PDA

View Full Version : giúp em loại bỏ stress với

lamlo1234
22-04-2016, 18:51
em có nguy cơ quan hệ không an toàn 48 ngày rồi ạ đã dùng pep giờ 66 rất đúng nhưng một tháng nay cổ em vẫn nổi hạch và khó chịu ,em cảm thấy lo lắng và không dám đi xét nghiệm cứ mỗi sáng thức dậy nỗi sợ lại tăng thêm anh chị tư vấn giúp e . em cảm ơn rất nhiều

songchungvoi_HIV
22-04-2016, 18:56
em có nguy cơ quan hệ không an toàn 48 ngày rồi ạ đã dùng pep giờ 66 rất đúng nhưng một tháng nay cổ em vẫn nổi hạch và khó chịu ,em cảm thấy lo lắng và không dám đi xét nghiệm cứ mỗi sáng thức dậy nỗi sợ lại tăng thêm anh chị tư vấn giúp e . em cảm ơn rất nhiều
Con lạy Pa, lồm ơn đừng có hâm vừa thui, Pa lồm ơn bấm vào đây đọc lại
Chủ đề: tư vấn thuốc phơi nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/41762-tu-van-thuoc-phoi-nhiem-hiv/page6)

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 18:56
Bạn đã sử dụng pep rồi thì yên tâm chờ kết quả nhé ! Hiện chưa có ghi nhận trường hợp nào dùng Pep trong 72h vàng uống đúng liều mà bị nhiễm hết

lamlo1234
22-04-2016, 19:04
em mong anh chị tư vấn giúp làm cách nào để cơ thể uống pep xong được cân bằng ấy ạ chứ lúc uống pep k có tác dụng phụ giờ nhiều quá cơ thể k cân bằng sức lực thành suy diễn nhiều thứ

Trần Quang Vinh
22-04-2016, 19:06
em mong anh chị tư vấn giúp làm cách nào để cơ thể uống pep xong được cân bằng ấy ạ chứ lúc uống pep k có tác dụng phụ giờ nhiều quá cơ thể k cân bằng sức lực thành suy diễn nhiều thứ

Cần bằng hay không là do bạn tự điều chỉnh thôi còn muốn thì đến Bác sĩ tâm lí cho họ thăm khám

Charles
22-04-2016, 19:06

Uống PEP thì tác dụng phụ sẽ hết dần, cùng lắm sau 2 tháng sẽ hết hẳn. Đôi khi do bạn quá lo lắng cũng gây ra các hiện tượng bạn nhầm tưởng với tác dụng phụ của thuốc.

lamlo1234
26-04-2016, 10:38
2 hôm nay e cứ đến bv nhiệt đới mà không dám vào xn cứ đến cửa bv là run sợ lại quay về không đủ dũng cảm ac à

Trần Quang Vinh
26-04-2016, 10:41
2 hôm nay e cứ đến bv nhiệt đới mà không dám vào xn cứ đến cửa bv là run sợ lại quay về không đủ dũng cảm ac à

Bạn không dám vô hình suốt ngày sống trong lo âu sợ hãi ! chỉ có bản thân bạn mới giúp được bạn thôi

lamlo1234
26-04-2016, 10:51
[QUOTE=Trần Quang Vinh;340284]
QUOâtsBạn không dám vô hình suốt ngày sống trong lo âu sợ hãi ! chỉ có bản thân bạn mới giúp được bạn QUOấtQUOẩQUOả[/QUỎ
dù dùng pep rồi nhưng rất sợ anh ạ . vì e dùng ở giờ 66 và còn quá trẻ để đối mặt với nó .

Trần Quang Vinh
26-04-2016, 11:02
Bạn không dám vô hình suốt ngày sống trong lo âu sợ hãi ! chỉ có bản thân bạn mới giúp được bạn thôi

dù dùng pep rồi nhưng rất sợ anh ạ . vì e dùng ở giờ 66 và còn quá trẻ để đối mặt với nó .

Dùng ở 71h cũng không sao quan trọng là tuân thủ thời gian dùng Pep thôi ! Hiện tại chưa ghi nhận trường hợp nào dùng pep mà thất bại cã bạn yên tâm nhé

Nguyen Ha
26-04-2016, 11:05

66 h sau nguy cơ vẫn nằm trong 72h vàng bạn ạ. Bạn yên tâm chưa ai tuân thủ PEP mà thất bại cả.

lamlo1234
05-05-2016, 16:45
từ khi e có nguy cơ đến nay cũng đã 61 ngày rồi . hạch ở cổ cũng nổi 5 tuần rồi vẫn chưa thấy hết tuy đã dùng pep nhưng loại e dùng là ricovir-em không phải Lamzidivir nên e rất lo sợ . k biết phải đối diện như thế nào đây anh chị ạ

Nguyen Ha
05-05-2016, 16:52
từ khi e có nguy cơ đến nay cũng đã 61 ngày rồi . hạch ở cổ cũng nổi 5 tuần rồi vẫn chưa thấy hết tuy đã dùng pep nhưng loại e dùng là ricovir-em không phải Lamzidivir nên e rất lo sợ . k biết phải đối diện như thế nào đây anh chị ạ

Đọc lại những gì được tư vấn đi.

lamlo1234
05-05-2016, 16:58
vâng chị. được nghỉ mấy hôm lễ e có đi phượt mấy ngày lên hòa bình cùng các bạn , e cảm thấy rất vui vẻ khi có những chuyến đi như vậy và giờ ngày ngày cầu mong mình sẽ không sao để có sức khỏe đi nhiều nơi hơn nữa để cuộc sống có ý nghĩa hơn nên e cảm thấy lo lắng về nguy cơ của mình . hôm nay nên đây cũng muốn đọc những lời chia sẻ của các anh chị cho đỡ lo :V

Nguyen Ha
05-05-2016, 17:03
vâng chị. được nghỉ mấy hôm lễ e có đi phượt mấy ngày lên hòa bình cùng các bạn , e cảm thấy rất vui vẻ khi có những chuyến đi như vậy và giờ ngày ngày cầu mong mình sẽ không sao để có sức khỏe đi nhiều nơi hơn nữa để cuộc sống có ý nghĩa hơn nên e cảm thấy lo lắng về nguy cơ của mình . hôm nay nên đây cũng muốn đọc những lời chia sẻ của các anh chị cho đỡ lo :V

Đi phượt, vui chơi lành mạnh là phương thức xả stress hiệu quả mà.

lamlo1234
05-05-2016, 17:05
đấy sau cuộc đi đó e muốn mình có nhiều cuộc đi như vậy hơn thành ra sợ nhiễm H sẽ k đủ sức khỏe để đi đó chị. mà chuyện này thì chẳng ai biết chỉ âm thầm một mình nghĩ và lên diễn đàn để dãi bày tâm sự thôi ạ :))

Nguyen Ha
05-05-2016, 17:08
đấy sau cuộc đi đó e muốn mình có nhiều cuộc đi như vậy hơn thành ra sợ nhiễm H sẽ k đủ sức khỏe để đi đó chị. mà chuyện này thì chẳng ai biết chỉ âm thầm một mình nghĩ và lên diễn đàn để dãi bày tâm sự thôi ạ :))

Bị là bị làm sao. Vớ vẩn. Đọc lại đi

lamlo1234
05-05-2016, 17:19
:V em cũng mong muốn như vậy. cảm ơn chị nhé
và cháu muốn chú Tuấn mở box tư vấn thuốc phơi nhiễm của cháu để 20 hôm nữa cháu đi xn còn thông báo kết quả ạ :))))

Nguyen Ha
05-05-2016, 17:29
:V em cũng mong muốn như vậy. cảm ơn chị nhé
và cháu muốn chú Tuấn mở box tư vấn thuốc phơi nhiễm của cháu để 20 hôm nữa cháu đi xn còn thông báo kết quả ạ :))))

Khi nào có kết quả XN thì lập chủ đề ở Xét nghiệm.

lamlo1234
18-05-2016, 15:58
hôm nay là 74 ngày sau phơi nhiễm cũng sắp xn được rồi . từ khi phơi nhiễm e đã có đủ các triệu chứng tiêu chảy, đau họng, ho, nổi hạch ở cổ , nổi các nốt ban đỏ trên tay, cơ tay bị giật giật. từ những triệu chứng trên thì e k thế tin minh k sao nữa càng gần ngày xn càng không đủ can đảm nữa rồi .:yociexp76:

Trần Quang Vinh
18-05-2016, 16:04
hôm nay là 74 ngày sau phơi nhiễm cũng sắp xn được rồi . từ khi phơi nhiễm e đã có đủ các triệu chứng tiêu chảy, đau họng, ho, nổi hạch ở cổ , nổi các nốt ban đỏ trên tay, cơ tay bị giật giật. từ những triệu chứng trên thì e k thế tin minh k sao nữa càng gần ngày xn càng không đủ can đảm nữa rồi .:yociexp76:
Không đủ can đãm gì hãy sống trong sợ hãi ! không dám đối diện thì cứ lo sợ Stress sẽ giết chết bạn ! 1 trường hợp dùng Pep đúng liều thì an toàn rất rất cao

lamlo1234
18-05-2016, 16:07
nhưng các triệu chứng không thể tự nhiên mà dồn đến cùng lúc như thế anh ạ .

Trần Quang Vinh
18-05-2016, 16:13

Nhắc lại HIV không có triệu chứng chỉ có xét nghiệm mới biết rõ tình trạng cũa mình thôi ! Những cái mà bạn giọ là triệu chứng ở những người không có Nguy cơ vẫn có thể bị

Tuanmecsedec
18-05-2016, 16:22

Xoắn như ốc vít thì hỏi làm sao không gây ra.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

songchungvoi_HIV
18-05-2016, 16:54

Con lạy Pa, lồm ơn đừng có hâm vừa thui, Pa lồm ơn bấm vào đây đọc lại
Chủ đề: tư vấn thuốc phơi nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/41762-tu-van-thuoc-phoi-nhiem-hiv/page6)

Bấm vào đây xem (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi?p=323847&viewfull=1#post323847)

Bấm vào đây xem (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi?p=323867&viewfull=1#post323867)

lamlo1234
25-05-2016, 20:29
Đến hôm nay là nguy cơ của e được 82 ngày rồi , có thể đi xét nghiệm được rồi nhưng bỗng tất cả mọi suy nghĩ lo sợ ùa về giờ không biết quyết định sao đây :((((

Tuanmecsedec
25-05-2016, 20:31
Đến hôm nay là nguy cơ của e được 82 ngày rồi , có thể đi xét nghiệm được rồi nhưng bỗng tất cả mọi suy nghĩ lo sợ ùa về giờ không biết quyết định sao đây :((((

Hình như chỉ có kết quả âm tính thì mới giải tỏa tâm lý cho bạn.Bây giờ ban quản trị có tư vấn thì cũng bằng thừa.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
25-05-2016, 20:35

Tư vấn cũng tư vấn nhiều rồi. Còn XN là quyền định ở bạn.

Charles
25-05-2016, 20:36

Bạn không tin lời BQT thì chỉ có XN thôi, giờ đủ ngày đủ tháng rồi thì đi lĩnh bằng đi thôi.

lamlo1234
25-05-2016, 20:41
E nghĩ là tâm lý bạn nào trong TH e đều như vậy và e cũng đã chuẩn bị tâm lý TH xấu nhất rồi ạ chỉ là bông dưng cảm xúc ùa về khiến e hối hận :((

Charles
25-05-2016, 20:46
E nghĩ là tâm lý bạn nào trong TH e đều như vậy và e cũng đã chuẩn bị tâm lý TH xấu nhất rồi ạ chỉ là bông dưng cảm xúc ùa về khiến e hối hận :((

Thật phí công sức của Ban quản trị mà lại không giúp gì được cho bạn.

lamlo1234
25-05-2016, 20:59
Còn một số bệnh nữa mà a

Tuanmecsedec
25-05-2016, 21:02
Hình như chỉ có kết quả âm tính thì mới giải tỏa tâm lý cho bạn.Bây giờ ban quản trị có tư vấn thì cũng bằng thừa.

Còn một số bệnh nữa mà a

Ngồi là tư từ thông thả đọc lại những gì mà ban quản trị tư vấn đi.

Nguyen Ha
25-05-2016, 21:05

HIV không bị nhưng dễ mắc bệnh tâm thần thì toi.

lamlo1234
18-06-2016, 01:28
Từ ngày e có nguy cơ đến giờ cũng được 4 tháng rồi mà hạch ở cổ với ở lách vẫn nổi e cũng k biết là lý do tại sao nữa

Tuanmecsedec
18-06-2016, 06:34
Từ ngày e có nguy cơ đến giờ cũng được 4 tháng rồi mà hạch ở cổ với ở lách vẫn nổi e cũng k biết là lý do tại sao nữa

Bạn Stress quá nên vậy thôi.

lamlo1234
16-07-2016, 17:34
từ khi có nguy cơ đến nay cũng được gần 5 tháng rồi mà cơ thể em ngày nào cũng mệt mỏi và hạch quai hàm và cổ vẫn còn rất khó chịu và mệt mỏi , càng thấy thế e càng sợ đi xét nghiệm . mong anh chị giúp đỡ em

Charles
16-07-2016, 17:41
từ khi có nguy cơ đến nay cũng được gần 5 tháng rồi mà cơ thể em ngày nào cũng mệt mỏi và hạch quai hàm và cổ vẫn còn rất khó chịu và mệt mỏi , càng thấy thế e càng sợ đi xét nghiệm . mong anh chị giúp đỡ em

Nguy cơ được 5 tháng rồi thì bạn nên XN đi, chỉ có kết quả XN mới giải tỏa mọi nỗi lo trong lòng bạn.

thắp sáng niềm tin
16-07-2016, 18:00
từ khi có nguy cơ đến nay cũng được gần 5 tháng rồi mà cơ thể em ngày nào cũng mệt mỏi và hạch quai hàm và cổ vẫn còn rất khó chịu và mệt mỏi , càng thấy thế e càng sợ đi xét nghiệm . mong anh chị giúp đỡ emđại ca đi xng đi đại ca để lâu đại ca chưa chết vì H mà chết vì trress đó lí do gi ̀ mà 5 tháng rồi k đi xn

Lục Giang
16-07-2016, 18:17
T h bạn ko có nguy cơ nhưng nếu bạn ko tin những j đc tư vấn và để giải toả tâm lý thì bạn nên đi xn, với thời gian 5 tháng bạn xn bệnh j cũng ra tuyệt đối trăm phần trăm

lamlo1234
18-07-2016, 15:54
T h bạn ko có nguy cơ nhưng nếu bạn ko tin những j đc tư vấn và để giải toả tâm lý thì bạn nên đi xn, với thời gian 5 tháng bạn xn bệnh j cũng ra tuyệt đối trăm phần trăm
TH của e là nguy cơ cao mà anh giờ e cần an tâm nhất mới giám đi xn anh ạ

Charles
18-07-2016, 17:41
TH của e là nguy cơ cao mà anh giờ e cần an tâm nhất mới giám đi xn anh ạ

5 tháng bạn XN là trắng đen rõ ràng rồi, bạn nên XN đi.

lamlo1234
28-08-2016, 15:22
hàng ngày em vẫn tập thể dục thể thao bình thường nhưng cơ thể em vẫn yếu ớt, cổ vẫn khó chịu lưỡi rát và sổ mũi hắt hơi . thực sự em không tin mình an toàn khi uống thuốc pep đầy đủ nữa rồi. Thực sự chán nản với cái sai lầm đáng buồn của minh

Charles
28-08-2016, 16:02
hàng ngày em vẫn tập thể dục thể thao bình thường nhưng cơ thể em vẫn yếu ớt, cổ vẫn khó chịu lưỡi rát và sổ mũi hắt hơi . thực sự em không tin mình an toàn khi uống thuốc pep đầy đủ nữa rồi. Thực sự chán nản với cái sai lầm đáng buồn của minh

Tại sao bạn không đi XN??

lamlo1234
28-08-2016, 16:12
giờ đi xét nghiệm tâm ly em đã sợ rồi mà bác sĩ đưa cho tờ kết qua mà không như y muốn thì chỉ có nước tự tự :(((

Charles
28-08-2016, 16:19
giờ đi xét nghiệm tâm ly em đã sợ rồi mà bác sĩ đưa cho tờ kết qua mà không như y muốn thì chỉ có nước tự tự :(((

Bạn nên mạnh dạn đi XN, khi đã tuân thủ điều trị thì chưa trường hợp nào thất bại đâu, bạn cứ ấp ủ trong lòng như này thì sao biết được sự thật. Hãy mạnh dạn nên bạn, đi XN HIV cũng như đi kiểm tra sức khỏe thôi mà.

lamlo1234
28-08-2016, 16:23
vâng ạ. em cũng đang chuẩn bị tâm lý vững vàng mới giám đi
đi xét nghiệm trong trường hợp mình có nguy cơ nó run lên ngàn lân anh ơi :V

Nguyen Ha
28-08-2016, 18:14
vâng ạ. em cũng đang chuẩn bị tâm lý vững vàng mới giám đi
đi xét nghiệm trong trường hợp mình có nguy cơ nó run lên ngàn lân anh ơi :V

Có nguy cơ nhưng đã điều trị phơi nhiễm rồi còn lo gì nữa, cứ bình tĩnh đi XN.

lamlo1234
31-08-2016, 01:25
vâng . e bày tỏ những câu hỏi đó cũng giúp các bạn giống TH e giải toả tâm lý cùng

Anhkotin90
31-08-2016, 02:55
Đi XN để giải tỏa tâm lý đi bạn.

Vungtinlen
06-09-2016, 15:15
Hãy vượt qua lỗi sợ hãi bạn ah. Chứ mập mờ không biết thì kũng chẳng khác gì. Bạn đã dùng pep zôi. Đến 99.99% là đã thoát. Mà chắc j cô ta có h mà bạn phải lo.

lamlo1234
25-12-2016, 20:41
Đã gần một năm rồi cái rất nhiều lần muốn đi xét nghiệm mà e không dám đi anh chị ạ , Hạch thì vẫn ở đó cổ khó chịu suốt. khoảng gần năm rồi e sốt một lần 2 ngày rồi hết càng nghĩ càng lo lắng, lâu rồi hôm nay quay lại muốn được chia sẻ với mọi người cho giải tỏa tâm lý ạ .

Tuanmecsedec
25-12-2016, 20:44
Đã gần một năm rồi cái rất nhiều lần muốn đi xét nghiệm mà e không dám đi anh chị ạ , Hạch thì vẫn ở đó cổ khó chịu suốt. khoảng gần năm rồi e sốt một lần 2 ngày rồi hết càng nghĩ càng lo lắng, lâu rồi hôm nay quay lại muốn được chia sẻ với mọi người cho giải tỏa tâm lý ạ .

Nếu vậy chủ đề này không cần thiết nữa.Chỉ làm ảnh hưởng thành viên khác,Tuanmecsedec khóa lại.

Charles
25-12-2016, 20:45

Sốt 2 ngày thì nhằm nhò gì mà cũng xoắn bạn.