PDA

View Full Version : đi hát bị vật nhọn ở ghế sofa đâm vào tay

Nguyễn Phương
07-05-2016, 06:40
Chào bqt.số em nhọ quá.tối qua nhậu với đám bạn xong đi uống cafe.quán đó có 1 phòng karaoke nhỏ.bọn em vào làm vài bài đc khoảng 1 tiếng em bám vào cái ghế so pha thì k biết cái gì đâm vào tay chảy máu.em có kiểm tra sờ đi sờ lại thì không thấy gì.e bị 2 vết 1 vết xước khoảng 3mm và 1 vết ngay cạnh nhìn như có 1 vật nhọn đâm vào.
vừa mới xn cái nguy cơ trước xong giờ lại cái này.
điều làm em lo lắng là quán đó chủ quán có chồng bị hiv chết hơn 8 năm trước.em biết là sử dụng chung kim chích với người hiv thì sẽ bị lây còn như em nếu tình huống xấu nhất đó lại là kim tiêm thì có thể lây hiv được không ạ?

Nguyen Ha
07-05-2016, 06:46
Chào bqt.số em nhọ quá.tối qua nhậu với đám bạn xong đi uống cafe.quán đó có 1 phòng karaoke nhỏ.bọn em vào làm vài bài đc khoảng 1 tiếng em bám vào cái ghế so pha thì k biết cái gì đâm vào tay chảy máu.em có kiểm tra sờ đi sờ lại thì không thấy gì.e bị 2 vết 1 vết xước khoảng 3mm và 1 vết ngay cạnh nhìn như có 1 vật nhọn đâm vào.
điều làm em lo lắng là quán đó chủ quán có chồng bị hiv chết hơn 8 năm trước.em biết là sử dụng chung kim chích với người hiv thì sẽ bị lây còn như em nếu tình huống xấu nhất đó lại là kim tiêm thì có thể lây hiv được không ạ?

Bạn giỏi suy diễn. Cứ cái gì đâm vào tay là nghĩ tới kim tiêm sao????

Nguyễn Phương
07-05-2016, 07:07
Uả em nhớ là em viết vào chủ đề cũ mà sao lại ra chủ đề mới.làm em nãy xem chủ đề cũ không thấy nên phải viết lại thấy chị Nguyen Ha nhắc em mới thấy chủ đề này.
thông cảm cho em,em vừa mừng vì thoát được cái nguy cơ đạp kim trước giờ lại vậy nên suy nghĩ lo lắng.

Nguyen Ha
07-05-2016, 07:11
Uả em nhớ là em viết vào chủ đề cũ mà sao lại ra chủ đề mới.làm em nãy xem chủ đề cũ không thấy nên phải viết lại thấy chị Nguyen Ha nhắc em mới thấy chủ đề này.
thông cảm cho em,em vừa mừng vì thoát được cái nguy cơ đạp kim trước giờ lại vậy nên suy nghĩ lo lắng.

Chủ đề cũ là chủ đề hỏi đáp về XN. Còn ở đây bạn hỏi về cái tay bị xước. Để tranh đi lạc chủ nên tôi tách ra.

Tuanmecsedec
07-05-2016, 07:26

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.
Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyễn Phương
07-05-2016, 07:28
Dạ em cám ơn ạ.Em thấy tổn thương trên vết bị đâm khá to 1 vết ngang gần 1mm đâm vào da.em k biết là cái gì và không loại trừ kim tiêm.em có bật đèn kiểm tra nhưng hát hò hơi nhốn nháo nên cũng k chắc chắn lắm.
em đang muốn hỏi nếu em rơi vào tình huống xấu nhất thì có dễ bị lây nhiễm không?

Nguyễn Phương
07-05-2016, 07:36
HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.
Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
Cám ơn anh tuấn.cho em hỏi thêm ví dụ như trường hợp của em nếu xấu nhất thì trong khoảng thời gian ít nhất là 1 tiếng đó virut đã bị bất hoạt chưa anh?

Tuanmecsedec
07-05-2016, 07:41
Cám ơn anh tuấn.cho em hỏi thêm ví dụ như trường hợp của em nếu xấu nhất thì trong khoảng thời gian ít nhất là 1 tiếng đó virut đã bị bất hoạt chưa anh?

HIV hoàn toàn không lây nhiễm cho người khác khi ra môi trường ngoài bạn.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nguyễn Phương
07-05-2016, 07:54
HIV hoàn toàn không lây nhiễm cho người khác khi ra môi trường ngoài bạn.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Em đã đọc nhưng vẫn còn nhiều chỗ khá mơ hồ.vậy nên em xin được hỏi anh vấn đề chính của em.
như anh nói máu phải được đưa thẳng vào dong máu thì mới bị lây nhiễm,còn nếu như máu trong kim tiêm nhưng năm trong kim chỉ đâm vào da và chắc chắn kim đó không bị dính lại trên da là không có nguy cơ phải không ạ.ở đây em đang lấy ví dụ trường hợp của em xấu nhất là kim tiêm ạ.

Nguyen Ha
07-05-2016, 07:58
Em đã đọc nhưng vẫn còn nhiều chỗ khá mơ hồ.vậy nên em xin được hỏi anh vấn đề chính của em.
như anh nói máu phải được đưa thẳng vào dong máu thì mới bị lây nhiễm,còn nếu như máu trong kim tiêm nhưng năm trong kim chỉ đâm vào da và chắc chắn kim đó không bị dính lại trên da là không có nguy cơ phải không ạ.ở đây em đang lấy ví dụ trường hợp của em xấu nhất là kim tiêm ạ.
Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Lục Giang
07-05-2016, 07:59

Bạn đã hiểu ra vấn đề rồi đó. Đặt trường hợp xấu nhất theo như bạn suy diễn thì dù vật đam bạn là bất cứ thứ tì đi nữa cũng hoàn toàn ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
07-05-2016, 08:10

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% không có nguy cơ.

Trần Quang Vinh
07-05-2016, 08:11

Máu nằm trong bơm kim tiêm phải có 1 lực đẫy tác động vào bơm kim tiêm thì mới bơm máu vào thẳng cơ thể ( giống bác sĩ tiêm thuốc vậy )

Nguyễn Phương
07-05-2016, 08:48
Em đã hiểu vấn đề.trước giờ cứ nghĩ bị kim tiêm mà có h đâm là sẽ bị nhiễm.

Nguyen Ha
07-05-2016, 09:03
Em đã hiểu vấn đề.trước giờ cứ nghĩ bị kim tiêm mà có h đâm là sẽ bị nhiễm.

Kiến thức về H có sẵn trên diễn đàn. Bạn tìm hiểu thêm để trang bị kiến thức cho mình.

Nguyễn Phương
07-05-2016, 10:36
Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% không có nguy cơ.

Nghe anh tuấn nói câu này thôi nhẹ cả người.chắc tại em suy diễn vấn đề quá.

Nguyen Ha
07-05-2016, 11:12
Nghe anh tuấn nói câu này thôi nhẹ cả người.chắc tại em suy diễn vấn đề quá.

Đúng vậy, do bạn suy diễn thôi

Nguyễn Phương
07-05-2016, 11:33
Đúng vậy, do bạn suy diễn thôi
Hi hi.em còn suy diễn cả chuyện có ai đó găm cây kim vào ghế.chắc là chẳng ai làm mấy chuyện như thế đâu nhỉ

Nguyen Ha
07-05-2016, 11:36
Hi hi.em còn suy diễn cả chuyện có ai đó găm cây kim vào ghế.chắc là chẳng ai làm mấy chuyện như thế đâu nhỉ

Đúng là quá suy diễn. Chả ai làm vậy đâu. Suy diễn vừa thôi không hại não.

songchungvoi_HIV
07-05-2016, 12:41
Như vậy chứng tỏ chả có cây kim nào hết

Trần Quang Vinh
07-05-2016, 13:46

Hơi hoang tưởng nhưng cũng có được cái kết luận cuối cùng

Charles
07-05-2016, 15:07

Bạn nghĩ kim tiêm 8 năm sau vẫn làm lây nhiễm HIV sao???

Có thể bạn bị rầm ghế đâm vào tay thôi, trường hợp này không có gì gọi là nguy cơ cả.

Nguyễn Phương
07-05-2016, 17:40
Bạn nghĩ kim tiêm 8 năm sau vẫn làm lây nhiễm HIV sao???

Có thể bạn bị rầm ghế đâm vào tay thôi, trường hợp này không có gì gọi là nguy cơ cả.
Ý của em không phải cái kim 8 năm mà là chồng chủ quán đó có dùng ma tuý đã chết từ 8 năm trước vì hiv và rất có thể chủ quán đó cũng bị.mà quán đó chỉ có chủ quán đó phục vụ vì chỉ duy nhất một phòng hát nên em có hơi lo lắng thôi.

songchungvoi_HIV
07-05-2016, 17:43
Ý của em không phải cái kim 8 năm mà là chồng chủ quán đó có dùng ma tuý đã chết từ 8 năm trước vì hiv và rất có thể chủ quán đó cũng bị.mà quán đó chỉ có chủ quán đó phục vụ vì chỉ duy nhất một phòng hát nên em có hơi lo lắng thôi.
Chủ quán bị thì mắc mớ gì trong chuyện bạn suy luận kim tim, bạn đừng nói là cây kim đó do Ông chồng chích chết để lại từ 8 năm trước nhé, và cũng chính bạn mò ko thấy kim vậy con mắt nào bạn nói đó là kim

songchungvoi_HIV
07-05-2016, 17:45
Khi nào cầm nguyên cây kim cùng bơm kim chứa máu và thao tác như hình này mới gọi là nguy cơ
http://media.healthplus.vn/thumb_x650x382/Images/Uploaded/Share/2015/04/24/dung-chung-kim-tiem-voi-nguoi-nhiem-hiv-co-lay-benh11429842820.jpg

Nguyễn Phương
07-05-2016, 17:52
Chủ quán bị thì mắc mớ gì trong chuyện bạn suy luận kim tim, bạn đừng nói là cây kim đó do Ông chồng chích chết để lại từ 8 năm trước nhé, và cũng chính bạn mò ko thấy kim vậy con mắt nào bạn nói đó là kim
Thì như vậy cho nên em mới tự nhận là em suy diễn hơi quá.còn chuyện em kiểm tra nhưng lúc đó hơi say nên không chắc chắn lắm nên mới có câu hỏi là nếu trường hợp xấu nhất.chứ em mò thấy cái kim thì giờ em đang sợ tè ra quần ấy chứ.

Nguyen Ha
07-05-2016, 20:28
Thì như vậy cho nên em mới tự nhận là em suy diễn hơi quá.còn chuyện em kiểm tra nhưng lúc đó hơi say nên không chắc chắn lắm nên mới có câu hỏi là nếu trường hợp xấu nhất.chứ em mò thấy cái kim thì giờ em đang sợ tè ra quần ấy chứ.

Ít nhiều thì bạn cũng kiểm tra rồi còn gò nữa.

Tuanmecsedec
07-05-2016, 21:15

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.