiểm như lái xe và vận hành máy móc.

Quá liều:

Triệu chứng:

Thông tin chỉ có giới hạn đối với ngộ độc cấp efavirenz. Tăng tác dụng phụ trên hệ thần kinh trung ương bao gồm co cơ không chủ ý, được thấy ở một vài bệnh nhân dùng liều efavirenz 600 mg hai lần mỗi ngày thay vì dùng liều khuyến cáo thông thường cho người lớn là 600 mg một lần mỗi ngày.

Điều trị:

Nếu ngộ độc cấp efavirenz xảy ra, điều trị triệu chứng và điều trị nâng đỡ nên được tiến hành ngay và bệnh nhân phải được theo dõi chặt chẽ. Có thể uống than hoạt tính để ngăn cản sự hấp thu của thuốc. Không có thuốc giải độc cho efavirenz. Thẩm phân máu hoặc thẩm phân màng bụng không loại trừ lượng đáng kể efavirenz ra khỏi cơ thể và không nên dựa vào các biện pháp này để loại thuốc khỏi cơ thể.

Click vào đây xem rõ hơn : http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/134/efavirenz-stada--600-mg (http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/134/efavirenz-stada--600-mg)

Khách
22-04-2016, 13:12
Chào mọi người trong diễn đàn , sự việc là do bạn gái em di dân hơn 2 tháng nay . E có lỡ ra ngoài qhe với GMD và bị rách bao , em nị lúc 6h chiều và 8h cùng ngày e đã đến BV nhiệt đới để khám và lấy thuốc uống . Hôm sau e đã đến BV xét nghiệm âm tính và mua thuốc cho 28 ngày tới ạh . E thường uống thuốc vào lúc 21h đến 21h30 mỗi tối . E muốn hỏi là e uống như vậy có đúng ko ? Và e đã uống dc 5 ngày rồi . E đan rất lo lắng vì cuối năm nay là bgai e vè làm đám cưới ạ , trong trường hợp của e thì nguy cơ bị nhiễm có cao ko ạ . Em cám ơn anh chị nào giải đáp và xem bài của em.

À e uống thuốc hay bị mất ngủ và say sẫm lắm , 4 5h sáng e moi ngủ dc . Say sẩm mặt mày nữa trường hợp e có sao ko mọi người ??

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 13:15
.

À e uống thuốc hay bị mất ngủ và say sẫm lắm , 4 5h sáng e moi ngủ dc . Say sẩm mặt mày nữa trường hợp e có sao ko mọi người ??

Đó là tác dụng phụ của thuốc ! bạn nên uống theo 1 trong 2 cách

1. Cách 1:
Sáng 11 giờ uống 1 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Tenoforvir 300mg.
Tối 23 giờ uống 1 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Efavirenz 600mg.
2. Cách 2:
Tối 23 giờ uống 2 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Tenoforvir 300mg + 1 viên Efavirenz 600mg.

Khách
22-04-2016, 13:15
E cám ơn anh trần quang vinh . E uống hay bị sớm hoặc trễ trong khung giờ 9h đến 9h30 thì có sao ko ạ ? Uỗng 1 lần 4 viên 2 viên nhỏ màu trắng + 1 viên to màu vàng và 1 mày xanh to . Em lo lắng mặt mũi bơ phờ ko làm việc và tập trung dc

Khách
22-04-2016, 13:18
Nhưng e lỡ uống vào lúc 9h đến 9h30 tối rôi đã dc 5 ngày . Giờ đỗi cách uống và giờ uống có ãnh hưỡng gì ko ạ . E ko sợ mất ngủ , chỉ cần e ko sao là dc

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 13:31
Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)
Bạn có thể tham khảo thêm tại link này, bấm vào đây xem:
Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Khách
22-04-2016, 13:34
Đó là tác dụng phụ của thuốc ! bạn nên uống theo 1 trong 2 cách

1. Cách 1:
Sáng 11 giờ uống 1 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Tenoforvir 300mg.
Tối 23 giờ uống 1 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Efavirenz 600mg.
2. Cách 2:
Tối 23 giờ uống 2 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Tenoforvir 300mg + 1 viên Efavirenz 600mg.

Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)
Bạn có thể tham khảo thêm tại link này, bấm vào đây xem:
Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

E đã xem qua nhìu tài liệu mọi người tư vấn trước mới post bài . E chỉ hỏi là e uống như vậy có đúng liều lượng và có tốt cho việc chống lại phơi nhiễm của e ko ? Mệt mỏi hay gì e chịu dc hết e chỉ cần tai qua nạn khỏi lần nay thôi

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 13:39
E đã xem qua nhìu tài liệu mọi người tư vấn trước mới post bài . E chỉ hỏi là e uống như vậy có đúng liều lượng và có tốt cho việc chống lại phơi nhiễm của e ko ? Mệt mỏi hay gì e chịu dc hết e chỉ cần tai qua nạn khỏi lần nay thôi

Kooooooooooooooooo. Nguyên lý tuần hoàn bạn hiểu thế nào về nó??? Tức 12 giờ đến 24 giờ là 1 vòng tuần hoàn, để tạo ra nó thì vòng tuần hoàn này phải áp dụng đúng mội ngày cho đến hết 28 ngày PEP

Khách
22-04-2016, 13:45
Kooooooooooooooooo. Nguyên lý tuần hoàn bạn hiểu thế nào về nó??? Tức 12 giờ đến 24 giờ là 1 vòng tuần hoàn, để tạo ra nó thì vòng tuần hoàn này phải áp dụng đúng mội ngày cho đến hết 28 ngày PEP
E chỉ sợ mình uống ko đúng giờ gây ãnh hưỡng ko tốt đến thuốc mất tác dụng thôi , chứ e bị mất ngủ . Say sẫm và buồn nôn ko tập trung làm việc dc thì e vẫn bt . Với lại gia cảnh e củng chỉ có 2 mẹ con . Nên e sợ e có gì thì mẹ e ko bik ai sẽ chăm sóc . Nên mọi người tư vấn cho e thì đừng truê e ạ

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 13:48
E chỉ sợ mình uống ko đúng giờ gây ãnh hưỡng ko tốt đến thuốc mất tác dụng thôi , chứ e bị mất ngủ . Say sẫm và buồn nôn ko tập trung làm việc dc thì e vẫn bt . Với lại gia cảnh e củng chỉ có 2 mẹ con . Nên e sợ e có gì thì mẹ e ko bik ai sẽ chăm sóc . Nên mọi người tư vấn cho e thì đừng truê e ạ

Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.

Khách
22-04-2016, 13:54
Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.
Vậy e vẫn giữ đúng khung giờ mỗi ngày vào lúc 21h đến 21h30 . 1 lần 4 viên thì ổn phải ko ạ ?

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 14:03
Vậy e vẫn giữ đúng khung giờ mỗi ngày vào lúc 21h đến 21h30 . 1 lần 4 viên thì ổn phải ko ạ ?

21 giờ bạn uống viên gì?? 21 giờ 30 bạn uống viên gì?? Nói ra songchung hướng dẫn cặn kẻ cho

Khách
22-04-2016, 14:13
À ý e là e uống vào lúc 21h đến 21h30 trong vòng 30p đó uống 4 viên . 1 viên efavirenz stada 600mg . 2 viên lamivudin stada 150mg . Và 1 vien tenofovir disoproxil fumarate 300mg . Em hay uống vào khoãn giờ 9h đến 9h30 tối vậy có tốt hay mất tác dụng thuốc ko ạ ? Đã xét nghiệm 1 lần âm tính và dùng thuốc dc. 5 ngày . Kể từ lúc rách bao đến lúc uoosng thuốc là từ 6h rách bao 9h là em dùng thuốc rồi .

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 14:16
À ý e là e uống vào lúc 21h đến 21h30 trong vòng 30p đó uống 4 viên . 1 viên efavirenz stada 600mg . 2 viên lamivudin stada 150mg . Và 1 vien tenofovir disoproxil fumarate 300mg . Em hay uống vào khoãn giờ 9h đến 9h30 tối vậy có tốt hay mất tác dụng thuốc ko ạ ? Đã xét nghiệm 1 lần âm tính và dùng thuốc dc. 5 ngày . Kể từ lúc rách bao đến lúc uoosng thuốc là từ 6h rách bao 9h là em dùng thuốc rồi .
Không uống theo kiểu khoảng, mà đúng giờ đến 100%, chọn 1 trong 2 cách sau.
1. Một là đúng 21 giờ.
2. Hai là đúng 21 giờ 30.

Khách
22-04-2016, 14:19
Không uống theo kiểu khoảng, mà đúng giờ đến 100%, chọn 1 trong 2 cách sau.
1. Một là đúng 21 giờ.
2. Hai là đúng 21 giờ 30.

Vâng em sẽ cố gắng uống đúng vào lúc 21h . Cám ơn anh đã tận tình tư vấn . Thuốc như vậy là đúng phải ko anh ?

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 14:25
Vâng em sẽ cố gắng uống đúng vào lúc 21h . Cám ơn anh đã tận tình tư vấn . Thuốc như vậy là đúng phải ko anh ?

Bạn đã theo dõi và đọc qua các topic về PEP của BV Nhiệt Đới, nếu bạn tin vào BQT bạn có thể bỏ viên Efavirenz 600mg, bạn ko cần thiết dùng viên này, chỉ uống 2 viêm Lamivudine 150mg và 1 viên tenoforvir 300mg là đủ, uống 1 lần duy nhất vào 21 giờ

Khách
22-04-2016, 14:31
Bạn đã theo dõi và đọc qua các topic về PEP của BV Nhiệt Đới, nếu bạn tin vào BQT bạn có thể bỏ viên Efavirenz 600mg, bạn ko cần thiết dùng viên này, chỉ uống 2 viêm Lamivudine 150mg và 1 viên tenoforvir 300mg là đủ, uống 1 lần duy nhất vào 21 giờ
E đã lỡ uống rồi thì cố luôn anh à . Chứ mấy nay e mệt mỗi và suy nghĩ ko tập trung làm việc dc . Trong khi công việc thì quá nhìu 1p ham vui giờ chẵng bit ra sao . Hi vọng btq giúp đỡ tư vấn cho e nhiệt tình . E cám ơn mọi người nhìu

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 14:33
E đã lỡ uống rồi thì cố luôn anh à . Chứ mấy nay e mệt mỗi và suy nghĩ ko tập trung làm việc dc . Trong khi công việc thì quá nhìu 1p ham vui giờ chẵng bit ra sao . Hi vọng btq giúp đỡ tư vấn cho e nhiệt tình . E cám ơn mọi người nhìu

Bạn chịu đựng được thì cứ nạp tiếp, ko chịu nổi thì bỏ viên Efavirenz đi

Khách
22-04-2016, 14:33
À e theo dõi trong diễn đàn này chứ ko phải ỡm BV nhiệt đới a nhé .

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 14:42
À e theo dõi trong diễn đàn này chứ ko phải ỡm BV nhiệt đới a nhé .

Thì songchung nói bạn theo dõi các bài viết của BQT tại diễn đàn này chứ đâu hề nói bạn theo dõi Bv Nhiệt đới mô

Nguyen Ha
22-04-2016, 14:49

Bạn có thể bỏ viên efv 600mg đi, không sao cả.

Khách
22-04-2016, 16:03
Thôi em cố gắng uống luôn , ráng thôi hi vọng sẻ tốt đẹp

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 16:05
Thôi em cố gắng uống luôn , ráng thôi hi vọng sẻ tốt đẹp

Ráng nuốt 28 ngày đi rồi kết quả sẽ như ý !

Khách
22-04-2016, 16:19
Ráng nuốt 28 ngày đi rồi kết quả sẽ như ý !
Dạ e cám ơn mọi người nhìu ạ . Em nuốt 5 ngày rồi và thấy củng đỡ mệt dần dần . Nhưng tâm lý suy nghĩ hoài nên lo lắm .

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 16:21
Dạ e cám ơn mọi người nhìu ạ . Em nuốt 5 ngày rồi và thấy củng đỡ mệt dần dần . Nhưng tâm lý suy nghĩ hoài nên lo lắm .

Hiện tại chưa 1 trường nào mà dùng Pep lại thất bại nên bạn yên tâm

Khách
22-04-2016, 16:26
Hiện tại chưa 1 trường nào mà dùng Pep lại thất bại nên bạn yên tâm
Dạ r cố gắng uống thuốc trong thời gian nhanh nhất và uống rất điều độ . Tuy e bị mất ngủ choáng váng nhưng e vẫn cố gắng dc . Chỉ mong kết quã dc như ý , chứ mấy ngày nay em toàn cố ăn . Ko còn tâm trí để ăn luôn , mà củng do mình phải ko đi thì đâu đến nỗi . Đã sợ mua durex mắc tiền vẫn rách . Bgai e mà bit chắc chết

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 16:28
Dạ r cố gắng uống thuốc trong thời gian nhanh nhất và uống rất điều độ . Tuy e bị mất ngủ choáng váng nhưng e vẫn cố gắng dc . Chỉ mong kết quã dc như ý , chứ mấy ngày nay em toàn cố ăn . Ko còn tâm trí để ăn luôn , mà củng do mình phải ko đi thì đâu đến nỗi . Đã sợ mua durex mắc tiền vẫn rách . Bgai e mà bit chắc chết
28 ngày thời gian ko phải dài mà cũng ko phải ngắn với người dùng PEP, rùi cũng xong

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 16:28
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.
Bấm vào đây xem thêm:
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Các bài báo nói về hiệu quả của thuốc chống phơi nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8348-Cac-bai-bao-noi-ve-hieu-qua-cua-thuoc-chong-phoi-nhiem-HIV)

Khách
22-04-2016, 16:41
28 ngày thời gian ko phải dài mà cũng ko phải ngắn với người dùng PEP, rùi cũng xong

Dza e c.on 2 anh e sẽ dùng dung ngày h . Ko bao h bỏ thuoc dau ạ

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 16:43
Dza e c.on 2 anh e sẽ dùng dung ngày h . Ko bao h bỏ thuoc dau ạ

Lưu ý khi tham gia bắt buộc viết chữ có dấu, đây là qui định bắt buộc

Khách
22-04-2016, 17:43
Lưu ý khi tham gia bắt buộc viết chữ có dấu, đây là qui định bắt buộc
Dza em bít rồi , nc là e cám ơn bqt đã tư vấn để e có tâm lý bớt lo lắng và sữ dụng thuốc đúng liều lượng và đúng giờ .

Khách
22-04-2016, 19:22
Mọi người cho e hỏi 1 vấn đề nữa . Là e hút thuốc rất nhìu , vậy có sao ko ạ ? Mấy nay e bối rối quá hút còn nhìu hơn nữa . E lo lắng suy nghĩ nhìu nên mấy nay bị sụt cân , e củng hơi gầy chỉ 58kg thôi lúc bình thường va cao 1m68 . Cho em hỏi mấy việc này có ãnh hưởng gì đến nguy cơ mắc bệnh ko ạ ??

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 19:24
Mọi người cho e hỏi 1 vấn đề nữa . Là e hút thuốc rất nhìu , vậy có sao ko ạ ? Mấy nay e bối rối quá hút còn nhìu hơn nữa . E lo lắng suy nghĩ nhìu nên mấy nay bị sụt cân , e củng hơi gầy chỉ 58kg thôi lúc bình thường va cao 1m68 . Cho em hỏi mấy việc này có ãnh hưởng gì đến nguy cơ mắc bệnh ko ạ ??

Bạn đang dùng PEP bạn có hít ma túy cũng ko ảnh hưởng đến thuốc

Khách
22-04-2016, 19:29
Bạn đang dùng PEP bạn có hít ma túy cũng ko ảnh hưởng đến thuốc
Dạ e ko ăn nhậu , ko ma tuy , củng ko ăn chơi gì . Do có nhu cầu sinh lý giải quyết mà bị vậy em cũng tỡn lần sau là e quay tay qua ngày luôn .

Lục Giang
22-04-2016, 19:35
Dạ e ko ăn nhậu , ko ma tuy , củng ko ăn chơi gì . Do có nhu cầu sinh lý giải quyết mà bị vậy em cũng tỡn lần sau là e quay tay qua ngày luôn .

nói thì ai mà ko nói đc, chủ yếu là nói đc mà làm đc ko mới là vấn đề, chữ thường thấy ''hứa thật nhìu thất hứa thì cũng thật nhìu ko à

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 19:40
Nhu cầu sinh lí thì ai cũng có nhưng khi có nhu cầu thì phải An Toàn là trên hết phải biết tự bảo vệ mình

Khách
22-04-2016, 19:47
Nhu cầu sinh lí thì ai cũng có nhưng khi có nhu cầu thì phải An Toàn là trên hết phải biết tự bảo vệ mình
Thì e củng mang bao rồi , e còn kỉ đến nỗi chay qua tiệm thuốc tây mua 1 hộp durex chứ ko dám dùng bao của ks nữa . Nhưng hok hiểu sao lại bị rách bao . Lúc ra song e đi rữa liền và chạy qua BV nhiệt đới liền đó anh . Trong vòng có 3 tiếng là e uống thuốc rồi . Sau này e tỡn tới già ở nha quay tay thôi hix . E là dân làm ăn nên ko ăn chơi gì cả .

Charles
22-04-2016, 20:09

Nếu uống trong 72 giờ và tuân thủ đúng thì chưa trường hợp nào thất bại.
Thuốc uống đúng giờ là rất quan trọng, vì vậy bạn chọn giờ nào thì tuân thủ uống đúng giờ đó suốt 28 ngày.

Khách
22-04-2016, 20:15
Nếu uống trong 72 giờ và tuân thủ đúng thì chưa trường hợp nào thất bại.
Thuốc uống đúng giờ là rất quan trọng, vì vậy bạn chọn giờ nào thì tuân thủ uống đúng giờ đó suốt 28 ngày.
E sẽ vố gắng uống đúng giờ . Mọi hôm thì sớm trễ củng trong vòng 9h đến 9h30 tối thôi . Nhưng từ hôm nay 9h15 là e uống , cho đến hết 28 ngày thì thôi . E cám ơn mọi người nhìu , cuối năm nay là e cưới vợ , bạn gái e ở nước ngoài vè . Giờ e bị vậy ko bit sao nữa . Hôm nay là ngày thứ 6 e dùng thuốc rồi và từ đây sẽ dùng vao lúc 9h15 100% đúng giờ

Charles
22-04-2016, 20:29
E sẽ vố gắng uống đúng giờ . Mọi hôm thì sớm trễ củng trong vòng 9h đến 9h30 tối thôi . Nhưng từ hôm nay 9h15 là e uống , cho đến hết 28 ngày thì thôi . E cám ơn mọi người nhìu , cuối năm nay là e cưới vợ , bạn gái e ở nước ngoài vè . Giờ e bị vậy ko bit sao nữa . Hôm nay là ngày thứ 6 e dùng thuốc rồi và từ đây sẽ dùng vao lúc 9h15 100% đúng giờ

Bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị chắc chắn sẽ được kết quả như mong muốn.

Nguyen Ha
22-04-2016, 20:37

Uống đúng giờ sẽ mang lại kết quả như mong muốn.

Khách
22-04-2016, 20:43
E cám ơn lời khuyên của mọi người , e ko tâm sự dc với ai mấy hôm nay . Có lúc e hối hận khóc luôn .

Nguyen Ha
22-04-2016, 20:44
E cám ơn lời khuyên của mọi người , e ko tâm sự dc với ai mấy hôm nay . Có lúc e hối hận khóc luôn .

Bạn yên tâm tuân thủ điều trị phơi nhiễm chưa ai thất bại.

Khách
22-04-2016, 20:57
Bạn yên tâm tuân thủ điều trị phơi nhiễm chưa ai thất bại.
Dạ có các anh chị trong bqt an ủi e củng đỡ dc phần nào . E nhất định phãi tuân theo và uống đúng giờ rồi . Vì bãn thân e và cho gia đình nữa mà . E chỉ mong mình qua dc lần này hix . Giờ 15p nữa là e uống thuốc đây

Lục Giang
22-04-2016, 21:12

tích cực quay tay vận may sẽ đến

Khách
22-04-2016, 21:18
tích cực quay tay vận may sẽ đến
Dạ nếu lần này ko bị gì sau này e sẽ quay tay ko dám ra ngoài kiếm GMD nữa ạh

Khách
22-04-2016, 23:18
Đã uống thuốc lúc 9h15 như đã nói , ngày thứ 6 rồi nhưng vẫn say sẫm lắm . Em chúc diễn đàn ngủ ngon , em vừa tâm sự với mẹ e song . Mong là mọi việc dc như các anh chị trong diễn đàn nói

Trần Quang Vinh
23-04-2016, 07:48
Dạ nếu lần này ko bị gì sau này e sẽ quay tay ko dám ra ngoài kiếm GMD nữa ạh

Đã uống thuốc lúc 9h15 như đã nói , ngày thứ 6 rồi nhưng vẫn say sẫm lắm . Em chúc diễn đàn ngủ ngon , em vừa tâm sự với mẹ e song . Mong là mọi việc dc như các anh chị trong diễn đàn nói
Lo mà uống thuốc đi bạn ! Quan Trọng là Uống Đúng Giờ nhé

Khách
23-04-2016, 10:30
Lo mà uống thuốc đi bạn ! Quan Trọng là Uống Đúng Giờ nhé
Dạ em có uống và nghe mọi người tư vấn nc cho đầu óc bớt suy nghĩ . 9h15 e chỉnh chuông dt reo là e uống liền anh .

Charles
23-04-2016, 10:35
Dạ em có uống và nghe mọi người tư vấn nc cho đầu óc bớt suy nghĩ . 9h15 e chỉnh chuông dt reo là e uống liền anh .

Cứ vậy phát huy hết 28 ngày thuốc chắc chắn bạn sẽ nhận được kết quả như mong muốn.

Khách
23-04-2016, 10:43
Cứ vậy phát huy hết 28 ngày thuốc chắc chắn bạn sẽ nhận được kết quả như mong muốn.
Dạ e củng chỉ mong có vậy , e sẽ cố gắng ko trễ thuốc ngày nào hết , mong sẽ dc như anh chị trong BQT đã tư vấn e cám ơn . Hôm qua giờ e củng đỡ suy nghỉ nhìu rồi

Trần Quang Vinh
23-04-2016, 10:47
Dạ e củng chỉ mong có vậy , e sẽ cố gắng ko trễ thuốc ngày nào hết , mong sẽ dc như anh chị trong BQT đã tư vấn e cám ơn . Hôm qua giờ e củng đỡ suy nghỉ nhìu rồi

Trể vài Phút thì không thành vấn đề ! cứ thế mà làm kết quả sẽ như ý !

Khách
23-04-2016, 10:55
Trể vài Phút thì không thành vấn đề ! cứ thế mà làm kết quả sẽ như ý !
Dạ e nhớ rồi , e sẽ cố gắng . Cám ơn BQT

Khách
23-04-2016, 13:43
Mấy anh ơi.giup e voi.e đang lo không biêt mình co bị nhiễm hiv không nưa.hôm qua e co quan hệ voi ngươi phẫu thuật thành nữ.co dùng bao cao su.nhưng bị rách.vậy e có bị lây không anh..e lo lăm
BQT ơi giúp bạn ấy đi kìa ,

songchungvoi_HIV
23-04-2016, 13:44
TV: xuansi4045 (http://diendanhiv.vn/members/71898-xuansi4045)
Bài bạn BQT tách ra một chủ đề và chuyển về đây, bạn bấm vào đây xem trả lời:
Chủ đề: QHTD với người chuyển giới lo lắng xin BQT tư vấn (http://diendanhiv.vn/threads/42235-QHTD-voi-nguoi-chuyen-gioi-lo-lang-xin-BQT-tu-van)

Khách
23-04-2016, 19:03
Em muốn hỏi BQT là mấy hôm nay tay em hơi run có phải là tác dụng phụ của thuốc ko ?? Hay là do em lo sợ quá , e đã ăn uống bt , ko phải đói mà run tay ạ . Nay là ngày t7 e uống thuốc 9h15 em sẽ uống đúng giờ . Giờ e đan chuẫn bị ạ .

songchungvoi_HIV
23-04-2016, 19:23
Em muốn hỏi BQT là mấy hôm nay tay em hơi run có phải là tác dụng phụ của thuốc ko ?? Hay là do em lo sợ quá , e đã ăn uống bt , ko phải đói mà run tay ạ . Nay là ngày t7 e uống thuốc 9h15 em sẽ uống đúng giờ . Giờ e đan chuẫn bị ạ .

Đấy là do bạn quá lo sợ HIV dẫn đến tâm lý bạn ko ổn định

Khách
23-04-2016, 19:31
Đấy là do bạn quá lo sợ HIV dẫn đến tâm lý bạn ko ổn định
Dạ em lo sợ nhưng đở hơn nhìu rồi . Vẫn cố gắng làm việc và dùng thuốc đúng giờ . Em luôn ăn no trước khi dùng thuốc để khỏi bị ói . Như vậy có tốt ko BQT

songchungvoi_HIV
23-04-2016, 19:33
Dạ em lo sợ nhưng đở hơn nhìu rồi . Vẫn cố gắng làm việc và dùng thuốc đúng giờ . Em luôn ăn no trước khi dùng thuốc để khỏi bị ói . Như vậy có tốt ko BQT
Thức ăn ko ảnh hửng đến PEP

Khách
23-04-2016, 19:43
Thức ăn ko ảnh hửng đến PEP
Vâng e cái ơn BQT mong là lành mạnh và dùng thuốc đúng giờ sẽ tai qua nạn khỏi .

Khách
24-04-2016, 13:41
BQT ơi em dùng thuốc dc 7 ngày và lúc nào củng đúng giờ . Em muốn hỏi là khi dùng thuốc song e ko đi xn lại dc ko ạ ?? Do em ko đủ dũng cãm để đi . Đợt trước e ngồi ngoài phòng xn mà khóc rồi . Đợt này e ko bik sao nữa . BQT cho e lời khuyên với c.ơn e vẫn dùng thuốc đúng giờ chưa trễ 1h nào

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 13:50
BQT ơi em dùng thuốc dc 7 ngày và lúc nào củng đúng giờ . Em muốn hỏi là khi dùng thuốc song e ko đi xn lại dc ko ạ ?? Do em ko đủ dũng cãm để đi . Đợt trước e ngồi ngoài phòng xn mà khóc rồi . Đợt này e ko bik sao nữa . BQT cho e lời khuyên với c.ơn e vẫn dùng thuốc đúng giờ chưa trễ 1h nào

Nếu bạn không xét nghiệm lại bạn sẽ lo lắng suốt cã đời !

Khách
24-04-2016, 13:52
Nếu bạn không xét nghiệm lại bạn sẽ lo lắng suốt cã đời !
Em lo sợ lỡ bị 1 cái e sẽ sống ko nổi lun .

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 14:21
Em lo sợ lỡ bị 1 cái e sẽ sống ko nổi lun .
Bạn yên tâm hiện chưa ghi nhận trường hợp nào dùng pep trong 72h vàng tuân thủ giờ giấc mà thất bại cã

Bạn xem các chủ đề này .

Chủ đề: Xin BQT tư vấn về Phơi nhiễm HIV Lamzidivir và cách uống (http://diendanhiv.vn/threads/11741-Xin-BQT-tu-van-ve-Phoi-nhiem-HIV-Lamzidivir-va-cach-uong)

Chủ đề: Uống thuốc chống phơi nhiễm Lamzidivir trễ 2h. (http://diendanhiv.vn/threads/20307-Uong-thuoc-chong-phoi-nhiem-Lamzidivir-tre-2h)

Chủ đề: Mong được tư vấn cách điều trị thuốc phơi nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/7368-Mong-duoc-tu-van-cach-dieu-tri-thuoc-phoi-nhiem-hiv)

Chủ đề: Thắc mắc về cách sử dụng PEP (thuốc Lamzidivir) (http://diendanhiv.vn/threads/16311-Thac-mac-ve-cach-su-dung-PEP-thuoc-Lamzidivir)

Chủ đề: Dùng thuốc Lamzidivir thì tỉ lệ thành công là bao nhiêu phần trăm ? (http://diendanhiv.vn/threads/26924-Dung-thuoc-Lamzidivir-thi-ti-le-thanh-cong-la-bao-nhieu-phan-tram)

Chủ đề: Hỏi về cách sử dụng thuốc pep Lamzidivir (http://diendanhiv.vn/threads/15645-Hoi-ve-cach-su-dung-thuoc-pep-Lamzidivir)

Chủ đề: Lamozit và lamzidivir? (http://diendanhiv.vn/threads/7965-Lamozit-va-lamzidivir)

Charles
24-04-2016, 14:35

Uống thuốc xong vẫn phải XN chứ bạn. Cứ yên tâm tuân thủ điều trị đi, bạn lo lắng chỉ sinh nhiều bệnh thôi.

Khách
24-04-2016, 15:01
Em cám ơn BQT em sẽ cố gắng , e vẫn cố ăn uống điều độ và uống thuốc đúng giờ , do e lo lắng quá nên hay suy nghĩ lung tung .

Khách
24-04-2016, 15:55
À BQT ơi e do là e có 1 người bạn thân nay qua muốn thuê nhà e ở . Vì e có 2 căn sát nhau . E bit tính nó tối thế nào củng lên phòng e chơi . E mún hỏi là đồ cạo râu hay bàn chãi oánh zăng có nguy cơ lây cho bạn e ko ?? Vì e đan trong tình trạng uống thuốc mà , nên tránh các tình huống nào nữa ạ ? Nó đã có vợ con

Tuanmecsedec
24-04-2016, 15:57
À BQT ơi e do là e có 1 người bạn thân nay qua muốn thuê nhà e ở . Vì e có 2 căn sát nhau . E bit tính nó tối thế nào củng lên phòng e chơi . E mún hỏi là đồ cạo râu hay bàn chãi oánh zăng có nguy cơ lây cho bạn e ko ?? Vì e đan trong tình trạng uống thuốc mà , nên tránh các tình huống nào nữa ạ ? Nó đã có vợ con

Tránh quan hệ tình dục và tránh máu trực tiếp.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Khách
24-04-2016, 16:01
Tránh quan hệ tình dục và tránh máu trực tiếp.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
Dạ bọn e chỉ là bạn thân chứ ko phải gay ạ . Vậy e dẹp bỏ đồ cạo râu và bàn chải đánh răng nhé anh . Hix em đan lo lắng về bệnh tình của mình . Chứ e ko có qhe đồng tính ạ , cám ơn . Bqt đã tl em

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 16:45
Dạ bọn e chỉ là bạn thân chứ ko phải gay ạ . Vậy e dẹp bỏ đồ cạo râu và bàn chải đánh răng nhé anh . Hix em đan lo lắng về bệnh tình của mình . Chứ e ko có qhe đồng tính ạ , cám ơn . Bqt đã tl em

Đã trã lời rất rõ ràng : Tránh quan hệ tình dục ( Không quan hệ tình dục không an toàn với người khác trong lúc này ) và tránh máu trực tiếp ( Tránh những nơi có tiếp xúc trực tiếp với máu )

Khách
24-04-2016, 17:24
Đã trã lời rất rõ ràng : Tránh quan hệ tình dục ( Không quan hệ tình dục không an toàn với người khác trong lúc này ) và tránh máu trực tiếp ( Tránh những nơi có tiếp xúc trực tiếp với máu )
Da em cám ơn , để em bik mà phòng ngừa

Khách
25-04-2016, 13:28
BQT ơi nay là ngày t9 em dùng thuốc rồi vẫn đúng giờ 9h15 . Cho e hỏi lại là thuốc chắc chắn hiệu quã ko ạ ? Vì e ko những ko bớt mà còn mệt mỏi say sẫm hơn . Tay chân mỏi lắm ạh . E bit e ko tốt nên giờ chỉ còn trong chờ vào hiệu quã của thuốc . Mong BQT cho e 1 lời khuyên . E xin cám ơn trước

Trần Quang Vinh
25-04-2016, 13:32
BQT ơi nay là ngày t9 em dùng thuốc rồi vẫn đúng giờ 9h15 . Cho e hỏi lại là thuốc chắc chắn hiệu quã ko ạ ? Vì e ko những ko bớt mà còn mệt mỏi say sẫm hơn . Tay chân mỏi lắm ạh . E bit e ko tốt nên giờ chỉ còn trong chờ vào hiệu quã của thuốc . Mong BQT cho e 1 lời khuyên . E xin cám ơn trước

Tác dụng phụ của thuốc thôi bạn từ từ sẽ quen !

Khách
25-04-2016, 13:36
Tác dụng phụ của thuốc thôi bạn từ từ sẽ quen !
Dạ e xin uống đúng giờ và đúng ngày . Cho em hỏi 1 điều nữa pep chắc chắn sẽ hiệu quã khi dùng đúng và tuân thủ theo hướng dẫn phãi ko BQT . E đan hoang mang e bit lo lắng sẽ thêm bệnh cứ lạc quan tin vào thuốc chờ đến ngày xn sẽ tốt . Nhưng em vẫn ko tránh khỏi lo lắng , BQT cho e 1 lời khuyên để e an tâm dc ko ạ ??

Trần Quang Vinh
25-04-2016, 13:42
Dạ e xin uống đúng giờ và đúng ngày . Cho em hỏi 1 điều nữa pep chắc chắn sẽ hiệu quã khi dùng đúng và tuân thủ theo hướng dẫn phãi ko BQT . E đan hoang mang e bit lo lắng sẽ thêm bệnh cứ lạc quan tin vào thuốc chờ đến ngày xn sẽ tốt . Nhưng em vẫn ko tránh khỏi lo lắng , BQT cho e 1 lời khuyên để e an tâm dc ko ạ ??

Hiện nay chưa có ghi nhận trường hợp nào dùng pep trong 72h vàng tuân thủ đúng giờ mà thất bại cã bạn an tâm nhé bạn tham khảo 1 số chủ đề đã được tư vấn và xét nghiệm AT :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Khách
25-04-2016, 13:56
Hiện nay chưa có ghi nhận trường hợp nào dùng pep trong 72h vàng tuân thủ đúng giờ mà thất bại cã bạn an tâm nhé bạn tham khảo 1 số chủ đề đã được tư vấn và xét nghiệm AT :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Em đã xem đi xem lại nhìu lần . Mấy hôm đã vui vẽ lạc quan rồi , nhưng đêm qua lại bị mẹ e nói này nọ nên em mới lo lắng trở lại . Nc là e uống thuốc rất đúng giờ e có cài cả dt báo mà . Với lại e ko có rượu bia gì nên ko thể nào quên dc . mỗi lần e uống thuốc điều chụp hình lại để nhắc mình ko dc quên mà anh . Chỉ mong kết quã dc như các anh trên diễn đàn đã chia sẽ .

Trần Quang Vinh
25-04-2016, 14:01
Em đã xem đi xem lại nhìu lần . Mấy hôm đã vui vẽ lạc quan rồi , nhưng đêm qua lại bị mẹ e nói này nọ nên em mới lo lắng trở lại . Nc là e uống thuốc rất đúng giờ e có cài cả dt báo mà . Với lại e ko có rượu bia gì nên ko thể nào quên dc . mỗi lần e uống thuốc điều chụp hình lại để nhắc mình ko dc quên mà anh . Chỉ mong kết quã dc như các anh trên diễn đàn đã chia sẽ .
Bạn cứ tuân thủ thuốc kết quả sẽ như ý

Tuanmecsedec
25-04-2016, 14:41

Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn đi.

Khách
25-04-2016, 14:55
Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn đi.

Phải cố gắng lạc quan và vui vẽ chờ đến ngày xn thôi anh . Chứ giờ lo lắng củng chẵng giúp gì dc mà , tự làm tự chịu ko trách ai dc .

Trần Quang Vinh
25-04-2016, 15:31
Phải cố gắng lạc quan và vui vẽ chờ đến ngày xn thôi anh . Chứ giờ lo lắng củng chẵng giúp gì dc mà , tự làm tự chịu ko trách ai dc .

Hoàn toàn chính xác ! chúc bạn có 1 kết quả như ý muốn :zk206:

Khách
30-04-2016, 13:29
Chào các anh trong BQT . Số là cách đây 14 ngày e có qhe với gmd nhưng bị rách bao . Em có uống pep sau đo 3h giờ , tính từ thời điễm qhe . Tự nhiên hôm qua e lại ngồi khóc và nc 1 cách hàm hồ về bệnh hiv lung tung . E muốn hỏi bqt là khi dùng thuốc có phải cãm giác lo sợ bị đưa lên cao hay ko . Bt e ko như vậy , và thuốc pep có hiệu quã ko ạh . BQT giúp e nhé , đừng xoá bài e tội nghiệp e c.ơn

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 13:34
Chào các anh trong BQT . Số là cách đây 14 ngày e có qhe với gmd nhưng bị rách bao . Em có uống pep sau đo 3h giờ , tính từ thời điễm qhe . Tự nhiên hôm qua e lại ngồi khóc và nc 1 cách hàm hồ về bệnh hiv lung tung . E muốn hỏi bqt là khi dùng thuốc có phải cãm giác lo sợ bị đưa lên cao hay ko . Bt e ko như vậy , và thuốc pep có hiệu quã ko ạh . BQT giúp e nhé , đừng xoá bài e tội nghiệp e c.ơn
Đây là nguyên nhân bạn có cãm giác lo sợ viên Efavirenz 600 gây ảo giác mạnh.Và stress cũng gây cho bạn sự lo âu sợ sệt
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:36
BQT yêu cầu bạn bỏ viên Efavirenz bạn ko nghe cố chấp uống chi cho ra nông nổi này

Khách
30-04-2016, 13:39
Đây là nguyên nhân bạn có cãm giác lo sợ viên Efavirenz 600 gây ảo giác mạnh.Và stress cũng gây cho bạn sự lo âu sợ sệt
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Dzạ anh cho e hỏi là pep em dùng vào 9h15 mỗi tối và 14 ngày rồi ko trể củng ko sớm . Như vậy có hiệu quã ko ạ ? Tự dưng đêm qua trước lúc uống thuốc tầm 3 tiếng thì e sợ và khóc khi nc với mẹ e . Tình trạng e như vậy là vì thuốc hay do tâm lý lo sợ của e ạ . E vẫn dùng thuốc điều đặn ạh . Các anh cho e lời khuyên để e bớt căng thẵng tý ạ

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:42
Dzạ anh cho e hỏi là pep em dùng vào 9h15 mỗi tối và 14 ngày rồi ko trể củng ko sớm . Như vậy có hiệu quã ko ạ ? Tự dưng đêm qua trước lúc uống thuốc tầm 3 tiếng thì e sợ và khóc khi nc với mẹ e . Tình trạng e như vậy là vì thuốc hay do tâm lý lo sợ của e ạ . E vẫn dùng thuốc điều đặn ạh . Các anh cho e lời khuyên để e bớt căng thẵng tý ạ
Bạn đọc lại những gì BQT tư vấn, bạn đang lập lại câu hỏi, như vậy gọi là spam

Khách
30-04-2016, 13:46
Bạn đọc lại những gì BQT tư vấn, bạn đang lập lại câu hỏi, như vậy gọi là spam

Dạ em cám ơn , em ko hỏi nữa do tâm lý em sợ nên hỏi lại . Mong BQT hiễu cho nỗi lòng của những người như e

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:50
Dạ em cám ơn , em ko hỏi nữa do tâm lý em sợ nên hỏi lại . Mong BQT hiễu cho nỗi lòng của những người như e

Tâm lý hoảng loạn + Efavirenz = chính là yếu tố dẫn đến tăng tác dụng phụ viên Efavirenz
Tác dụng phụ:

Tác dụng phụ thường gặp khi dùng efavirenz là phát ban da và rối loạn hệ thần kinh trung ương. Phát ban nhẹ có thể mất khi tiếp tục điều trị, nhưng những dạng nặng hơn có thể xảy ra và hồng ban đa dạng cũng như hội chứng Stevens-Johnson cũng có thể xảy ra.

Các triệu chứng hệ thần kinh trung ương bao gồm chóng mặt, đau đầu, mất ngủ hoặc ngủ lơ mơ, giảm tập trung, ác mộng, và co giật. Các triệu chứng tương tự rối loạn tâm thần và trầm cảm cấp tính nặng cũng được báo cáo.

Các phản ứng phụ khác bao gồm buồn nôn và nôn, tiêu chảy, mệt mỏi và viêm tụy. Có thể xảy ra tăng trị số men gan, đặc biệt ở những bệnh nhân viêm gan siêu vi.

Khách
30-04-2016, 13:55
Tâm lý hoảng loạn + Efavirenz = chính là yếu tố dẫn đến tăng tác dụng phụ viên Efavirenz
Tác dụng phụ:

Dạ e đã hiễu c.ơn anh . E sẽ cố gắng ko suy nghĩ nhìu . Dùng pep đúng giờ sẽ ko thất bại đúng ko anh ??

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 13:58
Dạ e đã hiễu c.ơn anh . E sẽ cố gắng ko suy nghĩ nhìu . Dùng pep đúng giờ sẽ ko thất bại đúng ko anh ??

Bạn hỏi hơi thừa, Songchung tư vấn vấn đề này cho bạn rùi, chờ kq AT sau 10 tuần có nguy cơ

Khách
30-04-2016, 13:59
Bạn hỏi hơi thừa, Songchung tư vấn vấn đề này cho bạn rùi, chờ kq AT sau 10 tuần có nguy cơ
Dạ e cám ơn anh songchung , do e lo sợ quá ạh . Thôi e ráng tinh dưỡng uống thuốc đúng giờ chờ ngày xn . 1 lần nữa e xin c.ơn BQT

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 14:13
Dạ e cám ơn anh songchung , do e lo sợ quá ạh . Thôi e ráng tinh dưỡng uống thuốc đúng giờ chờ ngày xn . 1 lần nữa e xin c.ơn BQT

Bế quan lệnh công đi ! rồi chờ ngày xuất quan lấy kết quả AT

Khách
30-04-2016, 14:18
Bế quan lệnh công đi ! rồi chờ ngày xuất quan lấy kết quả AT
Vâng em cám ơn các anh . Sáng bgai e ở nước ngoài vừa đặt vé về Việt Nam! . Nên em lại hoang mang lo lắng . Vì e chưa dám cho bgai e bit chuyện này .

songchungvoi_HIV
30-04-2016, 14:20
Vâng em cám ơn các anh . Sáng bgai e ở nước ngoài vừa đặt vé về Việt Nam! . Nên em lại hoang mang lo lắng . Vì e chưa dám cho bgai e bit chuyện này .

Bịa đại chuyện gì đó: sợ em có thai nên chúng ta cần áo giáp cho an toàn đến khi cưới... Thiếu gì cách

Khách
30-04-2016, 14:25
Bịa đại chuyện gì đó: sợ em có thai nên chúng ta cần áo giáp cho an toàn đến khi cưới... Thiếu gì cách
Dạ e đợi có kết quả xn thì e sẽ thú nhận với cô ấy . E suy nghĩ rồi ko nên che dấu , dù sao thì sự việc củng lỡ sãy ra rồi . Giờ em uống thuốc đúng giờ còn 14 ngày nữa củng hết pep . Tính e thật thà nên e ko mún che dấu gì cả .

Tuanmecsedec
30-04-2016, 14:38

Tình trạng này là bạn quá lo lắng đang muốn ảnh hưởng đến thần kinh.

Khách
30-04-2016, 14:48
Tình trạng này là bạn quá lo lắng đang muốn ảnh hưởng đến thần kinh.

Dạ anh nói đúng e suy nghỉ nhiu qua , dù đa dc các anh tư vấn có pep sẻ ko sao . Chắc do e bị ão giác luôn rồi

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 16:28
Dạ e đợi có kết quả xn thì e sẽ thú nhận với cô ấy . E suy nghĩ rồi ko nên che dấu , dù sao thì sự việc củng lỡ sãy ra rồi . Giờ em uống thuốc đúng giờ còn 14 ngày nữa củng hết pep . Tính e thật thà nên e ko mún che dấu gì cả .

Đây là chuyện riêng tư bạn muốn nói gì thì nói ! còn tại đây khuyên bạn nên cân bằng lại cuộc sống chờ ngày kết thúc pep và đủ thời gian đi test ! chưa có tường nào mà dùng pep trong 72h vàng tuân thủ pep mà thất bại cã

Khách
30-04-2016, 16:40
Đây là chuyện riêng tư bạn muốn nói gì thì nói ! còn tại đây khuyên bạn nên cân bằng lại cuộc sống chờ ngày kết thúc pep và đủ thời gian đi test ! chưa có tường nào mà dùng pep trong 72h vàng tuân thủ pep mà thất bại cã
Vâng em xin cám ơn BQT . E sẽ cố gắng còn 14 ngày thuốc nữa , sẽ ko sai giờ và trễ đâu . Thành thật c.ơn BQT đã tư vấn cho 1 người lo lắng quá hoá khùng như e

Trần Quang Vinh
30-04-2016, 16:45
Vâng em xin cám ơn BQT . E sẽ cố gắng còn 14 ngày thuốc nữa , sẽ ko sai giờ và trễ đâu . Thành thật c.ơn BQT đã tư vấn cho 1 người lo lắng quá hoá khùng như e

Ngay từ đầu BQT đã yêu cầu bạn bỏ viên Efavirenz bạn ko nghe cố chấp uống chi cho ra nông nổi này viên đó nó gây ra ảo giác mạnh nên bạn có những suy nghĩ vu vơ thôi.

Khách
30-04-2016, 17:00
Ngay từ đầu BQT đã yêu cầu bạn bỏ viên Efavirenz bạn ko nghe cố chấp uống chi cho ra nông nổi này viên đó nó gây ra ảo giác mạnh nên bạn có những suy nghĩ vu vơ thôi.
Vâng em c.ơn các anh đã khuyên . Nhưng còn 14 ngày nữa em sẽ cố gắng nuốt luôn ạh . Cho lần sau chừa ko dám đi bậy bạ nữa coi như tự mình răn mình củng dc . Cám ơn lời khuyên của BQT em củng đỡ hơn nhìu rồi . Uống pep đúng giờ sẽ ko thất bại . Em sẽ luôn ghi nhớ ạh

Nguyen Ha
30-04-2016, 17:02
Vâng em c.ơn các anh đã khuyên . Nhưng còn 14 ngày nữa em sẽ cố gắng nuốt luôn ạh . Cho lần sau chừa ko dám đi bậy bạ nữa coi như tự mình răn mình củng dc . Cám ơn lời khuyên của BQT em củng đỡ hơn nhìu rồi . Uống pep đúng giờ sẽ ko thất bại . Em sẽ luôn ghi nhớ ạh

Khi tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm chưa ai thất bại.

Khách
30-04-2016, 17:05
Khi tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm chưa ai thất bại.
Dạ e dùng thuốc phơi nhiễm sau khi có nguy cơ 3h . Em uống đúng vào 9h15 tối mỗi ngày . Có chụp hình và gui cho 1 bạn trong diễn đàn có nguy cơ như e . Nên cả 2 nhắc nhỡ nhau để ko quên và nhầm giờ .

Nguyen Ha
30-04-2016, 17:07
Dạ e dùng thuốc phơi nhiễm sau khi có nguy cơ 3h . Em uống đúng vào 9h15 tối mỗi ngày . Có chụp hình và gui cho 1 bạn trong diễn đàn có nguy cơ như e . Nên cả 2 nhắc nhỡ nhau để ko quên và nhầm giờ .

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn.

Khách
30-04-2016, 17:10
Bạn yên tâm với những gì được tư vấn.
Dạ c.ơn các anh chị đã tư vấn rất nhiệt tình . Những người như tụi e rất cần những lời tư vấn như vậy . Vì tụi e rất hoang mang ạ .

Lục Giang
30-04-2016, 23:05
Dạ c.ơn các anh chị đã tư vấn rất nhiệt tình . Những người như tụi e rất cần những lời tư vấn như vậy . Vì tụi e rất hoang mang ạ .
đã đc tư vấn hoàn toàn ko có nguy cơ sao ko ăn ứng mà lại còn hoang mang?

Nguyen Ha
01-05-2016, 07:39

Cứ yên tâm điều trị xong rồi chờ ngày XN.

Trần Quang Vinh
01-05-2016, 08:17

Mình thấy tư vấn cho bạn giống như " Nước đổ lá môn " nói bao nhiêu thì chảy xuống bấy nhiêu chứ không dính lại 1 chử nào trong đầu bạn

Tuanmecsedec
01-05-2016, 09:06

Mục đích chính chủ đề này đã tư vấn xong,vì vậy không cần thiết tư vấn nữa.Tuanmecsedec khóa lại.