PDA

View Full Version : cần tư vấn ! rách BCS xét nghiệm âm tính sau 3 tháng.

solam123
12-07-2013, 03:25
xin trinh bày với các bác là .ngày 2/4 em có đi quan hệ với GMD , chỉ 1 lần trong quá trình quan hệ em có hơi say , khoảng 5p QH thì em cảm thấy BCS bị rách em dừng QH và đi về , sau đó 2,3 tuần liên tục có các triệu chứng (nhiều lắm , nhưng em ko bị nổi hạch ) . em rất hoang mang và lo sợ thời gian này quả là khủng khiếp . qua sự tìm hiểu của em ở các 4rum . đi xn là cách chính xác nhất để bít mình có nhiểm H hay ko . lấy hết can đảm vào ngày 4/7 em đến bệnh viện Đa khoa xét nghiệm = pp Anti HIV(nhanh) kết quả Âm tính .liệu có loại thuốc nào ảnh hưởng đến kết quả XN ko ? em có xài vài loại thuốc tây vào thời gian này (cảm cúm , tưa lưỡi ...) như vậy đã an toàn chưa mấy bác , nếu chưa thì mấy bác hướng dẫn em cái , chắc lo mà chết quá à. mong anh tuanmecsedes và các bác có kinh nghiệm giúp em cái . em có phải đi XN tiếp không nói thật em rất sợ đi XN .

Tuanmecsedec
12-07-2013, 03:38
xin trinh bày với các bác là .ngày 2/4 em có đi quan hệ với GMD , chỉ 1 lần trong quá trình quan hệ em có hơi say , khoảng 5p QH thì em cảm thấy BCS bị rách em dừng QH và đi về , sau đó 2,3 tuần liên tục có các triệu chứng (nhiều lắm , nhưng em ko bị nổi hạch ) . em rất hoang mang và lo sợ thời gian này quả là khủng khiếp . qua sự tìm hiểu của em ở các 4rum . đi xn là cách chính xác nhất để bít mình có nhiểm H hay ko . lấy hết can đảm vào ngày 4/7 em đến bệnh viện Đa khoa xét nghiệm = pp Anti HIV(nhanh) kết quả Âm tính .liệu có loại thuốc nào ảnh hưởng đến kết quả XN ko ? em có xài vài loại thuốc tây vào thời gian này (cảm cúm , tưa lưỡi ...) như vậy đã an toàn chưa mấy bác , nếu chưa thì mấy bác hướng dẫn em cái , chắc lo mà chết quá à. mong anh tuanmecsedes và các bác có kinh nghiệm giúp em cái . em có phải đi XN tiếp không nói thật em rất sợ đi XN ..

Bạn yên tâm,dù bạn có nguy cơ,đã xét nghiệm sau 3 tháng âm tính thì hoàn toàn an toàn,những thuốc cảm cúm không làm ảnh hưởng kết quả cũng như thời gian xét nghiệm HIV.

Khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ với HIV (cập nhật 7/2010) (http://www.diendanhiv.vn/threads/16-Khuyen-cao-va-y-kien-ve-thoi-gian-cua-so-voi-HIV-cap-nhat-7-2010)
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

namhaysongtot
12-07-2013, 04:29
xin trinh bày với các bác là .ngày 2/4 em có đi quan hệ với GMD , chỉ 1 lần trong quá trình quan hệ em có hơi say , khoảng 5p QH thì em cảm thấy BCS bị rách em dừng QH và đi về , sau đó 2,3 tuần liên tục có các triệu chứng (nhiều lắm , nhưng em ko bị nổi hạch ) . em rất hoang mang và lo sợ thời gian này quả là khủng khiếp . qua sự tìm hiểu của em ở các 4rum . đi xn là cách chính xác nhất để bít mình có nhiểm H hay ko . lấy hết can đảm vào ngày 4/7 em đến bệnh viện Đa khoa xét nghiệm = pp Anti HIV(nhanh) kết quả Âm tính .liệu có loại thuốc nào ảnh hưởng đến kết quả XN ko ? em có xài vài loại thuốc tây vào thời gian này (cảm cúm , tưa lưỡi ...) như vậy đã an toàn chưa mấy bác , nếu chưa thì mấy bác hướng dẫn em cái , chắc lo mà chết quá à. mong anh tuanmecsedes và các bác có kinh nghiệm giúp em cái . em có phải đi XN tiếp không nói thật em rất sợ đi XN ..

3 tháng âm tính thì bạn an toàn không bị lây nhiễm từ hành vi đó.

solam123
12-07-2013, 04:38
thanks anh tuấn . vậy là an toàn rồi hả anh, mừng quá . em hỏi tí nứa nhá anh . 3 tháng của các anh dùng là mấy ngày ,90 ngày à . vì nói 12 tuần thì 1 tuần 7 ngày ,vậy 1 tháng là 28 ngày , 3 tháng là 84ngày . vậy nên 3 tháng ở đây là phải tính cách nào là chính xác , tuần hay tháng ? . chưa kể có thể sai lệch ví dụ tháng 4 =30 ngày, tháng 5= 31 ngày , tháng 6=30 ngày . vậy là 91 ngày . em hơi thắc mắc vấn đề này mong các anh giải thích dùm . ( em thử đếm ngày của em từ 2/4 --> 4/7 = 93 ngày . nếu nói theo 3 tháng cứ 1 tháng 30 ngày 2/4-->4/7 thì là 92 ngày . nếu nói theo tuần , 1 tuần 7 ngày thì 93 : 7 = 13,2 tuần ?????????) chỉ mong sự chính xác nếu các bác thấy câu hỏi của em nhảm, hay sai địa chỉ thì cho em xin lỗi .

hyvong1phepmau
12-07-2013, 04:48
13 tuần là chính xác goy bạn ạ!bạn nên ăn mừng và nhớ tránh xa những nơi k lành mạnh!chúc bạn hp

hoangmanghiv2013
12-07-2013, 06:12
30 ngay la mot thang đủ nhé

CrisM
12-07-2013, 07:25
84 hay 90 ngày đều là cá mè một lứa cả. Như nhau

solam123
15-07-2013, 04:08
vậy là yên tâm rồi à mấy anh ? cai pp Anti hiv ( nhanh) là tên pp để test à mấy anh , vậy ai co KN cho em hỏi người ta dùng gì để thực hiện PP test đó thế mấy sếp . nó có nhạy ko ?