PDA

View Full Version : Khẳng định hộ mình với

mrthang1
28-10-2013, 17:43
Trường hợp trước của mình mọi người khẳng định là không có vấn đề gì đến nay đã 1 năm tự nhiên trên cổ mình có một cái cục nổi lên sờ vào ko đau liệu có sao ko mọi người

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 17:51
Trường hợp trước của mình mọi người khẳng định là không có vấn đề gì đến nay đã 1 năm tự nhiên trên cổ mình có một cái cục nổi lên sờ vào ko đau liệu có sao ko mọi người
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://www.diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

luxubu
28-10-2013, 17:52
nguy cơ của bạn là gì

mrthang1
28-10-2013, 18:08
Ở phần cho mình hỏi cũng trong chuyên mục này bạn ơi

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 18:35
Ở phần cho mình hỏi cũng trong chuyên mục này bạn ơi
Bạn là một TV hình như theo tôi đc biết bạn thuộc công chức thì phải. Vậy mà bạn không chịu khó trang bị hco mình kiến thức về con đường HIV là sao? Chịu khó ngồi đọc kiến thức tại dd đi sẽ giúp rất nhiều cho bạn trong công tác ứng phó tội phạm đấy

mrthang1
28-10-2013, 23:44
Tự nhiên mình thấy lo lắng =.= hix hôm nọ cơ quan có đợt tập huấn nhiễm hiv mà ko đc đi

Tuanmecsedec
29-10-2013, 07:00

Nếu mọi người khẳng định bạn không có nguy cơ,mọi người đã xem những gì bạn cung cấp thông tin,Bạn yên tâm những gì mọi người tư vấn.

Vấn đề cổ bạn có cục gì khác lạ.Tuanmecsedec khuyên bạn nên đi khám hoặc đến Bác Sỹ chụp hình để chẩn đoán chính xác,đôi lúc bị bướu cổ thì sao?.

mrthang1
29-10-2013, 19:54
đến nay 1 năm rồi mình vẫn tập luyện thể hình vẫn béo tốt chưa co gì xảy ra cả thỉnh thoảng nghĩ đến lại thấy bất an thôi. Dạo này trên diễn đàn cũng có nhiều trường hợp giống của mình :D

pleaseblessme
29-10-2013, 20:41
Bạn nên đi khám chuyên khoa ung bướu, theo mình thì đó là nổi hạch thông thường thôi. Chúc vui vẻ nha:zk2028:

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 20:47
Bạn nên đi khám chuyên khoa ung bướu, theo mình thì đó là nổi hạch thông thường thôi. Chúc vui vẻ nha:zk2028:
Mắc gì nổi hạch đi khám ung thư? Hạch đê kháng là tốt cho cơ thể có liên quan chi đến ung bướu

pleaseblessme
29-10-2013, 20:51
Mắc gì nổi hạch đi khám ung thư? Hạch đê kháng là tốt cho cơ thể có liên quan chi đến ung bướu

Bạn vui lòng đọc kỹ lại dùm mình với, mình không hề đề cập đến 2 chữ UNG THƯ. Nếu hạch đau, sưng to và gây khó chịu thì theo bạn chúng ta nên đi khám ở đâu, bạn cho mình biết với???

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 21:10
Bạn vui lòng đọc kỹ lại dùm mình với, mình không hề đề cập đến 2 chữ UNG THƯ. Nếu hạch đau, sưng to và gây khó chịu thì theo bạn chúng ta nên đi khám ở đâu, bạn cho mình biết với???
Thứ 1: Xin hỏi câu này có ý nghĩa gì: - Nếu bạn đang hoang mang và cần tư vấn thông tin về tâm lý, sức khỏe, HIV...đừng ngần ngại liên theo số 01866562937. Luôn sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ những thắc mắc của các bạn.
Thứ 2: Bạn không nói ung thư vậy đến trung tâm ung bướu để làm gì? Hạch xưng to và viêm thì nên đến BV chuyên khoa lao. Bạn là TV chính thức mà không biết các vấn đề cơ bản này sao? nếu không biết thì làm sao tư vấn cho mọi người?

pleaseblessme
29-10-2013, 21:27
Thứ 1: Xin hỏi câu này có ý nghĩa gì: - Nếu bạn đang hoang mang và cần tư vấn thông tin về tâm lý, sức khỏe, HIV...đừng ngần ngại liên theo số 01866562937. Luôn sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ những thắc mắc của các bạn.
Thứ 2: Bạn không nói ung thư vậy đến trung tâm ung bướu để làm gì? Hạch xưng to và viêm thì nên đến BV chuyên khoa lao. Bạn là TV chính thức mà không biết các vấn đề cơ bản này sao? nếu không biết thì làm sao tư vấn cho mọi người?

- Thứ 1: bạn cần biết câu trên có ý nghĩa gì để làm gì?
- Thứ 2: đây là trích dẫn của 1 bệnh nhân bị sưng hạch trên báo mạng VnExpress ngày 5/6/2013
.................Nếu hạch vẫn còn sưng, đau kéo dài, các tình huống có thể đặt ra kháng sinh chưa phù hợp; hạch lao; hạch to trong bệnh lý ác tính,…Lúc này, bạn cần làm xét nghiệm để xác định chính xác nguyên nhân như chọc hút dịch của hạch (FNA: Fine Needle Aspiration), sinh thiết hạch. Bạn có thể đến bệnh viện Phạm Ngọc Thạch hoặc bệnh viện Ung bướu TP HCM để thực hiện các kỹ thuật xét nghiệm này.

Chúc bạn may mắn.

Tiến sĩ, bác sĩ Lê Mạnh Hùng
Phó giám đốc BV Nhiệt đới TP HCM

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 21:39
- Thứ 1: bạn cần biết câu trên có ý nghĩa gì để làm gì?
- Thứ 2: đây là trích dẫn của 1 bệnh nhân bị sưng hạch trên báo mạng VnExpress ngày 5/6/2013
.................Nếu hạch vẫn còn sưng, đau kéo dài, các tình huống có thể đặt ra kháng sinh chưa phù hợp; hạch lao; hạch to trong bệnh lý ác tính,…Lúc này, bạn cần làm xét nghiệm để xác định chính xác nguyên nhân như chọc hút dịch của hạch (FNA: Fine Needle Aspiration), sinh thiết hạch. Bạn có thể đến bệnh viện Phạm Ngọc Thạch hoặc bệnh viện Ung bướu TP HCM để thực hiện các kỹ thuật xét nghiệm này.bệnh viện Ung bướu TP HCM để thực hiện các kỹ thuật xét nghiệm này.

Chúc bạn may mắn.

Tiến sĩ, bác sĩ Lê Mạnh Hùng
Phó giám đốc BV Nhiệt đới TP HCM

bệnh viện Ung bướu TP HCM để thực hiện các kỹ thuật xét nghiệm này==> Với tôi thì không hướng dẫn qua Ung Bướu mà đi thẳng Phạm Ngọc Thach, Đây mới đúng chuyên khoa. Nếu ở các tĩnh khác thì dến BV chuyên khoa lao

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 21:43
Lý do phải đến BV chuyên khoa lao là vì nếu khi sinh thiết hạch mà ra hạch lao thì chỉ có BV chuyên khoa lao mới có thẩm quyền chuyển gởi ca đó về tổ chống lao quận huyên nơi người đó cư trú để nhận thuốc lao trong chương trình lao quốc gia

mrthang1
29-10-2013, 21:51
Sờ nó ko đau hình như cơ nổi lên do tập thể hình =.=

Tuanmecsedec
29-10-2013, 21:54
Sờ nó ko đau hình như cơ nổi lên do tập thể hình =.=

Bó tay với bạn luôn.:khi1752724:

mrthang1
29-10-2013, 21:59
Mở top pic nc với anh em cho nó khoây khoả ^^ ở chỗ mình làm có ông bắt thằng nghiện ma tuý nó nhảy xuống sông ông ấy đuổi theo vật lộn với nó bị xuớc mà cũng ko bị lây nhiễm

mrthang1
08-11-2013, 18:12
à cho mình hỏi nếu đi matxage nhân viên kích dục dương vật của mình bằng tay đến khi xuât tinh thì có bị lây nhiễm HIV không

trungan1987
08-11-2013, 18:38
à cho mình hỏi nếu đi matxage nhân viên kích dục dương vật của mình bằng tay đến khi xuât tinh thì có bị lây nhiễm HIV không
Ko có nguy cơ bạn... bạn cần trang bị cho mình kiến thức về H tại dd này...

Tuanmecsedec
08-11-2013, 18:46

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn.

mrthang1
09-11-2013, 16:58
cho mình hỏi em mình nó thường xuyên bị chảy máu 1 bên mũi được 4 năm nay rồi cứ 1 đến 2 tháng bị chảy 1 lần nhưng ko đâu đàu chóng mặt gì cả hoạt đọng vẫn bt như thế có bị làm sao không

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 17:03
cho mình hỏi em mình nó thường xuyên bị chảy máu 1 bên mũi được 4 năm nay rồi cứ 1 đến 2 tháng bị chảy 1 lần nhưng ko đâu đàu chóng mặt gì cả hoạt đọng vẫn bt như thế có bị làm sao không
Bạn có thể tham khảo tài liệu này: CHỦ ĐỀ: 7-nguyen-nhan-chinh-khien-ban-bi-chay-mau-mui-Mau-Cam-quot (http://diendanhiv.vn/threads/2875-7-nguyen-nhan-chinh-khien-ban-bi-chay-mau-mui-Mau-Cam-quot)

mrthang1
26-11-2013, 07:17
Đơtj này bận đi học ko có thời gian lên diễn đàn nhờ mọi người tư vấn mình đã yên tâm công tác gửi lời cảm ơn của mình đến toàn thể anh em trên dd nhé

HIV/AIDS.
26-11-2013, 08:29
Đơtj này bận đi học ko có thời gian lên diễn đàn nhờ mọi người tư vấn mình đã yên tâm công tác gửi lời cảm ơn của mình đến toàn thể anh em trên dd nhé
rất vui khi bạn đã ổn định