PDA

View Full Version : QHTD không BCS nguy cơ nhiễm hjv

Manhbeo37
27-04-2016, 20:02
Chào anh chị. Sau khi qhe gmd ko an toàn thì em có biểu hiện đau đầu hơn 4 tuần nay, e chưa từng bị thế này bao giờ, lúc chơi thì cô ấy bảo ko sao nên cô ấy vứt bcs đi,2 ngày sau kgi qhe e bị sốt + viêm họng nhuwg e ngĩ do nằm điều hòa , cũng ko biết có phải ko, nhưng đã khỏi e về rửa dương vật thì cũng ko thấy rát, đây là lần đtiên e qhtd,do uống rượu nên e cũng ko xuất tinh được, biểu hiện này có phải là nguy cơ bị hiv cao ko ạ, e ở nghệ an, đi xét nghiệm chưa có combo và chưa được 3 tháng nên họ khuyên chưa nên test nhanh vì ko chuẩn xác, mong anh chị cho e lời khuyên vs, giờ em ko thể làm đc việc gì cả, sờ lên cổ lâu em lại thấy nổi hạch, ko biết có phải do mình sờ vào nhiều ko, e lo quá

Nguyen Ha
27-04-2016, 20:10
Chào anh chị. Sau khi qhe gmd ko an toàn thì em có biểu hiện đau đầu hơn 4 tuần nay, e chưa từng bị thế này bao giờ, lúc chơi thì cô ấy bảo ko sao nên cô ấy vứt bcs đi,2 ngày sau kgi qhe e bị sốt + viêm họng nhuwg e ngĩ do nằm điều hòa , cũng ko biết có phải ko, nhưng đã khỏi e về rửa dương vật thì cũng ko thấy rát, đây là lần đtiên e qhtd,do uống rượu nên e cũng ko xuất tinh được, biểu hiện này có phải là nguy cơ bị hiv cao ko ạ, e ở nghệ an, đi xét nghiệm chưa có combo và chưa được 3 tháng nên họ khuyên chưa nên test nhanh vì ko chuẩn xác, mong anh chị cho e lời khuyên vs, giờ em ko thể làm đc việc gì cả, sờ lên cổ lâu em lại thấy nổi hạch, ko biết có phải do mình sờ vào nhiều ko, e lo quá

Không có triệu chứng nào đặc trưng của HIV cả mà phải XN mới rõ. Bạn chờ đủ 6 tuần sau nguy cơ làm test nhanh và test lại sau nguy cơ 12 tuần.
Mọi triệu chứng mà bạn đang gặp phải là do bạn stress quá mà ra thôi, bớt căng thẳng đi triệu chứng sẽ hết.

hoihanhivongconchuamuon
27-04-2016, 21:14
bạn đừng lo lắng quá. nghĩ quá nhiều thì có vết muôĩ chích bạn cũng nghĩ đó là HIV. thả lỏng tư tưởng ra chứ nếu bạn cứ như thế thì k HIV cũng bị bệnh tâm thần đó

Charles
27-04-2016, 21:15

HIV không có biểu hiện đặc trưng nào cả, muốn biết duy nhất chỉ có XN máu thôi bạn. Bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ với HIV và STDs, sau 6 tuần bạn có thể XN thử, nếu kết quả âm tính thì khả năng bạn không bị là rất cao.

Trần Quang Vinh
28-04-2016, 08:04
Chào anh chị. Sau khi qhe gmd ko an toàn thì em có biểu hiện đau đầu hơn 4 tuần nay, e chưa từng bị thế này bao giờ, lúc chơi thì cô ấy bảo ko sao nên cô ấy vứt bcs đi,2 ngày sau kgi qhe e bị sốt + viêm họng nhuwg e ngĩ do nằm điều hòa , cũng ko biết có phải ko, nhưng đã khỏi e về rửa dương vật thì cũng ko thấy rát, đây là lần đtiên e qhtd,do uống rượu nên e cũng ko xuất tinh được, biểu hiện này có phải là nguy cơ bị hiv cao ko ạ, e ở nghệ an, đi xét nghiệm chưa có combo và chưa được 3 tháng nên họ khuyên chưa nên test nhanh vì ko chuẩn xác, mong anh chị cho e lời khuyên vs, giờ em ko thể làm đc việc gì cả, sờ lên cổ lâu em lại thấy nổi hạch, ko biết có phải do mình sờ vào nhiều ko, e lo quá HIV không có cái gì giọ là triệu chứng hay đặc trưng chỉ có xét nghiệm mới trã lời chính xác rằng có lây nhiễm hay không !

Manhbeo37
28-04-2016, 14:56
Giá như có ai đó để tâm sự , chắc em chết vì bị tâm thần trước khi biết hiv mất :(

Manhbeo37
28-04-2016, 15:06
E ko thể nào ngủ đc a chị ạ, tim e lúc nào cũng đập mạnh mỗi khi ngĩ đến....., chỉ 1 cái nhức nhẹ trên cơ thể là e lại bị ám ảnh , e liên tục sờ soạng khắp ng để kiểm tra, chưa bao giờ e gặp sóng gió trog đời tồi tệ và giai giẳng ntn, nó đag ăn dần ăn mòn cơ thể ...., giờ e mới hiểu cảm giác sợ chết là ntn

Charles
28-04-2016, 15:12
E ko thể nào ngủ đc a chị ạ, tim e lúc nào cũng đập mạnh mỗi khi ngĩ đến....., chỉ 1 cái nhức nhẹ trên cơ thể là e lại bị ám ảnh , e liên tục sờ soạng khắp ng để kiểm tra, chưa bao giờ e gặp sóng gió trog đời tồi tệ và giai giẳng ntn, nó đag ăn dần ăn mòn cơ thể ...., giờ e mới hiểu cảm giác sợ chết là ntn

Chưa có kết quả chưa nói lên điều gì hết bạn.

Nguyen Ha
28-04-2016, 20:10

Bạn càng lo lắng thì triệu chứng của stress càng hành hạ bạn. Bạn nên nhớ rằng HIV không có triệu chứng ban đầu. Bạn bình tĩnh chờ XN đi.

Tuanmecsedec
28-04-2016, 20:47

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Manhbeo37
29-04-2016, 07:04
E chỉ xn 1 lần vào tuần 6 dduoc ko a chị :(

Charles
29-04-2016, 07:07

BYT khuyến cáo chốt sau nguy cơ 12 tuần.

Tuanmecsedec
29-04-2016, 07:07

Bạn để 6 tuần làm 1 lần,nếu kết quả âm tính thì rất khả quan,sau 6 tuần nữa tức 12 tuần bắt buộc bạn phải làm thêm lần nữa,lúc này nếu âm tính tiếp thì mới khẳng định 100% bạn an toàn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Trần Quang Vinh
29-04-2016, 07:53

Cái chốt cuối cùng là 12 tuần kể từ khi có nguy cơ

songchungvoi_HIV
29-04-2016, 15:47
Thời gian để xét nghiệm HIV chính xác nhất là qua thời kì cửa sổ nghĩa là sau 3 tháng. Tuy nhiên ngành y tế khuyến cáo mọi người cần tham gia xét nghiệm càng sớm càng tốt sau khi có hành vi nguy cơ, chứ không phải chờ cho đến qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng. Việc xét nghiệm mang tính sàng lọc nhằm xác minh khả năng người này âm tính từ trước đó 3 tháng, vì về bản chất HIV là căn bệnh mạn tính, và rất khó xác định thời điểm nhiễm thực sự. Mặt khác, đây cũng là cơ hội để người đó tiếp cận với nhân viên tham vấn, được trấn an và hiểu thêm về căn bệnh này. Bạn có thể đến địa chỉ này để được xét nghiệm Miễn Phí và cực kì chính xác: Trung Tâm Chân Chời Mới. Khi bắt đầu bị nhiễm HIV dã có thể lây sang cho người khác.

Manhbeo37
29-04-2016, 19:18
Thời gian để xét nghiệm HIV chính xác nhất là qua thời kì cửa sổ nghĩa là sau 3 tháng. Tuy nhiên ngành y tế khuyến cáo mọi người cần tham gia xét nghiệm càng sớm càng tốt sau khi có hành vi nguy cơ, chứ không phải chờ cho đến qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng. Việc xét nghiệm mang tính sàng lọc nhằm xác minh khả năng người này âm tính từ trước đó 3 tháng, vì về bản chất HIV là căn bệnh mạn tính, và rất khó xác định thời điểm nhiễm thực sự. Mặt khác, đây cũng là cơ hội để người đó tiếp cận với nhân viên tham vấn, được trấn an và hiểu thêm về căn bệnh này. Bạn có thể đến địa chỉ này để được xét nghiệm Miễn Phí và cực kì chính xác: Trung Tâm Chân Chời Mới. Khi bắt đầu bị nhiễm HIV dã có thể lây sang cho người khác.

Em vừa mới đến xog a ạ, chưa đủ 3 tháng họ khuyên ko nên xn, vì thế e phải chờ, mà họ cũng chẳng quan tâm gì mình đâu , hỏi cho qua loa xog chuyện thôi :(

Nguyen Ha
29-04-2016, 19:20
Em vừa mới đến xog a ạ, chưa đủ 3 tháng họ khuyên ko nên xn, vì thế e phải chờ, mà họ cũng chẳng quan tâm gì mình đâu , hỏi cho qua loa xog chuyện thôi :(

Chỗ này không XN thì đi chỗ khác.

Manhbeo37
02-05-2016, 11:18
E mới đi xn về xog a chị ạ, e qhe hôm 21/3 đến nay là 2/5 chưa đc 6 tuần nhưng e lo quá nên đi luôn, ở bvien cửa đôg e chỉ có test nhanh thôi, e xn âm tính ko biết có dễ bị lật kèo ko ạ :((, cơn đau đầu e đã giảm nhẹ hơn rồi , e sợ chết lắm :((

Charles
02-05-2016, 11:22
E mới đi xn về xog a chị ạ, e qhe hôm 21/3 đến nay là 2/5 chưa đc 6 tuần nhưng e lo quá nên đi luôn, ở bvien cửa đôg e chỉ có test nhanh thôi, e xn âm tính ko biết có dễ bị lật kèo ko ạ :((, cơn đau đầu e đã giảm nhẹ hơn rồi , e sợ chết lắm :((

Từ 21/3 đến 2/5 bằng 6 tuần rồi bạn. Kết quả này của bạn rất khả quan, hiện chưa trường hợp nào lật kèo ở tuần 12 cả.

Manhbeo37
02-05-2016, 11:23
5 tuần 4 ngày chắc chưa đc , có lẽ tuần 7 e nên test lại đúng ko ạ

Charles
02-05-2016, 11:25

Bạn không cần XN nhiều nữa, đợi đủ 12 tuần chốt luôn.

Manhbeo37
02-05-2016, 11:33
Bạn không cần XN nhiều nữa, đợi đủ 12 tuần chốt luôn.

Dạ e cảm ơn anh, tại nge bs bảo phải 3 tháng kq mới chính xác nên e giờ vẫn phải sống trog lo sợ :((

Charles
02-05-2016, 11:34
Dạ e cảm ơn anh, tại nge bs bảo phải 3 tháng kq mới chính xác nên e giờ vẫn phải sống trog lo sợ :((

Bạn có thể yên tâm với kết quả này.

Trần Quang Vinh
02-05-2016, 11:38

12 tuần chốt 1 phát nhẹ cã người !

songchungvoi_HIV
02-05-2016, 14:00
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
Chủ đề: Cập nhật các câu hỏi và trả lời về xét nghiệm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV)
6 tuần test HIV 1/2 Ab tìm kháng thể cho 1 nguy cơ là 1 KQ an toàn rất cao, chốt sau 12 tuần có nguy cơ KQ 100000000000000000000000000000000000% ko thay đổi, Test = que hay = đũa, muỗng gì cũng chính xác.
Chủ đề: XN = Elisa HIV 1/2 tuần thứ 6 (http://diendanhiv.vn/threads/25097-XN-Elisa-HIV-1-2-tuan-thu-6)

Chủ đề: XN AT sau 6 tuần = Eliza và PCR bao nhiêu % (http://diendanhiv.vn/threads/23330-XN-AT-sau-6-tuan-Eliza-va-PCR-bao-nhieu)

Chủ đề: Xét nghiệm sau 6 tuần nguy cơ ở opc (http://diendanhiv.vn/threads/18359-Xet-nghiem-sau-6-tuan-nguy-co-o-opc)

Chủ đề: Xn hiv 6 tuần bằng determine at (http://diendanhiv.vn/threads/28103-Xn-hiv-6-tuan-bang-determine-at)

Chủ đề: mong anh chị tư vấn giúp !!! OS XN AT sau 6 tuần an toàn chưa?? (http://diendanhiv.vn/threads/11702-mong-anh-chi-tu-van-giup-OS-XN-AT-sau-6-tuan-an-toan-chua)

Chủ đề: 6 Tuần có thể xét nghiệm chưa, kq chính xác cao không (http://diendanhiv.vn/threads/28111-6-Tuan-co-the-xet-nghiem-chua-kq-chinh-xac-cao-khong)

Chủ đề: sau hơn 6 tuần ( 46 ngày ) , em đi làm xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo , được kết quả âm (http://diendanhiv.vn/threads/32984-sau-hon-6-tuan-46-ngay-em-di-lam-xet-nghiem-HIV-Ag-Ab-Combo-duoc-ket-qua-am)

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 6 tuần ở Cần Thơ (http://diendanhiv.vn/threads/28886-Xet-nghiem-HIV-sau-6-tuan-o-Can-Tho)

Tuanmecsedec
02-05-2016, 15:08

Thời gian xét nghiệm chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau bạn.

Manhbeo37
02-05-2016, 18:42

A tuấn ơi thế kq nay co kha quan ko a, e vẫn còn lo lắm, có a phán cho nó yên tâm :((

songchungvoi_HIV
02-05-2016, 18:47
A tuấn ơi thế kq nay co kha quan ko a, e vẫn còn lo lắm, có a phán cho nó yên tâm :((

Trả lời cho bạn rùi sao bạn ko đọc??

Manhbeo37
02-05-2016, 20:10
Trả lời cho bạn rùi sao bạn ko đọc??

Dạ e có đọc rồi nhưng vẫn sợ sợ a ạ, mog anh thôi cảm cho những người như bọn e ạ, tại tâm lý bọn e giờ đag hoảng loạn quá, ko ngĩ đc gì nữa, chỉ có 1 câu hỏi cứ ám ảnh trog đầu mà ko biết khi nào có đ/a , giống như một sự chờ chết đag đến gần vậy :((

Nguyen Ha
02-05-2016, 20:29
Dạ e có đọc rồi nhưng vẫn sợ sợ a ạ, mog anh thôi cảm cho những người như bọn e ạ, tại tâm lý bọn e giờ đag hoảng loạn quá, ko ngĩ đc gì nữa, chỉ có 1 câu hỏi cứ ám ảnh trog đầu mà ko biết khi nào có đ/a , giống như một sự chờ chết đag đến gần vậy :((
Bạn cứ yên tâm chờ XN chốt.

SangLumia
02-05-2016, 20:32
6 tuần stes nhanh âm tính là khả năng rất cao bạn ở trong 50% may mắn, cứ chờ 12 phan cái nữa nhé, nếu ko chờ đựoc thí 10 hay 11 tuần cũng đựoc. nếu nhiễm 6 tuần la phản ứng với xét nghiệm thông thừong rồi. ma bạn chơi cũng lầy thiệt gmd nói sao bạn làm vậy àh? bớt giỡn đi nhé bạn. có qhtd thì cứ xài BCS nhé, cứ ngăn HIV trứoc, còn mấy bệnh khác có thuốc trị rồi. cứ yên tâm với kq này đi. stress quá nặng đầu rồi sinh nông nổi nữa.

Tuanmecsedec
02-05-2016, 20:46

Đây là một kết quả tín hiệu vui rồi bạn.

Manhbeo37
02-05-2016, 20:52
6 tuần stes nhanh âm tính là khả năng rất cao bạn ở trong 50% may mắn, cứ chờ 12 phan cái nữa nhé, nếu ko chờ đựoc thí 10 hay 11 tuần cũng đựoc. nếu nhiễm 6 tuần la phản ứng với xét nghiệm thông thừong rồi. ma bạn chơi cũng lầy thiệt gmd nói sao bạn làm vậy àh? bớt giỡn đi nhé bạn. có qhtd thì cứ xài BCS nhé, cứ ngăn HIV trứoc, còn mấy bệnh khác có thuốc trị rồi. cứ yên tâm với kq này đi. stress quá nặng đầu rồi sinh nông nổi nữa.

Dạ. Thật sự e mới vào đời lần đầu bác ạ, cả đời toàn học hành có bao h biết cái này đâu, cuộc đời đưa đẩy tự dưng đến đó, vẫn minh mẫn nhắc e ấy đeo bao cho chắc rồi thế mà vẫn cứ xiêu lòng, bản lĩnh mất hết khi tình dục, sự sung sướng đến quá đột ngột :((

Nguyen Ha
02-05-2016, 20:55
Dạ. Thật sự e mới vào đời lần đầu bác ạ, cả đời toàn học hành có bao h biết cái này đâu, cuộc đời đưa đẩy tự dưng đến đó, vẫn minh mẫn nhắc e ấy đeo bao cho chắc rồi thế mà vẫn cứ xiêu lòng, bản lĩnh mất hết khi tình dục, sự sung sướng đến quá đột ngột :((

Bạn đã XN âm tính rồi đó là 1 tín hiệu vui. Bạn yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần XN chốt theo khuyến cáo. Đừng căng thẳng quá mà không tốt cho sức khỏe đâu.

Manhbeo37
02-05-2016, 20:55
Bản thân e còn chưa bao giờ được học về giáo dục giới tính thì nếu thoát chết lần này cũng phải đi học 1 khóa, chứ đọc nhiều cũng ko thể như thực tế được :((

Tuanmecsedec
02-05-2016, 20:56
Bản thân e còn chưa bao giờ được học về giáo dục giới tính thì nếu thoát chết lần này cũng phải đi học 1 khóa, chứ đọc nhiều cũng ko thể như thực tế được :((

Bạn không cần học ở đâu hết mà tìm hiểu chính diễn đàn này sẽ đủ kiến thức HIV cho bạn trang bị.

Nguyen Ha
02-05-2016, 20:56

Bạn chú ý đây là post hỏi đáp.

Manhbeo37
04-05-2016, 06:26
A chi ơi cho e hỏi là có khi nào bv xn sai ko ạ :(( , trước đó vài ngày e có đi cơ sở y tế dự phòng ở tp e thì họ bảo đợi kq xn phải mất 1h30p nhưng mà lúc đó sợ quá e lại chạy về mất, sao ở cái bvien đa khoa cửa đông ( bv này khá lớn ở tp em) lại mất có 30p ạ, có khi nào bvien nay chỉ kiem tra qua loa ko ạ:(((

Charles
04-05-2016, 07:13
A chi ơi cho e hỏi là có khi nào bv xn sai ko ạ :(( , trước đó vài ngày e có đi cơ sở y tế dự phòng ở tp e thì họ bảo đợi kq xn phải mất 1h30p nhưng mà lúc đó sợ quá e lại chạy về mất, sao ở cái bvien đa khoa cửa đông ( bv này khá lớn ở tp em) lại mất có 30p ạ, có khi nào bvien nay chỉ kiem tra qua loa ko ạ:(((

Không có chuyện BS làm qua loa hay XN sai bạn.

Tuanmecsedec
04-05-2016, 07:13

Không chuyện bệnh viện làm việc tào lao cho bạn nghĩ đâu,chỉ có cái suy diễn của bạn là tào lao thôi.

Ngân Giang
04-05-2016, 07:49
nếu bạn không tin thì cứ đi đến những BV lớn mà làm xn . còn test nhanh 6 tuần AT là an toàn và khả quan rồi . xn 7 - 8 -9 -10 tuần nó củng âm tính thôi à. hồi đó tôi củng như bạn . sau tôi xn củng AT đấy thôi. bên nước ngoài người ta xn 4 tuần AT là người ta đa kêu an toàn rồi. còn mình làm theo 12 tuần là theo BYT bắt buộc thôi. nằm ngủ đi . đừng suy nghỉ tào lao nửa .

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 07:54
Những gì bạn kể do lắng thôi chứ không có chuyện mà xét nghiệm sai kết quả đâu bạn

Manhbeo37
04-05-2016, 09:19
Dạ , cảm ơn a chị, tại vào hóng hớt đọc mục tâm sự mọi người làm bản thân cũng lại ngĩ quẩn ........đã 6 tuần nay chưa đêm nào tròn giấc, nước mắt nước mũi vấn vương nơi áo ...cuộc đời này rồi ko biết sẽ đem ta trôi về đâu :monkeys16::monkeys16::monkeys16:

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 09:22
Dạ , cảm ơn a chị, tại vào hóng hớt đọc mục tâm sự mọi người làm bản thân cũng lại ngĩ quẩn ........đã 6 tuần nay chưa đêm nào tròn giấc, nước mắt nước mũi vấn vương nơi áo ...cuộc đời này rồi ko biết sẽ đem ta trôi về đâu :monkeys16::monkeys16::monkeys16: Suy nghĩ linh tinh thì sẽ đưa bạn vào đây

Manhbeo37
04-05-2016, 12:19
A chị ơi cho e hỏi là bên sở y tế dự phòng họ có để lộ thông tin của mình ko ạ, e đọc thấy hình như họ sẽ gửi thông tin người bệnh về địa phương mình, e thấy họ cứ bắt e phải ghi đúng theo cmt rồi sđt nên e hơi sợ, e muốn xn nhiều nơi cho nó an tâm ạ :(

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 12:28
A chị ơi cho e hỏi là bên sở y tế dự phòng họ có để lộ thông tin của mình ko ạ, e đọc thấy hình như họ sẽ gửi thông tin người bệnh về địa phương mình, e thấy họ cứ bắt e phải ghi đúng theo cmt rồi sđt nên e hơi sợ, e muốn xn nhiều nơi cho nó an tâm ạ :(

Bạn muốn ghi tên gì và cho số chứng minh gì cũng được mọi việc điều tuyệt mật

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 12:29

Dạ , cảm ơn a chị, tại vào hóng hớt đọc mục tâm sự mọi người làm bản thân cũng lại ngĩ quẩn ........đã 6 tuần nay chưa đêm nào tròn giấc, nước mắt nước mũi vấn vương nơi áo ...cuộc đời này rồi ko biết sẽ đem ta trôi về đâu :monkeys16::monkeys16::monkeys16:

XN HIV chứ ko phải lấy máu ra dĩa ngồi đếm virus đâu mà sợ sai số, Tào lao, Ko ai rãnh mà gởi thông tin

ngaymaituoisang0121
04-05-2016, 12:41
Lại 1 người có cùng hoàn cảnh chờ đợi xét nghiệm, tui 5-6-7-8-9-10-11-12 tuần xét nghiệm liên tục đều âm tính bác nhé, cố lên đừng để stresss đánh gục nhé

Manhbeo37
04-05-2016, 12:44
Lại 1 người có cùng hoàn cảnh chờ đợi xét nghiệm, tui 5-6-7-8-9-10-11-12 tuần xét nghiệm liên tục đều âm tính bác nhé, cố lên đừng để stresss đánh gục nhé

Bác dùng test nhanh ha bác ?

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 12:49
Bác dùng test nhanh ha bác ?

Đây là box tư vấn ko phải box chia sẻ kinh nghiệm tình trường

Manhbeo37
04-05-2016, 13:39
Từ 5tuan4 ngay lên 6 tuần ko bít kq có thay đổi ko nhỉ? Cứ mỗi lần đi xn giống như 1 lần ra chiến trường :zk20145:

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 13:44
Từ 5tuan4 ngay lên 6 tuần ko bít kq có thay đổi ko nhỉ? Cứ mỗi lần đi xn giống như 1 lần ra chiến trường :zk20145:
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: xét nghiệm ở tuần thứ 5+3 ngày với pp combi ag/ab (http://diendanhiv.vn/threads/42570-xet-nghiem-o-tuan-thu-5-3-ngay-voi-pp-combi-ag-ab)

Tuanmecsedec
04-05-2016, 20:11

Manhbeo37
06-05-2016, 07:05
Có 1 điều làm e thắc mắc là tại sao training về việc hiv như nhau nhưng ko thấy bác sĩ hay mấy ng tư vấn bên csyte du phong khuyên xn từ 6 den 12 tuần mà họ chỉ khăng khăng là 12 tuần mới nên xn trog khi các a chị ở đây 6 tuần đã khuyên là nên đi rùi ạ, hình như có 1 sự thống nhất ko rõ ràng trog khâu training về việc xn hiv đúng ko a chị :zk20145:

Trần Quang Vinh
06-05-2016, 07:43
Có 1 điều làm e thắc mắc là tại sao training về việc hiv như nhau nhưng ko thấy bác sĩ hay mấy ng tư vấn bên csyte du phong khuyên xn từ 6 den 12 tuần mà họ chỉ khăng khăng là 12 tuần mới nên xn trog khi các a chị ở đây 6 tuần đã khuyên là nên đi rùi ạ, hình như có 1 sự thống nhất ko rõ ràng trog khâu training về việc xn hiv đúng ko a chị :zk20145:
Họ khuyên như vậy là theo khuyến cáo cho chắn như bắp thôi!

Tuanmecsedec
06-05-2016, 08:11

Nguyên tắc họ khuyên 12 tuần là đúng rồi,vì họ khuyên cột mốc an toàn luôn.

Nguyen Ha
06-05-2016, 09:36

Thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung. Tuy nhiên do tính chất “âm thầm” của loại virus này, ngành y tế luôn khuyến cáo bệnh nhân đi xét nghiệm HIV càng sớm càng tốt, chứ không chờ đủ thời gian cửa sổ. Thường thì ở các bệnh viện lớn có PP XN combo thì tham vấn cho bệnh nhân làm XN combo sau nguy cơ 4 tuần. Nhưng phần lớn các địa phương chưa có XN combo thì cho bệnh nhân test nhanh HIV sau nguy cơ 6 tuần. Và chính xác nhất là 12 tuần theo khuyến cáo của BYT.

songchungvoi_HIV
06-05-2016, 12:27

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Manhbeo37
07-05-2016, 15:47
A chị ơi 6 tuần test âm tính thế có cơ hội cao tránh được hiv ko ạ, e đọc mục tâm sự mà e sợ quá, khoảng time 6 tuần nữa ms chốt đc dài quá ,ngày trôi qua lại quá chậm, e stress chết mất thôi a chị ạ :((

Charles
07-05-2016, 15:52
A chị ơi 6 tuần test âm tính thế có cơ hội cao tránh được hiv ko ạ, e đọc mục tâm sự mà e sợ quá, khoảng time 6 tuần nữa ms chốt đc dài quá ,ngày trôi qua lại quá chậm, e stress chết mất thôi a chị ạ :((

Bạn tham khảo chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

songchungvoi_HIV
07-05-2016, 15:54

6 tuần AT xem tài liệu:
Chủ đề: 4 tuần tét nhanh âm có tin tưởng được không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/39425-4-tuan-tet-nhanh-am-co-tin-tuong-duoc-khong-a)

Chủ đề: XN = Elisa HIV 1/2 tuần thứ 6 (http://diendanhiv.vn/threads/25097-XN-Elisa-HIV-1-2-tuan-thu-6)

Chủ đề: XN AT sau 6 tuần = Eliza và PCR bao nhiêu % (http://diendanhiv.vn/threads/23330-XN-AT-sau-6-tuan-Eliza-va-PCR-bao-nhieu)

Chủ đề: Xét nghiệm sau 6 tuần nguy cơ ở opc (http://diendanhiv.vn/threads/18359-Xet-nghiem-sau-6-tuan-nguy-co-o-opc)

Chủ đề: Xn hiv 6 tuần bằng determine at (http://diendanhiv.vn/threads/28103-Xn-hiv-6-tuan-bang-determine-at)

Chủ đề: mong anh chị tư vấn giúp !!! OS XN AT sau 6 tuần an toàn chưa?? (http://diendanhiv.vn/threads/11702-mong-anh-chi-tu-van-giup-OS-XN-AT-sau-6-tuan-an-toan-chua)

Chủ đề: 6 Tuần có thể xét nghiệm chưa, kq chính xác cao không (http://diendanhiv.vn/threads/28111-6-Tuan-co-the-xet-nghiem-chua-kq-chinh-xac-cao-khong)

Chủ đề: sau hơn 6 tuần ( 46 ngày ) , em đi làm xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo , được kết quả âm (http://diendanhiv.vn/threads/32984-sau-hon-6-tuan-46-ngay-em-di-lam-xet-nghiem-HIV-Ag-Ab-Combo-duoc-ket-qua-am)

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 6 tuần ở Cần Thơ (http://diendanhiv.vn/threads/28886-Xet-nghiem-HIV-sau-6-tuan-o-Can-Tho)
Chủ đề: vấn đề về xét nghiệm hiv 6 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/42566-van-de-ve-xet-nghiem-hiv-6-tuan-am-tinh)

Tuanmecsedec
07-05-2016, 21:05

Manhbeo37
14-05-2016, 15:30
7 tuần 2 ngày e vẫn at a chị ạ, vẫn còn được ăn những bữa cơm ko có hiv, e vui quá, yêu đời quá

Nguyen Ha
14-05-2016, 15:34
7 tuần 2 ngày e vẫn at a chị ạ, vẫn còn được ăn những bữa cơm ko có hiv, e vui quá, yêu đời quá

Chốt ở 12 tuần cho đủ thủ tục thôi, yên tâm kết quả sẽ ko đổi.

Ngân Giang
14-05-2016, 19:32
Đi mua đồ ăn thật nhiều mà ăn vô . không nhiễm đâu .

songchungvoi_HIV
14-05-2016, 20:52

AT là quá phềnh phường

Trần Quang Vinh
15-05-2016, 11:09

Chốt lại ở tuần thứ 12 chỉ làm thủ tục tốt nghiệp thôi !

Manhbeo37
30-05-2016, 09:51
em giờ mới biết 1 sự thật đau lòng bởi bạn e làm ở trong huyết học mọc kể là pp test nhanh này ở VN này ko chính xác, nó chỉ là cái que thử như là cái que thử thai chứ ko phỈ phức tạp gì, 10p là cho ra kq rồi, pp elisa mới chính xác vì nó sử dụng máy móc, mà cái que thử kia có khi còn là que đểu nữa, huhu , e lo quá a chị ơi, ở chỗ e Nghệ an hình như chỉ có pp test nhanh này :((

Giaitoaloau
30-05-2016, 10:03
em giờ mới biết 1 sự thật đau lòng bởi bạn e làm ở trong huyết học mọc kể là pp test nhanh này ở VN này ko chính xác, nó chỉ là cái que thử như là cái que thử thai chứ ko phỈ phức tạp gì, 10p là cho ra kq rồi, pp elisa mới chính xác vì nó sử dụng máy móc, mà cái que thử kia có khi còn là que đểu nữa, huhu , e lo quá a chị ơi, ở chỗ e Nghệ an hình như chỉ có pp test nhanh này :((

Bạn nghĩ con người là búp bê thích thì chích cho vui hả..!
Ko ai jảnh đến mức đó đâu bạn..!
Mọi phương pháp XN họ đều phải kiểm chứng một thời gian dài an toàn hiệu quả mới đc áp dụng trên ngươi chứ ko phải thích gì thì làm đâu bạn.

Charles
30-05-2016, 10:06

Bạn của bạn quá tào lao. Tất cả các phương pháp XN HIV đều phải được BYT kiểm định rồi mới cho phép sử dụng, nếu bạn XN chỗ này không yên tâm thì đến nơi khác XN lại thôi.

Manhbeo37
30-05-2016, 10:29
ko biết nói gì nhưng pp test nhanh kia bạn mình nói chỉ có pư từ 3th trở đi, còn trc đó là ko thể tính đc

Charles
30-05-2016, 10:31
ko biết nói gì nhưng pp test nhanh kia bạn mình nói chỉ có pư từ 3th trở đi, còn trc đó là ko thể tính đc

Vậy bạn đến đó nhờ bạn của bạn tư vấn cho nhé.

Manhbeo37
30-05-2016, 10:34
tôi nói con ng là búp bê đấy, tôi thích tôi bỏ $ ra tôi chịch con nào cũng đc, tôi bắt nó làm nô lệ tình dục cho tôi còn đc nữa là, tôi ko biết kiểm chứng thế nào nhưng đến cả bạn tôi trực tiếp làm còn ko tin thì tôi làm sao tin đc :(

Manhbeo37
30-05-2016, 10:36
tôi up lên để tìm ng có hiểu biết hơn bạn cùng thảo luận , còn như bạn nói thì tôi cũng ko cần bạn tư vấn :)

Toibenban
30-05-2016, 10:36
tôi nói con ng là búp bê đấy, tôi thích tôi bỏ $ ra tôi chịch con nào cũng đc, tôi bắt nó làm nô lệ tình dục cho tôi còn đc nữa là, tôi ko biết kiểm chứng thế nào nhưng đến cả bạn tôi trực tiếp làm còn ko tin thì tôi làm sao tin đc :(

Những từ ngữ của bạn là khiến nhã mong bạn gữi lời ! Người ta vì hoàn cảnh mới làm nghề đó còn mình vì tìm thú vui mới tìm đến người ta ! Còn bạn không tin tưởng diễn đàn thì không nên đặt câu hỏi nữa

Manhbeo37
30-05-2016, 10:47
tôi cũng từng ngu ngơ như bạn thế đấy, và tôi nhận ra rằng đã là món hàng thì đừng ngĩ đến lòng tự trọng,tôi chơi nó tôi trả $ ok, tooi tôn trọng nó, vậy tại sao nó muốn lây bệnh cho tôi , tôi trả $ để tôi mang bệnh vào ng à, tỉnh dậy đi ông e thơ ngây ạ

Toibenban
30-05-2016, 10:51
tôi cũng từng ngu ngơ như bạn thế đấy, và tôi nhận ra rằng đã là món hàng thì đừng ngĩ đến lòng tự trọng,tôi chơi nó tôi trả $ ok, tooi tôn trọng nó, vậy tại sao nó muốn lây bệnh cho tôi , tôi trả $ để tôi mang bệnh vào ng à, tỉnh dậy đi ông e thơ ngây ạ

Nói tóm lại bạn chưa tin vào phương pháp mà mình được xét nghiệm thì cứ tìm 1 phương pháp nào mình cãm thấy tin tưởng mà làm ! còn chuyện GMD cố ý lây nhiễm cho bạn là điều không thể quyền quyết định có dùng BCS hay không là của bạn ! bạn tự quyết định

Manhbeo37
30-05-2016, 10:55
cái cm này đúng là phải thank :)

Charles
30-05-2016, 11:00

tôi up lên để tìm ng có hiểu biết hơn bạn cùng thảo luận , còn như bạn nói thì tôi cũng ko cần bạn tư vấn :)

Bạn cảm thấy kết quả này chưa yên tâm thì bạn đi XN tiếp thôi. Còn không nên dùng những câu từ thể hiện thiếu văn hóa trên diễn đàn. Bạn đến diễn đàn tư vấn nếu không tin cũng có quyền không đặt câu hỏi, và hơn nữa bạn cũng có quyền không tham gia diễn đàn.

Tuanmecsedec
30-05-2016, 14:24

Bạn bè của bạn nói vậy là tào lao rồi.Nếu xét nghiệm không đảm bảo thì không ai nhập về sử dụng đâu bạn.

Nguyen Ha
30-05-2016, 15:06

Xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh cũng rất yên tâm bạn ạ, ở Việt Nam ta thông dụng với phương pháp xét nghiệm này, bạn của bạn làm trong huyết học cũng không bằng khoa học người ta đã nghiên cứu ra phương pháp xét nghiệm này.

Manhbeo37
31-05-2016, 06:22
Xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh cũng rất yên tâm bạn ạ, ở Việt Nam ta thông dụng với phương pháp xét nghiệm này, bạn của bạn làm trong huyết học cũng không bằng khoa học người ta đã nghiên cứu ra phương pháp xét nghiệm này.

E cảm ơn chị ạ, những lời nói của chị khiến e đọc thấy rất đi vào lòng ạ, e nói ở trên là chưa đúng lắm khiến người đọc hiểu lầm, bạn e nói pp test nhanh chỉ pu từ tháng thứ 3, nên khi e nói là mình đi xn từ t6 đén t8 là ko đúng nên đêm về lại lo lắng tiếp,dù sao cũng cảm ơn chị và t12 e sẽ vẫn phải đi chốt kq để biết mình bị hay ko <3 chị

Nguyen Ha
31-05-2016, 06:27
E cảm ơn chị ạ, những lời nói của chị khiến e đọc thấy rất đi vào lòng ạ, e nói ở trên là chưa đúng lắm khiến người đọc hiểu lầm, bạn e nói pp test nhanh chỉ pu từ tháng thứ 3, nên khi e nói là mình đi xn từ t6 đén t8 là ko đúng nên đêm về lại lo lắng tiếp,dù sao cũng cảm ơn chị và t12 e sẽ vẫn phải đi chốt kq để biết mình bị hay ko <3 chị

Phương pháp test nhanh có giá trị từ tuần thứ 6 trở đi và chính xác nhất là 12 tuần. Bạn cứ chốt theo khuyến cáo cho khỏi lăn tăn.

Tuanmecsedec
31-05-2016, 06:54

Phương pháp test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể,chất mà cơ thể tạo ra để kháng lại vi rút.Nếu xét nghiệm trong máu có kháng thể này tức là trong máu có mặt vi rút.Với HIV thì :

Đây là biểu đồ cho thấy xuất hiện kháng thể khi HIV xâm nhập cơ thể.Bạn nhìn dòng màu Cam và màu Hồng.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Manhbeo37
10-06-2016, 22:19
Còn khoảng 1t nữa là12t để đi xn lần chốt, bỗng dưng mấy hôm nay nhức trog người, lại bị ám ảnh và sợ hãi ko biết mình sẽ bị lật kèo hay ko, lại những đêm mất ngủ tiếp a chị ạ, e sợ quá , tên cha mẹ cho là HÙNG MẠNH mà sao e yếu đuối quá :zk2051::zk2051:

Nguyen Ha
11-06-2016, 06:54
Còn khoảng 1t nữa là12t để đi xn lần chốt, bỗng dưng mấy hôm nay nhức trog người, lại bị ám ảnh và sợ hãi ko biết mình sẽ bị lật kèo hay ko, lại những đêm mất ngủ tiếp a chị ạ, e sợ quá , tên cha mẹ cho là HÙNG MẠNH mà sao e yếu đuối quá :zk2051::zk2051:
Bạn nên ngồi đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
11-06-2016, 07:01

Bạn yên tâm đi,kết quả sẽ âm tính.

Manhbeo37
22-06-2016, 17:57
em cảm ơn anh chị rất nhiều , e xn tuần 12 vẫn âm tính ạ, cuộc đời vẫn còn đẹp sao khi vẫn luôn còn ng tốt như a chị tồn tại, e sẽ cố gắng sống lành mạnh để không tái phạm sai lầm ạ, yêu a chị nhiều <3