PDA

View Full Version : Em đang rất hoang mang . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs )

Xinmotlanmayman
04-05-2016, 14:53
Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả . 😢😢😢

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 15:00
Xinmotlanmayman (http://diendanhiv.vn/members/72546-Xinmotlanmayman): Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .
HIV ko chuẩn đoán bất kỳ TC nào hết, sụt cân trên người nhiễm HIV phải ở giai đoạn AIDS tức sau 8 đến 10 năm sau nhiễm:
Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . .
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.
Bấm vào đây xem:
Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

mongbinhan
04-05-2016, 15:00
Quan hệ td với GMD Không BCS là bạn có nguy cơ rùi, việc xảy ra thì nó đã xảy ra rồi, giờ cứ chờ thời gian để XN thôi, chúc bạn sẽ nhận kết quả âm tính....

Charles
04-05-2016, 15:01
Xinmotlanmayman (http://diendanhiv.vn/members/72546-Xinmotlanmayman)
Thành Viên Mới http://i.imgur.com/Bq2oXoc.jpg <dl class="userinfo_extra"><dt>Ngày tham gia</dt><dd>04-05-2016</dd><dt>Giới tính</dt><dd>Nam</dd><dt>Đến từ</dt><dd>Nghệ An</dd><dt>Bài viết</dt><dd>1</dd><dt>Cảm ơn</dt><dd>0</dd><dd style="white-space:nowrap; display:inline; float: left;">Được cảm ơn: 0 lần</dd></dl>

Em đang rất hoang mang . Mong anh chị tư vấn Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .

Bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ với HIV và STDs. Giờ đã qua thời gian vàng dùng thuốc phơi nhiễm rồi, bạn đợi XN thôi. XN sau 4 tuần = HIV Combo hoặc 6 tuần = Anti HIV, chốt ở tuần 12. Chúc bạn may mắn!

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 15:14
Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .

Đợi đủ 12 tuần đi xét nghiệm là biết trắng đen thôi chứ HIV ko đoán qua triệu chứng

Giaitoaloau
04-05-2016, 15:23
Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả .

Đâu phải ai quan hệ không bcs là đều bị h hết đâu..!nếu bạn đã lỡ quan hệ ko bcs thì cũng đừng lo nắng quá vì làm thì cũng làm rồi..!suy nghĩ tích cực lên giữ sức khỏe đợi 2 tuần nữa cho đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo là biết liền..!chúc bạn sẽ âm tính..!

Xinmotlanmayman
04-05-2016, 15:33
Đâu phải ai quan hệ không bcs là đều bị h hết đâu..!nếu bạn đã lỡ quan hệ ko bcs thì cũng đừng lo nắng quá vì làm thì cũng làm rồi..!suy nghĩ tích cực lên giữ sức khỏe đợi 2 tuần nữa cho đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo là biết liền..!chúc bạn sẽ âm tính..!
Em cũng thường xuyên vào diễn đàn để đọc các top nhưng giờ e hoang mang lắm các anh ạ. E còn bị nhức ở dưới nách nữa cơ. Mới có 2 tuần mà người e như xác sống rồi. K còn tý sức sống nào nữa cả. E vừa mong đến ngày xét nghiệm vừa mong nó không đến vì e k biết mình có sống nổi nếu bị H k nữa .

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 15:37
Em cũng thường xuyên vào diễn đàn để đọc các top nhưng giờ e hoang mang lắm các anh ạ. E còn bị nhức ở dưới nách nữa cơ. Mới có 2 tuần mà người e như xác sống rồi. K còn tý sức sống nào nữa cả. E vừa mong đến ngày xét nghiệm vừa mong nó không đến vì e k biết mình có sống nổi nếu bị H k nữa .

Trường hợp bạn nếu Stress có thể làm xét nghiệm với PP Combo Ag/Ab nếu kết quả 4 tuần âm tính thì bạn an toàn là rất cao

Địa chỉ XN Combo tại Đà Nẵng:

1. Trung tâm Y khoa Medilab. Số 27 đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng.

2. Phòng xét nghiệm Y khoa - y tế - Dịch vụ hỗ trợ y tế. Số 139, Đường Hải Phòng, Phường Thạch Thang, Quận Hải Châu. Đà Nẵng. Điện thoại: (0511) 2248396.

3. Phòng xét nghiệm công nghệ cao LABONA, số 71 đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng. ĐT: (0511) 2463996.

XN Combo tại Hải Phòng:

- Trung tâm huyết học truyền máu – Bệnh viện Việt Tiệp. An Dương, Hải Phòng.

- Phòng Khám Bệnh Đa Khoa - 73, Điện Biên Phủ, Q. Hồng Bàng. Số điện thoại: (031) 3746046

XN Combo tại Huế:

Bệnh viện Trung ương Huế. Địa chỉ: Lê Lợi, Vĩnh Ninh, tp. Huế. Điện thoại: 054 3822 325.

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 15:37

Bạn nhứt gì kệ bạn XN máu mới là phương pháp cần và đủ để chuẩn đoán mình có hay ko
Nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất

Thứ sáu 22/04/2016 13:46

Chào bác sĩ, tôi có vài thắc mắc cần hỏi mong được trả lời giúp
1. Bị nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất. Và có phòng khám nào xét nghiệm miễn phí tại Hà Nội không?;

2. Bị nhiễm HIV bao nhiêu lâu thì sẽ lây qua người khác. Bị nhiễm có thể sẽ lây ngay hay cần thời gian mới có thể lây?;

3. Bị nhiễm HIV có thể chữa hay không. Nếu có thì chi phí là bao nhiêu? Mong bác sĩ có thể giải đáp, xin cảm ơn.

<tbody>

Ảnh minh họa

</tbody>

Chào bạn!

Thời gian để xét nghiệm HIV chính xác nhất là qua thời kì cửa sổ nghĩa là sau 3 tháng. Tuy nhiên ngành y tế khuyến cáo mọi người cần tham gia xét nghiệm càng sớm càng tốt sau khi có hành vi nguy cơ, chứ không phải chờ cho đến qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng.

Việc xét nghiệm mang tính sàng lọc nhằm xác minh khả năng người này âm tính từ trước đó 3 tháng, vì về bản chất HIV là căn bệnh mạn tính và rất khó xác định thời điểm nhiễm thực sự. Mặt khác, đây cũng là cơ hội để người đó tiếp cận với nhân viên tham vấn, được trấn an và hiểu thêm về căn bệnh này. Bạn có thể đến địa chỉ này để được xét nghiệm Miễn Phí và cực kì chính xác: Trung Tâm Chân Chời Mới , Phòng 408 , Tầng 4 , Bệnh Viện Bạch Mai ( xét nghiệm bằng phương pháp cách 3 của Bộ Y Tế , Sử dụng sinh phẩm Genscreen ).

Khi bắt đầu bị nhiễm HIV đã có thể lây sang cho người khác. Bạn có thể mua được thuốc dự phòng HIV sau phơi nhiễm nếu có đơn thuốc của bác sĩ. Giá cả cho điều trị sau phơi nhiễm 28 ngày khoảng 1 - 2 triệu tùy nơi, tùy cách lựa chọn phác đồ. Bạn nên đến trung tâm để bác sĩ thăm khám trực tiếp và tư vấn lựa chọn phương pháp điều trị phù hợp.

BS. Nguyễn Thị Hòa
Theo SKĐS

Charles
04-05-2016, 15:40

Chuyện do mình tự gây ra nếu có sao cũng phải chấp nhận chứ trách ai được. Giờ đã rồi thì cứ bình tĩnh chờ XN, bạn lo lắng chỉ sinh nhiều bệnh thôi.

Xinmotlanmayman
04-05-2016, 15:40
Bạn nhứt gì kệ bạn XN máu mới là phương pháp cần và đủ để chuẩn đoán mình có hay ko
Nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất

Thứ sáu 22/04/2016 13:46

Chào bác sĩ, tôi có vài thắc mắc cần hỏi mong được trả lời giúp
1. Bị nhiễm HIV bao lâu thì xét nghiệm có kết quả chính xác nhất. Và có phòng khám nào xét nghiệm miễn phí tại Hà Nội không?;

2. Bị nhiễm HIV bao nhiêu lâu thì sẽ lây qua người khác. Bị nhiễm có thể sẽ lây ngay hay cần thời gian mới có thể lây?;

3. Bị nhiễm HIV có thể chữa hay không. Nếu có thì chi phí là bao nhiêu? Mong bác sĩ có thể giải đáp, xin cảm ơn.

<tbody>

Ảnh minh họa

</tbody>

Chào bạn!

Thời gian để xét nghiệm HIV chính xác nhất là qua thời kì cửa sổ nghĩa là sau 3 tháng. Tuy nhiên ngành y tế khuyến cáo mọi người cần tham gia xét nghiệm càng sớm càng tốt sau khi có hành vi nguy cơ, chứ không phải chờ cho đến qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng.

Việc xét nghiệm mang tính sàng lọc nhằm xác minh khả năng người này âm tính từ trước đó 3 tháng, vì về bản chất HIV là căn bệnh mạn tính và rất khó xác định thời điểm nhiễm thực sự. Mặt khác, đây cũng là cơ hội để người đó tiếp cận với nhân viên tham vấn, được trấn an và hiểu thêm về căn bệnh này. Bạn có thể đến địa chỉ này để được xét nghiệm Miễn Phí và cực kì chính xác: Trung Tâm Chân Chời Mới , Phòng 408 , Tầng 4 , Bệnh Viện Bạch Mai ( xét nghiệm bằng phương pháp cách 3 của Bộ Y Tế , Sử dụng sinh phẩm Genscreen ).

Khi bắt đầu bị nhiễm HIV đã có thể lây sang cho người khác. Bạn có thể mua được thuốc dự phòng HIV sau phơi nhiễm nếu có đơn thuốc của bác sĩ. Giá cả cho điều trị sau phơi nhiễm 28 ngày khoảng 1 - 2 triệu tùy nơi, tùy cách lựa chọn phác đồ. Bạn nên đến trung tâm để bác sĩ thăm khám trực tiếp và tư vấn lựa chọn phương pháp điều trị phù hợp.

BS. Nguyễn Thị Hòa
Theo SKĐS

Em biết là triệu chứng không nói lên gì nhưng có cách nào để làm mình an tâm hơn đc k ạ.

songchungvoi_HIV
04-05-2016, 15:41
Em biết là triệu chứng không nói lên gì nhưng có cách nào để làm mình an tâm hơn đc k ạ.

Xét nghiệmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm, Bạn ở Nghệ An ko có combo bạn có thể để 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 15:42
Chỉ có xét nghiệm làm bạn an tâm thôi ! cứ bình tĩnh mà sống chờ ngay xét nghiệm

Charles
04-05-2016, 15:43

Bình tĩnh đợi XN thôi bạn.

Giaitoaloau
04-05-2016, 17:09

Việc của bạn là phải tự lực cánh sinh kiếm thật nhiều tiền và vui vẻ sống,sống có ích..!h nó có giết bạn ngay đâu mà lo nếu bạn bị nhiễm...!kiếm nhiều xiền để lo cho mình cho cha cho mẹ và vợ con..!mình cũng tin là vài năm tới sẽ chữa khỏi h đó bạn ạ..!chỉ sợ đến lúc có thuốc bạn lại ko có tiền mua thôi..!kaka

Xinmotlanmayman
04-05-2016, 18:07
Việc của bạn là phải tự lực cánh sinh kiếm thật nhiều tiền và vui vẻ sống,sống có ích..!h nó có giết bạn ngay đâu mà lo nếu bạn bị nhiễm...!kiếm nhiều xiền để lo cho mình cho cha cho mẹ và vợ con..!mình cũng tin là vài năm tới sẽ chữa khỏi h đó bạn ạ..!chỉ sợ đến lúc có thuốc bạn lại ko có tiền mua thôi..!kaka
Anh nói vậy là em chắc chắn dính H rồi phải k ak ?

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 18:08

Chưa có kết quả xét nghiệm thì chưa nói lên điều gì !

Giaitoaloau
04-05-2016, 18:26

Hoang mang thế...đã xét nghiệm đâu mà biết..!bạn nghĩ lạc quan lên chứ..!cũng giống như chơi xổ số thôi đâu có phải bạn đánh là trúng ngay đâu..!vui vẻ lên, í mình nói là bạn đừng quá lo nắng vì trắc gì cô gái đó có H..!

Xinmotlanmayman
04-05-2016, 18:48
Hoang mang thế...đã xét nghiệm đâu mà biết..!bạn nghĩ lạc quan lên chứ..!cũng giống như chơi xổ số thôi đâu có phải bạn đánh là trúng ngay đâu..!vui vẻ lên, í mình nói là bạn đừng quá lo nắng vì trắc gì cô gái đó có H..!
Dạ em cũng biết vậy mà cứ hoang mang các anh ạ. Em cũng hi vọng ng đó k bị gì vì ng đó có con rồi mà cũng thường xuyên về với con nên e không biết như thế nào các anh ạ. Mong may mắn sẽ đến với em !!

Trần Quang Vinh
04-05-2016, 18:49
Dạ em cũng biết vậy mà cứ hoang mang các anh ạ. Em cũng hi vọng ng đó k bị gì vì ng đó có con rồi mà cũng thường xuyên về với con nên e không biết như thế nào các anh ạ. Mong may mắn sẽ đến với em !!

Bạn cứ sống bình thường chờ ngày xét nghiệm !

Charles
04-05-2016, 20:15

Dám chơi dám chịu. Hãy cầu may và làm nhiều việc thiện, coi đây là một bài học nhớ đời.
Ngoài ra bạn cũng cần XN gan B và giang mai nữa.

Tuanmecsedec
04-05-2016, 20:31
Em chào anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Nguy cơ của em cách đây 2 tuần . 2 tuần trước em có quan hệ không an toàn ( không bcs ) với tiếp viên karaoke 2 lần trong một đêm . Từ hôm đó đến giờ em rất hoang mang, mệt mỏi và chán ăn đến nay e đã sút 5 ký rồi ngoài ra e không có triệu chứng gì giống như trên mạng cả . Mong anh tuấn và mọi người tư vấn cho em với ạ. Giờ e đang rất hoang mang và ám ảnh với HIV . Chắc em chết quá ạ. Không làm được việc gì cả . ���������������� �

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Xinmotlanmayman
05-05-2016, 01:05

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Anh tuấn ơi em muốn đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo vậy liệu có chính xác không ạ. Em giờ đang lo lắng và hoang mang ạ

sekhongbaogio
05-05-2016, 01:31
Anh tuấn ơi em muốn đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo vậy liệu có chính xác không ạ. Em giờ đang lo lắng và hoang mang ạ

28 ngày âm tính thì khả năng bạn ko dính rất cao. Ban chốt sau 12 tuần chỉ là thủ tục bạn ạ. Chúc bạn Âm tính. Sống vui sống khỏe nha.

Tuanmecsedec
05-05-2016, 07:07

Bạn tìm hiểu các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn. :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Trần Quang Vinh
05-05-2016, 07:56

28 ngày nếu xét nghiệm combo ra Âm tính là bạn an toàn rất cao !

2. Phòng xét nghiệm Y khoa - y tế - Dịch vụ hỗ trợ y tế. Số 139, Đường Hải Phòng, Phường Thạch Thang, Quận Hải Châu. Đà Nẵng. Điện thoại: (0511) 2248396.

3. Phòng xét nghiệm công nghệ cao LABONA, số 71 đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng. ĐT: (0511) 2463996.

XN Combo tại Hải Phòng:

- Phòng Khám Bệnh Đa Khoa - 73, Điện Biên Phủ, Q. Hồng Bàng. Số điện thoại: (031) 3746046

XN Combo tại Huế:

Bệnh viện Trung ương Huế. Địa chỉ: Lê Lợi, Vĩnh Ninh, tp. Huế. Điện thoại: 054 3822 325.

Xinmotlanmayman
05-05-2016, 08:32
28 ngày nếu xét nghiệm combo ra Âm tính là bạn an toàn rất cao !

XN Combo tại Hải Phòng:

XN Combo tại Huế:

Anh ơi em muốn hỏi là từ 15 - 20 ngày em đi làm xn combo liệu có chính xác k ạ . Em lo lắng và stress quá nên muốn đi xn sớm hơn chút ak

Trần Quang Vinh
05-05-2016, 08:34
Anh ơi em muốn hỏi là từ 15 - 20 ngày em đi làm xn combo liệu có chính xác k ạ . Em lo lắng và stress quá nên muốn đi xn sớm hơn chút ak
Xét nghiệm combo Ag/Ab có giá trị từ 28 ngày >>>>>> trở lên !

Tuanmecsedec
05-05-2016, 08:34

Phương pháp HIV Combo bạn nên để sau 4 tuần (28 ngày ) xét nghiệm mới chính xác.

Xinmotlanmayman
05-05-2016, 10:01
Phương pháp HIV Combo bạn nên để sau 4 tuần (28 ngày ) xét nghiệm mới chính xác.

Vâng ạ. E cảm ơn a tuấn và các anh trên dd nhìu lắm. Giờ e đang rất hoang mang và lo lắng. Vì một phút sai làm mà giờ e phải trả giá . 2 tuần qua với e đúng là địa ngục. E chỉ hi vọng may mắn sẽ đến với em .

Trần Quang Vinh
05-05-2016, 10:08
Vâng ạ. E cảm ơn a tuấn và các anh trên dd nhìu lắm. Giờ e đang rất hoang mang và lo lắng. Vì một phút sai làm mà giờ e phải trả giá . 2 tuần qua với e đúng là địa ngục. E chỉ hi vọng may mắn sẽ đến với em .

Chúc bạn đạt được những gì mình muốn !

songchungvoi_HIV
05-05-2016, 12:17

Dính hay ko phải nhìn từ KQ XN, Ko ai có thể nhìn bạn qua hình dáng, biểu hiện mà nói bạn dính, kể cả bạn gặp được chuyên gia về HIV của tổ chức Y Tế Thế Giới họ cũng yêu cầu bạn xét nghiệm

Xinmotlanmayman
09-05-2016, 12:03
Các anh ơi ! Các anh cho e hỏi với ạ. Không biết có phải do e sợ quá nên hay sờ lên cổ kiểm tra hạch bạch huyết mà giờ cổ e thấy vướng, nuốt thức ăn vs nước mà cũng thấy vướng . Như vậy có phải là sưng hạch bạch huyết k ạ.

songchungvoi_HIV
09-05-2016, 12:07
Các anh ơi ! Các anh cho e hỏi với ạ. Không biết có phải do e sợ quá nên hay sờ lên cổ kiểm tra hạch bạch huyết mà giờ cổ e thấy vướng, nuốt thức ăn vs nước mà cũng thấy vướng . Như vậy có phải là sưng hạch bạch huyết k ạ.
Hạch nằm ẩn dưới da chứ ko nằm trong cuống họng

Xinmotlanmayman
09-05-2016, 12:09

Vâng e biết ạ . Nhưng e sợ nó sưng 2 bên rồi bị như vậy ạ. E hoang mang quá a ạ

songchungvoi_HIV
09-05-2016, 12:11
Vâng e biết ạ . Nhưng e sợ nó sưng 2 bên rồi bị như vậy ạ. E hoang mang quá a ạ

Xinmotlanmayman
09-05-2016, 12:14
Anh ơi cho e hỏi là nếu có hạch thì nó có đau hay tấy đỏ k ạ hay chỉ sưng lên thôi ạ

songchungvoi_HIV
09-05-2016, 12:15
Anh ơi cho e hỏi là nếu có hạch thì nó có đau hay tấy đỏ k ạ hay chỉ sưng lên thôi ạ

Trần Quang Vinh
09-05-2016, 12:19

Hạch nằm dưới da chứ không có nằm trong họng !

Xinmotlanmayman
10-05-2016, 14:32
Mấy anh ơi cho e hỏi với ạ. Nếu như khi quan hệ mà dv bị xước thì có phải là 100% bị lây nhiễm hiv k ạ.

Nguyen Ha
10-05-2016, 14:35
Mấy anh ơi cho e hỏi với ạ. Nếu như khi quan hệ mà dv bị xước thì có phải là 100% bị lây nhiễm hiv k ạ.

Bạn cứ bình tĩnh chờ XN đi.

Charles
10-05-2016, 14:37

Hãy bình tĩnh chờ XN đi bạn. Bạn tham khảo thêm chủ đề này:

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Xinmotlanmayman
10-05-2016, 14:47
Hãy bình tĩnh chờ XN đi bạn. Bạn tham khảo thêm chủ đề này:

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Vâng ạ. Tại cũng sắp đến ngày đi xét nghiệm rồi nên e rất lo lắng ạ.

Lục Giang
10-05-2016, 14:59

Chuyện j đến sẽ đến, lo lắng ko giải quyết hay thay đổi đc kq đâu.

Giaitoaloau
10-05-2016, 15:11

Cố gắng lên..!Vui vẻ lên...!

Xinmotlanmayman
10-05-2016, 15:16
Cố gắng lên..!Vui vẻ lên...!

Cảm ơn bạn nhé. Mình lo quá . Mà dạo này bị ngứa nữa . K bít sao nữa . Giờ hoang mang tột độ luôn rồi

Nguyen Ha
10-05-2016, 15:49
Cảm ơn bạn nhé. Mình lo quá . Mà dạo này bị ngứa nữa . K bít sao nữa . Giờ hoang mang tột độ luôn rồi

Ngứa có thể là do nóng trong người thôi, bạn ăn uống đồ mát vào.

songchungvoi_HIV
10-05-2016, 16:19

AD chứ ko phải cái hàm hà mã. Mà đưa DV vào đến nổi lóc da như lóc mía. DV cho dù xước hay ko xước thì khi xâm nhập vào vùng cấp ko có biện pháp an toàn = BCS thì 100% có nguy cơ, còn chuyện nhiễm hay ko còn tuỳ vào nhiều yếu tố.
Bấm vào đây xem:
Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Xinmotlanmayman
11-05-2016, 22:01
Nay e nổi hạch ở cổ rồi mấy a ơi. E sợ và hoang mang quá

Trần Quang Vinh
11-05-2016, 22:08

Hạch không nói lên điều gì chỉ có xét nghiệm mới có thể biết 1 người lây hay nhiễm thôi

Anhkotin90
12-05-2016, 03:03
Cố lên bạn ơi . Bạn cố gắng ăn uống đầy đủ chất , vận động một ít , để cơ thể tăng sức đề kháng tốt , rồi tin vui sẽ đến thôi .

Xinmotlanmayman
12-05-2016, 05:46
Cố lên bạn ơi . Bạn cố gắng ăn uống đầy đủ chất , vận động một ít , để cơ thể tăng sức đề kháng tốt , rồi tin vui sẽ đến thôi .

Vâng ạ. E đang hoang mang và lo lắng lắm a ạ. Chỉ mong là may mắn k quay lưng với em .

songchungvoi_HIV
12-05-2016, 05:56
Cho dù cổ bạn có nổi đầy cục đi nữa thì XN vẫn là KQ sao cùng

Xinmotlanmayman
14-05-2016, 15:45
Ngày mai là 26 ngày rồi . E muốn đi xét nghiệm vậy kết quả liệu có chính xác k ạ.

Charles
14-05-2016, 15:55
Ngày mai là 26 ngày rồi . E muốn đi xét nghiệm vậy kết quả liệu có chính xác k ạ.

26 ngày bạn XN HIV Combo, nếu âm tính thì đó là kết quả rất khả quan. Chúc bạn có được kết quả như mong muốn!

Xinmotlanmayman
14-05-2016, 16:30
26 ngày bạn XN HIV Combo, nếu âm tính thì đó là kết quả rất khả quan. Chúc bạn có được kết quả như mong muốn!

Vâng e cảm ơn sự động viên của anh ! Giờ thật sự e rất hoang mang sợ kết quả xét nghiệm ngày mai.

Nguyen Ha
14-05-2016, 16:32

Vâng e cảm ơn sự động viên của anh ! Giờ thật sự e rất hoang mang sợ kết quả xét nghiệm ngày mai.
Sau nguy cơ 26 ngày bạn làm XN combo.

Xinmotlanmayman
14-05-2016, 17:29
Sau nguy cơ 26 ngày bạn làm XN combo.

E giờ rất hoang mang chị ạ . Vì e sợ e không biết mình sẽ như thế nào nếu kết quả không như mình mong muốn nữa.

Nguyen Ha
14-05-2016, 17:58
E giờ rất hoang mang chị ạ . Vì e sợ e không biết mình sẽ như thế nào nếu kết quả không như mình mong muốn nữa.

Bình tĩnh đi XN đi bạn. Hãy tin vào vận may của mình.

Xinmotlanmayman
14-05-2016, 18:06
Bình tĩnh đi XN đi bạn. Hãy tin vào vận may của mình.

Vâng e cảm ơn chị ạ. Sáng mai e sẽ đi xn !

Ngân Giang
14-05-2016, 19:23
Tôi biết bạn cảm giác bạn bây giờ . Tôi hồi đó cũng lo sợ như bạn . Bạn nên biết không phải ai đều có HIV hết . mạnh mẽ lên . mai lay KQ AT về đây

Tuanmecsedec
14-05-2016, 19:40

Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Xinmotlanmayman
14-05-2016, 20:06
Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Em cảm ơn a tuanmecsedec rất nhiều ạ.

Dalat
14-05-2016, 21:09
Chúc bạn có kết quả như ý, nhớ thông báo để mọi người tiếp tục theo dõi nhé bạn. Thân mến!

songchungvoi_HIV
14-05-2016, 21:14

Nghệ An ko có combo. Bạn muốn XN phải lên HN mới có Combo

Giaitoaloau
14-05-2016, 21:30

Ở Nghệ An ko có combo bạn phải bắt xe ra HN mới có..!Chúc bạn âm tính..!

Anhkotin90
14-05-2016, 22:34
Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Xinmotlanmayman
15-05-2016, 00:46
Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Em cảm ơn sự quan tâm của tất cả mọi người . E ra hải phòng làm xét nghiệm ạ . Giờ e lo quá k ngủ được nè. E sẽ thông báo kết quả với mọi người . Mong là sẽ AT.

kunajure
15-05-2016, 01:25
Em cảm ơn sự quan tâm của tất cả mọi người . E ra hải phòng làm xét nghiệm ạ . Giờ e lo quá k ngủ được nè. E sẽ thông báo kết quả với mọi người . Mong là sẽ AT.
Ngủ nghỉ lấy sức mai còn làm XN...Bạn lạc quan lên...Chúc bạn AT

Trần Quang Vinh
15-05-2016, 10:50

Chúc bạn sẽ có 1 kết quả như ý muốn !

Xinmotlanmayman
15-05-2016, 18:52
Em có kết quả rồi mọi người ạ. Thấy ghi chỉ số 0.237 NEG COI âm tính mà k biết thế nào các anh ạ.

kunajure
15-05-2016, 18:56
Em có kết quả rồi mọi người ạ. Thấy ghi chỉ số 0.237 NEG COI âm tính mà k biết thế nào các anh ạ.

Vậy là kết quả âm tính rồi bạn à!

Trần Quang Vinh
15-05-2016, 19:04

Chúc mừng bạn kết quả Âm tính Chỉ cần test lại ở tuần thứ 12 theo thủ tục thôi :zk206::zk206::zk206::zk206:

Giaitoaloau
15-05-2016, 19:13

Chúc mừng âm tính nhé. !lần sau nhớ đeo bao vào nhé..kaka

Tuanmecsedec
15-05-2016, 19:52

Chữ NEG là từ viết tắt của chữ Negative tức là kết quả của bạn là âm tính.

Xinmotlanmayman
16-05-2016, 11:50
Chữ NEG là từ viết tắt của chữ Negative tức là kết quả của bạn là âm tính.

Kết quả như vậy liệu e đã tạm thời yên tâm chưa a ?

Trần Quang Vinh
16-05-2016, 11:55
[QUOTE=Tuanmecsedec;346635] Chữ NEG là từ viết tắt của chữ Negative tức là kết quả của bạn là âm tính.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.[/QUOT
Kết quả như vậy liệu e đã tạm thời yên tâm chưa a ?

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Xinmotlanmayman
16-05-2016, 12:05
[QUOTE=Xinmotlanmayman;346798]

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Em mới đc có 25 - 26 ngày thôi a ak. K bít sao nữa

Trần Quang Vinh
16-05-2016, 12:12
26 ngày với 28 ngày là giống nhau

Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV).

Tuanmecsedec
16-05-2016, 14:33

Thời gian chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau bạn.Với kết qảu phương pháp HIV Combo âm tính thì khả quan cao rồi bạn.

Xinmotlanmayman
22-05-2016, 12:57
Mấy hôm rồi mới vào lại diễn đàn. Em cảm ơn các anh chị trên diên đàn đã tư vấn và giúp đỡ e suốt thời gian quá. Chúc mọi người luôn khỏe mạnh và vui vẻ . Hihi. Chắc e xin ở lâu dài với mọi ng quá. Hi

Xinmotlanmayman
27-06-2016, 18:59
Em chào các anh chị trên diễn đàn . Mấy anh cho em hỏi ngày mai đc 69 ngày em muốn đi test nhanh liệu có chốt đc chưa ạ. Dạo này cơ thể em bị ngứa dữ lắm . E sợ em bị lật kèo lắm ạ . Mong mấy anh tư vấn dùm em với

Tuanmecsedec
27-06-2016, 19:06
Em chào các anh chị trên diễn đàn . Mấy anh cho em hỏi ngày mai đc 69 ngày em muốn đi test nhanh liệu có chốt đc chưa ạ. Dạo này cơ thể em bị ngứa dữ lắm . E sợ em bị lật kèo lắm ạ . Mong mấy anh tư vấn dùm em với

Xinmotlanmayman
27-06-2016, 19:27

Anh tuấn ơi ! Em làm xét nghiệm combo vào ngày thứ 26 tính cả ngày có nguy có kết quả âm tính . Liệu có khả năng lật kèo k ạ. Dạo này cơ thể em hay bị viêm vọng và ngứa khắp ạ. E hoang mang k biết sao ạ.

Giaitoaloau
27-06-2016, 19:37
Anh tuấn ơi ! Em làm xét nghiệm combo vào ngày thứ 26 tính cả ngày có nguy có kết quả âm tính . Liệu có khả năng lật kèo k ạ. Dạo này cơ thể em hay bị viêm vọng và ngứa khắp ạ. E hoang mang k biết sao ạ.

Chưa có ai bị lật kèo đâu bạn ạ..!Bệnh vớ vẩn kệ nó..!Combo 28 ngày AT thì tốt nhất là khỏi lo H làm gì cho mệt người..!

Xinmotlanmayman
27-06-2016, 19:47
Chưa có ai bị lật kèo đâu bạn ạ..!Bệnh vớ vẩn kệ nó..!Combo 28 ngày AT thì tốt nhất là khỏi lo H làm gì cho mệt người..!

Mình cũng muốn loại bỏ tư tưởng đó mà đc mấy hôm rồi ng có triệu chứng gì lại nghĩ đến H . Mà mình xét nghiệm ở 73 điện biên phủ - hp lúc mới có ngày thứ 26 kể cả ngày có nguy cơ à nên k biết sao nữa ? Lo lắng và hoang mang lắm

Giaitoaloau
27-06-2016, 19:51
Mình cũng muốn loại bỏ tư tưởng đó mà đc mấy hôm rồi ng có triệu chứng gì lại nghĩ đến H . Mà mình xét nghiệm ở 73 điện biên phủ - hp lúc mới có ngày thứ 26 kể cả ngày có nguy cơ à nên k biết sao nữa ? Lo lắng và hoang mang lắm

Ở nước ngoài thời gian 28 ngày họ chốt luôn rồi..!Ở VN ăn trắc mặc bền mới yêu cầu chốt 12 tuần..!Kèo ko lật đâu mà lo..!
-Trung bình mỗi người trên thế giới một năm có 2 lần ốm..!Bạn cũng là 1 trong số đó thôi...kakaka vui vẻ lên.

Charles
27-06-2016, 19:52

26 ngày Combo ÂT là kết quả rất khả quan rồi bạn.

Xinmotlanmayman
27-06-2016, 19:59
26 ngày Combo ÂT là kết quả rất khả quan rồi bạn.

Vâng ạ. Cảm ơn mọi người . Chắc tại tâm lý em yếu nên cứ lo lắng hoài . Giờ chỉ mong là mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Sau lần này em đã có cho mình một bài học và nhìu kiến thức nữa . Hi vọng sẽ không lật kèo. Còn 2 tuần nữa là đủ 12 tuần rồi.

lamlait
27-06-2016, 20:01
BQT xóa bài hỏi trong topic thành viên khác.

lamlait
27-06-2016, 20:03
BQT xóa bài hỏi trong topic thành viên khác.

mongkhongbi
27-06-2016, 20:14
cố gắng lên bạn mình cũng như bạn nhưng khác cái là quan hệ dùng bcs . mình cũng xn ở ngày thứ 52 là âm tính. hnay cũng là tròn 12 tuần. chắc mai mình cũng đi chốt luôn cho cẩn thận. chúc 2 ae mình đều may mắn:D

Xinmotlanmayman
27-06-2016, 23:59
cố gắng lên bạn mình cũng như bạn nhưng khác cái là quan hệ dùng bcs . mình cũng xn ở ngày thứ 52 là âm tính. hnay cũng là tròn 12 tuần. chắc mai mình cũng đi chốt luôn cho cẩn thận. chúc 2 ae mình đều may mắn:D

Cảm ơn bạn . Mình cũng chỉ mong là mình âm tính . Đc mọi ng tư vấn mình cũng đã an tâm hơn phần nào chỉ là nỗi sợ hãi vẫn còn . Chúc bạn may mắn

Tuanmecsedec
28-06-2016, 08:54

Bạn có thể xem biểu đồ chính xác ở đây , vào thời điểm bạn Xét nghiệm đúng khoảng thời gian nếu Dương tính HIV đã sản sinh ra kháng nguyên và kháng thể . Bạn XN Combo tức XN Kháng nguyên và kháng thể trong khoảng thời gian này , kết quả Âm tính 26 ngày rất khả quan cao bạn đã an toàn tiếp tuần 12.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Bạn xem các chủ đề này sẽ có câu trả lời :

xét nghiệm combo sau 26 ngày! Em đã có thể an tâm chưa ... (http://diendanhiv.vn/threads/1801-xet-nghiem-combo-sau-26-ngay-Em-da-co-the-an-tam-chua)
4 Tháng Chín 2013

18 ngày âm tính hiv combo.Anh tuấn giúp e với!! - Diễn ... (http://diendanhiv.vn/threads/1761-18-ngay-am-tinh-hiv-combo-Anh-tuan-giup-e-voi)
2 Tháng Chín 2013

xét nghiệm sau 22 ngày âm tính bằng combo thế nào ạ ... (http://diendanhiv.vn/threads/813-xet-nghiem-sau-22-ngay-am-tinh-bang-combo-the-nao-a)
1 Tháng Tám 2013

Xét nghiệm combo 25 ngày dương tính ,anti âm tính - Diễn ... (http://diendanhiv.vn/threads/716-Xet-nghiem-combo-25-ngay-duong-tinh-anti-am-tinh)
25 Tháng Bảy 2013
Chủ đề: xét nghiệm 26 ngày âm tính với phương pháp hiv combi PT (http://diendanhiv.vn/threads/23035-xet-nghiem-26-ngay-am-tinh-voi-phuong-phap-hiv-combi-PT)

Chủ đề: Combo Sau 26 ngày âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/24785-Combo-Sau-26-ngay-am-tinh)

Chủ đề: 26 ngày sau nguy cơ e có đến hồng ngọc xét nghiệm combo nhận được âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/21359-26-ngay-sau-nguy-co-e-co-den-hong-ngoc-xet-nghiem-combo-nhan-duoc-am-tinh)

Chủ đề: Xét nghiệm combo 26 ngày âm tính tại 21 Trung Liệt (http://diendanhiv.vn/threads/2073-Xet-nghiem-combo-26-ngay-am-tinh-tai-21-Trung-Liet)

Xinmotlanmayman
13-07-2016, 00:27
Anh tuấn ơi. Hôm trước là ngày thứ 81 em đi xét nghiệm pp test nhanh kq âm tính. Như vậy e đã chốt là an toàn với HIV chưa ạ.

Charles
13-07-2016, 06:50
Anh tuấn ơi. Hôm trước là ngày thứ 81 em đi xét nghiệm pp test nhanh kq âm tính. Như vậy e đã chốt là an toàn với HIV chưa ạ.

Kết quả đó bạn đã an toàn rồi.

Tuanmecsedec
13-07-2016, 09:25

An toàn rồi Bồ Tèo.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Không Ngừng Bước
13-07-2016, 13:18
KQ như vậy là quá an tâm rồi. 12 tuần là KQ chúinh xác 100%

Xinmotlanmayman
16-07-2016, 01:53
Em cảm ơn anh tuấn và mọi ng trong diễn đàn đã giúp đỡ em trong thời gian qua. Chúc a tuấn và mọi ng có nhiều sức khỏe và hạnh phúc ạ.