PDA

View Full Version : Kết quả XN sau 3tuần và 4 tuần.

ngay_buon
28-10-2013, 22:10
Mấy anh,chị...tư vấn giúp,em làm xét nghiệm Elisa Ag/Ab tại BV Hồng Ngọc sau 3 tuần(22 ngày) và 4 tuần (28 ngày) kết quả âm tính ,vậy có thể kết luận mình ko bị nhiễm chưa vậy hay phải chờ sau 3 tháng làm XN lại. Vì em tháng sau lấy vợ rồi,mà chờ đủ 3 tháng thì phải hoãn lại đến năm sau,mà nếu vậy em ko biết lấy lý do gì để giải thích với gia đình 2 bên cả .
Thanks các anh chị rất nhiều.

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 22:17
Mấy anh,chị...tư vấn giúp,em làm xét nghiệm Elisa Ag/Ab tại BV Hồng Ngọc sau 3 tuần(22 ngày) và 4 tuần (28 ngày) kết quả âm tính ,vậy có thể kết luận mình ko bị nhiễm chưa vậy hay phải chờ sau 3 tháng làm XN lại. Vì em tháng sau lấy vợ rồi,mà chờ đủ 3 tháng thì phải hoãn lại đến năm sau,mà nếu vậy em ko biết lấy lý do gì để giải thích với gia đình 2 bên cả .
XN cho hành vi nguy cơ không an toàn: 4 tuần AT ==> xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo

Tuanmecsedec
28-10-2013, 22:21

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

cuoc_song_moi
28-10-2013, 22:30
Nguy cơ của bạn là gì? Cao hay thấp. Combo 4 tuần là khả quan rồi

trungan1987
28-10-2013, 23:01
Với kết quả 3 tuần và 4 tuần với Elisa ag/ab âm tính... thì với kết quả này bạn có thể tin tưởng đc... và bạn cần phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

Nguyen Ha
29-10-2013, 05:32

4tuần âm tính yên tâm chờ 12 test lại theo khuyến cáo.

ngay_buon
29-10-2013, 20:25
Như vậy em có thể làm đám cưới được ko mấy anh chị,cho em thắc mắc một cái nữa là XN Elisa Ag/Ab(ở BV Hồng Ngọc) với Xn Combo (ở 21 Trung Liệt) có khác gì nhau ko vậy; phương pháp nào cho kq chính hơn.
Em rất cảm ơn.

HIV/AIDS.
29-10-2013, 20:59
http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo
Bạn vào đây tham khảo thêm sẽ biết dc nhiều thông tin và kiến thức hơn

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 21:03
Như vậy em có thể làm đám cưới được ko mấy anh chị,cho em thắc mắc một cái nữa là XN Elisa Ag/Ab(ở BV Hồng Ngọc) với Xn Combo (ở 21 Trung Liệt) có khác gì nhau ko vậy; phương pháp nào cho kq chính hơn.
Em rất cảm ơn.
XN Elisa Ag/Ab # Xn Combo ==> bạn có nhìn thấy 2 danh từ khác nhau k?

Tuanmecsedec
29-10-2013, 21:21
Em rất cảm ơn.

Combo là sinh phẩm xét nghiệm HIV ag/ab.

ngay_buon
30-10-2013, 23:25
Theo các tài liệu của anh mecsedec gửi em đọc cũng thấy bớt lo phần nào nhưng vẫn cứ sợ vì chưa thể kết luận được mấy anh chị ạ.
Còn bây giờ em đau đầu quá vì nên làm đám cưới hay ko đây...Anh chị nào có lời khuyên theo quan điểm cá nhân thì PM vào box của em cũng được,em có nên làm đám cưới ko.
Em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 23:30
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tại diễn đàn có đầy đủ tài liệu cho bạn tham khảo, mọi người chia sẻ cho bạn, sao bạn không đọc?

ngay_buon
30-10-2013, 23:36
Vag em đọc rồi anh songchung à,em cũng hiểu biết thêm nhưng cũng ko biết hiện tại mình nên quyết định thế nào cả.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 23:42
Vag em đọc rồi anh songchung à,em cũng hiểu biết thêm nhưng cũng ko biết hiện tại mình nên quyết định thế nào cả.
AT ở 4 tuần thì tiếp tục 6 tuần, 8 tuần và 12 tuần nếu quá stress, Mà nếu xn AT ở 6 tuần, 8 tuần và 12 tuần vẫn còn stress thì tiếp 15 tuần, 20 tuần, rùi 24 tuần nếu có tiền. Nếu đến 24 tuần AT mà vẫn stress ==> chúng tôi đã cố gắn hết sức, xin chia buồn cùng gia quyến

ngay_buon
31-10-2013, 00:09
hic anh vui tính quá,cái khiến em đau đầu nhất bây giờ là đã phải lo lắng vì HIV rồi lại còn phải quyết định làm đám cưới hay ko đây...(chỉ một phút nông nổi mà bây giờ thê này đây hu hu)