PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm bị tuột bao cao su

hoihanhivongconchuamuon
25-04-2016, 21:45
cách đây khoảng 3 tuần E có nhậu say và k kiềm chế đc bản thân. E đã quan hệ với gái mại dâm mà bị tụt bao cao su em k hề biết. sau khi quan hệ vì quá lo lắng nên em tỉnh rượu luôn. hiện tại em đang rất hoang mang, em đã có vợ và 2 con nhỏ. em muốn đc biết rằng nguy cơ lây nhiễ của em có cao k ? ( thời gian quan hệ khoảng 10f ) em muốn biết giặt chung quần áo và nằm chung giường ngủ thì có nguy cơ lây bệnh cho vợ và con em k ?

Tuanmecsedec
25-04-2016, 21:48
cách đây khoảng 3 tuần E có nhậu say và k kiềm chế đc bản thân. E đã quan hệ với gái mại dâm mà bị tụt bao cao su em k hề biết. sau khi quan hệ vì quá lo lắng nên em tỉnh rượu luôn. hiện tại em đang rất hoang mang, em đã có vợ và 2 con nhỏ. em muốn đc biết rằng nguy cơ lây nhiễ của em có cao k ? ( thời gian quan hệ khoảng 10f ) em muốn biết giặt chung quần áo và nằm chung giường ngủ thì có nguy cơ lây bệnh cho vợ và con em k ?

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Charles
25-04-2016, 21:50

Nếu BCS bị tuột bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận mới biết là có nguy cơ. Giờ đã được 3 tuần rồi, bạn đợi thêm 1 tuần nữa làm XN HIV Combo Ag/Ab, nếu âm tính thì khả năng rất cao bạn không nhiễm.

Còn về việc giặt chung quần áo, nằm chung giường cũng như tất cả các tiếp xúc thông thường không làm lây nhiễm HIV.

hoihanhivongconchuamuon
25-04-2016, 22:02
Nếu BCS bị tuột bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận mới biết là có nguy cơ. Giờ đã được 3 tuần rồi, bạn đợi thêm 1 tuần nữa làm XN HIV Combo Ag/Ab, nếu âm tính thì khả năng rất cao bạn không nhiễm.

Còn về việc giặt chung quần áo, nằm chung giường cũng như tất cả các tiếp xúc thông thường không làm lây nhiễm HIV.

trước hết em rất cảm ơn AC! cho em hỏi thêm vài câu nữa có đc k ?
vậy khi em bế con em mà trên cơ thể em có vết thương hở máu của em dính qua da con em thì có bị lây hay k ? hoặc máu của em dính ra giường chiếu có nguy cơ lây nhiễm cho vợ con em k ? nói thật là việc em làm sai em xin chịu hậu quả k oán trách gì nhưng em rất lo cho vợ con em. nếu em là nguồn lây lan thì em có chết 1 tỉ lần em cũng k hết ân hận :((

hoihanhivongconchuamuon
25-04-2016, 22:05
em cảm ơn lời đề nghị gọi điện thoại của anh nhưng thú thật là chuyện này k phải chuyện dễ nói hơn nữa ng khác nghe thấy thì sẽ rất phiền phức thế nên khi nào em có không gian riêng tư em sẽ làm phiền ạ. cảm ơn anh nhiều !

hoihanhivongconchuamuon
25-04-2016, 22:35
các anh cho em hỏi nếu em đã bị nhiễm HIV mà em quan hệ tình dục có sử dụng bao cao su thì có nguy cơ lây nhiễm HIV cho đối tác k ạh ? và nếu có thì trong những trường hợp nào ạh ?

Charles
26-04-2016, 06:36
các anh cho em hỏi nếu em đã bị nhiễm HIV mà em quan hệ tình dục có sử dụng bao cao su thì có nguy cơ lây nhiễm HIV cho đối tác k ạh ? và nếu có thì trong những trường hợp nào ạh ?

QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn, chỉ những trường hợp BCS sự cố tuột hoặc rách mới khả năng có nguy cơ.

Charles
26-04-2016, 06:38
trước hết em rất cảm ơn AC! cho em hỏi thêm vài câu nữa có đc k ?
vậy khi em bế con em mà trên cơ thể em có vết thương hở máu của em dính qua da con em thì có bị lây hay k ? hoặc máu của em dính ra giường chiếu có nguy cơ lây nhiễm cho vợ con em k ? nói thật là việc em làm sai em xin chịu hậu quả k oán trách gì nhưng em rất lo cho vợ con em. nếu em là nguồn lây lan thì em có chết 1 tỉ lần em cũng k hết ân hận :((

Tất cả các tiếp xúc thông thường trong sinh hoạt hàng ngày không làm lây nhiễm HIV.

Trần Quang Vinh
26-04-2016, 07:59

Nếu đã dùng BCS không rách không tuột thì làm sao lây nhiễm cho người khác được bạn !

Nguyen Ha
26-04-2016, 08:36

Bạn có nguy cơ nên bạn cần giữ an toàn cho vợ tới khi có kết quả XN an toàn. Còn HIV không lây nhiễm qua sinh hoạt thông thường, ăn uống chung bát đũa, ngủ chung giường, giặt chung quần áo, bế bồng con...

hoihanhivongconchuamuon
26-04-2016, 11:52
QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn, chỉ những trường hợp BCS sự cố tuột hoặc rách mới khả năng có nguy cơ.

kể cả trong trường hợp xung quanh khu vực DV của E có bị trầy sước hay mụn nhọt thì cũng không sao hả A ? làm phiền A cho em lời chỉ dẫn để em yên tâm hơn và biết cách phòng tránh lây nhiễm cho ng thân !

hoihanhivongconchuamuon
26-04-2016, 11:55
Bạn có nguy cơ nên bạn cần giữ an toàn cho vợ tới khi có kết quả XN an toàn. Còn HIV không lây nhiễm qua sinh hoạt thông thường, ăn uống chung bát đũa, ngủ chung giường, giặt chung quần áo, bế bồng con...

E cảm ơn chị ạh ! em mới chỉ đc biết là HIV k lây nhiễm qua muỗi chích còn tất cả các kiến thức khác về HIV em k biết chút xíu nào cả. tìm tới các trung tâm y tế thì xa và em cũng hơi e ngại. thế nên em tìm tới đây mong AC bớt chút thời gian giúp những hoàn cảnh như em có thêm kiến thức để bảo vệ chính mình cũng như những ng xung quanh. cảm ơn AC nhiều !!!

Trần Quang Vinh
26-04-2016, 11:58
kể cả trong trường hợp xung quanh khu vực DV của E có bị trầy sước hay mụn nhọt thì cũng không sao hả A ? làm phiền A cho em lời chỉ dẫn để em yên tâm hơn và biết cách phòng tránh lây nhiễm cho ng thân !

E cảm ơn chị ạh ! em mới chỉ đc biết là HIV k lây nhiễm qua muỗi chích còn tất cả các kiến thức khác về HIV em k biết chút xíu nào cả. tìm tới các trung tâm y tế thì xa và em cũng hơi e ngại. thế nên em tìm tới đây mong AC bớt chút thời gian giúp những hoàn cảnh như em có thêm kiến thức để bảo vệ chính mình cũng như những ng xung quanh. cảm ơn AC nhiều !!! Bạn có thể tìm hiểu kiến thức HIV tại những chủ đề bên dưới :

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page4)
Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

hoihanhivongconchuamuon
26-04-2016, 12:53
Bạn có thể tìm hiểu kiến thức HIV tại những chủ đề bên dưới :

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page4)
Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)
E cảm ơn A ít nhiều em cũng đã hiểu. em đã yên tâm hơn và bớt lo lắng hơn nhiều trong sinh hoạt thường ngày rồi. e xin đc gửi lời cảm ơn đến tất cả các anh các chị và toàn thể BQT web !